GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขายของช่วยตั้งราคาหน่อย

Yoisa55

• Newbie
  • *
เป็นพ่อค้าพูดจาดีๆ หน่อยครับ ให้ใส่ราคาเองแล้วไม่พอใจ มาประชดลูกค้า ถ้าบอกราคาถูกไปก็บอกดีๆ ถ้าจะขายแบบนี้คุณตั้งราคามาเลยครับ คนซื้อถูกใจราคาเค้าซื้อแน่นอน

KHIM!!

• Jr. Member
  • **
อย่าไปชื้อของมันเลย ขายแพง +รับถูก
เราอ้อนแอโทษที

KHIM!!

• Jr. Member
  • **
จะชื้อของต้องดูคุณภาพไม่ใช่ดูราคาที่ทำมา งั้น ของยศเสท่บวกแตกหล่ยรอบคงแพงแหละ
เราอ้อนแอโทษที

LSK

• Newbie
  • *
ตลาดมันร้อน~.  ผมเข้าใจคนขายเค้านะเพราะพอวันตั้งราคาตรงๆก็ไม่มีคนซื้อ พอตั้งราคาลดก้ขอลดอีกพอไห้ว่าราคามาก้ชอบหักคอคนขาย บางครั้งคนขายมันก้มีอารม     (ผมพูดในส่วนที่ผมคิดและผมไม่รู้นะว่าคุณซื้อขายไรกัน)

Yoisa55

• Newbie
  • *
จริงๆ พูดดีๆ ก็ได้ครับ ผมเองก็ขายของเหมือนกัน เจอลูกค้ามาทุกประเภท ต่อแทบจะขอฟรีก็มี อันไหนลดได้ก็ลดให้ ลดไม่ได้ก็บอกกันดีๆ ไม่เคยพูดจาประชดประชันเหมือนลูกค้ามาขอฟรีๆ กรณีนี้ที่ผมถามเพราะผมสนใจของครับ ไม่งั้นจะถามทำไม ในเมื่อคุณให้เสนอราคามาเอง ผมก็เสนอราคาตามที่ผมสนใจ เพราะของลักษณะเดียวกันนี้เจ้าอื่นๆก็ขายประมาณที่ผมเสนอทั้งนั้น แล้วถ้าราคาที่ผมเสนอมันถูกไปก็ขอเพิ่มได้ผมไม่เคยว่าเลย โดยที่ไม่ต้องมาประชดแบบกรณีนี้ ผมยินดีจ่ายแพงอยู่แล้วถ้ามันตรงตามที่ผมต้องการ

งืม

• ฮี่ฮี่
  • Full Member
  • กินปลาบ้างได้ฉลาด
เรื่องแค่นี้ลงบอดหรา จำเปงต้องบอกให้ทุกคนรู้และเข้าใจและมาด่าคนขายของหรือว่าอัลไล คีบับไรอะ น้อง งง งงในงง งง งงเว้อ