GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ค้อน 2 อันนี้ คุณว่าอันไหนดีกว่ากัน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ค้อนไร้น้ำหนัก ( แรร์ 89)

ค้อนที่ทำจากฮาริเดียม แต่มีน้ำหนักเบามาก อาจจะเป็นเพราะการผสมผสานระหว่าง ฮาริเดียม และมรกตก็เป็นได้ - เพิ่มพลังโจมตี 102 - 156 - เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุด และสูงสุด 4% - ไม่มีน้ำหนัก

น้ำหนัก : 0.1   ระดับที่ต้องการ : 89     พลังโจมตี : 476-1384

ค้อนถล่มปฐพี  ( ดรอปเฮนซุย)

ค้อนยักษ์ที่เชื่อว่ามีพลังอำนาจการทำลายล้างสูงมากจึงได้รับชื่อว่าเป็นค้อนถล่มปฐพี - เพิ่มพลังโจมตี 66 - 108 - เมื่อโจมตีเป้าหมายจะมีโอกาส 10% เป้าหมายจะติดสถานะมึน 1 วินาที (ใช้ความต้านทานมึนป้องกัน) - เมื่อโจมตีเป้าหมายจะมีโอกาส 30% เป้าหมายจะติดสถานะเลือดออก 5 วินาที (ใช้ความต้านทานเจ็บภายในป้องกันได้ 50%) ซึ่งจะลด HP 200 ทุกๆ 1 วินาที

น้ำหนัก : 965   ระดับที่ต้องการ : 69     พลังโจมตี : 386-1100

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
แล้วแต่การใช้งานมากกว่านะ

โดยรวมผมว่าค้อนถล่มปฐพีดีกว่า เพราะมีคุณสมบัติที่โหดร้ายเอาเรื่องอยู่
โดนไปทีนึงนี่ แทบดิ้นเลย

ส่วนค้อนไร้น้ำหนัก มีดีตรงที่น้ำหนักเบา ทำให้มีพื้นที่จะแบกน้ำมนต์หรือของจำเป็นอย่างอืี่น
เพิ่มอัตราโจมตี 4% ก็ใช้ได้อยู่ พลังโจมตีก็สูง เพียงแต่ไม่มีสถานะอื่นแค่นั้นเอง

ถ้าเทียบสองอัน โดยตัดเรื่องเลเวลที่ต้องการออกไป (คิดว่าคนที่จะใช้คงเลเวลพอที่จะใช้ได้ทั้งสองอันแหละ)
ผมว่า ค้อนถล่มปฐพีน่าจะดีกว่า มีลูกเล่นเยอะกว่า ถึงพลังโจมตีจะเบากว่า แต่ถ้ารวมดาเมจจากสถานะดีกว่าเยอะ

(แต่ผมชอบค้อนไร้น้ำหนักอ่ะ เพราะผมชอบเล่นสายประหลาด) g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nightjusmin

• Full Member
ชอบอันแรก เวลกำลังดี 98 ดาเมจสูงดี อยากได้ไว้โดดเหยียบเบอ แต่มันจบตั้งแต่การงานดับ 15 แระ  woon_cry

DarkEagle

• DarkEagle
ชอบอันแรก เวลกำลังดี 98 ดาเมจสูงดี อยากได้ไว้โดดเหยียบเบอ แต่มันจบตั้งแต่การงานดับ 15 แระ  woon_cry

เวล 89 ครับ ไม่ใช่ 98  woon_sad2

nightjusmin

เวล 89 ครับ ไม่ใช่ 98  woon_sad2

เอ้า ก็มีพิมพ์ผิดบ้างอะไรบ้าง สงสัยเมาน้ำแฟนต้า เมื่อเช้า  woon_555 woon_555 woon_555

DarkEagle

• DarkEagle

เอ้า ก็มีพิมพ์ผิดบ้างอะไรบ้าง สงสัยเมาน้ำแฟนต้า เมื่อเช้า  woon_555 woon_555 woon_555

woon_5555 เมาแฟนต้า  woon_5555

ผมเองก็ตกใจ ไปเปิดดูข้อมูลอีกที นึกว่าเราดูผิดเหมือนกัน 555+ 

ถ้าค้อนเวล 98 ความสามารถแค่หนัก 0.1 ผมจะยกให้คุณฟรีๆเลยครับ

ไม่อยากเก็บไว้อะ เห็นแล้วขำกลิ้ง  woon_sunny

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ขอซักอัน อันไหนกะได้ เอาหมดเลย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เบาแล้ว ไม่มีอะไรแล้่วเรอะ น่าจะเพิ่มต่อเนื่องซักหน่อยน้า (เพราะมันเบา เพิ่มต่อเนื่องจน 216 เลยก็ดี หุหุ) - -"

พูดตรงๆ ค้อนหมีน่าใช้กว่า  woon_o_o

DarkEagle

• DarkEagle
เบาแล้ว ไม่มีอะไรแล้่วเรอะ น่าจะเพิ่มต่อเนื่องซักหน่อยน้า (เพราะมันเบา เพิ่มต่อเนื่องจน 216 เลยก็ดี หุหุ) - -"

พูดตรงๆ ค้อนหมีน่าใช้กว่า  woon_o_o

ถ้าเพิ่มต่อเนื่องก็แจ๋วสิ ราคาดีเลยละ ไม่ต้องขนาด 216 หรอก เพิ่มมากกว่าค้อนอื่นก็หรูแล้ว

เดี๋ยวคงมี ขวานใหญ่เบา ดาบใหญ่เบามามั่งละมั้ง 5555+

06122533

• Newbie
  • *

ถ้าเพิ่มต่อเนื่องก็แจ๋วสิ ราคาดีเลยละ ไม่ต้องขนาด 216 หรอก เพิ่มมากกว่าค้อนอื่นก็หรูแล้ว

เดี๋ยวคงมี ขวานใหญ่เบา ดาบใหญ่เบามามั่งละมั้ง 5555+
ถ้าเพิ่มก็ ขวานพลังโจมตีสัก 300- 500  woon_555   woon_555