GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีเลี้ยง ผอบคู่หู

Angel_

• Newbie
  • *
ซื้อ ผอบ อสูรน้อย มาอะ แล้ว ตรงสถานะของผอบ เขียนว่า สถานะหวาดกลัว ทำไงดีอะ กล้วมันตาย
ของวิธีเลี้ยง ผอบคู่หู อย่างระเอียด กินยังไง ควบคุมยังไง ต้องทำอะไรบ้าง ที่ไม่ให้มันตาย
เป็นรูปภาพได้จะดีมาเลยค่ะ

ทีที้

• Full Member
ตอบข้อแรกนะครับ  ผอบอสูรน้อย กินวิญญาณไฟอัดกระป๋องครับ    ซื้อได้ที่ ตลาดเมือง เซาเทิร์นฟอร์ท ครับ
               ข้อที่2   ผอบ  เกมส์นี้ตายก็ไม่ หนีไปครับ เรียกออกมาใหม่ได้ แต่ถ้าตายบ่อยๆ จะรักษาตัวเองครับ  5-6นาที  (จำมะได้ ฮา)
              ข้อที่3    เวลาเวลผอบ  ก็แค่เรียกมันออกมา แล้วไปตีม่อนตามปกติครับ มันหารค่าประสบการณ์จากเจ้าของ โดย เมื่อ ผอบเวลอัฟถึง 21 41 61 จะสุ่มสกิล1อย่างครับ  รวมแล้ว3  อย่าง   

สุดท้าย  วิธีตั้งชื่อคู่หูของเรา พิมพ์  /pet(เว้น) set_name(เว้น) (ชื่อ)

ทีที้

• Full Member
ลืม วิธี ควบคุมคู่หู  ก้แค่เรียก  คู่หูออกมาจากผอบ  เราจะได้ทักษะ ควบคุมคู่หูที่ช่องสกิล   ถ้าต้องการให้คู่หูต่อสู้กับม่อน ก็  กดสกิลยิงใส่ม่อน   ถ้าต้องการให้ป้องกันตัวเองก็กดสกิลยิงใส่คู่หู  ถ้าต้องการให้ป้องกันเจ้าของก้กดสกิลยิ่งใส่ตัวเราครับ