GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

PorchE

• Jr. Member
  • **
คุณตุ๊ดวิศวะ ดิฉันท้า 1-1 ไปนานมากแล้ว เมื่อไหร่คุณจะพร้อม เอ้ย กล้า  เลิกบอกว่า เอารองกิลก้พอละ รองกิลคุณอะ มันเศษ สวะ ไม่ต้องเอามาเทียบดิฉัน คนละชั้น g#004  g#004

โอว ดูใช้คำพูด ว่าพี่เป็นตุ๊ดอีกแล้ว ยังไงถ้าอยากพิสูจน์ก้อตามที่พี่พิมมาแหละครับ
แต่ว่า...อย่างหนูคงเหมาะกับหมาที่บ้านพี่มากกว่า....เดี๋ยวส่งหมาที่บ้านไปผสมพันด้วยนะครับ

นี่แหละ..บังเอิญว่าเราก็เป็นคนห่วงน้องๆๆที่รู้จักอ่ะนะก็เหมือนนิวอ่ะแหละ คำนี่มันฟังไม่ค่อยจะเข้าหู โตๆกันแล้ว อย่ารังแกเด็กคับ ...
 มารังแก รุ่นเท่าๆกันนี่ดีกว่า...
ไงดีครับ เอาแบบเป็นกลางๆ นะครับ ผมไม่ได้พูดจาให้คนอื่นเสียหายหรือดูไม่ดีเหมือนน้องคุณ
คือคำพูดของคนมันสื่อถึงการอบรมกับการศึกษาครับ
ลองให้คนที่เข้ามาอ่านในบอร์ดลองตัดสินดูดีกว่านะครับ
แล้วคนมีการศึกษาหรือไม่มีการศึกษามันก้อพิสูจน์ได้จากอะไรหลายๆ อย่าง ตามเนื้อความ รายละเอียดที่โพสท์มา
ขอบคุณครับ
แล้วรู้สึกจะด่าผมเป็นตุ๊ดตั้งแต่ในเกมแล้วมั้ง แบบว่าพยายามพูดให้คนอื่นเสียหาย
คือผมเป็นลูกผู้ชาย ทั้งนิสัยและสันดานครับ ไม่เคยพูดหรือทำอะไรให้ใครเสียหาย

ได้วุติ มา 1ใบ นิวก็มาอวดอีก สรุปจะอวดว่าตัวเองเป็นคนมีการศึกษา...แล้วคนที่ไม่มีการศึกษานี่หรือยังศึกษาไม่เท่ากับนิว สรุปว่าเค้าผิดงั้นหรือนิว...

PorchE

• **
คนเราทำอะไรเนี่ยเค้าวัดกันที่การศึกษาอย่างเดียวหรือ แล้วคนที่เค้าเป็นข่าวที่ไปทำผิด นี่ล่ะเป็นคนไม่มีการศึกษาทั้งนั้นรึไง

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
คุณตุ๊ดวิศวะ ดิฉันท้า 1-1 ไปนานมากแล้ว เมื่อไหร่คุณจะพร้อม เอ้ย กล้า  เลิกบอกว่า เอารองกิลก้พอละ รองกิลคุณอะ มันเศษ สวะ ไม่ต้องเอามาเทียบดิฉัน คนละชั้น g#004  g#004

โอว ดูใช้คำพูด ว่าพี่เป็นตุ๊ดอีกแล้ว ยังไงถ้าอยากพิสูจน์ก้อตามที่พี่พิมมาแหละครับ
แต่ว่า...อย่างหนูคงเหมาะกับหมาที่บ้านพี่มากกว่า....เดี๋ยวส่งหมาที่บ้านไปผสมพันด้วยนะครับ

นี่แหละ..บังเอิญว่าเราก็เป็นคนห่วงน้องๆๆที่รู้จักอ่ะนะก็เหมือนนิวอ่ะแหละ คำนี่มันฟังไม่ค่อยจะเข้าหู โตๆกันแล้ว อย่ารังแกเด็กคับ ...
 มารังแก รุ่นเท่าๆกันนี่ดีกว่า...
ไงดีครับ เอาแบบเป็นกลางๆ นะครับ ผมไม่ได้พูดจาให้คนอื่นเสียหายหรือดูไม่ดีเหมือนน้องคุณ
คือคำพูดของคนมันสื่อถึงการอบรมกับการศึกษาครับ
ลองให้คนที่เข้ามาอ่านในบอร์ดลองตัดสินดูดีกว่านะครับ
แล้วคนมีการศึกษาหรือไม่มีการศึกษามันก้อพิสูจน์ได้จากอะไรหลายๆ อย่าง ตามเนื้อความ รายละเอียดที่โพสท์มา
ขอบคุณครับ
แล้วรู้สึกจะด่าผมเป็นตุ๊ดตั้งแต่ในเกมแล้วมั้ง แบบว่าพยายามพูดให้คนอื่นเสียหาย
คือผมเป็นลูกผู้ชาย ทั้งนิสัยและสันดานครับ ไม่เคยพูดหรือทำอะไรให้ใครเสียหาย

