GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มแคปซูล

• GAMEINDY Supporter
  • Newbie
สวัสดีครับวันนี้มาทำตามสัญญาชาว PC แล้วนะครับกับการพัฒนา อสุราPC ที่เพื่อนๆพี่ๆรอคอย  g#024 กับเปลี่ยน UI ต่างๆเพื่อรองรับระบบใหม่ครับ รายละเอียดด้านล่างนี้เลยนะครับ g#031

ประกาศอย่างเป็นทางการครับ Asura Online พร้อมเปลี่ยน UI วันนี้แต่ขอมาถามถามพี่ๆน้องๆก่อนนะครับอยากให้เปลี่ยนไหม
วิธีเเสดงความคิดเห็นก็ง่ายๆตามนี้เลยครับ g#043

1.ร่วมโหวตและแสดงความคิดเห็น คลิก !!

2.ระบายความในใจใต้โพสต์ครับ
3.ถ้าไม่เป็นการรบกวนพี่ๆขอคำสุดภาพด้วยนะครับทาง GM จะเก็บทุกรายละเอียดครับและนำไปปรับปรุงครับ
4.ถ้าพี่ๆคนไหนอยากเล่นและสัมผัส UI ใหม่ในอสุราก่อนใครสามารถดูรายละเอียดได้ที่
คลิก !!

ภาพตัวอย่างในเซิร์ฟเวอร์นรก (ทดสอบ)

แลกเปลี่ยนความคิดเห็นในกลุ่ม FB Asura Online PC คลิก !!
อย่าลืมเข้ากลุ่มกันนะครับ g#032 เข้ากลุ่ม g#032 เข้ากลุ่ม g#032 เข้ากลุ่ม g#032 เข้ากลุ่ม g#032 เข้ากลุ่ม g#032 เข้ากลุ่ม g#032 เข้ากลุ่ม g#032

g#046 ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ อสุรา ที่สนับสนุนกันมาโดยตลอดนะครับทางทีมงานขอสัญญาจะพัฒนาเกม อสุรา ให้ดียิ่งขึ้นอีกครับ และพร้อมแก้ไขในทุกๆจุดที่ผิดพลาดอย่างเต็มที่ถ้ามีช่วงไหนที่เคยทำให้เพื่อนๆพี่ๆไม่พอใจต้องขออภัยด้วยนะครับ g#001

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2017, 08:15:34 โดย จีเอ็มวัคซีน »

pipo

• Newbie
  • *
อย่า กรุณาอยู่เฉยๆ อย่าเปลี่ยน อะไรทีควรทำไม่ทำ พัฒนาไปดิ แมพใหม่มอนใหม่ มาเปลี่ยนให้เหมือนโมบาย คุณเอาคุณง่ายว่า จะให้เป็นแพลทฟอร์มเดียวกัน ง่ายสำหรับคุณ แต่ผู้เล่นเอาด้วยมั้ย ผมคนนึงแหล่ะไม่เอา เอาเวลาไปแก้บัค กับพัฒนาอย่าอื่นเหอะ

จีเอ็มวัคซีน

• GAMEINDY Supporter
  • Newbie
  • จีเอ็มวัคซีน[ยินดีให้บริการ]
สวัสดีครับคุณ pipo
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับในส่วนที่คุณ pipo ได้พูดถึงทางตัวเกมอสุราเองจะมีมาแน่นอนครับ ไม่ว่าจะเป็นมอนสเตอร์ใหม่ๆหรือแผนที่ในเกมต่างๆครับ
เดี๋ยวผมจะตอบเป็นข้อๆนะครับ
1.แผนที่ใหม่มอนสเตอร์ใหม่อันนี้มีครับ
2.เรื่องแพลทฟอร์มอันนี้จริงครับที่เราจะปรับให้เหมือนกันเพราะจะง่ายต่อการพัฒนาและแก้ไขสิ่งต่างๆไปในทิศทางเดียวกันครับรวมถึงการที่จะสามารถเล่นได้ทั้ง 2 แพตฟอร์ม
โดยที่จะ ล็อคอินได้ทั้ง พีซี และโมบาย
3.การปรับนี้ปรับเพื่อจะได้มีผู้เล่นใหม่ๆเข้ามาครับโดยรูปแบบ UI ใหม่นี้จะทำให้เล่นเกม อสุรา ได้ง่ายขึ้นยกตัวอย่างการหา item ในระบบ UI ใหม่นี้จะบอกถึงตำแหน่งรวมถึงบอกว่า item ชิ้นนั้นตกจากมอนสเตอร์ตัวไหนครับจะหมดปัญหาเรื่องการหาวัตถุดิบการงานสำหรับผู้เล่นใหม่ครับ
หากมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม ติดต่อเรามาได้อีกนะครับ
ด้วยความนับถือ จีเอ็มวัคซีน
ทีมงาน GAMEINDY  g#001
t=6s

แอสโรคจิต

• Newbie
  • *
เอาง่ายๆ คือ ปรับให้มันเหมือนกับ โมบาย เผื่อคนที่เล่นพีซี จะหันไปเล่นโมบาย
อย่างน้อย ก้จะได้อ้างในที่ประชุมได้ว่า โมบายมีคนเล่นเพิ่มขึ้น

