GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ข้อเสนอแนะสำหรับท่านผู้พัฒนาเกมส์

SazunO

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ก็ร้ายแรงอยุ่นะครับ ร้ายแรงกับเผ่ามนุษย์ เพราะ มนุษย์ 10 อาชีพไม่มีสกิลจิตอาชีพไหนเลยที่สลายสกิลจิตได้ และไม่มีของอาชีพไหนเลยที่จะกดล้างดีบัพ+เปนอำมตะตอนไหนก็ได้เลย เอาเรื่องกองพันอีกมะ กดทีอยุ่ได้เปนนาที เดินผ่านมนุษย์ก็ตายห่ากันหมด คุณอ่านเยอะน่าจะเก็ต ถ้าว่าผมเสนอไม่สมดุล คุณลองเสนอมาสิ จะดูว่าเสนอแบบสมดุลมันเป็นยังไง

ตอนนี้ก็ร้ายแรงอยุ่นะครับ ร้ายแรงกับเผ่ามนุษย์ เพราะ มนุษย์ 10 อาชีพไม่มีสกิลจิตอาชีพไหนเลยที่สลายสกิลจิตได้ และไม่มีของอาชีพไหนเลยที่จะกดล้างดีบัพ+เปนอำมตะตอนไหนก็ได้เลย เอาเรื่องกองพันอีกมะ กดทีอยุ่ได้เปนนาที เดินผ่านมนุษย์ก็ตายห่ากันหมด คุณอ่านเยอะน่าจะเก็ต ถ้าว่าผมเสนอไม่สมดุล คุณลองเสนอมาสิ จะดูว่าเสนอแบบสมดุลมันเป็นยังไง
ผมจะลองยกตัวอย่างให้ฟังนะครับ คนทรงใช้เดจาสิบ ความสามารถของเดจาคือ มีโอกาสใช้สกิลออก1-5ครั้ง ถ้าคนทรงใช้แล้วกดร่างปราช ติดเดจา10ที = ความแรงเวท ต้านเวท จะ*ไปเป็นเท่าๆตัว ทำได้เป็นหลักล้าน ยังไม่รวมกรณีสกิลอื่นๆอีกนะ

SazunO

• **
แรงเป็นหลักล้านผมก็ไม่กลัวนะถ้าเผ่ามนุษย์ผมกดสกิลจิตจ้าวสังเวียนได้ตั้งเกือบ 8 วิ ทรงมีแค่เดจากับสกิลจิตทรง ผมว่าคนที่นอนก่อนคงจะเป็นทรงแหละครับ เพราะที่แน่ๆเลือดทรงไม่ได้เป็นล้านตามไปด้วยสักหน่อยจริงมั้ย ? ถ้าเผ่ามนุษย์กดเสียงกระซิบได้ด้วยสิยิ่งจะมันส์ ให้มันรู้กันไปเลยสกิลจิตฝั่งไหนมันโกงกว่ากันแน่ อีกอย่างเอาให้เผ่ามนุษย์กดผลึกธาตุได้ด้วยคงจะสมดุลขึ้นอีกไม่น้อย ทีเผ่าอสุราก็กดกันได้หมดเลยนิ

แรงเป็นหลักล้านผมก็ไม่กลัวนะถ้าเผ่ามนุษย์ผมกดสกิลจิตจ้าวสังเวียนได้ตั้งเกือบ 8 วิ ทรงมีแค่เดจากับสกิลจิตทรง ผมว่าคนที่นอนก่อนคงจะเป็นทรงแหละครับ เพราะที่แน่ๆเลือดทรงไม่ได้เป็นล้านตามไปด้วยสักหน่อยจริงมั้ย ? ถ้าเผ่ามนุษย์กดเสียงกระซิบได้ด้วยสิยิ่งจะมันส์ ให้มันรู้กันไปเลยสกิลจิตฝั่งไหนมันโกงกว่ากันแน่ อีกอย่างเอาให้เผ่ามนุษย์กดผลึกธาตุได้ด้วยคงจะสมดุลขึ้นอีกไม่น้อย ทีเผ่าอสุราก็กดกันได้หมดเลยนิ
ทำไมไม่คิดเรื่องปรับสมดุล ทำไมต้องไปคิดเรื่องอันไหนโกงกว่าละครับ งงๆ

basiclove

• Newbie
  • *
แค่ให้ฝั่งเผ่ากินอาหารของมนุษย์ไม่ได้ก้อยุติธรรมแล้ว ไม่ต้องถึงกะให้มนุษย์ใช้ผลึกธาตุหรอก  อาหารใครอาหารมันไปเลย g#004 g#004 g#004