ได้วุติ มา 1ใบ นิวก็มาอวดอีก สรุปจะอวดว่าตัวเองเป็นคนมีการศึกษา...แล้วคนที่ไม่มีการศึกษานี่หรือยังศึกษาไม่เท่ากับนิว สรุปว่าเค้าผิดงั้นหรือนิว...
อย่าหลงประเด็นครับ ประเด็นคือผมถูกด่าและทำให้เสียหายก่อนถึงออกมาตอบโต้ครับ

PorchE

• **

ขอบคุณครับ

อย่าหลงประเด็นครับ ประเด็นคือผมถูกด่าและทำให้เสียหายก่อนถึงออกมาตอบโต้ครับ

แต่การตอบโต้ของนิวนี่มีทั้ง วุติ ทั้ง รถ ทั้งรูปปืน มาบอกหั้ยเรารู้  ตอบโต้แบบนี้หลอ ถ้าเป็น ตัวจริงๆหรืออกเกม เราว่าป่านนี้ ปอเต็กตึ้งมาเกบศพไปละ ไม่นิวก็เรา...

PorchE

• **

♥~Opea~♥

• **
  • Up To U
คนไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่ด่ากันได้เป็นวรรคเป็นเวร

คนเล่นเกมส์ & เกมส์เล่นคน

ใจร่มๆค่ะ สบายๆเนาะเอาคลายเครียดพอ g#017

เหนื่อยนัก...ก็พักบ้าง ♥
ไม่ได้ " แรง " โดยสันดาน
แต่..ประสบการณ์สอนให้ " แกร่ง "

nutlovely

• **

นี่มันรูปใครล่ะเนี่ย
ไม่มีอะไรทำเหรอครับ ก่อนทำอะไร อ่านกฎหมายดีๆ ก่อนนะครับ

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
แต่มะกี๊ รู้สึกจะตีกับกิวตุ๊ด วุ้ยย
กายทั้งกิวเลย   g#006 g#006

อย่าบอกไม่ได้ว่าใครก่อน ?

แล้วข้างบนนี่อะไรหรอ ?

แล้วบอกอย่าเหมารวม ใครมันเหมา รวมกิลหว่า

ประเด้นคือ คุณว่าคนอื่นกาย แต่ตัวคุณละ ? กายเหมือนกันละคะ

แล้วก่อนอื่นอะ อย่าไปว่าคนอื่นเค้า ถ้าไม่ย้อนดูตัวเอง

เราก้เปนคนนึงในกิลรีเทิน ใครกายก้ว่าไปเป็นคนๆสิ

ว่าคนอื่นกายเหมือนตุ๊ด ตัวเองก้ไม่ต่างจากตุ๊ดหลอกคะ

Pnp. Clp.

PorchE

• **

ไม่มีอะไรทำเหรอครับ ก่อนทำอะไร อ่านกฎหมายดีๆ ก่อนนะครับ

ขำนะ 55+

PorchE

• **
แต่มะกี๊ รู้สึกจะตีกับกิวตุ๊ด วุ้ยย

แล้วบอกอย่าเหมารวม ใครมันเหมา รวมกิลหว่า

ประเด้นคือ คุณว่าคนอื่นกาย แต่ตัวคุณละ ? กายเหมือนกันละคะ

แล้วก่อนอื่นอะ อย่าไปว่าคนอื่นเค้า ถ้าไม่ย้อนดูตัวเอง

เราก้เปนคนนึงในกิลรีเทิน ใครกายก้ว่าไปเป็นคนๆสิ

ว่าคนอื่นกายเหมือนตุ๊ด ตัวเองก้ไม่ต่างจากตุ๊ดหลอกคะ

พูดถูกเราก็คนนึงในรีเทิน.....

