GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอโปรแกรมสร้างเกมครับ( ติดตามด้านใน ) ( ขอเกมด้วยน้า !! )

ขอเป็นโปร แกรมสร้างเกม 2D นะครับ ถ้ามีจะขอขอบคุณมากเลย

โปรแกรม แนว ยิงซอมบี้ เหมือน เคาเตอร์ 2D มองจากมุม บน 

โปรแกรม สร้างเกมแนวการ์ดๆ  อยากลองสร้างดูมั้ง

ขอเกม

เกมแนวยิงกัน หรือยิงซอมบี้ แบบ 2D  มีปืนให้เลือกเยอะ มีเซฟ มีอะไร..

อื่นๆก็ได้นะครับ ขอด้วย อยากเล่นPC ขอบคุณมากๆครับ

LLอUหื่u.

• Full Member

สมองระดับนี้ มาริโอ้จะผ่านรึเปล่า  woon_555 woon_555

เราไม่เคยสร้างเกมแนว มาริโอ้ อะ เคยสร้าง แบบ แนวๆ ยารุตะเหมือนกัน ตอนใช้วินโดว์XP ใช้ RMXP สร้าง  1 อาทิตย์เสร็จ แต่ตอน เปลี่ยนเป็น windows 7 หายหมดและ เลยอยากลองสร้างแบบ  อื่นดูมั้ง

***** ถ้าแถมวิธีใช้ด้วยจะดีมากๆเลยนะ ********

T0Nz

• Full Member
RPG Maker ก็พอ

ดัดแปลงเป็นแนว FPS หรือ เกมการ์ดก็ได้  ( แต่ยุ่งยากหน่อย  ลองไปศึกษาวิธีตามบอร์ดสร้างเกมดู มีหลายบอร์ด )

หรือจะไปก็อบโค้ดเขามา import ใส่ไปเลยก็ได้ เพราะยังไงก็ปรับได้อยู่ดี

ถ้าเพิ่งเริ่มก็สร้างแนว RPG ไปก่อน  ฝึกพอให้ถูๆไถๆ ก็พอ

เอิร์ธคุงขอรับกระผม

• Jr. Member
  • **
  • ไม่รู้จะเขียนอะไร
มันไม่ได้สร้างกันง่ายๆนะเฟ้ย woon_555 เกมส์2dมะเคยทำ ทำเป็นแต่3d-3-แต่มันยุ่งยากต้องเขียนโค้่ด*-*

ยารุตะ คุง~

• **
  • โลกใหม่
ลองหาดูนะครับ ใช้ RPG XP เหมือกันเกม เกย์ฮัตสาท(เขียนไม่ถูกภาษาอังกฤษ) คนสร้างเก่งมากๆนะ  woon_sunny
ไม่ก็ลอง game maker

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
      g#001 ลองใช้แฟลชก่อนน่าจะดีนะครับ ตามโรงเรียนก็มีสอนอยู่ หรือเรียนพิเศษเอาก็ได้ นอกจากการสร้างแอนิเมชั่นแล้ว ก็ยังสามารถทำเกมได้ด้วยครับ  g#006ถือเป็นพื่นฐานอีกอย่างหนึ่งเลยก็น่าจะได้

ส่วนเกมที่ขอไป ผมแนะนำเกมออนไลน์ไม่ใหม่มากชื่อ Giga Slave ครับ มีปืนเลือกเยอะแน่นอนครับ (เยอะจนตาลายเลย g#033) มีทั้งยิงคน ยิงซอมบร่ ทำภารกิจผ่านฉากไปเรื่อยเรื่อย เล่นง่าย แต่ก็ต้องใช้เทคนิคมากมายในการเล่นนะครับ เป็นเกมที่ผมก็เล่นอยู่เหมือนกัน g#004

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ผมหัดใช้โฟโต้ชอบอยู่  อยากออกแบบภาพให้สวยๆก่อนค่อยเอาไปแปะในเกม g#031

woon_love

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **
ใช้ Game Maker (ถ้าใช้เป็นนะ แต่ดูจากคนตั้งกระทู้แล้ว คิดว่าไม่เป็นแน่นอน)
ไม่งั้นก็ใช้ RPG Maker (แต่ถ้าจะทำก็ยุ่งยากหน่อยนะ ถ้าจะทำเกมแนวพวกนั้นต้องอึดเรื่องการเช็คเงื่อนไขมากๆ คิดว่าก็คงทำไม่เป็นอีก)
ส่วนโปรแกรมอื่นๆก็มีเยอะแยะ แต่เราคิดว่าอย่างจขกท.คงไ่ม่รอดหรอก
แต่ถ้าอยากทำจริงๆนะ

RPG Maker ก็พอ

ดัดแปลงเป็นแนว FPS หรือ เกมการ์ดก็ได้  ( แต่ยุ่งยากหน่อย  ลองไปศึกษาวิธีตามบอร์ดสร้างเกมดู มีหลายบอร์ด )

หรือจะไปก็อบโค้ดเขามา import ใส่ไปเลยก็ได้ เพราะยังไงก็ปรับได้อยู่ดี

ถ้าเพิ่งเริ่มก็สร้างแนว RPG ไปก่อน  ฝึกพอให้ถูๆไถๆ ก็พอ