GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(ไร้สาระ) $~PsyCh๏S!S~$ เคยวูบจูบตีนไหม 1707[Drama]

i-am-1707

• อยากมีฮาเร็ม!!!
  • Jr. Member
  • **
  • ฤดูผสมพันธ์
สร้างกระแสว่างั้น
จะสร้างไปทำไม แค่อยากดราม่า แปลว่าสร้างกระแสเหรอไง
คู่กรณีเขาก็โอแล้ว เราก็เลิกๆกันไปแล้ว
ใครผิดใครถูกเราก็รู้ของเรา เขาก็รู้ของเขา
แต่อันนี้คุณจะมาทำอะไร คนโดนว่าก็ไม่ได้เป็นซะหน่อย
บ้าหรือไง  g#040 g#040
โอ พับผ่า กับ บ่าห้านี้ง่าว
ผมอยากสร้างกระแส ไปถามแม่คุณซะนะครับ
ว่า ใครมันจะสร้างกระเลวๆ ไปทำไม
ยังจะเอาเรื่องอีก ก็ส่งข้อความมาได้ครับ
แต่ไปถามแม่ ถามพ่อ คุณก่อนส่งมานะครับ
เดี่ยวจะโดนว่ากลับมา g#040 g#040

untitled

• Sr. Member
ผมก็แค่ถามตั้งกระทู้ทำไมก็มาด่ากัดยังกับหมา
แฮ่นจังไม่รู้หมาตัวไหนมันสร้างกระแสกระแดะๆ
แล้วอ้างขึ้นพ่อแม่ ว้าย

i-am-1707

• **
ผมก็แค่ถามตั้งกระทู้ทำไมก็มาด่ากัดยังกับหมา
แฮ่นจังไม่รู้หมาตัวไหนมันสร้างกระแสกระแดะๆ

ไอ้นี้ โง่ ว่ะ
ขอด่าทีเถอะ คนอ่านแล้ว
เขาจะไม่มาถามคำถามนี้หรอก
เพื่อต้องการให้ เราเลิกต่อว่ากันเสียที แค่นี้ล่ะ ควาย
กระเเดะตรงไหน เอาย้อนคือบ้าง ถ้าตอบไม่ได้ ไปไหนก็ไป

i-am-1707

• **
สุดท้าย ก็กลายมาดราม่า กับ ไอ้นี้จนได้ เพราะทำไม ก็ไม่ทราบ... g#014 g#014

untitled

ไอ้นี้ โง่ ว่ะ
ขอด่าทีเถอะ คนอ่านแล้ว
เขาจะไม่มาถามคำถามนี้หรอก
เพื่อต้องการให้ เราเลิกต่อว่ากันเสียที แค่นี้ล่ะ ควาย
กระเเดะตรงไหน เอาย้อนคือบ้าง ถ้าตอบไม่ได้ ไปไหนก็ไป

กุพูดดีไหมละสัส กูก็แค่ถามว่า ตั้งมาคุยกันแค่นี้ จะตั้งมาทำไม
 มึงพูดกันแค่นี้แล้วมึงก็มาด่าหนักหัวกู พ่อกับแม่อะไม่ต้องอะไรมากหรอกเราเข้าใจแม่เราไปฆ่าพ่อกับแม่นายตายอะเลยแพล่มจัง

untitled

สุดท้าย ก็กลายมาดราม่า กับ ไอ้นี้จนได้ เพราะทำไม ก็ไม่ทราบ... g#014 g#014
เพราะมึงแฮ่นกิ้ส55555555555

เอาเป็นว่า
ปล่อยมันลอยไปดีกว่า
จากนั้นอย่าขอให้เลิกๆ
พูดคำที่มันส่อถึงการดูหมิ่นกันเสียที
สามารถฟ้องจี ได้ทุกเมื่อถ้าผมเอาเรื่อง
ไม่มีหรอกเส้นสาย แต่ผมทำได้ทุกเมื่อ...

