GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานรุ้แล้วทำอะไรได้มะ - -)

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
อยากเห็นความสามารถ

มีไหมครับ "ความสามารถ"

ถ้าไม่มีปัญญาแก้ไข จะได้ขายบ้าง

https://www.facebook.com/profile.php?id=100002378814564&ref=ts#!/profile.php?id=100002378814564&sk=info

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
คนที่ขายคือใครอะคับ    แล้วมาลงในบอร์ดเฟสผมอีก  g#015

~.CaI2@Me!!.~

• Jr. Member
  • **
  • อุคริ! อุคริ!
"ทำใจ"
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

ThePartOfGod

• Newbie
  • *
สงสัยมานานล่ะว่าซื้อเงินเอมทำไมมันผิดกฏเกมกะเติมเงินให้เกมส์ทำไมไม่ผิดกฏเกม

มันก้คล้ายๆกันไม่ใช่หรอครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
สงสัยมานานล่ะว่าซื้อเงินเอมทำไมมันผิดกฏเกมกะเติมเงินให้เกมส์ทำไมไม่ผิดกฏเกม

ซื้อเงินเอม>แลกเปลี่ยนเงินในเกมด้วยเงินจริง
เติมเงิน>เปลี่ยนเงินจริงให้เป็นเงินอีกแบบในเกม
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
มันถามผมมา 2 ทีและ ว่าอยากได้เงินเอ็ม มัย  g#030 g#030 g#030

LLอUหื่u.

จoมโจSคิด

• Newbie
  • *
มันก็มาแอดเพื่อนผมกดlikeหน้าที่ผมสร้างด้วยเนี่ย woon_shock woon_shock

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
โจทย์   woon_shock woon_shock

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

TAMA

ขอบคุณนะครับที่ร่วมกันแจ้งเข้ามา

ทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบ ถ้าพบว่าทำผิดจริง

จะถูกลงโทษตามกฎระเบียบต่อไปครับ

nightjusmin

ซื้อเงินเอม>แลกเปลี่ยนเงินในเกมด้วยเงินจริง
เติมเงิน>เปลี่ยนเงินจริงให้เป็นเงินอีกแบบในเกม

กดไลค์หมดตัวเลย   woon_555 woon_555 woon_555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

กดไลค์หมดตัวเลย   woon_555 woon_555 woon_555

สาเหตุเพราะว่า...

เติมเงิน บริษัทได้เงินจากการเติมแล้ว จากนั้นคุณจะเอาเงินที่เติมแล้วไปทำอะไรแลกเปลี่ยนของในเกมก็ได้เรื่องของคุณ
ซื้อเงินเอ็ม บริษัทไม่ได้เงินจากการซื้อขาย เพราะเป็นการซื้อขายโดยตรงระหว่างคนสองคน
ซึ่งเงินสกุลบิลล่า สามารถหาได้ภายในเกม ต่างจากเงินสกุลโซล ที่ต้องใช้การเติมเงินเพื่อแลกเปลี่ยน
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
รอคำตอบตั้งนาน ทำได้แค่นี้เองหรอ

ถึงคนที่จะทำอะไรผิดกฎนะ
ทำไปเถอะครับ  ทีมงานทำอะไรพวกคุณไมไ่ด้หรอก

ถ้าคุณเป็นคาเดทขายในตลาด ก็แค่แบนตัวละคร
ไอดีนึง สร้างได้ตั้งสามตัวละคร จะไปกลัวทำไม
สร้างใหม่ แล้วไม่ผ่านวิหาร ลงมาเป็นเวลหนึ่ง
แล้วเอาไอดีหลัก โยนใบสร้างทักษะลงพื้นให้คาเดทเก็บก็จบ

ถ้าคุณเป็นคลาส1 ก็แค่แบนตัวละคร 168 ชม.
ไมไ่ด้ลบตัวละครท่านทิ้ง
ปัจจุบันเค้ามีตัวจุ6 มาขายกันเยอะแยะ
สังเกตุได้ตามตลาดและเมืองใหญ่ ไฟฟ้าวิ่งตามตัวแปล็บๆ

ถ้าคุณจะเพิ่มช่องทางโดยการขายในบอร์ด
ทีมงานเค้าก็แค่แบนไอดีบอร์ด 7 วัน
ไม่มีผลอะไรกับตัวละครท่านเลย
ทั้งๆ ที่เป็นไอดีเดียวกันกับที่เล่นเกมส์
ต่อให้ท่าน แจ้งชื่อตัวละครที่จะซิบกลับ
ทีมงานก็ไม่ลงโทษท่านครับ
เค้าบอกว่า อาจมีการกลั่นแกล้งใส่ร้าย
มีคดีตัวอย่างมาแล้ว

หรือมีความคิดสร้างสรรค์เช่น ไปขายในเฟซบุ๊ค
เต็มทีก็คงแค่ล่อซื้อ แต่เฟซบุ๊คท่านยังคงดีอยู่

สรุป ไม่ว่าจะทำการซื้อขายทางไหน
มันก็จะไม่กระทบต่อตัวละคร เลเวล ไอเทม ของท่านเลย
ต่อให้จุ6 เวลตัน99 ก็ทำได้เพียงขังคุก 168 ชม. ครับ
คนขายได้เงินบาท คนซื้อได้เงินเอ็ม
แฮปปี้ด้วยกันทั้งสองฝ่าย หากไม่มีการโกงกัน

ทีมงานเค้าทำตัวเรื่องมากไปงั้นแหละ
เพราะเค้าไมไ่ด้ผลประโยชน์เท่านั้นเองครับ

สุดท้ายนี้ผมอยากจะบอกว่า

"อิดวก" ไม่หยาบ

ทีมงานตัดสินเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ^^)v