GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรา ออนไลน์ อินเดีย กับไทย เป็นผู้สร้างเกมส์ ใช่หรอไม่ ?

♥Surasit♥

• Newbie
  • *
ข้อสงสัย:ที่มาเว็บ .in และ .th

กระผมได้ไปอ่าน หนังสือ ภาษา อังกฤษเล่ม นึงมา ได้เจอกับ ที่มาของเว็บแต่ละประเทศ และ แบลนเว็บ ใหญ่ๆ มา กระผมเลยนึกย้อนกลับที่เว็บ ของเกมส์ อสุรา ออนไลน์ นี้ มีชื่อ เว็บว่า www.asura.in.th กระผมเลยคิดว่า .in เป็นประเทศอินเดีย และ .th เป็นประเทศไทยแลนด์ ดังนั้นกระผมจึงเรียนถามมา ว่า อสุรา ออนไลน์ มีที่มา หรือ สร้าง เกมส์นี้ ขึ้นมา ร่วมกลับ ประเทศไหน บ้าง

[ต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ (ผมยังอ่อนประสบการณ์) หากกระทู้นี้ รบกวนท่าน]

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อ่านนี่ดูครับ  woon_sunny >>> http://www.bizqsoft.com/domaindoc.php
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
รู้สึกแปลกๆ แต่ถือว่าเป็นคำชมละกันครับ g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

rikudou & Minato

• Jr. Member
  • **
ข้อสงสัย:ที่มาเว็บ .in และ .th

กระผมได้ไปอ่าน หนังสือ ภาษา อังกฤษเล่ม นึงมา ได้เจอกับ ที่มาของเว็บแต่ละประเทศ และ แบลนเว็บ ใหญ่ๆ มา กระผมเลยนึกย้อนกลับที่เว็บ ของเกมส์ อสุรา ออนไลน์ นี้ มีชื่อ เว็บว่า www.asura.in.th กระผมเลยคิดว่า .in เป็นประเทศอินเดีย และ .th เป็นประเทศไทยแลนด์ ดังนั้นกระผมจึงเรียนถามมา ว่า อสุรา ออนไลน์ มีที่มา หรือ สร้าง เกมส์นี้ ขึ้นมา ร่วมกลับ ประเทศไหน บ้าง

[ต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ (ผมยังอ่อนประสบการณ์) หากกระทู้นี้ รบกวนท่าน]
สังเกตุดีๆ เกมส์ในไทยทุกเกมส์ ก็เป็น .in.th เหมือนกัน ปะครับ  woon_555

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
อะไรของนายเม้นบน เขาตอบนานแล้ว olg#035
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

rikudou & Minato

• Jr. Member
  • **
อะไรของนายเม้นบน เขาตอบนานแล้ว olg#035
โทดทีเรียวคุง
เล่นในโทศัพอ่านยาก 555 กดตอบกระทู้ข้างบนเลยไม่ได้ดูโพส
 woon_5555