GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมโหลดนรกมา แต่เข้าเล่นไม่ได้

namezazuzu456

• Newbie
  • *
คือว่าโหลดมาเเล้ว แต่แพทที่ 839 เข้าไม่ได้ มันบอกผู้เล่นถูกตัดจากเซิร์ฟเวอร์ ตังก็มีถึง 8000โซล

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ตอนนี้แพทช์ที่ 849 นะคับ ไม่ทราบว่าแพทช์เดียวกันรึป่าวคับ g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
ตัวติดตั้งตอนนี้ผมหาได้แค่ 839 คับ
โหลดมาติดตั้งแล้วก็อัพแพทช์ตามปกติเอาเลยคับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ตัวเกมของคุณเป็นแพทช์ที่เท่าไหร่คับ
ถ้าอัพแพทช์ไม่ได้ก็โหลด manual patch ที่หน้าเว็บไซต์คับ
http://www.asura.in.th
โหลดแพทช์ตัวที่มีปัญหามาลงในโฟลเดอร์ติดตั้ง
แล้วกดเข้าเกมตามปกติคับ มันจะรันแพทช์ให้เอง  g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
แล้วตอนนี้ตัวเกมของคุณแพทช์ที่เท่าไหร่แล้วคับ g#025
มันมีปัญหายังไงอ่ะ เอารูปมาให้ดูหน่อยได้มั้ยคับ

• Newbie
  • *

• **
สงสัยจะเป็นที่ port การเชื่อมต่อละมั้งคับเนี่ย g#015
แล้วเซิฟหลักเข้าได้ปกติดีมั้ยคับ
แนะนำให้แจ้ง http://support.gameindy.com เลยคับ g#017
ปัญหานี้เห็นบ่อยๆ น่าจะเกิดจากการเชื่อมสัญญาณมีปัญหาแหละคับ

ไม่ทราบว่าโหลดจากลิงค์ในกระทู้ปักหมุดรึป่าวคับ
โหลดจากลิงค์ไหนอ่ะคับ ลองโหลดจากลิงค์แพทช์ 829
แล้วอัพแพทช์ดูอีกทีละกันคับ หมดจากนี่ผมก็หาทางช่วยไม่ถูกแระ
(แต่ของผมโหลดมาอัพแพทช์เล่นได้ทุกลิงค์เลยนะ) g#002

• Newbie
  • *
ไม่รู้อะ งง อะ เราก็โหลดมาจากที่นายให้ ที่บอร์ด ที่ติดตั้ง เซิร์ฟนรก

เอ่อ อาจเกิดจาก สัญญาณอินเตอร์เน็ตขัดข้อง หรือเซิร์ฟนรกบางครั้ง จะมีการ ปิดเซิร์ฟบ่อยๆครั้งนะครับ ซึ้งตอนนี้เขาอาจจะปิดเซิร์ฟอยู่

• **
เอ่อ อาจเกิดจาก สัญญาณอินเตอร์เน็ตขัดข้อง หรือเซิร์ฟนรกบางครั้ง จะมีการ ปิดเซิร์ฟบ่อยๆครั้งนะครับ ซึ้งตอนนี้เขาอาจจะปิดเซิร์ฟอยู่

เซิฟเปิดอยู่ นั่งเกรียนอยู่เนี่ย #038

ไม่รู้อะ งง อะ เราก็โหลดมาจากที่นายให้ ที่บอร์ด ที่ติดตั้ง เซิร์ฟนรก

ลบตัวเกมทั้งหมดทิ้ง ถ้าใช้โปรแกรมช่วยโหลดก็เคลียร์ลิสต์ดาวน์โหลดด้วยนะคับ
รีสตาร์ทเครื่องซักรอบแล้วลองโหลดจากลิงค์แพทช์ 829 ดูอีกทีนะคับ
เพราะผมลองโหลดลิงค์ 839 มาอัพแพทช์ดูแล้วเมื่อกี๊ก็อัพแพทช์ได้ เล่นได้ตามปกติง่ะ  g#015
ถ้าไม่ได้ก็โหลดด้วยตัวดาวน์โหลดของอสุราเลยละกันคับ บางทีตอนโหลดลิงค์ตรงไฟล์อาจจะมีปัญหา
ถ้าไม่ได้ก็แจ้งซัพพอร์ตตามที่บอกเลยคับ ผมหาทางช่วยได้แค่นี้แล้วค๊าบบ g#002

อย่าลืมปิดแอนตี้ไวรัส และ วินโดว์ไฟล์วอร์ ด้วยนะครับ แล้วลองลบตัวเกมให้หมดโหลดใหม่อีกที

ถามพี่อิฐนิด ถ้าเราจะ ลบลงเกม อสุรานรกแตก ใหม่นี้ เราเก็บโฟเด้อภาพไว้ ไม่เป็นไรใช้ปะครับ  woon_huh

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อย่าลืมปิดแอนตี้ไวรัส และ วินโดว์ไฟล์วอร์ ด้วยนะครับ แล้วลองลบตัวเกมให้หมดโหลดใหม่อีกที

ถามพี่อิฐนิด ถ้าเราจะ ลบลงเกม อสุรานรกแตก ใหม่นี้ เราเก็บโฟเด้อภาพไว้ ไม่เป็นไรใช้ปะครับ  woon_huh
ไม่เป็นไรร๊อกกกก woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• **
ไม่เป็นไรคับ เก็บโฟลเดอร์ screen เอาไว้ได้ ไม่มีผลอะไร g#017