GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บัคหรือปล่าว

uid9

• Newbie
  • *
พอดีผมไส่โล่ ไกอาอ่ะ คำอธิบายบอกว่า ฟื้นฟูMP10เมื่อยกโล่ ผมลองไส่แล้วลากมอนประมาน5ตัว โล่ยกรัวเลย แต่ไม่เห็นMPเพิ่มแม้แต่นิด ถ้าไม่บัคขอขอโทษที่มาตั้งกระทู้รบกวน woon_cry

RESET

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
พอดีผมไส่โล่ ไกอาอ่ะ คำอธิบายบอกว่า ฟื้นฟูMP10เมื่อยกโล่ ผมลองไส่แล้วลากมอนประมาน5ตัว โล่ยกรัวเลย แต่ไม่เห็นMPเพิ่มแม้แต่นิด ถ้าไม่บัคขอขอโทษที่มาตั้งกระทู้รบกวน woon_cry

กรณ๊ที่ยกโล่ไกอาขึ้นมาแล้วไม่ได้รับค่าความเสียหายเป็นตัวเลข ความสามารถของโล่จะไม่ฟื้นฟูเอ็มพีให้10หน่วย/ครั้ง
ดูตามรูปผมลากมาไม่เกิน 5ตัว
  g#012

กรณีที่ได้รับค่าความเสียหายที่ได้รับเกิน(ค่าพลังป้องกัน+ค่าพลังป้องกันโล่เมื่อยกโล่สำเร็จ)
สร้างความเสียหายกับผู้ใช้เมื่อยกโล่สำเร็จ(ตัวเลขขึ้นสีเหลือง) ความสามารถของโล่จึงจะทำงาน ดูตามรูป ผมลากโกเลมโคลน 8ตัว 
g#002

สรุป.ไม่บั๊ก ความสามารถโล่ทำงานเมื่อยกโล่สำเร็จ แล้วได้รับความเสียหายเกิน(เป็นตัวเลขเหลืองขึ้น) g#017

ขอขอบคุณ RESET ครับสำหรับผลทดสอบ นะครับ  woon_yes

woon_sad2

uid9

• Newbie
  • *