nutlovely

• **

พูดถูกเราก็คนนึงในรีเทิน.....
มันตั้งแต่ในเกมแล้วครับ คนที่เริ่ม
แต่พวกคุณก้อชอบกายกันจัง เล่นด้วยไม่สนุกเลย
คนเท่าๆ กันหรือเยอะกว่าก้อกายซะงั้น
ถ้าคนน้อยกว่าผมจะไม่ว่าเลยซักคำ

Overphicy

• Newbie
  • *
คนที่ว่าคนอื่นตุ๊ด เอาอาชีพคนอื่นมาดูถูก มันเหมาะสมแล้วหรอค่ะ

การที่เราเล่นเกมก็ขอแค่สนุก หรือวีนกันในเกม ทำไมต้องเอาเรื่องส่วนตัว

หรือรูป พี่เค้ามาโพสลงแบบนี้ เราคิดว่ามันเหมือนไม่ให้เกีรยติกันน่ะค่ะ

แล้วอีกอย่างการมีอริในเกม ก็อีกเรื่องนึง คุยกันดีๆได้ค่ะ หนูไม่รู้ใครถูกใครผิด แต่ มาด่า กิวเทพ หนูรับไม่ได้ g#035 g#035 g#035

nutlovely

• **

มาตรา ๑๖ ผู้ใดนำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ที่ประชาชนทั่วไปอาจเข้าถึงได้ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่ปรากฏเป็นภาพของผู้อื่น และภาพนั้นเป็นภาพที่เกิดจากการสร้างขึ้น ตัดต่อ เติม หรือดัดแปลงด้วยวิธีการทางอิเล็กทรอนิกส์หรือวิธีการอื่นใด ทั้งนี้ โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น ถูกเกลียดชัง หรือได้รับความอับอาย ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือ
ปรับไม่เกินหกหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ ถ้าการกระทำตามวรรคหนึ่ง เป็นการนำเข้าข้อมูลคอมพิวเตอร์โดยสุจริต ผู้กระทำไม่มีความผิด ความผิดตามวรรคหนึ่งเป็นความผิดอันยอมความได้ ถ้าผู้เสียหายในความผิดตามวรรคหนึ่งตายเสียก่อนร้องทุกข์ ให้บิดา มารดา คู่สมรส หรือ บุตรของผู้เสียหายร้องทุกข์ได้ และให้ถือว่าเป็นผู้เสียหาย

ถ้าคุณไม่เอาออก ผมคงต้องแจ้งความลงบันทึกประจำวัน ขอความร่วมมือ GM และผู้เกี่ยวข้อง ขอ
history log และชื่อของผู้ใช้รายนี้ เพื่อเป็นหลักฐานในการแจ้งความด้วยครับ

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
แล้วที่หัวกิลคุณมาด่ารวมกิลอะถูกแล้วหรอ ?

เมื่อคืนตีกันที่เดรก กิลเราไมไ่ด้กายเลยนะ

ที่เห็นกายๆก้มีแต่ วิ มาร,เทพมอ(คนที่ว่าคนอื่นกายก่อน)

ใครก้เห็นว่าคุณกายแล้วจะมาว่าคนอื่นอะ ย้อนดู ตัวเองด้วย

ใครว่ากิลเทพ คุณยังรับไม่ได้ แล้วเราก้คนนึงในรีเทิน คิดว่าเรารับได้หรอ ?

โตๆกันแล้วนะ อะไรควรไม่ควรน่าจะรู้ ว่าคนอื่นก่อนแท้ๆ พอว่ากลับทำเป็นรับไม่ได้

Pnp. Clp.

nutlovely

• **
แล้วที่หัวกิลคุณมาด่ารวมกิลอะถูกแล้วหรอ ?

เมื่อคืนตีกันที่เดรก กิลเราไมไ่ด้กายเลยนะ

ที่เห็นกายๆก้มีแต่ วิ มาร,เทพมอ(คนที่ว่าคนอื่นกายก่อน)

ใครก้เห็นว่าคุณกายแล้วจะมาว่าคนอื่นอะ ย้อนดู ตัวเองด้วย

ใครว่ากิลเทพ คุณยังรับไม่ได้ แล้วเราก้คนนึงในรีเทิน คิดว่าเรารับได้หรอ ?

โตๆกันแล้วนะ อะไรควรไม่ควรน่าจะรู้ ว่าคนอื่นก่อนแท้ๆ พอว่ากลับทำเป็นรับไม่ได้

ตอนนี้หยุดเรื่องนี้ไว้ก่อนครับ ผมกำลังจะเคลียร์เรื่องที่กำลังจะเป็นคดีความ