GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เตือนภัย ผอบเทพเปิดไม่ได้

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา
เตือนภัยสำหรับคนที่อยากได้ผอบเทพ
มีกลุ่มมิจฉาชีพ(เด็กน้อยหอยสังข์ความคิดชั่วร้าย) อาศัยช่วงชุลมุน
ขายผอบ โดยตั้งร้านว่าเป็นผอบเชียร์โชคขนของ , หรือเชียร์โชคสดชื่น หรือสกิลต่างๆ แล้วบอกว่าเวลสูงเช่น 80-90
แต่เปิดดูสกิลไม่ได้
ตั้งราคาต่ำกว่าผอบทั่วไป 10-20m
บางคนที่อยากได้มากมากก็จะหน้ามืดไปดึุงไปซื้อไป
ยังไงก็รบกวนให้กดดูที่สถานะผอบก่อนที่จะซื้อนะคะ
แล้วถ้ากดดูไม่ได้ ก็ไม่ต้องซื้อเพราะมันคือผอบเสียนะคะ

ปล, แบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคแต่คิดว่าทีมงานคงทำอะไรไม่ได้
ถ้าเกิดปล่อยใ้ห้มีการแจ่งกระทำผิด
กลัวจะมีการแกล้งคนอื่นโดยการไปถ่ายรูปแต่ไม่กดเปิดผอบแล้วมาบอกว่าเปิดไม่ได้
เป้นการใส่ร้ายกันอีก

ทางที่ดีเราควรป้องกันตัวเองอย่าหน้ามืดตามัว รอบคอบตรวจสอบก่อนซื้อของทุกครั้งนะคะ

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

woon_sad2

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ดันฉึกๆ เตือนภัย อ่านไว้ไม่เสียหายจ้า g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

firstalonely

• Jr. Member
  • **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
เฟิร์สเห็นเขาตั้งร้านขายผอบ ถูกนะ 80000 แต่ว่ากดดูสถานะไม่ได้
ไม่รู้ว่าผอบอะไรเลยไม่ซื้อดีกว่า คนที่ดึงไปก็เอาไปตั้งขายอีก แต่ลดราคาลงเรื่อยๆ น่าสงสาร
เรื่องสามัญสำนึกเราสอนใครไม่ได้ เราเองจึงต้องรอบคอบหน่อย จะได้ไม่เสียรู้คนอื่น  g#040

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??

Rest In Peace

ขอบคุณครับ แต่ผมชอบกดดูสถานะ เพื่อดูความเชื่องด้วย  g#001 g#001

woon_o_o

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ขอบคุณครับ แต่ผมชอบกดดูสถานะ เพื่อดูความเชื่องด้วย  g#001 g#001
เช่นกัน
และดูสกิลด้วยว่ามันจริงไหม เกิดโกหกแล้วดึงมาแย่เลย g#006
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เงินทองหายาก พวกมิจฉาชีพมันเลยเยอะขึ้น
ก็เหมือนปัญหาสังคม ที่แก้ไม่ตก

มีที่ตลาดดาวดึงส์ สองร้านตอนนี้ จะถ่ายรูปแต่หลุดเกมส์พอเข้ามาก็ไม่อยุ่ซะล่ะ

วิธีการแนบเนียนกว่านั้นคือตั้งผอบสองอัน
อันที่มีสกิลจริงกับอันที่เปิดไม่ได้ ไว้ด้วยกันเผื่อคนกดด๔สกิลเสร็จแล้วงงๆกดซื้อไป

woon_o_o

น้ำใส

• Newbie
  • *
ช่วยดันค่ะ ต้องเตือนให้รู้กันเยอะๆ จะได้ไม่โดนหลอก woon_no woon_no

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ที่สวรรค์เคยเจอเหมือนกัน
เปิดดูรายละเอียดไม่ได้ ทั้งที่เจ้าของร้านไม่ได้เปิดผอบอันนั้นไว้ด้วย 
ส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบใช้ผอบที่ตัวเองไม่ได้เวลเอง เลยรอดไป  อิอิ  #038
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

hi..hi...

• Newbie
  • *
เคยเจอที่สวรรค์เหมือนกันค่ะ แต่เป็นแบบประกาศขาย ขอเดลดูแต่เปิดสถานะไม่ได้เลยไม่ซื้อ
ตอนแรกคนขายเค้าบอกว่าต้องเดลกันเสร็จก่อนถึงจะเปิดดูผอบได้ แต่จำได้ว่าเคยเดลกับเพื่อนก็เปิดดูได้นี่นา
เลยตัดสินใจไม่ซื้อดีกว่า g#003 g#003

O_Zeus

• Newbie
  • *
เค้า กด ปล่อยไปไงคับ ผอบเลย เปิดไม่ได้ รึป่าวนะ

ผมเคยปล่อยผอบไปตัวนึง แต่ ที่ใส่ยังอยู่ แต่เปิดไม่ได้ ดูสถานะไม่ได้

เป็นแบบนี้รึป่าวคับ