GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

7. ปรับปรุงทักษะ ระเบิดห้วงเวลา รายละเอียด - ขณะที่เป้าหมายถูกหยุดเวลาจะเป็นอมตะ

monarch172572

• Jr. Member
  • **
สรุปแล้ว สกิลจิต
อาชีพไหนได้เปรียบที่สุดหนอ สงสัยจริง

ถ้านับเฉพาะอาชีพที่เข้ามาตอนนี้

ผมว่าถ้าเดจาวูถูกใช้โดย  เบลด ชาป  เบอ  พาลาดิน วิซาร์ด    อาชีพเหล่านี้มีสกิล nuke ที่แรง ถ้าออกเบิ้ลหรือ 3ดอกติด จะโหดมากครับ

โดยส่วนตัวที่ผมคิดไว้ พาลาดินมีเดจาวูนี่ ทะลายแล้วน่าจะเอาลงทุกอาชีพเลย

ชาปก็เหมือนกัน ตัวไหนตายยากๆ ถ้ากัมติดเดจาวูขึ้นมาก็ร่วงหมด  เช่นเดียวกับเบลด ฟาดดาบ ผ่าสาม

ส่วนหัตลูซิส ถือว่าทำมาลบจุดอ่อนพระได้ดีมากๆครับ

ก่อนหน้านี้จุดอ่อนพระหลักๆมี 2อย่าง คือ 1.กรงน้ำแข็ง กับ 2.เจออาชีพที่ป้องกันเวทย์สูงๆ พระจะทวนไม่เข้า เพราะทวนไม่โป๊ะ

ณ เวลานี้จุดอ่อนของพระได้ถูกแก้ไขหมดแล้วครับ  ด้วยการเพิ่มให้สกิลทวนติดโป๊ะ แล้วพระเป็นอาชีพที่อัตราโป๊ะสูงโคตรๆ

ในเวลาต่อมาก็มีสกิลจิต หัตลูซิส ที่ผลักกรงออกไปได้ ทำให้ปัญหาในการเล่นลดลงไปเยอะ

ถ้าถามผมอาชีพที่ครบเครื่องมากในตอนนี้คือ พระที่มีเดจาวู + หัตลูซิสครับ

ทั้งการโจมตีได้ทุกรูปแบบ แถมความถึกสุง MDEF เยอะ อัตราโป๊ะเยอะ กันโป๊ะเยอะ หลบเยอะ มีบอด มีแช่  แถมมีเกราะกัน 1hit KO

รองมาผมให้พาลาดินที่มีเดจาวูครับ ถ้าลง 1v1 คอมโบ ค้อนศาสตราเทพ + ทะลายสวรรค์ + หอกกางเขน  ถ้าติดเดจาวูขึ้นมาก็แทบจะล้มทุกอาชีพแหละครับ

สรุป.สกิลฝั่งมนุษย์ที่อาชีพไหนๆก็ควรมี ผมคิดว่าเป็นเดจาวู ส่วนหัตลูซิส ก็ใช้หนีกรงน้ำแข็งได้ดีมาก

งั้นขอถามคุณ Directorr หน่อยครับ

วอลอค ถ้าเรียนเดจาวู
เวลาใช้สกิลบัญญัติจะมีโอกาสเบิ้ลไหมครับ อย่างโอกาสตายทันที 20% จะมีโอกาสเบิ้ลหรือไม่ ?
หรือแค่เฉพาะสกิลที่ทำดาเมจ ??

เบิ้ลครับ

การทำงานของเดจาวูคือ

"การเรียกใช้สกิลนั้นอีกครั้งทันทีอีก  x ครั้ง"

(x มีค่าตั้งแต่ 1 - 3)

มีผลเช่นเดียวกันกับคุณร่ายบัญญัติไม่มีหลอดสองครั้งติดๆนั่นแหละครับ

ขอบคุณมากครับคุณ Directorr
เดจาวูใช้กับบัญญัติ จากทฤษฏีมันน่าจะโหด
เพราะมีโอกาสสุ่มติดโอกาสตาย 20% หลายๆครั้ง จากการกดสกิลรอบเดียว แบบนี้สินะครับ
แต่ทำไมจิต 14 กันแล้ว ไม่ค่อยเห็นใครเล่นวอลอคเลยหว่า  woon_huh

โถนายเอย คนสมัยก่อนมันร้องกันไง ปรับท้อนนู่นนี่นั่น ไม่สมดุลเลยเพคะไอ้คุณจี บลาๆๆๆๆๆ  woon_555 woon_555

monarch172572

• Jr. Member
  • **
หยุดก็โดนเพื่อนตัวเอง กิลตัวเอง ปาร์ตี้ตัวเอง  คือ เหี้ยมาก   แต่ก็ยังพอมีความสำคัญก็คือ  เวลาหยุด 5 วิ สามารถฆ่าศัตรูให้ตายได้เลย
แล้วที่นี้ คุณมาทำให้ทำให้ ศัตรู อมตะ 5 วิ  ต่อมันก็ดีตรงที่ว่า  ถ้าหยุดไปโดนเพื่อนเราจะเป็นอมตะ 5 วิ แต่คือ ใน 5 วินั้น เพื่อนเป็นง๋อย  ศัตรูแม่งเป็นอมตะเลย

แบบนี้ผมยิ่งชอบครับ หาเพื่อนพระทวนโหดๆ มาหยุดด้วยกัน แล้ววาปไปให้เพื่อนทวน ศัตรุไม่ทันตั้งตัว เรียบร้อย  woon_555

ปล.ผมว่าทักษะนี้เน้นสามัคคีมากกว่า