GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แชร์เทรสายแส้ ไม่อยากให้สายนี้หายไป

aketo

• Newbie
  • *

อยากเพื่อนๆลองเล่นดูครับ เพราะจะว่ากากก็ไม่กากเพราะค่อนข้างสู้ได้หลายอาชีพเลย

จุดประสงค์คืออยากจะแชร์ประสอบการณ์กับคนที่เคยเล่นครับ ร่วมกันแชร์เทคนิคต่างๆ

จากที่ผมได้เล่นมานาน ผมคิดว่า สเตตัสนี้น่าจะดีที่สุดเพราะ เน้นหลบ แม่น อัตราโป๊ะเช๊ะ และพลังโจมตี

ซึ่งถ้าไปเล่นสาย vit 99 เลือดเยอะก็จริง แต่จะตีเบาลงมากครับ ทำให้้ตีใครได้ไม่ตาย เรามักจะตายสะก่อน

ซึ่งการอัพสเตตัสแบบนี้ ทำให้เราควรจะอัพ แส้จู่โจมระดับ 5 ครับ เพราะ ด้วยอัตราโป๊ะที่มาก ทำให้โอกาสที่สกิลจะโป๊ะสูงมาก

เป็นสกิลหากินได้เลย ส่วนสกิลอื่นก็ลงสกิลล่าบอสได้ตามสบายครับ

ส่วนของสวมใส่ต้องออกตัวก่อนครับว่า ยศไม่ได้สูงอะไร เพราะขี้เกียจบวกต่อ+งบไม่ค่อยมี เน้นหาง่ายด้วย 555

แส้ควรจะเป็นแส้ 99 ดีสุด ราคาไม่แพงมาก แต่+สเตตัสคุ้มมาก แนะนำออฟคลั่งเพราะเราโป๊ะบ่อยอยู่แล้ว

เสื้อ ควรจะเป็น 80 90 95 เพราะว่าจะไม่โดนเวทธาตุแรงมากนัก พอต่อลมหายใจได้ ของผมเสื้อจะออฟเลือด

รองเท้าควรจะเป็น เท้า 93 เพราะบวกหลบหลีก ความเร็วในการเดิน และต่อเนื่อง ออฟหลบหรือผู้นำแล้วแต่ความชอบ ตัวผมเน้นหลบ

ที่เหลือก็ไม่มีอะไรครับ หมวกที่ผมใส่หมวกนักล่าสมบัติเพราะบวกหลบ 15 คลุมเป็นคลุมเทพธิดาเพราะ+หลบเยอะ และบวกอัตราโป๊ะเช๊ะ

และก็ตระกุดก็ช่วยทอนได้เยอะ ส่วนโล่แล้วแต่สถานะการครับ ถ้าเจอสายคริ แอส เทร ควรใส่ 02 เพราะช่วยลดโอกาศโป๊ะได้มากทีเดียว จะทำให้ตีเราวืด

แต่ถ้าเจอ มีด99 ไร้สิ้นสุดก็เจาะเข้า ถ้าเจอเบลด พาลา ถ้าเราทำหลบได้เยอะมากๆ ก็มีโอกาสวืดบ้าง แต่ทางที่ดีใส่ 01 หรือโล่พสุธา จะช่วยต่อชีวิตได้มากกว่า

เทรสายนี้ค่อนข้างจะมีโอกาศชนะเทรสายอื่นสูง เพราะหลบเยอะ และผลของโล่ที่ลดโป๊ะจากศัตรู และที่สำคัญเวลาสู้สายไฟเตอร์จะโดนผลของ คลุมซาตาลกับโล่แค้นเบามากๆ

เพราะหลบหลีกเยอะ ถ้าใครงบเยอะ มีเสื้อ 95 จุ6 จะช่วยให้หลบเวทย์ และหลบผ่าสามพิภพได้ เพราะหลบการโจมตีได้ 7 ครั้ง

