GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หน้าหนังสือ

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
นั้นแหละหะ เหงาหงอย รมเซิฟคงไม่ได้ ทำไงดี มีอะไรจะทำให้นเยอะไหม กิลวอ แบทเทิล นอกเมือง ไม่มีอะไรสนุกเลย ไม่งั้นก็รวมๆเซิฟไปให้มันเหลือ2เซิฟหลักเหมือนที่เคยเป็นมา

แล้วเพิ่มเซิฟโลกา อาทิตย์นึงเปิดสัก2วัน ให้ผู้เล่น สวรรค์กับใต้ ได้มาแบทเทิลกัน ทีมงานควรหาทางแก้ไขสักที เล่นเซิฟหน้าหนังสือไม่มีความตื้นเต้นอะไรเลย

สรุปที่อยากเสนอคือ

1.เอาหน้หนังสือขึ้นไปรวมกับ สวรรค์ หรือ ใต้เถอะครับ ให้ผู้เล่นมีหนทางเลือกในการเพิ่มสีสันในการเล่นที่มากกว่าเดิม ทุกวันนี้ไม่ได้มีอคติกับระบบเติมเงิน แรร์ตุ้เลย แต่มีก็แค่ว่า มันเหงาไปน้อยมากคน รวมเถอะครับ อย่างน้อยมันก็ทำให้คนที่เลิกเล่นไปเพราะ หนังสือมันไม่มีอะไรสนุกเลยกลับมาเล่น เราเวล จุ6จิต14 เพราะอะไรครับ ไปตีกับ พลลาด บอสหรอ หลักๆ ก็คือ การ PVP แหละครับ แต่นี้ลงแบททีไปนอกเมืองทีผีจะหลอก

2.หลังจากทำการรวมเซิฟแล้วถ้ารวมนะ ทำเซิฟโลกาเหมือนแต่ก่อนเถอะครับ มันสนุกมาก ในPVP กิลวอ นี้นัวสุดๆ

ทั้งนี้ก็เป็นความเห็นชอบจากทีมงานอสุราออนไลน์ทุกท่านว่าจะสามารถทำได้หรือไม่ ทุกอย่างที่เสนอไปเป็นความในใจจากผู้เล่นคนนึงที่เล่นมาเนิ่นนานและต้องการเห็นเกมนี้กลับมาคึกคักอีกครั้ง

แฟนกันในเกมเEดผ่านสายแลนไม่ได้นะจ๊ะ

• หาเมียในเกมพร้อมเปย์
  • **
  • กุทิวศรีสมัย
ตั้งแต่อ่านกระทู้มากุเห็นกระทู้ของน้องเนียแหละที่แม่ง โดนใจ เสนอได้ถูกหลักมากไม่ใช่มาบ่นไร้สาระ ปรบมือให้ครับ และเห็นด้วยกับความคิดเห็นน้องทุกประการครับ พี่ว่าจะให้รวมเซิฟควรเป็นpkเพราะมันใช้pkเหมือนกันจะได้เท่าเทียมถ้าสวรรค์พวกสวรรค์จะไม่เห็นด้วยและค้านแน่นอน
ปล.เรื่องpvp น้องไปท้ากิลในเซิฟสิครับได้ข่าวหน้าหนังกิลโหดชอบตีคาเดทมีเยอะ
เบื่อวะพวกผัวเมียในเกมโลกแห่งความฝันปัญญาอ่อน

LiAun

• Newbie
  • *
กระทู้นี้โดนใจจริง 555 +1 อีกคนครับ อยากให้เกมคึกคัก คักคึก  woon_love woon_sunny g#046 g#046

.KA.-S.K.-

• **
ขอบคุณครับ แต่แปลกครับกระทู้แบบนี้ทีมงานไม่ค่อยตอบ ไม่ก็ มาตอบแล้วเรื่องก็หายไปเลย ผู้เล่นมาบ่นว่าคนน้อยแต่ทีมงานกลับบอกว่ายังมีผู้เล่นเล่นอยู่ขำ g#037 g#037 g#037

.KA.-S.K.-

• **
สนุกสนานมากครับ  ถึงเวลาแล้วนะครับที่ต้องทำอะไรหน่อยเถอะครับ ชัดเจนพอไหมครับ g#043 g#043 g#043

[/url][/img]

.KA.-S.K.-

• **
สนุกสนานมากครับ  ถึงเวลาแล้วนะครับที่ต้องทำอะไรหน่อยเถอะครับ ชัดเจนพอไหมครับ g#043 g#043 g#043

FaLLinG.Rain

• Newbie
  • *
ช่ายย ครับผม น่าจะ รวมกับ ใต้พิภพ นะครับ เพราะเซิฟหนังสือคนเงียบมากครับ(เพราะว่ามีPKเหมือนกัน)

ขนาดเซิฟ ดาวดึงส์ ยังไปรวมกลับเซิฟ สวรรค์ ได้เลย
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny

Spl-linX

• Newbie
  • *
+1 ครับ รวมเซิฟๆ ถ้ารวมจริงผมจะกลับไปเล่นครับ  woon_bye woon_bye
Spl-linX

.KA.-S.K.-

• **
ยังรอคอยทีมงานมาตอบให้ชัดเจน g#040

.KA.-S.K.-

• **
ลองออนดูเมื่อกี้นี้ป่าช้าดีๆนี้เองครับ

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
รอ ความเคลื่อนไหว ต่อไป รวมก็ดี เมื่อวานกิจกรรมศิลาไร้น้ำหนัก มีคูณ2ชื้น ตั้ง3 นาที ตีไม่หวาดไม่ไหว 3นาทีได้กะดองมา ตั้ง100กว่า

A+

• Personal ID 🔐
  • **
รวมเซิร์ฟ ผมเห็นด้วย แต่.. แต่ไม่เข้าใจว่ารวมแบบใหน

1. รวมแบบปิดทั้งสามเซิร์ฟเวอร์ แล้วเปิดเซิร์ฟใหม่ และใช้ข้อมูลตัวละครเดิม หรือ ลบข้อมูลทั้งหมด แล้วสร้างตัวละครเริ่มเล่นกันใหม่ ..

2. รวมเซิร์ฟแบบย้ายข้อมูลอีกเซิร์ฟนึงไปอีกเซิร์ฟนึง เช่นย้ายข้อมูลตัวละครเซิร์ฟ 3 ไปเซิร์ฟ 2 และลบเซิร์ฟ 3 ทิ้ง

ทั้งนี้ผมเห็นด้วยหมดเลย แต่..ถ้ามีการย้ายแบบข้อ 2. ควรย้ายแค่ตัวละครอย่างเดียว ไม่ต้องเอาไอเทมติดไปด้วย เหตุผลง่าย ๆ ไปขอคนอื่นอยู่ ไปแค่ตัวปล่าวก็พอ ฮ่า ๆ  woon_sunny g#039

fok00456

• Newbie
  • *
ช่วยดันครับ  ทุกวันนี้ไม่รู้เข้ามาไม่รู้จะทำไรเลยครับ  คนก็เงียบครับ  รวมครับๆๆๆๆๆๆ woon_love woon_love woon_love

นักเลงคีย์บอร์ด

• Newbie
  • *
รวมก็ดีครับ ทุกวันนี้เซิฟใต้คนก็น้อยลงทุกวัน จะไปเวลดันจิตก็ไม่มีคนเลย