GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

19:20 10/1/2559 บอทโผล่หลังวอยจบ

yazakazuki

• Jr. Member
  • **
บอทผุดเป็นดอกเห็ดหลังจากวอยจบ..........คือเป็นเรื่องปรกติของเกมไปแล้วไหมครับ
GM ไม่มีวิธีจัดการเลยเหรอครับ
ตั้งชื่อ X01 X02...........ไปเรื่อยๆ สกิลออกรูปแบบซ้ำๆ ไม่เดินไม่อะไร
ใครดูก็รู้ว่าบอทครับ GM อายุก็ไม่ใช่น้อยๆ ดูไม่ออกจริงๆเหรอครับ
ไปดูสิ ตอนนี้แมพปูนา แมพรังปลวกโดนแล้ว เซิฟใต้พิภพ

คนๆนึงคุยกะผม เล่นมาไม่นานเติมเงินครั้งเดียว สุ่มหมวก!!!! แต่มีเงินร่วมๆ 500M และของในตัวระดับตำนานถึงเทพ

เอาเงินมาจากไหน? เดือนนึง จุครบจิตครบ ของขนาดนั้น

เมื่อไหร่ GM จะย้ายก้นออกทำงานสักทีครับ ปิดหูปิดตากันเอง บอกไม่มีปัญหา เชิญร่วมสนุกกัน
เกมหลายเกมล่มเพราะระบบเงินเฟ้อ เพราะบอทนี่แหละครับ

yazakazuki

• **
เท่าที่อ่านๆจากหลายๆกระทู้ที่ผ่านมา
เซิฟวุ้นวันวาน "ปิดปรับปรุงสมดุลเผ่า"
อ้าว แสดงว่า GM รู้มาโดยตลอดใช่ไหมครับ ว่าเผ่ามันทำให้เกมไม่สมดุล
เพราะถ้ามันดีอยู่แล้ว จะปรับปรุงทำไม?

แล้วทำไมปรับแค่เซิฟวันวาน ทำไมไม่มาดูแลจัดการเซิฟใหญ่ที่มีผู้เล่นมาก ในตอนนี้

ตกลงว่า เซิฟใต้พิภพกำลังจะโดนทิ้งใช่ไหมครับ เหมือนเซิฟอื่นๆ สุดท้ายมันจะตายจากไปเหมือนอวตาลใช่ไหมครับ

pokemonGOGOGO

• Newbie
  • *
นั่นละฮะท่านผู้ชม สวรรค์ก็เช่นเดียวกันครับ
จะไปบอทหนักๆเลยแมพ ที่หาบุษราคมกู๋เฟน ไว้ทำปีก

พวกนี้จะมีตัวขายของ จะมีตั้งบุษราคัม 5,000 ก้อนเสมอ พอคนซื้อหมดพี่แกเอาบุษราคัม(ที่ออโต้มา) ตั้งใหม่ 5,000 ก้อนอีก

พวกร้านขายอาหาร ขายยา ก็ออโต้กันเป็นเรื่องปกติครับ
ถ้าเดินหาของเอง ไม่มีทางทำยา ทำอาหาร หลัก 5000+ อัน  ใส่ร้านได้ตลอดเวลาแน่ๆ

ปัญหาออโต้มันแก้ยาก ถ้าแก้ได้ผมเชื่อว่าคนจะกลับมาเล่นเยอะครับ
อยู่ที่ทีมงานใส่ใจจะแก้ปัญหาไหม

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
นั่นละฮะท่านผู้ชม สวรรค์ก็เช่นเดียวกันครับ
จะไปบอทหนักๆเลยแมพ ที่หาบุษราคมกู๋เฟน ไว้ทำปีก

พวกนี้จะมีตัวขายของ จะมีตั้งบุษราคัม 5,000 ก้อนเสมอ พอคนซื้อหมดพี่แกเอาบุษราคัม(ที่ออโต้มา) ตั้งใหม่ 5,000 ก้อนอีก

พวกร้านขายอาหาร ขายยา ก็ออโต้กันเป็นเรื่องปกติครับ
ถ้าเดินหาของเอง ไม่มีทางทำยา ทำอาหาร หลัก 5000+ อัน  ใส่ร้านได้ตลอดเวลาแน่ๆ

ปัญหาออโต้มันแก้ยาก ถ้าแก้ได้ผมเชื่อว่าคนจะกลับมาเล่นเยอะครับ
อยู่ที่ทีมงานใส่ใจจะแก้ปัญหาไหม

ผมก็เคยทำร้านขายอาหารนะ ไม่เคยออโต้เลยสมัยก่อน ทำได้ 30k +++ สมัยก่อนไม่ได้ทำอาหารง่าย แบบนี้ด้วย เพราะฉนั้นแค่อาหาร แค่5k คงไม่ยากเท่าไรห่ ถ้าบางคนเขามีเวลาว่างหาเรื่อยๆ

