GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กูไหว้แหละ จะทำอะไร ไม่เคยคิดถึงผู้เล่นเลย

^_^

• Jr. Member
  • **
 อาทิตย์ที่แล้วเห็นบอกว่า เลื่อนการปรับ UI ไปอย่างไม่มีกำหนด แล้ววันพุธที่ผ่านมาคืออะไร พวก มึง มึง มึง แล้วก็ พวกมึง ที่พัฒนาเนี่ย สมองพวกมึงมันเป็นแค่เศษขยะ แดกเงินเดือนไปวันๆ มึงมันไม่ได้รักการพัฒนาอย่างแท้จริง แล้วมึงจะมาทำทำเหี้ยไร ครับ? สื่งที่มึงทำให้ผู้เล่นในวันนี้......พวกมึง จะได้รับคืนแน่นอน  เมื่อไม่มีผู้เล่นหลงเหลืออยุ่ อินดี้ กากๆ ก็เตรียมปิดได้เลย เพราะเขาคงไม่จ้างพวกมึง ต่อหรอกเพราะรายได้ไม่เข้าบริษัท หน้าฮิ

กูขายของเลิกแล้ว ใจกูรักเกมส์นี้มากนะ ตั้งแต่เล่นมา8-9ปีไม่เคยคิดอยากขายเลยของทั้งหมดในตัว แต่วันนี้กูตัดสินใจดีแล้ว กูเก็บกดมานานแล้ว รู้ไว้ไอพวกจี หัว ค วย วันนี้กูจะไม่ทน กูก็รักจิตใจตัวเองเหมือนกัน woon_bye

*****แล้วไครที่เสือกมาบอกว่าเขาไม่ได้บังคับให้มึงเล่นนะ  มันเรืองของกูไม่ต้องเสือกนะครับ มึงไม่ได้ ให้เงินกูมาเล่นเกมส์ ไม่ได้จ่ายค่าไฟให้กูไม่ต้องสะเออะ มาโลกสวย

NegreDo

• **
คิดเหมือนกันเลย แต่กูไม่กล้าพูด .. เฮ่อ ดีใจไปได้อาทิดนึง ที่ไหนได้ดันเปลี่ยนซะงั้น ลาก่อยอสุรา ชอบเวอชั่นพีซีทำไมต้องมาทำให้เหมือนโมบายเพื่ออะไร ความต้องการของลูกค้าส่วนใหญ่เหรอ เขาชอบเล่นในคอม มีUI ง่ายต่อการเล่น ไม่ใช่เล่นแล้วลำบากไม่มีความสุข อยากบอกว่า ความรู้สึกเหมือนอกหักยังไงยังงั้น เกมส์ที่เล่นมาเกือบสิบปีดันมาทำกันแบบนี้ได้ ใส่ใจลูกค้าดีกว่ามาทำอะไรที่มันขัดใจลูกค้าดีกว่าไหม น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า ไม่มีลูกค้าคุณจะเอาอะไรกิน ..  g#014

-GonG-

• **

PPPPPPPP

• Newbie
  • *
เหมือนกันเลย UI พอเดินไปรอบตลาดรอบเดียว พอเหอะ เลิกตะก่อนเคยเสียดายของน่ะทุกชิ้นที่มี..ขนาดปรับกำไลพื้นฐาน กะยังพอทนก็ยังมีความเสียดายของน่ะ พอเมื่อวาน ความเสียดายมันหมดเลย เหลือแต่ ว่า หมดอารมณ์ ไม่เล่นก็ได้เกมนี้ คนเราเมื่อมันหมดอารมณ์การเล่นเกมเพิ่งจริงๆ มันเป็นแบบนี้นิเอง ปล่อยทิ้งทุกอย่างถึงแม้มันอาจมีค่าในเกม แต่สำหรับเราเวลานี้หมดใจกับอสุราแล้วจริงๆ ไม่ออนเลยตั้งแต่มะวานหลังเปิดเซิฟฯ หมดใจกับอสุราออนไลน์แล้วจริงๆ ไม่ได้ดราม่าให้ใครมาซ้ำเติมแต่เลิกจริงๆ.. g#030 g#030 g#030 g#030

^_^

• **
คิดเหมือนกันเลย แต่กูไม่กล้าพูด .. เฮ่อ ดีใจไปได้อาทิดนึง ที่ไหนได้ดันเปลี่ยนซะงั้น ลาก่อยอสุรา ชอบเวอชั่นพีซีทำไมต้องมาทำให้เหมือนโมบายเพื่ออะไร ความต้องการของลูกค้าส่วนใหญ่เหรอ เขาชอบเล่นในคอม มีUI ง่ายต่อการเล่น ไม่ใช่เล่นแล้วลำบากไม่มีความสุข อยากบอกว่า ความรู้สึกเหมือนอกหักยังไงยังงั้น เกมส์ที่เล่นมาเกือบสิบปีดันมาทำกันแบบนี้ได้ ใส่ใจลูกค้าดีกว่ามาทำอะไรที่มันขัดใจลูกค้าดีกว่าไหม น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า ไม่มีลูกค้าคุณจะเอาอะไรกิน ..  g#014

