GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับปรุงยกเครื่องสกิล "ผอบใหม่" ไฉไลกว่าเดิม !!

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
ปรับปรุงยกเครื่องสกิล "ผอบใหม่" ไฉไลกว่าเดิม !!

ทางทีมงานได้ทำการปรับปรุงยกเครื่องสกิลของ “ผอบ” ใหม่ วะวะวะว๊าว ขอบอกว่าไฉไลกว่าของเดิม เจ๋งกว่าของเดิมแน่นอน อยากรู้ว่าเจ๋งแค่ไหน ตามผมมาดูรายละเอียดได้เลยครับ

“ผอบ” หรือสัตว์เลี้ยงในเกม อสุรา / อวตาร ที่เพื่อนๆ เรียกติดปากกันว่า “คู่หู” เป็นสิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งเลยก็ว่าได้ ในการผจญภัยในโลกของอสุรา และอวตาร คู่หูในเกมของเรานั้นมีประโยชน์ที่ช่วยอำนวยความสะดวกในการเก็บเลเวลของตัวละคร และอีกอย่างที่โดดเด่นคือสามารถใช้สกิลช่วยเหลือ หรือสกิลการโจมตีได้อีกด้วย !!

คู่หูนั้นจะแบ่งออกเป็น 4 สาย ดังนี้

ทักษะของคู่หูในแต่ละสายนั้นก็จะแตกต่างกันออกไป ทักษะของคู่หูจะเป็นทักษะเฉพาะของคู่หูโดยจะแบ่งทักษะออกได้เป็น 4 ประเภทคือ

- ทักษะติดตัวคู่หู หรือทักษะช่วยเหลือ (บัฟให้เจ้าของหรือตัวคู่หูเอง) (Passive)

- ทักษะเพิ่มความสามารถให้เจ้าของและคู่หู (Buff Support)

- ทักษะโจมตีของคู่หู (Active)

- ทักษะประเภทติดตัวของเจ้าของ [Passive]

คู่หูจะสามารถเรียกทักษะได้ทั้งหมด 3 ทักษะ โดยการสุ่มเรียกทักษะเมื่อคู่หูมีเลเวลถึงตามที่กำหนด

ทักษะที่ 1 : เมื่อคู่หูเลเวล 21

ทักษะที่ 2 : เมื่อคู่หูเลเวล 41

ทักษะที่ 3 : เมื่อคู่หูเลเวล 61

เพื่อนๆ ก็พอทราบรายละเอียดของคู่หูเบื้องต้นกันแล้ว เรามาดูกันดีกว่ายกเครื่องใหม่มีอะไรเจ๋งๆ ขึ้นมาบ้าง ครั้งนี้เราก็มีการปรับปรุงสกิลของคู่หูให้มีความหลากหลาย และตรงตามสายของคู่หูให้มากขึ้นกว่าเดิม ผมว่าเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า มีสกิลอะไรใหม่ๆ บ้าง มาดูรายละเอียดสกิลของคู่หูกันเลยครับ

หมายเหตุ : ผอบเดิมที่มีสกิลทั้ง 4 สกิลนี้ คือ ช่วยเชียร์,  ช่วยให้สดชื่น, ช่วยให้โชคดี, ช่วยขนของ จะไม่มีการสุ่มสกิลใหม่ ในส่วนสกิลอื่นๆ นั้น จะมีการสุ่มสกิลใหม่ตามสายของผอบ

สายกำลัง

สายความเร็ว

สายปัญญา

สายสมดุล

หมายเหตุ1 :
 คู่หูแต่ละสายจะสุ่มทักษะตามสายของตัวเองตามที่แบ่งไว้ให้เท่านั้น มีทั้งหมด 14 ทักษะ ต่อสายของคู่หู

หมายเหตุ2 :
 ถ้าคู่หูมีทักษะประเภท Active หรือ Support อยู่มากกว่า 1 ทักษะ คู่หูจะใช้การร่ายเพียงครั้งเดียวเพื่อแสดงผลลัพธ์ของทักษะที่เรามีทั้งหมด เช่น

แซมจอมซนมีทักษะ 3 ทักษะดังนี้ ดูดเลือด, ดูดพลังงาน, ดูดกำลังใจ เมื่อแซมโจมตีเป้าหมายด้วยทักษะ Active จะทำให้เป้าหมายถูกดูด HP/MP และกำลังใจ ด้วยการใช้เพียงครั้งเดียว หรือ 1.คู่หูเพิ่มความแม่นยำ 2.คู่หูเพิ่มความต่อเนื่อง 3.ดูดเลือด เมื่อแซมบัฟให้เรา เราจะได้เพิ่ม ความแม่นยำ/ต่อเนื่อง ในบัฟเดียว

ใครอยากรู้การใช้งานของคู่หู คลิกเลยจ้า
เบื่อหน้าตาคู่หูเดิมๆ เราก็มีไอเทมเปลี่ยนร่างคู่หู คลิกเลยจ้า

By จีเอ็มเปเป้ 

Source: ปรับปรุงยกเครื่องสกิล "ผอบใหม่" ไฉไลกว่าเดิม !!

