GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องการงาน

ไม่ประสงค์ออกนาม

• Jr. Member
  • **
คือเวลาทำการงานทั้งหาวุตถุดิบ แปรรูป ทำอุปกรณื ผมคิดว่าขึ้นระดับยากมากๆเลยครับ ที่ผมทำการงานช่างฝีมือถึงระดับ5 และผมทำระดับ5 กด30% ขึ้นยังไม่ถึง1เปอเลยครับ ยังไงก็ช่วยปรับให้หน่อยนะครับ ทำยากเกินไปจริงๆ woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry ขอให้เพิ่มขึ้นทุกการงานเลยนะครับ เพราะผมทำทุกการงานเลย woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

TAMA

• Sr. Member
ขอบคุณครับสำหรับข้อเสนอแนะนี้

ทีมงานจะนำเรื่องนี้เข้าที่ประชุม ว่าจะสามารถปรับเปรี่ยนในส่วนนี้ได้หรือไม่ครับ

ถ้ามีความคืบหน้า ทีมงานจะกลับมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

kessy

• Newbie
  • *
เปอก็น้อยแต่ที่แย่กว่าคือเปอการได้ของ50-70TOT

bassnakub

• Newbie
  • *
อยากให้มีเพิ่มเปอเยอะขึ้นกว่านี้นะครับ  เดี๋ยววันหลังผมจะถ่ายรูปมาให้ดูว่าเปอมันขึ้นน้อยขนาดไหน woon_cry woon_cry

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เพิ่มมันก็ดีนะ สะดวก
แต่ลองคิดดูจิราคาของดีดีในตลาดจะลดลงแค่ไหนอะ
เช่น เกราะเบาโบราณของแอสที่ตอนนี้ราคา200เอมโดยประมาณ
ถ้าทุกคนอัพการงานจนทำได้หมดแล้วมันจะขายออกยังไง- -

ปล. บางทีเห็นว่าสะดวกอาจมีผลกระทบหลายด้านนะ ลองดูด้านตลาดด้วยว่าเสียสมดุลรึเปล่า

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

ไม่ประสงค์ออกนาม

• Jr. Member
  • **
เพิ่มมันก็ดีนะ สะดวก
แต่ลองคิดดูจิราคาของดีดีในตลาดจะลดลงแค่ไหนอะ
เช่น เกราะเบาโบราณของแอสที่ตอนนี้ราคา200เอมโดยประมาณ
ถ้าทุกคนอัพการงานจนทำได้หมดแล้วมันจะขายออกยังไง- -

ปล. บางทีเห็นว่าสะดวกอาจมีผลกระทบหลายด้านนะ ลองดูด้านตลาดด้วยว่าเสียสมดุลรึเปล่า
ตลาดเสียสมดุลหรอครับ 55+ ผมคิดว่าของมันยังราคาถูกไปด้วยนะครับ เพราะกว่าจะทำได้ตั้งนานแหนะ
 ถ้าคุนลองทำการงานดูคุนจะรู้ว่ามันทำยากแค่ไหน woon_cry woon_cry

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
อย่างนั้นยิ่งแล้วใหญ่ รู้ไงว่ามันทำยากอะ แล้วถ้าปรับให้มันทำง่าย ราคามันก็ยิ่งตกอะนะ แล้วก็ขายไม่ออกด้วยแหละ
ทำตัดเย็บจนท้อเลย หาเศษหนังลอกมาได้ติ๊ดนึง ทำเป็นแผ่นอีก
ลองคิดว่าถ้ากว่าจะทำมาได้มันก็ใช้ความลำบากมากแล้วแล้วทำให้มันง่ายสุดท้ายไอความพยายามที่ทำมาก็ทำไรไมไ่ด้เพราะว่าทุกคนก็ทำใส่กันหมดขายก็ไม่ออก

ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"

Crossζy

ผมอยากให้การงานแบ่งเป็น 3 ระดับในช่องการงาน การงานหาวัตถุดิบ การงานแปรรูปวัตถุดิบ  การงานสร้างอุปกรณ์ (alt+J) ซึ่งแต่ละช่องจะมีการงานได้3อันไม่งั้นไม่ไหวคับปั้นมา3ตัวเพื่อทำการงานสร้างอุปกรณ์อันเดียว

-crucify-

ผมอยากให้การงานแบ่งเป็น 3 ระดับในช่องการงาน การงานหาวัตถุดิบ การงานแปรรูปวัตถุดิบ  การงานสร้างอุปกรณ์ (alt+J) ซึ่งแต่ละช่องจะมีการงานได้3อันไม่งั้นไม่ไหวคับปั้นมา3ตัวเพื่อทำการงานสร้างอุปกรณ์อันเดียว

ตัวเดียวได้3การงานนะ แต่มันรวม ขึ้น 1 2 3