GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

yada9339

• Newbie
  • *
เกาะสะท้อนไม่สามารถสะท้อนเวทอะไรได้บ้าง บอกมาทุกอย่าง

เซตไสยเวทสะท้อนโป๊ะเชะได้หรือเปล่า

TAMA

• Sr. Member
เกาะสะท้อนไม่สามารถสะท้อนเวทอะไรได้บ้าง บอกมาทุกอย่าง
- มีทั้งหมด 12 สกิลดังนี้ครับ
1. พลังเยือกแข็ง ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock
2. แสงอัสนีบาต ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock
3.แสงอัสนีบาต
4.แสงแห่งเทพ
5.คำสาปแห่งอาทรัม
6.ประกาศิตเทวะ
7.สาส์นแห่งชัยชนะ
8.ทวนกระแส
9.บัญญัติแห่งความพินาศ
10.วงแหวนรัตติกาล
11.ปลดปล่อยวิญญาณ
12.สายลมแห่งเหมันต์

เซตไสยเวทสะท้อนโป๊ะเชะได้หรือเปล่า
- จากการทดสอบเบื้องต้น ทีมงานสังเกตุเห็นว่า สะท้อนโป๊เชะครับ
แต่จะสะท้อนไม่ทั้งหมดครับ คือถ้าพลังโจมตีพื้นฐาน 100 โป๊เชะ 300 จะสะท้อนเพียง 100 ครับ

yada9339

• Newbie
  • *
แล้วกลืนกินวิญาณ กับ กลืนกินโลหิตอะครับ ถ้าสะท้อนจากสะท้อนยังไง เพราะถ้าดูดเลือดจะดูดเลือดตัวเองมาให้กับตัวเองหรอครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
6.ประกาศิตเทวะ

ถามหน่อย สกิลนี้มันใช้ได้แต่กับมอนประภทผี จะตีคนยังไง g#023
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??
แล้วกลืนกินวิญาณ กับ กลืนกินโลหิตอะครับ ถ้าสะท้อนจากสะท้อนยังไง เพราะถ้าดูดเลือดจะดูดเลือดตัวเองมาให้กับตัวเองหรอครับ

อันนี้ผมก็ไม่รู้นะว่าตายไหม แต่ถ้าวอลอค มีเกราะสะท้อนระดับ10 2ตัวมาเจอกันแล้วกลืนกินโลหิต มันจะตายกันไหมครับเนี่ย
ดูดไปดูดกลับดูดไปดูดกลับ (ถ้าสะท้อนได้ อ่ะนะ) ยังงี้คงจะมันส์ดีแห๊ะ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

อันนี้ผมก็ไม่รู้นะว่าตายไหม แต่ถ้าวอลอค มีเกราะสะท้อนระดับ10 2ตัวมาเจอกันแล้วกลืนกินโลหิต มันจะตายกันไหมครับเนี่ย
ดูดไปดูดกลับดูดไปดูดกลับ (ถ้าสะท้อนได้ อ่ะนะ) ยังงี้คงจะมันส์ดีแห๊ะ

มันไม่สะท้อนซ้ำนะ สะท้อนทีเดียวแล้วจบ - -"

ส่วนดูเลือดกะเ้อ็มพี ดูของตัวเองมาเพิ่มให้ตัวเอง (เลือดไม่ลด/ไม่เพิ่ม แต่เสีย mp จากการใช้สกิล เป็นร่ายฟรีไป)