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
หวังว่าอัพเดทไปเซิฟหลักคงไม่บัคเละเทะนะ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• Full Member
  • SCG
แล้ว ผอบเก่า ที่มีอยู่ตอนนี้หล่ะครับ  จะมีการปรับยังไงหรอ

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

CacAloz

แล้ว ผอบเก่า ที่มีอยู่ตอนนี้หล่ะครับ  จะมีการปรับยังไงหรอ

หมายเหตุ : ผอบเดิมที่มีสกิลทั้ง 4 สกิลนี้ คือ ช่วยเชียร์,  ช่วยให้สดชื่น, ช่วยให้โชคดี, ช่วยขนของ จะไม่มีการสุ่มสกิลใหม่ ในส่วนสกิลอื่นๆ นั้น จะมีการสุ่มสกิลใหม่ตามสายของผอบ

byakuya

ว่าแต่...จะมาเดือนไหนเหรอครับ ปีนี้หรือป่าว  g#041 g#041

Inw-Free-style

• **
  • ..ก็แค่ คน คน นึง..
แล้วถ้าผมมีผอบที่ไม่มีสกิล ช่วยให้โชคดี ช่วยเชีย ขนของ สดชื่น แต่มีสกิลอย่างอื่นระบบจะสุ่มสกิลไหม่ให้มีเชีย หรือโชคดีบ้างมะคับ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

CacAloz

แล้วถ้าผมมีผอบที่ไม่มีสกิล ช่วยให้โชคดี ช่วยเชีย ขนของ สดชื่น แต่มีสกิลอย่างอื่นระบบจะสุ่มสกิลไหม่ให้มีเชีย หรือโชคดีบ้างมะคับ

ใช้ครับได้ลุ้นการสุ่มสกิลใหม่ มีโอกาสได้  ช่วยให้โชคดี ช่วยเชีย ขนของ สดชื่น ครับ  woon_love

CacAloz

ว่าแต่...จะมาเดือนไหนเหรอครับ ปีนี้หรือป่าว  g#041 g#041

พรุ่งนี้ครับ การอัพเดทวันที่ 22 woon_love

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
อยากทราบรายการอัพเดทปรับปรุงเซิร์ฟของวันพรุ่งนี้เร็วๆค่ะ

Inw-Free-style

• **
  • ..ก็แค่ คน คน นึง..
โอ้ งั้นผอบเชียโชค มีลุ้นได้ขนของ woon_love
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

CacAloz

CacAloz

อยากทราบรายการอัพเดทปรับปรุงเซิร์ฟของวันพรุ่งนี้เร็วๆค่ะ

อดใจรอสักครู่วันนี้ได้ดูแน่นอนครับ  g#006

pop_999

ผมว่าปรับปรุงระบบแบบนี้น่าจะดี แต่ถ้าจะเสียก็เสียตรงทีมงานมันทำงานกันช้า และมีโรคเลื่อนตามมาอีกเช่นเคย ส่งผลให้ผมมองว่าพวกคุณทำงานโดยขาดคุณภาพ เนื่องจากทำให้งานไม่เสร็จตามกำหนด ทำให้ กระทบกับการอัพไอเทมแรร์ แล้วงานอื่นๆ ที่พวกทีมงานหรือพวกของท่านได้ทำค้างกันไว้ อีกมากมายส่งผลให้ เงียบหายไปอีก มาก เช่น อัพไอเทมแรร์ ปรับปรุงสงครามชิงปราสาท
เหมืองทองคำขาว แผ่นป้ายวิญญาณ เป็นต้น

เพราะ ฉนั้น ถึงงาน การปรับปรุง ผอบ จะเสร็จ แต่ผมก็ขอ ตำหนิ ในประสิทธิ์ภาพของพวกท่าน พวกท่านเป็นผู้พัฒนาเกมส์ กรุณาทำกันให้เต็มที่กว่านี้อีกหน่อย ส่วนผมเป็นผู้ใช้บริการ ก็จะขอดูว่าพวกท่านได้ทำงานมีประสิทธิ์ภาพขึ้นหรือไม่ ต่างคนต่างขอให้ทำหน้าที่ของตนให้ดี ขอบคุณอีกทีสำหรับผอบ ที่เสร็จซะที  g#030