SazunO

• **
สมดุลระหว่างเผ่ากับมนุษย์มันก็ต้องเรียนข้ามเผ่ากันแหละครับถึงจะสมดุล ไม่งั้นก็แยกเซิฟเผ่าไปอยุ่รวมกัน 3 เซิฟ มนุษย์อยุ่รวมกัน3 เซิฟไปเลย สมดุลแน่ๆครับ

9169

• **
จะปรับลดเผ่ามันต้องปรับหลายๆอย่าง  เกมจะได้มีสีสันบ้าง  แพ้เผ่า60%ก็ยังดีนี่อะไรเกือบ100% กองพันหัว ค. เหมือนเอาจุ6ไปตีคาเดท ยังไงยังนั้นเลย.

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
ผมว่านะ ถ้าจะปรับ ไม่ควรทำลายเอกลักษณ์ของเผ่าพันธุ์หรอกนะ  แต่ให้ไล่ปรับตั้งกะพื้นฐานอาชีพเลย  ก็ลองเสนอๆกันไป เพื่อจีจะรับฟัง  เอาแบบไม่ทำลายเอกลักษณ์นะ  โดยส่วนตัวผมอยากให้ปรับ
 เจ้าสังเวียนนะเพราะผมชอบตัวนี้และเล่นอยู่ อยากให้เจ้าใส่สนับทั้งสองข้างเลย ไม่ต้องใส่โล่ ลดดาเมทลง คาสสามนักเต้นอยากให้เป็นแบบเปิดปิด สกิลจิตนี้ไม่รู้สิจะปรับยังไง เพราะยังไม่มี
 สวนขุนอยากให้ปรับดีเลย์ อาวุธนะ ไม่ใช้กดสลับปรับเปลียนลดดีเลย์แบบนี้
 สายเวทย์ไม่มีความเห็นเพราะไม่ได้เล่นจริงๆจังแค่ทางผ่านจุจิต
 กองพันวิญญาณ อยากได้แบบ เปิดประตูนรก สวรรค์นะ เป็นการโจมตีปกติก้ดีนะ ค่อยๆปรับเอา
 อยากให้จีเปิดรับฟังข้อเสนอแนะจัง
 ที่ว่ามานี้ ความคิดเห็นส่วนตัวนะ เสนอแนะได้รับฟัง  แต่อย่าด่านะ   woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1
ใครมีข้อเสนอแนะไงก็เสนอๆกันไป ตามชื่อ กระทู้นะครับ

Herela

• Newbie
  • *
จะปรับลดเผ่ามันต้องปรับหลายๆอย่าง  เกมจะได้มีสีสันบ้าง  แพ้เผ่า60%ก็ยังดีนี่อะไรเกือบ100% กองพันหัว ค. เหมือนเอาจุ6ไปตีคาเดท ยังไงยังนั้นเลย.

