GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

nes

• Sr. Member

Zz_____________zZ

• Jr. Member
  • **
  • รักแล้วจะบอกว่า...♥

• **
กาลเวลา..นำเธอมาให้พบ
 ความผูกพันธ์…ไม่รู้จบไม่ห่างหาย
 กาลเวลา…นำเธอมาให้ใจ
 ให้เป็นห่วงสายใย..ไม่ล้างลา

อ่านต่อ: http://www.klonthai.com/category/%e0%b8%81%e0%b8%a5%e0%b8%ad%e0%b8%99%e0%b8%a3%e0%b8%b1%e0%b8%81%e0%b8%ab%e0%b8%a7%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b9%86#ixzz1mGiheefZ

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
  • Full Member
พอเถอะ

จากถูกฝ่ายเดียว แต่ตอนผิดทั้ง2ฝ่าย ทุกคนก็มีอายุกันเเล้วนะครับ
ผมอยากบอกจบแค่เถอะ ตอนแรกอยากจะแจมนะแต่ตอนนี้ มันเหมือนเด็กมาแย่งของเล่นชิ้นเดียว

การกระทำข่มขู่ก็ถือว่าผิดนะจะรูปโดยธรรมหรือไม่ก็ตาม
การกระทำนำรูปผู้อื่นมาโดยไม่รับอนุญาติถือว่าผิดเช่นกัน
การกระทำดูหมิ่นผู้อื่นโดยใช่รูปเป็นตัวประกอบก็ผิดเหมือนกัน

บอร์ดนี้รับเรื่องปิดไปเถอะ ยิ่งปล่อยนาน เดียวออกทะเล

Clp. Pnp.

P a t c h a :)

^
^
^
 g#017 g#017 g#017

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

PorchE

• **
ตีกัน เลยมา ๆ ใครกาย หมา ใครวาป หมา ใครวุ้น หมา
เอาไหม ผมพร้อม ซิปมาละกัน สนใจตัว ๆ บอกได้ ไม่พระ ไม่บัพ ไม่พึงสกิลอื่นนอกจากสกิลตัวเองไม่ผอบ สนบอกได้ ๆๆ

สรุปมึงเป็นหมา ป่าวนั่น   

ทันต่อโลกหน่อยไอ น้อง อย่าอ่อนกว่าโลก...

PorchE

• **
 บอดนี้เอาง่ายๆ เลยนะที่จีเอมยังไม่มารับเรื่องก็เพราะรูปที่มาโพสมีการตกแต่งหรือนำส่วนใดส่วนหนึ่งออกไป...
  ถ้าบอดนี้ยังไม่ปิดก็บ่นกันวันยังค่ำแหละคับ...

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
คนมีเขาก้อมี คนไม่มีก้อขุดของพ่อมาโชว์จังเลย  woon_5555 woon_5555

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

_xlXlx_

ตีกัน เลยมา ๆ ใครกาย หมา ใครวาป หมา ใครวุ้น หมา
เอาไหม ผมพร้อม ซิปมาละกัน สนใจตัว ๆ บอกได้ ไม่พระ ไม่บัพ ไม่พึงสกิลอื่นนอกจากสกิลตัวเองไม่ผอบ สนบอกได้ ๆๆ

ทันต่อโลกหน่อยไอ น้อง อย่าอ่อนกว่าโลก...

บ๊ะ  ๆ แพร่มจัง กล้าตัว ๆ กะผมไหม ครับ
ถ้าชื่อนี้ตัวหลัก PorchE กรุณา อย่าแพร่มนะ ไม่เคยเห้นนอกเมืองเลย หรือเก่งแต่ คาเดท แระ คลาส 1 ครับ
ทันต่อโลกหน่อยนะ เด้อ อุบ๊ะ ๆ ลูกผู้ชายพอกะมาตัว ๆ ผมไม่ชอบเสวนา กับ สุนัข นะครับ หรือหมานั้นเอง
ผมอาจไม่เก่งทีสุด แต่ใจผมไม่ตุ๊ดเหมือนคุณ มาแพร่มแต่ในบอร์ด ในเกมนอกเมืองไม่เคยออก หรือจะเล่นเบอระเบิดเทพ 30 วิ
ระเบิดหมด พากลับงั้นก้อได้นะ ผมตัวไหนมาก้อได้ครับ
แระอีกอย่างกรุณา ใช่คำสุภาพด้วยนะ อย่าหยาบมันบ่งบอกถึงการอบรมของผู้ปกครองนะครับ

_xlXlx_

พอเถอะ

จากถูกฝ่ายเดียว แต่ตอนผิดทั้ง2ฝ่าย ทุกคนก็มีอายุกันเเล้วนะครับ
ผมอยากบอกจบแค่เถอะ ตอนแรกอยากจะแจมนะแต่ตอนนี้ มันเหมือนเด็กมาแย่งของเล่นชิ้นเดียว

