GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอแนวทางเล่นพระสายทวนกระแสหน่อยคับบบ

๑< ส ะ พ า น ปู น >๑

• Newbie
  • *
สวัสดีคับบบ
จะขอแนวทางเล่นพระสายทวนกระแสหน่อยอะคับบบ
ตอนนี้มีงบประมาณติดตัวอยู่ 70เอมนิดๆ
มีเซทนักบวชแสง เซทเป่า-ยิง-ฉุบ และเซทพยาบาล
ปัจุบันใส่เซทพยาบาลเวล
ตอนนี้เวล 72 หาของสำหรับทำ C3 ใกล้จะครบแล้ว
ตัวละครยังไม่ได้อัพศรัทธาแรงกล้า เวทธรรมชาติจึงยัง 100เปอเซ็น
ทักษะที่อัพตอนนี้คือ
: แคสเตอร์
พลังน้ำแข็ง 3
เยือกแข็ง 5
ปรัชญาฟรอช 5
เหลือเหรียญ 27

: เคลริค/นัน
ขุมพลังเทวะ 5
ลำแสงเทะ 5
เหลือเหรียญ 30

ตอนนี้เก็บเวลอยู่ถ้ำหมี
ยังไม่รู้จะไปเก็บเวลที่ไหนต่อเลยคับบบ

อยากขอคำแนะนำคับบบ ว่าควรทำไงต่อไป ต้องหาของอะไร ราคาเท่าไหร่
เวลที่ไหนต่อดี อัพทักษะยังไงดี
รบกวนด้วยคับบบ

ขอบคุณมาก ๆ ล่วงหน้าคับบบ

๑< ส ะ พ า น ปู น >๑

• Newbie
  • *
แนะนำอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้หน่อยก็ได้คับบบ
ผมเป็นผู้เล่นที่ยังไม่เคยจุติได้ด้วยตัวเอง
แต่ก่อนพอเลเวล 90+ ก็จะไปขอแชร์ปาร์ตีคนทรง จนเวล 99
และขอให้เขาช่วยจุติให้ตลอด

ตอนนี้อยากเล่นให้จุติเองได้สักครั้ง
และพระเป็นตัวละครแรกที่ผมเล่นเกมอสุราด้วย
เลยอยากเล่นให้ครบทุกสาย
เคยเล่นแต่สายทุบ(มั่ว) ใส่เซทเป่า-ยิง-ฉุบ และบัฟตัวเอง
ไล่ทุบผีดิบนักรบ ผีดิบมนตรา ผีโขน
และสายดูด สมัยก่อนที่ยังไม่มีเผ่าอสุรา
บัฟหมู่และฟูหมู่ ให้เพื่อน ๆ ในปาร์ตี้

รบกวนช่วยแนะนำด้วยคับบบ
ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งคับบบ

woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad1

Jimmy'

• Full Member
แนะนำไม่ได้มากนะ เพราะไม่เคยเล่นพระ เวล70 ลองไปหมีขาวๆทางไปไอซ์ดู
ส่วนอย่างอื่นๆผมไม่รู้จริงๆ ขอโทษด้วยครับ