GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปลี่ยนสีชุดถาวรแล้ว!! จริงป๊ะเนี้ย!!?

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนสีชุดถาวรแล้ว!! จริงป๊ะเนี้ย!!?

เคยคิดมั้ยว่า หากสีชุดที่เปลี่ยนอยู่ได้ถาวรก็คงจะดีสินะ ไม่ต้องมีการจำกัดชั่วโมงเปลี่ยนครั้งเดียวอยู่ได้ตลอดไป ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มระยะเวลาของชุด  หากคุณเคยคิดเช่นนั้นหละก็ เมื่อคุณอ่านบทความนี้จบ คุณจะร้อง ว๊าว!!

ก็อย่างที่ผมเกรินนำไปแล้วนั่นแหละครับ ระบบเปลี่ยนสีชุดของอสุราเรากำลังจะปรับปรุงใหม่ ให้สีชุดอยู่ทนทานถาวร ไม่ต้องเติมเวลาอีกแล้ว

ตัวอย่างเล็กน้อยของสีชุดสุดจี๊ด

เมื่อก่อนหากเราจะเปลี่ยนสีชุดนั้น เราจะต้องเลือกระหว่าง ทำเควส หรือ ใช้เงินโซลซื้อบัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด ซึ่งการทำเควสแต่ละขั้นตอนต้องรอเวลาหลังจากส่งเควส 24 ชม. ถึงจะรับเควสในขั้นตอนต่อไปได้ ซึ่งกว่าจะทำเควสได้จบนั้นต้องใช้เวลา ถึง 3 วันเป็นอย่างน้อยกันเลยทีเดียว ไม่เพียงเท่านั้น ตัวสีชุดยังมีจำกัดเวลาเมื่อเวลาหมดสีชุดก็จะหายไป จะให้สีชุดคงอยู่ก็ต้องใช้เงินโซล ซื้อบัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด เพื่อเพิ่มเวลา 3 ชม. ต่อบัตร 1 ใบ ซึ่งดูแล้วยุ่งยากมากๆ สำหรับผู้ที่ต้องการสัมผัสรูปแบบการเล่นที่แตกต่างไปจากเดิม ซึ่งทีมงานเล็งเห็นในจุดนี้ และเปลี่ยนแปลงระบบเปลี่ยนสีชุดขึ้นมาใหม่ โดยรูปแบบใหม่จะมีรูปแบบดังนี้

รูปแบบใหม่ของระบบเปลี่ยนสีชุด จะมาในรูปแบบของการเปลี่ยนสีชุดถาวร คือ เมื่อเปลี่ยนแล้วจะไม่ต้องซื้อบัตรเติมเพิ่มระยะเวลาสีชุดอีกแล้ว สีชุดจะเป็นสีที่เราเลือกจนกว่าเราจะลบมันออกไป ส่วนขั้นตอนการเปลี่ยนสีชุดก็จะเปลี่ยนไปจากเดิม คือ สามารถทำเควสได้เพียงอย่างเดียว แต่ตัวเควสนั้นถูกปรับปรุงให้ทำได้ง่ายขึ้นมาก ขั้นตอนส่งและรับเควสไม่จำเป็นต้องรอระยะเวลา 24 ชม. เหมือนเมื่อก่อนอีกแล้ว เมื่อของครบนำมาส่ง ก็จะสามารถทำขั้นตอนต่อไปได้เลย

สรุปเป็นตารางได้ผล ดังนี้

ผลก็ออกมาแล้วนะครับ ด้วยคะแนน 2 : 4 ทำให้รูปแบบใหม่ชนะไปได้อย่างง่ายดาย แต่รูปแบบเก่าจะสะดวกกว่าแบบใหม่ คือ วิธีการที่จะย้อมสีชุด ซึ่งง่ายกว่าตรงที่มีช่องทางเปลี่ยนด้วยเงินโซลได้เลยทันทีเท่านั้นเองครับ

เป็นอย่างไรกันบ้างครับกับรูปแบบใหม่ของระบบเปลี่ยนสีชุด ทั้งง่ายขึ้น และอยู่ทนถาวรไม่เปลืองเงินโซลแบบเมื่อก่อนแล้ว เมื่อรู้แบบนี้อย่ารอช้า เมื่ออัพเดท Patch ใหม่ในวันที่ 31/10/2554 ก็รีบไปเปลี่ยนสีชุดกันได้เลยนะครับ วันนี้ทีมงานขอลาไปก่อนครับ พบกันใหม่เร็วๆ นี้ครับ

Source: เปลี่ยนสีชุดถาวรแล้ว!! จริงป๊ะเนี้ย!!?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 10:17:48 โดย จีเอ็มจินนี่ »

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
เวลา จะเปลี่ยน ก็คงต้อง ทำเควสเหมือนเดิม นะ เข้าใจว่างั้น ถ้าเบื่อแบบเดิม ก็ ทำเควสเปลี่ยนใหม่
ดีครับ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่ทีมงานมอบให้
 g#031 g#046 g#031

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **

ทีที้

น่าจะอธิบายเควส และ คุณสมบัติ ของสีชุดอาชีพต่างๆใว้ในกระทู้นี้เลย เพื่อเป็นข้อมูลให้ผู้เล่นตัดสินใจในการเลือกสีต่างๆ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

DarkEagle

• DarkEagle
 อ่าว ผมมีใบเพิ่มเวลาสีชุดเพียบเลย กับใบเปลี่ยนสีชุด  แล้วจะให้ผมเอาไปทำอะไรงะ  woon_huh

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?
อ่าว ผมมีใบเพิ่มเวลาสีชุดเพียบเลย กับใบเปลี่ยนสีชุด  แล้วจะให้ผมเอาไปทำอะไรงะ  woon_huh

รีบใช้ก่อนมันจะเปนขยะ  woon_555 woon_555

DarkEagle

• DarkEagle

รีบใช้ก่อนมันจะเปนขยะ  woon_555 woon_555

เค้าบอก   เมื่ออัพเดท Patch ใหม่ในวันที่ 28/9/2554 ก็รีบไปเปลี่ยนสีชุดกันได้เลย  ตอนนี้ก็ทำได้เลยเหรอ  ไมผมไม่รู้เรื่องวะ ไปอยู่ไหนมาวะเรา

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
เปลี่ยนชื่อเกมเป็น อสุรา คัลเลอร์ อิอิอิอิ แต่ก็ดีเลี่ยนถาวร อิอิอิ g#037 g#037

Directorr

เจ๋งแฮะ  g#004 g#004 g#004

เค้าบอก   เมื่ออัพเดท Patch ใหม่ในวันที่ 28/9/2554 ก็รีบไปเปลี่ยนสีชุดกันได้เลย  ตอนนี้ก็ทำได้เลยเหรอ  ไมผมไม่รู้เรื่องวะ ไปอยู่ไหนมาวะเรา

นั่นน่ะสิ ทำไมไม่เขียนบอกในอัพเดทแพทช์ (หรือว่าเขียนแต่เราลืมอ่าน)

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

DarkEagle

• DarkEagle