ส่วนเรื่องคนกลับมาเล่นมันมีหลายสาเหตุครับอย่าเหมารวมดีกว่า เพราะเมื่อเราโตขึ้นเรามีหลายอย่างต้องรับผิดชอบมาให้นั่งเล่นเกมทั้งวันแบบเมื่อก่อนคงเป็นไปไม่ได้ ทางทีมงานเองก็ควร จะหาลูกค้าใหม่ตลอดเวลาเช่นกัน ไม่งั้นเจ้งแน่ ส่วนเรื่องพัฒนาเกมผมว่าตอนนี้มันมาไกล(มากๆ) แล้วนะ ถือว่าโปรแกรมเมอร์ของเกมนี้ เก่งมาก

pokemonGOGOGO

• Newbie
  • *

ผมก็เคยทำร้านขายอาหารนะ ไม่เคยออโต้เลยสมัยก่อน ทำได้ 30k +++ สมัยก่อนไม่ได้ทำอาหารง่าย แบบนี้ด้วย เพราะฉนั้นแค่อาหาร แค่5k คงไม่ยากเท่าไรห่ ถ้าบางคนเขามีเวลาว่างหาเรื่อยๆ

ส่วนเรื่องคนกลับมาเล่นมันมีหลายสาเหตุครับอย่าเหมารวมดีกว่า เพราะเมื่อเราโตขึ้นเรามีหลายอย่างต้องรับผิดชอบมาให้นั่งเล่นเกมทั้งวันแบบเมื่อก่อนคงเป็นไปไม่ได้ ทางทีมงานเองก็ควร จะหาลูกค้าใหม่ตลอดเวลาเช่นกัน ไม่งั้นเจ้งแน่ ส่วนเรื่องพัฒนาเกมผมว่าตอนนี้มันมาไกล(มากๆ) แล้วนะ ถือว่าโปรแกรมเมอร์ของเกมนี้ เก่งมาก

ครับ แต่ร้านอาหาร-ยา เซิฟสวรรค์ที่ขายๆกัน บางเจ้าผมเห็นกิลเดียวกันนะครับ คนขายกิลเดียวกับคนทรงที่ออโต้
แบบนี้จะให้คิดยังไงล่ะครับ

ถ้าดูเป็นการเหมารวมก็ขอโทษครับ แต่คนที่เลิกเล่นเพราะเจอคนทรงออโต้ก็มีเยอะนะครับ

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ใจเย็นๆนะครับ คุณ เจ้าของกระทู้ครับ ในส่วนของเรื่อง Auto เราได้ทำการประกาศไว้แล้วว่าไม่ผิดกฏเกมครับ แต่ต้องอยู่ในหน้าจอ

ส่วนระบบ ป้องกัน มีอยู่ครับซึ่งวิธีใช้นั้นกด คลิกขวา > แจ้งโปรแกรมช่วยเล่น

yazakazuki

• **
ผมเข้าใจครับคุณวอลุ่มว่าทำได้ไม่ผิดกฏเกม
และผมรวมถึงคนอีกหลายๆคน ก็ได้คัดค้านแนวทางนี้ของทีมงานอย่างสุดกำลังเป็นระยะเวลาสักพักแล้ว

แต่ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นเท่าไหร่

ทั้งๆที่ตอนห้าม Auto ช่วงแรกๆ ไม่ยักกะมีคนโพสขอให้จีเอ็มทำให้ Auto ถูกกฏหมายของเกมเลย...มิใช่เหรอครับ หรือผมเข้าใจผิด
แล้วทำไมถึงยังเปิดให้ Auto ล่ะครับ
-นี่มันเป็นยุคที่คนหาของต้องเปิดแมพหนีบอทออโต้ที่ไม่ลงทุนอะไรเลยเหรอครับ? (ขี้เกียจเก็บของเขาก็รับเป็นบิลล่า คนๆเดียวรับร่วม 20 กล่อง จะเอาไปใช้กี่เดือน)
-ผู้เล่นที่เล่นด้วยตัวเองจริงๆจะทำมาหากินอะไรครับ เงินก็ไปค่อนอยู่ที่กลุ่มคน หรือกิลด์ใดกิลด์หนึ่งไม่ใช่เหรอครับ ถ้าทำแบบนี้ เอากิจดรอปไอเท็ม 2 ชิ้นออกเถอะครับ มันมีประโยชน์กับแค่คนไม่กี่กลุ่มหรอก ไม่ใช่ทั้งเกม

ปรับสมดุลเผ่าในวุ้นวันวาน....เข้าใจครับว่าปรับเยอะ มันจะมีปัญหามาก ยิ่งปรับที่เซิฟใหญ่คนเล่นเยอะๆ จะเจอการต่อว่ามาก แต่.....แสดงว่าท่านก็รู้ว่าเผ่าไม่สมดุลสินะครับ
จะแก้ไหมครับ หรือแก้แค่วุ้นวันวาน เพราะผมเล่นทั้ง 2 ฝั่ง จะได้รับมือถูก

สุดท้าย ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ เพราะปรกติกระทู้แนวต่อว่า.....ไม่ค่อยมีทีมงานเข้ามาแสดงความคิดเห็นเลย
ขอบคุณจากใจครับ woon_sad2