อยากดังหรอครับ อยากฟ้องก็ฟ้องไปสิ แค่เลขกระทู้เท่านั้นแหละ จะแบนสามวัน แบนเดือนนึง แบนถาวร ผมไม่สนอยู่แล้ว ถ้ากลัวไม่กล้าด่าหรอก ส่วนที่คุณใช้คำหยาบผมจะแจ้งก็ได้ แค่ไม่อยากลดตัวอะ มาว่าผมเถียงแพ้ (แล้วผมอยากจะเถียงชนะตรงไหน) ข้อมูลที่บอกมาก็ผิดๆ เสื้อตีติดไฟ มีที่ไหน ปัญญาอ่อน อะไรไม่รู้ก็เงียบๆไม่ต้องอวดฉลาด จะอวดกลายเป็นโชโง่ น่าขำ woon_5555

i-am-1707

• **
ไอ้นี้ ตั้งมาแค่นี้ ไม่คิดเหรอว่าแค่นี้ของมึงเนี้ย
มันร้ายแรงพอๆที่จะทำให้ใครซักคนโดนแบนได้เลยนะเว้ย
เกือบจะฆ่ากันเสียแล้วด้วยซ้ำ
เลยมาบอกให้ทุกคนได้รับรู้
เพราะดุแล้วบอร์ดนี้ มันก็ไม่ได้เกี่ยวกับเกมนี้เท่าไร
ไม่รู้อะไร อย่าเห่าดีกว่า แฮ่นจัง เขาคงรู้ล่ะว่า ใครเห่า
ม่ะต้องๆ ฮาคนเมือง ฮาฮู้กำดี คิงน่ะก๋า สลิดดก

untitled

ไอ้นี้ ตั้งมาแค่นี้ ไม่คิดเหรอว่าแค่นี้ของมึงเนี้ย
มันร้ายแรงพอๆที่จะทำให้ใครซักคนโดนแบนได้เลยนะเว้ย
เกือบจะฆ่ากันเสียแล้วด้วยซ้ำ
เลยมาบอกให้ทุกคนได้รับรู้
เพราะดุแล้วบอร์ดนี้ มันก็ไม่ได้เกี่ยวกับเกมนี้เท่าไร
ไม่รู้อะไร อย่าเห่าดีกว่า แฮ่นจัง เขาคงรู้ล่ะว่า ใครเห่า
ม่ะต้องๆ ฮาคนเมือง ฮาฮู้กำดี คิงน่ะก๋า สลิดดก

เหอไปอู้กับป้อคิงปุ้นเนอะสลิดดกอะตั๋วเก่าสร้างกระแสจะเป๋นจะต๋าย ควยลอก ..

TakE-Off

• Newbie
  • *
ไม่อยากดัง!! ไม่อยากดราม่า!!! อยากเลิกแล้วต่อกัน ก็ไปคุยกันในเกมสิ ทำมาเป็นลงบอร์ดแล้วด่าคนนู้นคนนี้ ชิ !

i-am-1707

• **
เอาเป็นว่า
ปล่อยมันลอยไปดีกว่า
จากนั้นอย่าขอให้เลิกๆ
พูดคำที่มันส่อถึงการดูหมิ่นกันเสียที
สามารถฟ้องจี ได้ทุกเมื่อถ้าผมเอาเรื่อง
ไม่มีหรอกเส้นสาย แต่ผมทำได้ทุกเมื่อ...

