GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พาลา ถ้าอัพกายาเหล็ก จะทำให้ตีเบาขึ้นเยอะไหม?

Biia kritchaya

• Newbie
  • *
  • "♥" รักตัวเองนะคะ
อ่านดูมันบอกลดลง 30เปอ ดูไม่ค่อยน่าอัพเรยอ่ะ ขอผู้รุ้มาตอบหน่อยเถิดดดด

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ตีเบาขึ้น
เอ๊ะยังไง เคยเห็นแต่เบาลง g#015
มันเบาลง และเดินช้าลง แต่ใช้แล้วถึกดีครับ จะอัพหรือไม่อัพก็ได้ ส่วนตัวคิดว่าก็น่าใช้อยู่ กันเวทย์กับกายภาพ150+20 มีผลเยอะพอสมควรเลยทีเดียวเชียว
แต่บางคนอาจจะเห็นว่าพิทักษ์ร่างมีประโยชน์กว่าก็อาจจะใช่ เพราะพิทักษ์เพิ่มต้านทาน100% แถมอมตะ15วิ #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

r3fd4rffff

• Jr. Member
  • **
มันจะลดเมื่อ เปิดกายาเเต่อัพไว้ดีกว่า ไว้ สู้กับเบอ

nightjusmin

• Full Member
มันจะลดเมื่อ เปิดกายาเเต่อัพไว้ดีกว่า ไว้ สู้กับเบอ

อืม แต่ถ้ามีโล่แรร์ 1 ก็ไม่ต้องอัพก็ได้  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

• Newbie
  • *
แล้ว ฑัณแห่งเทพล่ะครับ ผมรุ้สึกว่าสกิลฑัทแห่งเทพมานเบาอ่ะ มันดีรึป่าว แล้วตอนสุ้กะอาชีพอื่นๆมีประโชยน์มากป่าว มันร่ายช้ามากเรย

r3fd4rffff

• Jr. Member
  • **
แล้ว ฑัณแห่งเทพล่ะครับ ผมรุ้สึกว่าสกิลฑัทแห่งเทพมานเบาอ่ะ มันดีรึป่าว แล้วตอนสุ้กะอาชีพอื่นๆมีประโชยน์มากป่าว มันร่ายช้ามากเรย
อัพINT 99 ถ้า ทันเทพ ติดอัมภาต จะติด30วิ ถ้าติดเเข็งจะติด30วิ ถ้าติดมึนจะติด10 เป็นสกิลที่ดีมากๆเลยอ่า เวลาเจอเบอระเบิด

• Newbie
  • *
อัพINT 99 ถ้า ทันเทพ ติดอัมภาต จะติด30วิ ถ้าติดเเข็งจะติด30วิ ถ้าติดมึนจะติด10 เป็นสกิลที่ดีมากๆเลยอ่า เวลาเจอเบอระเบิด

เบอระเบิดติดสถานะด้วยหรอครับ

แล้วอีกอย่าง ถ้าต้องอัพทั้งกายาเหล็ก ทั้งทัณแห่งเทพ จาเอาเหรียญจากไหนให้พออ่ะ

นายเล่นสายกระบี่ป่ะ แจงสกิลที่ควรแัพไว้ให้ดูหน่อยสิ...... รุ้สึกอะไรๆก็จำเปนอ่ะ อัพไม่พอ

-Ai-

• Full Member
ไฟเตอร์

ชำนาญ แทง 10
ชำนาญ ขวาน 3
ข่มขู่ 10
แข็งแกร่ง 10
หอกสุญ 1
เล็งแทง 5
ชำนาญอาวุธ 1

พารา

ศรัืทธา 5
ชำนาญ บี่ 4
แทงประกายแสง 5
เจ็ดเทพ 5
ชำนาญโล่ 3
ผลศรัืทธา 5 <<<< สำคัญสุดเลย
ทัณฑ์เทพ 5
เกราะสัจจะธรรม 3
กายาเหล็ก 5

ถ้าจุ 6 ก็โหดเลย STR DEX VIT INT