GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามเกี่ยวกับรองเท้านักรบทองคำ

Sharpshooter

• Newbie
  • *
เอ่อ รองเท้านักรบทองคำนี่ดรอปจากตัวอะไรหรอครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
กล่องสมบัติเทรครับ  เอาไปยัดไว้ในกล่องแล้วครับ ที่มอนไม่มีให้ดรอป โอกาสที่จะเจอผมว่ายิ่งกว่าดรอปของบอสอีกครับ  มีจริงรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ อาการเดียวกับหูเอลฟ์ที่โอกาสได้ยากเพราะมีไอเทมอื่นๆเข้ามาร่วม 

หูเอลฟ์ได้ยากเพราะไอเทมเยอะ แต่ของแรร์ที่เอามายัดไว้ในกล่องทำให้ออกได้น๊ะครับ หึหึ

อะไรเทมอะไรที่หายๆไปนานมาประกาศถามหาบ้างครับ บางทีพี่เขาก็ลืม จะได้ออกๆมามั่ง

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
เจอล่าสุดที่สวรรค์ ราคา100m G#007
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

DarkEagle

• DarkEagle
กล่องระดับเท่าไรหรอครับ

อันนี้ผมไม่รู้ครับ แต่ผมเปิด 3 - 4 - 5 ได้แรร์มาก็เยอะ ไอเทมดรอปบอส มินิบอส ไอเทมการงานก็ได้มาจำนวนหนึ่ง แต่ไม่เคยเจอรองเท้านักรบทองคำ แต่เห็นมีคนเคยบอกเปิดได้น๊ะครับ คล้ายๆที่บอร์ดเก่าบอกแต่ผมไม่รู้ว่าเค้าได้ ณ เมื่อปัจจุบันหรืออดีตที่นานมา 

แต่มีคนเก่าๆมีอยู่น๊ะครับ ลองประกาศหาเอา แต่ผมว่าหาเซตอื่นใส่จะดีกว่าครับ มัวหารองเท้าคู่นี้ผมว่าไปตีมอนเก็บขยะขายหาเงินซื้อเซตใหม่ๆแพงๆจะได้ง่ายกว่าหลายขุม

เกมส์นี้เค้าแบ่งอะไรพิลึกครับ ขนาดเซตใหม่ยังมีใส่กันไม่ครบทุกอาชีพเลยครับเพราะการได้มามันหลากหลายจัด  อาชีพอื่นเค้าใส่กันจนเบื่อ รู้ข้อดีข้อเสียของเซต รู้การแก้ทางเซตและทักษะเซต บางอาชีพยังอยู่ในการงานทีมีคนทำได้ถึง 5 ตัวหรือยัง ที่มีๆใส่เปิดกล่องได้ทั้งนั้น  ทำยังกับเอาไปใส่การงานให้ได้ยากพอได้มาใส่แล้วจะเทพซ๊ะเหลือเกิน การงานก็ทำไอเทมแรร์อยู่แล้วยังไงคนเค้าก็ต้องทำ

ขออภัย นอกเรื่องไปนิด คิดแล้วมันขึ้น  woon_sad1

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• Jr. Member
  • **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
โอ๊ะเพิ่งเคยเห็น  รองเท้าแก้วชุบทองชัดๆเลย  g#004
-EveryTime You Kissed Me...

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
โอ๊ะเพิ่งเคยเห็น  รองเท้าแก้วชุบทองชัดๆเลย  g#004
ความสามารถเทียบรองเท้าภูติไม่ได้ แต่แพงชิบหาย หายากชิบหาย g#023
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
ความสามารถเทียบรองเท้าภูติไม่ได้ แต่แพงชิบหาย หายากชิบหาย g#023
ใส่รองเท้าแตะ ดีกว่า ไม่แพง 555+ (ล้อเล่นนะๆ g#022)
แต่เราว่านะ อย่าไปหามาใส่เลย แพงก็แพงหาก็ยาก ความสามารถก็เทียบของที่ถูกกว่านี้ไม่ไ้ด้ เปลืองเงินเปล่าๆ  g#017
-EveryTime You Kissed Me...

◕.◕"

• **
  • ขิงดอง™™™™
ใส่รองเท้าแตะ ดีกว่า ไม่แพง 555+ (ล้อเล่นนะๆ g#022)
แต่เราว่านะ อย่าไปหามาใส่เลย แพงก็แพงหาก็ยาก ความสามารถก็เทียบของที่ถูกกว่านี้ไม่ไ้ด้ เปลืองเงินเปล่าๆ  g#017

อาจจะเป็นความสุขของคนรวย ความสุขของคนที่ได้ครอบครองก็ได้ สิ่งใดที่มันหายากแล้วน้อยคนที่จะมี คงจะภูมิใจน่าดู  .......  g#031  g#031

อย่างน้อยก็มีค่า ในสายตา "ตัวเอง" !! Damn__

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
เซตในตำนาน  #038
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

◕.◕"

• **
  • ขิงดอง™™™™
เซตในตำนาน  #038
กำไลยังหาง่ายกว่าเลย ><

อย่างน้อยก็มีค่า ในสายตา "ตัวเอง" !! Damn__