อยากดังหรอครับ อยากฟ้องก็ฟ้องไปสิ แค่เลขกระทู้เท่านั้นแหละ จะแบนสามวัน แบนเดือนนึง แบนถาวร ผมไม่สนอยู่แล้ว ถ้ากลัวไม่กล้าด่าหรอก ส่วนที่คุณใช้คำหยาบผมจะแจ้งก็ได้ แค่ไม่อยากลดตัวอะ มาว่าผมเถียงแพ้ (แล้วผมอยากจะเถียงชนะตรงไหน) ข้อมูลที่บอกมาก็ผิดๆ เสื้อตีติดไฟ มีที่ไหน ปัญญาอ่อน อะไรไม่รู้ก็เงียบๆไม่ต้องอวดฉลาด จะอวดกลายเป็นโชโง่ น่าขำ woon_5555
ถ้าเป็นคนนี้ จะไม่ว่าซักคำ
เรื่องนี้น่าจะจบกันไปตั้งนานแล้ว แล้วเสื้อติดไฟมีไหมล่ะ
ถึงไม่ได้เป็นของเบออย่างที่พูด แต่มันมีไหมล่ะ เสื้อติดไฟเนี้ย
คำหยาบน่ะแจ้งไปเถอะ ผมก็จะได้แจ้งไปด้วยว่า มันดูหมิ่นผม
แล้วสุดท้ายจีก็มาบอกให้เลิก จากนั้น ทุกคนก็จะมองเราเหมือนเด็กทะเลาะกันเสียมากว่า
เราเลยคิดว่ามาขอหยุดดีกว่า เดี่ยวจะได้อายขายขี้หน้า กันทั้งสองคน
อ่ะ ลองดูความคิดว่าถ้าตั้งกระทู้นี้ต่อไปแล้วอะไรจะเกิดขึ้น
อย่างแรก
เราก็เป็นคนขอให้จบเรื่องนี้กันดีกว่า ต่างคนต่างอยู่
ถ้านายบอกว่า โอเค เราก็ขอจบ ถ้าตอบมาในรูปแบบประโยคแบบนี้ ก้จบ
เรายอมรับที่เรา เอาเรื่องว่า ที่เถียงกัน ใครแพ้ใครชนะมาพูดอี่ก
เลยทำให้เรื่องไม่จบซักที แต่ถึงอย่างนั้น ถ้านายไม่คิดมาเรื่องนี้ และ ไม่ถากถางเราาอีก ก็จบ
อย่างที่สอง ถ้าเราบอกให้จบเรื่อง แล้วต่างคนต่างขอโทษกัน ก็จบ
เราไม่หวังมิตรภาพอะไรหรอก ขอแค่วันที่เราตอบแล้วไม่มีคนถากถางอีกก็พอ
แต่มันก็ไม่มีใครขอโทษกันซะที
ฉะนั้น ไม่ว่าใครผิดใครถูก เราก็ขอเป็นฝ่าย ขอโทษก่อน เพื่อให้เรื่องเสียดีกว่า
ก่อนที่มันจะลามปามกันไปมากกว่านี้ ซึ่งมันก็ไม่เกิดผลดีอะไรขึ้นเลย
ฉะนั้น เราจึง ขอโทษก่อนล่ะกัน
แต่ถ้านายยังมาตอบกลับมาในรูปแบบว่า
เราเป็นฝ่ายขอยอมแพ้ก่อน แล้วก็ว่าเราอีก
ขอบอกว่า เรื่องจะไม่จบ
ฉะนั้น ถ้าคุณยังมีสำมาสำนึกที่ดีอยู่ก็ควรจบกันซะ
ไม่ต้องถึงขนาด ขอโทษเราตอบ ขอแค่จบกันก็พอแล้ว
แต่ยังไงก็แล้วแต่นายคิดล่ะ

แต่ในความเป็นจริง ณ ขณะนี้!!
ตอนนี้มีดันมีคนเข้ามายุ่งกับเรื่องนี้ ทั้งที่ๆไม่เกี่ยวอะไรเลย
ถ้าเรียกอีกอย่างว่า "เสือก" แต่เราไม่เอาคำนี้
แต่ขอเป็นคำว่า "สอดรู้สอดเห็น" ยังไง ความหมายของมันก็ดีกว่า
เราจะไม่ขอโทษเขา เพราะ เขาผิดก่อนตั้งแต่ที่ถามกลับมาแล้ว
ว่า "ตั้งกระทู้มาเพื่อ?" อันนี้ บอกได้อีกอย่างว่า อ่านแล้วจับใจความไม่ได้
แต่ถ้ายังอยากให้เรื่องจบ ก็ควรสงบเสียดีกว่า ไม่ต้องพูดอะไรอีกทั้งนั้น