จริงครับ เหมือนด๋อยสู้กับจุ6มีซีสามเต็ม ทำไมไม่ทำให้เผ่ามนุษย์บ้างนะไอ้อำมตะ8วิ ดีเล 8 วิละกดตอนไหนก็ได้เนี่ย กองพันงี้กดทีขนาดเลือดแสนกว่าแค่เดินผ่านขุนมันยังตาย ตีขุนน่ะเหรอ ไม่ติดมืนก็โดนสวน ซีสามก็เทพจิง พยากรนิมิตทีเป็นแสนดีเลหมวกสุลต่าลก็20วิต้นๆ มีเสียงกระซิบอีก คนทรงปล่อยชิกิจนเต็มพื้นที่ เดินเข้ายังไม่ตายหรอกครับ หลุดออกจากเกมส์ก่อน พัฒนาเกมส์ประสาอะไร เอาตรงๆนะ แค่เผ่ามนุษย์ตีกันเองผมว่ามันสนุกดีกว่าซะอีก ถ้าไม่อยากปรับก็รบกวนแยกเซิฟเผ่ากันไปเลยครับ เข้าใจว่าลงทุนปั้นเผ่า แต่เผ่ามนุษย์นี่เล่นมาตั้งแต่เริ่ม หมดเงินไปก็เยอะ สกิลจิตเต็มก็แทบจะสู้เผ่าอสุราสกิลจิตกากๆยังไม่ได้ เอาสมองพัฒนาบ้างเหอะ เห็นเอาส้นตีนทำมาช่วงปีหลังๆนี่หนักใจแทนพวกที่มันจ้างมาทำงานจริงๆ เมื่อวานเห็นโผล่มาสองตัวบอกว่าจัดกิจหน้าไซร์แจกเต็ม พอจบกิจได้ยาสมานแผลอันนึงกับลืมทักษะคู่หู ไอ้สัสจีหนีอย่างไว คนเล่นมันจะพิมขอบคุณยังไม่ทัน

ว่างๆ

• Newbie
  • *
ถ้าทีมผู้พัฒนาคิดว่าผู้เล่นเรื่องเยอะ เบื่อ และไม่อยากทำงานหนัก ทุ่มเทกับงาน ไม่ว่าเรื่องต่างๆ อาทิ ไม่สมดุลของสกิล ของตู้แต่ละอาชีพ สายอาชีพที่ไม่เท่าเทียม บัคต่างๆ บราๆ ก็อยู่นิ่งๆไม่ต้องทำอะไนทั้งนั้น ปล่อยไว้แบบนี้ ต่อไป.... ผู้เล่นที่คิดได้ก็เข้าใจนะต้องทำยัง หลายๆท่านก็คิดได้กันไปแล้ว ไม่ได้เจตนาไม่ดีนะเเค่มาระบาย ให้ทุกท่านได้แง่คิด   ขออภัยมานะที่นี่ บาย

กs=xsี่Lกี่ยวxี

• อะไรอะไรก็ดูดแต่เงินE Sasssssssssssssssssssss
  • Newbie
  • *
ไม่เห็นด้วยในหลายๆหัวข้อมากๆ ถ้าเปิดกล่องบ้านได้2บ้าน งี้เซริวไม่เฟ้อหรอคับ ละยิ่งมี3วันด้วยยิ่งไปกันใหญ่ สกิลจิตเรียนข้ามเผ่า ได้เพือ่อะไร งั้นเล่นทรงมีเดจาชิกิทีไม่เต็มแมพหรอคับ สมงสมองไปหมดแล้วอาการหนักไป โรงพยาบาลเช็คมั่งนะคับ ละไอดร๊อปแรร์ตู็นี้คือยังไง เอามาดร๊อปจากตีบอสนี้คือกะจะไม่ตงไม่เติมเลยหรอ ละมันจะเรียกแรร์ตู็ได้ไงถ้าดร๊อปได้ บ้าไปแล้ว

เซริวเฟ้อมันไม่ดีตรงไหนเหรอ ? ไม่อยากขี่รึไง รึว่ามีแล้วกัวคนอื่นได้เลยออกมาดิ้น แค่กระทู้เสนอแนะ พวกโผล่ออกมาดิ้นนี่คือกัวปรับ? จีมันเคยเข้ามาอ่านรึเปล่าก็ไม่รู้ 55555555555
เซริวเฟ่อไม่ดีตรงไหนหรอ แหก ตาดูหน่อยดิ้ เซิอฟ ไหน กิวไหน ใครของบ้าน เยอะมั่ง PK ก็มีอยู่กิวเดียวที่ครองบ้าน เอะหรือว่าเค้าอยากขี่เซริวจนตัวสั่นสะท้านสะเทือน จนสมองไปกองรวมข้างขา สมองใช้มั่งเนาะ ไหนๆเค้าก็ให้สมองมาแล้ว เลอะเทอะ นะครับคุณ Herela woon_555 woon_555