การกระทำข่มขู่ก็ถือว่าผิดนะจะรูปโดยธรรมหรือไม่ก็ตาม
การกระทำนำรูปผู้อื่นมาโดยไม่รับอนุญาติถือว่าผิดเช่นกัน
การกระทำดูหมิ่นผู้อื่นโดยใช่รูปเป็นตัวประกอบก็ผิดเหมือนกัน

บอร์ดนี้รับเรื่องปิดไปเถอะ ยิ่งปล่อยนาน เดียวออกทะเล

โอเคเจฟ พอละว่ะ

ปล.หยุดละนะ อย่ามาพร่ามถึงผมกล้าตัว ๆ ก้อซิปมา

• **

PorchE

• **

บ๊ะ  ๆ แพร่มจัง กล้าตัว ๆ กะผมไหม ครับ
ถ้าชื่อนี้ตัวหลัก PorchE กรุณา อย่าแพร่มนะ ไม่เคยเห้นนอกเมืองเลย หรือเก่งแต่ คาเดท แระ คลาส 1 ครับ
ทันต่อโลกหน่อยนะ เด้อ อุบ๊ะ ๆ ลูกผู้ชายพอกะมาตัว ๆ ผมไม่ชอบเสวนา กับ สุนัข นะครับ หรือหมานั้นเอง
ผมอาจไม่เก่งทีสุด แต่ใจผมไม่ตุ๊ดเหมือนคุณ มาแพร่มแต่ในบอร์ด ในเกมนอกเมืองไม่เคยออก หรือจะเล่นเบอระเบิดเทพ 30 วิ
ระเบิดหมด พากลับงั้นก้อได้นะ ผมตัวไหนมาก้อได้ครับ
แระอีกอย่างกรุณา ใช่คำสุภาพด้วยนะ อย่าหยาบมันบ่งบอกถึงการอบรมของผู้ปกครองนะครับ

พูดผิดพูดใหม่ได้นะ ไม่เคยออกนอกเมืองยังไงไปแล้วไม่เจอมึงมากกว่า...
    ไอนี่เริ่มมาปากเก่งอีกละ เด็กเมื่อวานซืน

PorchE

• **

นี่มันรูปใครล่ะเนี่ย

มาตรา ๑๖ ผู้ใดนำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ที่ประชาชนทั่วไปอาจเข้าถึงได้ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่ปรากฏเป็นภาพของผู้อื่น และภาพนั้นเป็นภาพที่เกิดจากการสร้างขึ้น ตัดต่อ เติม หรือดัดแปลงด้วยวิธีการทางอิเล็กทรอนิกส์หรือวิธีการอื่นใด ทั้งนี้ โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น ถูกเกลียดชัง หรือได้รับความอับอาย ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือ
ปรับไม่เกินหกหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ ถ้าการกระทำตามวรรคหนึ่ง เป็นการนำเข้าข้อมูลคอมพิวเตอร์โดยสุจริต ผู้กระทำไม่มีความผิด ความผิดตามวรรคหนึ่งเป็นความผิดอันยอมความได้ ถ้าผู้เสียหายในความผิดตามวรรคหนึ่งตายเสียก่อนร้องทุกข์ ให้บิดา มารดา คู่สมรส หรือ บุตรของผู้เสียหายร้องทุกข์ได้ และให้ถือว่าเป็นผู้เสียหาย

ถ้าคุณไม่เอาออก ผมคงต้องแจ้งความลงบันทึกประจำวัน ขอความร่วมมือ GM และผู้เกี่ยวข้อง ขอ
history log และชื่อของผู้ใช้รายนี้ เพื่อเป็นหลักฐานในการแจ้งความด้วยครับ

เรื่องอื่นไม่รู้นะ แต่ขอแสดงความเห็นเรื่องนี้หน่อย
ว่าแบบเป็นกลางนะ รูปนี้ผมว่าไม่น่าจะมีอะไรเสียหาย ก็ดูหล่อดีอ่ะ
แค่บอกว่าเป็นใคร ไม่ได้แต่งรูปให้เสื่อม หรือมีข้อความใส่ร้ายให้อับอายเสียชื่อเสียง
ถ้าแบบอีกกรณีนึง อย่างดราม่าอวตารโน่นอ่ะ อันนั้นน่าจะเสียหายนะ g#017

รูปนี้มีไรเสียหายหรอนิว แต่งหั้ยจนหล่อแล้วนะนั่น  55555555555
มันเป็นเหตุผลส่วนตัวน่ะครับ ขี้เกียจอธิบาย ยังไงก้อขอให้ลบทีนะครับ

หล่อ ออก พี่นิว g#003
ชมจากใจจริงน้า~  g#004
     ลืมไปเลยต้องขอขอบคุณสายของเราที่เข้าไปตีสนิทกับไอนิวทำหั้ยได้รูปสวยๆมา ขอบใจมาก และระวังถูกจับได้ว่าเป็นสายนะคับ
      ปล.อย่าลืมมารับ100เอมที่ตั้งรางวัลไว้คับ...

• **
เข้าก้มีสานรีเทินไม่บอกหรอกว่าใครหุหุ g#009 g#009 g#009 g#009