ภาพนี้ตอนพายุแส้ มีบัพพระ ผอบโชคเชียร์99 แต่ที่เหนแรงเพราะผมเปลี่ยนไปใส่ของที่ออฟชั่นบวกความแรงโป๊ะ

สุดท้ายอยากให้ลองหันมาเล่นกันดูครับ สนุกไปอีกแบบ แต่ข้อเสียคือต้องวิ่งเข้าไปหวดซึ่งๆหน้า และต่อเนื่องจะไม่ตันถ้าไม่กดฮึดหรือใส่เซตจุ

ยังไงมีอะไรติเตียนทักท้วง  หรือมีเทคนิคดีๆแนะนำได้ครับ อยากร่มแชร์ประสบการณ์ เพราะหาคนเล่นได้น้อยจริงๆ  woon_cry

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
ถ้าลดระยะหลังใช้ของสบัดแส้รอบตัว จะดีมากเลย สายนี้ก็โหดครับเคยเล่นอยู่แต่ไม่ชอบระยะหลังมันนานไป 

aketo

• Newbie
  • *
ถ้าลดระยะหลังใช้ของสบัดแส้รอบตัว จะดีมากเลย สายนี้ก็โหดครับเคยเล่นอยู่แต่ไม่ชอบระยะหลังมันนานไป

ใช่ครับมันค้างนานเกิน บางทีผมก็อัพแค่แส้จู่โจมอย่างเดียว 

ถ้าพายุแส้ไม่ค้าง และดูดเข้ามาแทนที่จะผลักออกคงจะโหดน่าดู  #038

-HIGHTECH-

• Jr. Member
  • **
มันน่ามีสกิลระยะไกลๆหนักๆสักสกิล ไม่ชอบตรงที่มันระยะประชิดเกินไป

ชื่อสกิลเขี่ยนให้หลังลาย(แป๊ะ แป๊ะ) ระยะสัก 5 6 ช่อง  #038

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???

pattawarow

• Newbie
  • *
สายแส้สนุกครับ ต้องเป็นคนอารมณ์เย็นพอควร เผาผลาญเปอร์ได้ดี มักจะนอนให้ม่อนแทะเล่น
สายนี้ถ้ายังไม่จุ หรือจุน้อย ไปตี้ที่ไหน พระแทบโดดแย่งกันรับ รอตัวค้างเดี๋ยวก็ตาย
เปนเทรที่ผมต้องหยุดมันไว้ที่ระดับ 70 ไปช่วยเด็กเวลเรดคลิ๊ป ชายเลแสนสบาย นอนตายแบบไม่อายคาเดท

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
เหมือนเซนครับของต้องปานกลางไม่ใช่เล่นปูๆปลาๆไปแล้วมันจะเก่ง ยังไงก็ถือว่าโหดครับถ้าลงทุนสักนิด (เทรแส้คนเดียวในเซิฟที่เล่นจริงๆจังๆ g#008)

นึกชื่อแปปนะ

• Newbie
  • *
เทรแส้ก็มีคนเล่นละเทรปืนละคนเล่นอยู่ไมหรือเราเล่นคนเดียว

aketo

• Newbie
  • *
สนใจเทรปืนอยู่เหมือนกันคับ ปืนผมจุ 4 เอง อัพเอจิเท่าไหร่หว่า ต่อเนื่องถึงจะตัน

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

ไม่มีปิดบังคับ รูปนี้ยังไม่ได้ลงสกิลแส้เลย ยืนสดทหาร บอสบางตัวได้

เมื่อก่อนอยู่ดาวส์ดึง ใส่เทร75 เซตซาดิสม์ลากขยะขายประจำคับ  g#031

aketo

• Newbie
  • *

ไม่มีปิดบังคับ รูปนี้ยังไม่ได้ลงสกิลแส้เลย ยืนสดทหาร บอสบางตัวได้

เมื่อก่อนอยู่ดาวส์ดึง ใส่เทร75 เซตซาดิสม์ลากขยะขายประจำคับ  g#031

อันนี้ของอัดเลือดหมดเลยเหรอครับ เลือดเยอะดี