Herela

• Newbie
  • *
ไม่เห็นด้วยในหลายๆหัวข้อมากๆ ถ้าเปิดกล่องบ้านได้2บ้าน งี้เซริวไม่เฟ้อหรอคับ ละยิ่งมี3วันด้วยยิ่งไปกันใหญ่ สกิลจิตเรียนข้ามเผ่า ได้เพือ่อะไร งั้นเล่นทรงมีเดจาชิกิทีไม่เต็มแมพหรอคับ สมงสมองไปหมดแล้วอาการหนักไป โรงพยาบาลเช็คมั่งนะคับ ละไอดร๊อปแรร์ตู็นี้คือยังไง เอามาดร๊อปจากตีบอสนี้คือกะจะไม่ตงไม่เติมเลยหรอ ละมันจะเรียกแรร์ตู็ได้ไงถ้าดร๊อปได้ บ้าไปแล้ว

เซริวเฟ้อมันไม่ดีตรงไหนเหรอ ? ไม่อยากขี่รึไง รึว่ามีแล้วกัวคนอื่นได้เลยออกมาดิ้น แค่กระทู้เสนอแนะ พวกโผล่ออกมาดิ้นนี่คือกัวปรับ? จีมันเคยเข้ามาอ่านรึเปล่าก็ไม่รู้ 55555555555
เซริวเฟ่อไม่ดีตรงไหนหรอ แหก ตาดูหน่อยดิ้ เซิอฟ ไหน กิวไหน ใครของบ้าน เยอะมั่ง PK ก็มีอยู่กิวเดียวที่ครองบ้าน เอะหรือว่าเค้าอยากขี่เซริวจนตัวสั่นสะท้านสะเทือน จนสมองไปกองรวมข้างขา สมองใช้มั่งเนาะ ไหนๆเค้าก็ให้สมองมาแล้ว เลอะเทอะ นะครับคุณ Herela woon_555 woon_555

สำหรับผมไม่ได้สนด้วยซ้ำเรื่องเซริว เพราะมีขี่อยู่แล้ว แต่โอกาสการเปิดได้บัตรมันไม่ได้มีมากขนาดนั้น ที่อยากให้เพิ่มวันวออีก1 วันก็เป็นการดึงผู้เล่นอีกอย่างหนึ่ง อีกทั้งยังเพิ่มโอกาสของกิลเล็กที่บางทีคนกิลใหญ่อาจจะยังไม่ว่างไม่มาวอคนกันบ้านก็น้อยลง กล่องก็เกิดแค่บ้านเดียว วอวันเสาร์ก็ขี่เซริวได้แต่ใช้สกิลไม่ได้ ใช้ได้ก็แค่วันพุธ แล้วคุณจะมาแขวะผมเพื่อ? ใช้สมองคิดสักนิดนะว่าผมอะอยากได้เซริวหรือป่าวก่อนจะว่าผม นึกว่าอ่านแล้วจะใช้สมองค.ว.ย (คิด วิเคราะห์ แยกแยะ) อีกอย่าง คุณเอาแค่ว่าเซิฟพีเคมีกิลใหญ่ครองบ้านอยู่กิลเดียวเอามาว่าผมเนี่ยนะ .. ? ผมเสนอทุกเซิฟนะไม่ได้อ้างแค่เซิฟเดียว

A+

• Personal ID 🔐
  • **
555555 มีกิวwarหลายวันคงจะฮาดี ไม่งั้นก็เอาค่ายกลับมา จะได้แยกย้ายกัย ๕๕๕. งงมั้ย ผมก็งงตัวเองเหมือนกัน