จบจริงๆครับ ผมรักเกมส์นี้มากๆ แต่วันนี้มันไม่ไช่เกมส์เดิมที่เคยรักมากแล้ว

^_^

• **
เหมือนกันเลย UI พอเดินไปรอบตลาดรอบเดียว พอเหอะ เลิกตะก่อนเคยเสียดายของน่ะทุกชิ้นที่มี..ขนาดปรับกำไลพื้นฐาน กะยังพอทนก็ยังมีความเสียดายของน่ะ พอเมื่อวาน ความเสียดายมันหมดเลย เหลือแต่ ว่า หมดอารมณ์ ไม่เล่นก็ได้เกมนี้ คนเราเมื่อมันหมดอารมณ์การเล่นเกมเพิ่งจริงๆ มันเป็นแบบนี้นิเอง ปล่อยทิ้งทุกอย่างถึงแม้มันอาจมีค่าในเกม แต่สำหรับเราเวลานี้หมดใจกับอสุราแล้วจริงๆ ไม่ออนเลยตั้งแต่มะวานหลังเปิดเซิฟฯ หมดใจกับอสุราออนไลน์แล้วจริงๆ ไม่ได้ดราม่าให้ใครมาซ้ำเติมแต่เลิกจริงๆ.. g#030 g#030 g#030 g#030

เราเข้าใจดีครับ ผมเข้ามาไม่ถึง 10 นาที ผมเลิกไป พยายามทำความเข้าใจUI ไหม่และ พยายามทำใจ แต่ทำไม่ได้จริงๆที่จะเล่นมันต่อไปครับ

^_^

• **
ช่วยทำเซิฟอะไรก็ได้ UI เดิมที รับไม่ได้จริงๆ

เชื่อเถอะครับ มันไม่มีวันนั้นแล้ว ให้ความทรงจำดีดี จบลงที่ตรงนี้เถอะครับ มันคงไม่เหมือน4ปีก่อนแล้ว

-GonG-

• **
ความรู้สึกแบบ ปรับทำไม ตูเล่นของตูอยุ่ดีๆ เล่นUIเก่ามันไปเดือดร้อนโมบายตรงไหนเหรอ โมบายก็ให้เป็นโมบายไปดิ พีซีก็มีเสน่ห์ของมันเอง จะทำแบบนี้ไปเพื่ออะไร ไหนบอกว่าเลื่อนแบบไม่มีกำหนด แล้วกลับคำทำไม ผู้เล่นเขาต้องการเหรอ เห็นบ่นกันหมด ข้อเสียเยอะกว่าข้อดี ยังดันทุรังเอามาอีก

pipo

• Newbie
  • *
ลาก่อน ความสวย อะไรหามีไม่ อย่างกับ เอาโปรแกรมจำลอง แอพมาลงคอม ภาพไอเทม ตัวละครแตกหมด ปุ่มคีย์ลัดต่างๆเปลี่ยนไปหมด ต้องมานั่งหาดู ทำตัวให้คุ้นเคย มันไม่ใช่ว่ะ หลอดร่าย สกิล อย่างกับกลับไปเมื่อ 10 กว่าปีก่อน ห่านมาก เทรดแต่ระอย่าง ความสะดวกไม่มี ช่องสกิล ต้องมานั่งกดปุ่มลากลง pc มันไม่ได้เอานิ้วจิ้มหน้าจอได้นะโว้ย งั้นมึงไม่ต้องทำ แล้ว pc ที่มึงทำเหมือนกับเอา bluestack เอาแอพมือถือมาไว้บนคอม บอกได้คำเดียวว่าควย เลิกเล่นแล้วครับ ทีมงานชุด 1 ปีหลังนี่ ควย มากๆครับ ทิ้งท้ายไว้งี้แหล่ะ ขอโทษคนที่มาอ่านแล้วดูหยาบนะครับ

^_^

• **
ลาก่อน ความสวย อะไรหามีไม่ อย่างกับ เอาโปรแกรมจำลอง แอพมาลงคอม ภาพไอเทม ตัวละครแตกหมด ปุ่มคีย์ลัดต่างๆเปลี่ยนไปหมด ต้องมานั่งหาดู ทำตัวให้คุ้นเคย มันไม่ใช่ว่ะ หลอดร่าย สกิล อย่างกับกลับไปเมื่อ 10 กว่าปีก่อน ห่านมาก เทรดแต่ระอย่าง ความสะดวกไม่มี ช่องสกิล ต้องมานั่งกดปุ่มลากลง pc มันไม่ได้เอานิ้วจิ้มหน้าจอได้นะโว้ย งั้นมึงไม่ต้องทำ แล้ว pc ที่มึงทำเหมือนกับเอา bluestack เอาแอพมือถือมาไว้บนคอม บอกได้คำเดียวว่าควย เลิกเล่นแล้วครับ ทีมงานชุด 1 ปีหลังนี่ ควย มากๆครับ ทิ้งท้ายไว้งี้แหล่ะ ขอโทษคนที่มาอ่านแล้วดูหยาบนะครับ

ไร้คุณภาพ ยังเรียกตัวเองว่าทีมงานอีก เหนื่อยใจจริงๆ

นักเลงคีย์บอร์ด

• Newbie
  • *
ไม่ได้เรียกว่าพัฒนาครับ เค้าเรียกว่ามักง่าย วันหลังก้ยุบรวมPCไปโมบายซะนะ จะได้ไม่ต้องลำบากทีมงานพวกท่านทั้งหลาย

ok country

• ไอห่านี่!!!!!
  • **
  • มีไรป่ะค้าบ???
ต้องขอขอบคุณGMชุดนี้มากครับ ที่ทำให้ผมเลิกเล่นเกมนี้ได้อย่างถาวร ปล.UIใหม่เหี้ยมมากเลยคับ
 g#046 g#039 g#046 g#030

ASURA LOVE

• **
เกมนี้กุรักมาก ไม่อยากเลิกหรอก แต่แม่งหัวร้อนสัส  g#046 g#030

^_^

• **
ไม่ได้เรียกว่าพัฒนาครับ เค้าเรียกว่ามักง่าย วันหลังก้ยุบรวมPCไปโมบายซะนะ จะได้ไม่ต้องลำบากทีมงานพวกท่านทั้งหลาย

ลาก่อนอสุรา ที่เคยรัก