ผักชีโรยหน้าครับ เห็นทีทมงานพูดแบบนี้มาไม่รู้กี่รุ่นแล้ว แต่ก้ ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย

เกมอสุรา เหมือนคนเมา ที่เดินข้างทาง มีล้มบ้าง เซบ้าง ก็ค่อยๆประคองตัวเองไป
แต่ตอนนี้ ไม่ใช่แค่ล้มแค่เซ แต่หักดิบเอาของตัวเองมาใส่แทน แล้วเอาของเก่าที่เขาสะสมกันมาประคองกันมานานปี ออก

เหมือนครั้ง ที่ โปรเจ็ควันได้เปลี่ยนเป็นอสุรา ยังไงยังงั้นเลย

nupin2530

• Jr. Member
  • **
  • เซิญ ข่าน้อย
ถามทำเอี้ยไรครับมึงก็ปรับอยู่ดี

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
จะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยเยอะแค่ไหนสุดท้ายก็หน้าจะโดนปรับแน่ๆ

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
คีย์ลัดอย่าปรับเลย ที่ไม่ไปเล่นโมบายก็เพราะกดสกิลยากนี่แหละ

LSK

• Newbie
  • *

LSK

• Newbie
  • *
หรือถ้าผู้เล่นใหม่สงสัยอะไร ผมจำได้ว่าตอนโหลดแมบมันเคยมีการแนะนำการเล่นต่างๆอยู่นะครับ หรือคุณลืมไปแล้วว่า เคย มี?

พักก่อน

• Newbie
  • *
  • เอาสุราออนไลน์
อย่างน้อยก็มี key ลัดหน่อย F1 F2.....
หรือต้องคลิกช่องสกิลแล้วคลิกมอน  woon_5555
พระเจ้าจอด มันหยอดมาก

justamanwhomissasura

• Newbie
  • *
อย่าปรับบบบบบบบบโว้ยยยยยยยย ไปลองเล่นมาแล้ว ถึงร่ายตันก็ยังมีหลอดร่ายอยู่ดี ถ้าปรับรับรองการเล่นเปลี่ยนไปผู้เล่นเก่าๆเลิกแน่ สัมผัสได้ถึงการสลับอาวุธคีย์ลัดมันยากมากกกกกกกกก
ถ้าจะทำก็ขอให้เลือกได้ 2 แบบ ระหว่าง UIแบบPC กับ โมบาย ดีกว่าในตั้งค่าก่อนเข้าเกม

มาช่า เชื่อฉันเถอะ

• misowXD
  • **
    • Superlative Сasual Dating - Genuine Females
เรื่องการกด คีย์ลัด
 - เราสามารถกดได้ตามปรกติถึงช่องจะไม่แสดงออกมา แต่มันก็คือ F1 F2 F3 F4 เรียงไปตามเดิม กดได้จริงไม่ใช้สลิงไม่อิงสตันแมน

เรื่องการแยกรูปแบบ UI
 - เห็นทีจะเป็นไปได้ยากเพราะลักษณะของระบบนั้นต่างกันถ้าจะรวมเซิฟ บัคถล่มทลายแน่นอน แยกเซิฟแบบเดิมดีกว่า โมบาย กับ PC

เรื่องการใช้UI ร่วมกัน
 - จากการได้ทดลองเซิฟนรก ไม่เห็นด้วยที่จะใช้ระบบนี้ใน PC เพราะมันเน้นระบบทัช/กดมากไป และไม่ค่อยคล่องตัวเท่า PC

เรื่องกราฟฟิค (นอกจากตัวละครและภาพในเกม)
 - ชื่อสกิล ปุ่ม และหน้าต่างมีความชัดเจน สวยงาม แต่ใหญ่เกินความจำเป็น บดบังสายตาขั้นสุดยอด ถ้าอยู่ใน PC ละก็นะ

เรื่องระบบนำทาง
 - แผนที่ใหญ่ก็ดี โหลดไม่นาน แต่ยังละเอียดไม่เท่า PC ส่วนแผนที่เล็กไม่ได้ตามที่คาด ถ้าไม่รู้เส้นทาง กดดูทีอาจโดนมอนตีตาย

-------------------------------------------------------------------------------------------------

ผลการสรุป
 - คิดว่าไม่เหมาะที่จะทำการรวมเซิฟหรือเปลี่ยน UI ให้เป็นแบบโมบาย สิ่งไหนที่ดีอยู่แล้วก็ไม่ต้องไปทำอะไรมันก็ได้ PC ก็มีรูปแบบของ PC โมบาย ก็มีรูปแบบของ โมบาย อีกอย่างรูปแบบของ PC ก็เป็นรูปแบบที่ใช้ได้เหมาะกับตัวมันเองอยู่แล้วด้วย แต่ถ้าบุคลากรทางบริษัทมีผีมือหรือความสามารถที่เพรียบพร้อม ส่วนตัวคิดว่า ...แค่การแก้บัค และทำอะไรต่างๆให้สมดุล มันก็จะดีเอง

g#019 g#019 g#019 g#019 g#019

เราเอง

• Newbie
  • *
พัฒนาต่อไปจ้า ชอบๆ น่าเล่นกว่าเดิมอีก+111111111111111111111111

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h