กs=xsี่Lกี่ยวxี

• อะไรอะไรก็ดูดแต่เงินE Sasssssssssssssssssssss
  • Newbie
  • *

สำหรับผมไม่ได้สนด้วยซ้ำเรื่องเซริว เพราะมีขี่อยู่แล้ว แต่โอกาสการเปิดได้บัตรมันไม่ได้มีมากขนาดนั้น ที่อยากให้เพิ่มวันวออีก1 วันก็เป็นการดึงผู้เล่นอีกอย่างหนึ่ง อีกทั้งยังเพิ่มโอกาสของกิลเล็กที่บางทีคนกิลใหญ่อาจจะยังไม่ว่างไม่มาวอคนกันบ้านก็น้อยลง กล่องก็เกิดแค่บ้านเดียว วอวันเสาร์ก็ขี่เซริวได้แต่ใช้สกิลไม่ได้ ใช้ได้ก็แค่วันพุธ แล้วคุณจะมาแขวะผมเพื่อ? ใช้สมองคิดสักนิดนะว่าผมอะอยากได้เซริวหรือป่าวก่อนจะว่าผม นึกว่าอ่านแล้วจะใช้สมองค.ว.ย (คิด วิเคราะห์ แยกแยะ) อีกอย่าง คุณเอาแค่ว่าเซิฟพีเคมีกิลใหญ่ครองบ้านอยู่กิลเดียวเอามาว่าผมเนี่ยนะ .. ? ผมเสนอทุกเซิฟนะไม่ได้อ้างแค่เซิฟเดียว
ใช่ไม่ได้เสนอ แค่เซิอฟเดียวถูกต้องคับ แต่กิลที่ครองบ้านเยอะๆก็มีแต่กิลเดิมๆ วอเค้าก็วอกันแค่วันพุธ วันเสาร์ไม่ต้องลงก็ได้ วันเสาร์ไม่ลง แต้มสมาคมกลิที่ลงมาตีบ้านไม่ขึ้น ก็ไม่ได้บ้านอยู่ดี ต่อให้ตีธงแตกก็เถอะ ละปรับเพิ่มวัน ก็เหมือนเพิ่มโอกาศเปิด บัตรเซริวอยู่ดี หรือไม่จริง ถึงเปอเซน จะน้อย แต่ก็เพื่ม  ไม่ใช่หรอ นายอะ น่าจะใช่ สมอง ค.ว.ย ด้วยเหมือนกัน นะ ละเพิ่มมาอีก 1วันนี้ดึง ผู้เล่นหรอ ทุกเซิอฟ ลงไปตี บ้านกันกี่กิล ปรับวอ ดึงผู้เล่นอย่าปรับเลย ปรับไปคนมาเล่นก็ไม่ต่างจากเดิมหรอก woon_5555 woon_5555

Herela

• Newbie
  • *
เอ่อ วันเสาร์ไม่ต้องลง ... ไม่ต้องเล่นเลยก็ได้มั้งเกมส์นี้ยังไงก็ได้บ้านไง คิดได้เหนือโลกจริงๆ กิลไหนจะครองบ้านมันก็เรืองของเขาไหมครับ เขารวมกันได้เขาเวลกันได้โหดๆแล้วสู้ไม่ได้คุณจะมาดิ้นเอาแค่นี้น่ะเหรอ กัวเขาได้ขี่กันทั้งกิลน่ะเหรอ ? สกิลจิตเรียนข้ามเผ่าได้ก็เพื่อให้มันสมดุลไง ใช้ได้เรียนกันได้ทุกอาชีพไม่เเฟร์เหรอ จะได้ไม่เหลื่อมล้ำกันเกินไป นี่อะไร เผ่านึงมีครบ ทั้งอำมตะกดตอนไหนก็ได้ดีเลเท่าจิ๋มมด สลายบัพ+ใบ้ โจมตีเปนนาที ไม่เหนพวกเผ่ามันจะบ่นอยากได้สกิลจิตเผ่ามนุษย์บ้างเลยกูฝึกพาลา10 เจอเสียงกระซิบระดับ1 สลาย ควย ดันใบ้กูอีก   เดจาน่ะเหรอ เอาสิ ถ้าเผ่ามันจะเลือกเล่นเดจาไหมถ้าเปลี่ยนกันจริงๆ เจอเผ่ามนุษย์ใช้สกิลเสียงกระซิบได้ อำมตะได้ เอามาเหอะเดจา เกมส์มันไม่สมดุลเพราะเอาควายมาพัฒนาเกมส์ อยากให้เก่งเท่าๆกันก็ให้มันเรียนข้ามเผ่ากันไปเลย อันนี้ก็อยู๋กับที่ใครจะขยันเวลไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่เรียนข้ามเผ่าได้ปุ๊บแม่มจะโหดปัีบ มึงเห็นว่าอันไหนเทพมึงก็เรียนไปดิ หรือว่ากัวเผ่ามนุษย์เรียนของเผ่าได้เพราะกัวมันจะเก่งสู้เผ่าได้บ้าง ? สมองอย่าเอาไว้กั้นหูอย่างเดียว