GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง สั้นๆ ที่ชวนให้คิด

ฮา เศร้า หรือ ซึ้ง อ่านไป ?

หมู่เกาหำไหล มี"หาดที่สะอี๋" ที่นั่นมีสาวงามชื่อ "คุณหมวย" ซึ่ง "คุณหมวยชอบเจ็บคอ" คุณหมวยเลยไปหาหมอ หมอก็บอกว่า หมอก็กำลังแย่เหมือนกัน เพราะนี่คือ"คอของหมวย"....จากนั้น คุณหมวยก็ทำตัวเป็น "คนดีไม่ห่างเหิน" แล้วเดินไปดู หอพักแห่งหนึ่งในเกาะหำไหล....ที่นั่นมีลิ้นจี่ด้วย คุณหมวยจึงเด็ด "ลิ้นจี่ที่หอ" มารับประทานอย่างเอร็ดอร่อย และทันใดนั้นเองมีคนมาร้องเพลง เสียงดังด้วยคีย์ที่แปลกมาก หมวยจึงถอดรหัสเอา "คีย์ไปแทงหวย"...จากนั้นคุณหมวยจึงเดินต่อไปเจอค่ายนักมวย ที่มีชื่อค่ายว่า "ค่ายพ่อมวย" ...คุณหมวยแอบดูกล้ามนักมวยจนพอใจ จึงกลับโรงแรมไปอาบแดด คราวนี้คุณหมวยพึงพอใจที่จะ "หันตูดให้โดนแดด" จบ..

พอตอนจบ คุณเห็นอ่ะไรแปลกๆ ไหมครับ....  woon_555 ระหว่างเรื่องดูดีดี แล้วจะเข้าใจ  woon_o_o

ซากาตะ กินโทกิ

• Jr. Member
  • **
  • "ฉันรู้ ในสิ่งที่ควรรู้เท่านั้นล่ะ"
วันๆสมองมึงคิดได้แต่เรื่องพวกนี้หรอ  g#040

Chogie.z

• Hero Member
  • `กิ้กี้ ♥

CHoCoLaT.e

• Full Member
  • ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~
ไอ้เรามันก็นึกว่าเป็นเรื่องมีสาระ... ที่ไหนได้...g#015

Ryuusei Boy!!

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

.D_E_W.

• **
  • *ร๊อค
พลังโจมตีครับลงเรื่องที่มีสาระหน่อย หรือเสนออะไรจีmหน่อย พวกระบบมีสาระอะครับ woon_5555 พายายามล่ะ g#031
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
เซง  เครียด  Fab

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

Holiczm 'CHU .¸.• ツ

• ♡ HIBARI KYOYA
อ่ะนะ  g#040 g#040
# ว่าไงน้องสาว...ไหวอะเปล่าเบเบ้ *
เธอคือความสุขของฉัน
ถ้าเธอไม่รับมัน ให้ฉันเริ่มต้นอีกกี่ครั้งก็พร้อม

~ทีมเองครับผม~

• ไม่มี
  • Newbie
  • *
  • เกรียนให้สนุกทีสุดสิ
    • http://forum.asura.in.th/index.php?action=profile;area=forumprofile;updated
คีย์ไปแทงหวย woon_555 woon_555
ก็เพราะเวลาไม่อาจจะคืนย้อนมา
แค่ปล่อยไห้ลมพัดพาไปฉากสุดท้าย
ในวันไหนที่ใจของเธออ่อนแรงล้า
จันทร์เจ้าขา...ฉันวานข้อความฝากบอกเธอ

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
พลังโจมตีครับลงเรื่องที่มีสาระหน่อย หรือเสนออะไรจีmหน่อย พวกระบบมีสาระอะครับ woon_5555 พายายามล่ะ g#031

woon_yes     

【たかしま ちさと】

• **

ถ้ายังไม่เลิกเกรียนเจอการ์ใบเด็ดผมแน่ๆ  woon_555

[ขนาดเจ้าของยังเสียว  woon_shock]

จงเสพ Dragon Nest เซิฟจีนโซน 4 ! !