GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรมใหม่ ปกป้องอุทยานไอยรา ว่ายังไงกัน???

บุคคลทั่วไป · 36 · 11684

Domin

• บุคคลทั่วไป
เมื่อไม่นานมานี้ ทีมพัฒนาได้เพิ่มกิจกรรมเข้าไปให้ทดสอบในเซิร์ฟเวอร์ นรก ซึ่งมีชื่อว่ากิจกรรม ปกป้องอุทยานไอยรา 
เมื่อถึงตอนนี้แล้ว ก่อนที่จะอัพเดทกิจกรรมนี้ขึ้นเซิร์ฟเวอร์หลัก เราก็อยากขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆที่ได้เคยลองไปทดสอบกันมาแล้วว่า
1. กิจกรรมนี้เล่นแล้วเป็นยังไงบ้าง
2. สนุกมั้ย
3. ควรปรับปรุงตรงไหนของกิจกรรม
4. น่าจะปรับปรุงให้เป็นแบบไหน

เขียนมาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ ติกันเข้ามาเยอะๆ ทีมพัฒนาจะได้เอาคำแนะนำโดยตรงจากเพื่อนๆไปปรับปรุง ก่อนที่จะอัพเดทให้เล่นกันจริงบนเซิร์ฟเวอร์หลักค่ะ
ถ้ายังไม่เคยลองและอยากทดสอบก่อนวิจารณ์ ก็เข้าไปลองทดสอบกันได้ที่เซิร์ฟเวอร์นรกนะคะ วันพฤหัส เวลา 17.00  และวันอาทิตย์ เวลา 20.00 นะคะ

ปล. แนะนำกันเข้ามาเยอะๆนะคะ เพราะว่าเมื่อถึงตอนขึ้นเซิร์ฟเวอร์จริงแล้วคนที่เล่นก็คือตัวเพื่อนๆเองค่ะ ซึ่งส่วนหนึ่งของกิจกรรมมาจากคำแนะนำของเพื่อนทุกคนช่วยกันเติมแต่งให้ดีขึ้น
ปล.อีกครั้ง ถ้าไม่แนะนำกันเข้ามา เราจะถือเอาตามความคิดของทีมพัฒนานะจ๊ะ (อันนี้ไม่ได้ขู่เน้อ g#004 แต่ว่าบางทีความคิดเห็นที่หลากหลาย ต้องดีกว่าความคิดเห็นของคนเพียงไม่กี่คน ว่าม่ะ)

เรายังเฝ้ารอ และคาดหวังว่าอสุรายังไม่สิ้นคนดีมีไอเดียบรรเจิด ใช่มั้ยยยย woon_love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 18:10:54 โดย จีเอ็มโอโม่ »

เป็นยังไงอะ ภาพ + สถานะการเบื้่องต้นน่าจะดีนะถ้ามี  g#031

ป.ล. ศึกเหมืองทองขาว..

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ความเห็นส่วนตัว จากการทดสอบ กิจกรรมแปลกดี แต่กร่อย
สาเหตุเพราะ

1. จุดปกป้องมีแค่จุดเดียว
2. แปร๋นอุทยานมีแค่ 5 ตัว
3. แปร๋นอุทยานเชื่องเกิน ไม่เดินไปไหน
4. แปร๋นอุทยานแสนดีมีน้ำใจเกินเหตุ โดนยิงโดนกัดไม่มีโต้ตอบ
5. ทักษะทุกอย่างทั้งบัพทั้งฟื้นฟู ไม่มีผลใดๆกับแปร๋นอุทยาน
6. แมพใหญ่ จุดเกิดนายพรานกระจาย แต่ที่มุ่งหน้ามาจุดปกป้องแปร๋นมีแค่ไม่กี่จุด
7. ใช้คนแค่ไม่เกิน 1 ปาร์ตี้ก็เคลียร์ภารกิจนี้ได้
8. เงื่อนไขแพ้ชนะและของรางวัลเรียบง่ายเกินไป ไม่เร้าใจ

ป.ล. นี่อาจจะเป็นแค่เงื่อนไขในเซิฟเวอร์นรกแค่นั้นล่ะมั้ง เซิฟหลักคงจัดหนักโหดกว่านี้(รึป่าว) g#025

สิ่งที่จะเสนอแนะ

1. เพิ่มจุดปกป้องแปร๋นอุทยาน ซัก 2-3 จุดกระจายกันไป
2. เพิ่มแปร๋นอุทยานจุดละ 7-10 ตัว
3. สร้างขอบเขตของเขตปกป้องขึ้นมาปรับให้แปร๋นเดินไปมาได้ภายในขอบเขต
4. ปรับให้แปร๋นอุทยานโต้ตอบกลับได้เมื่อถูกโจมตี
5. ปรับให้บัพต่างๆมีผลกับแปร๋นอุทยานได้บ้าง แต่ไม่ต้องให้ฟื้นฟูได้ เดี๋ยวไม่สนุก
6. ตั้งให้นายพรานและสุนัขนายพราน มุ่งหน้าเข้าสู่จุดปกป้องแปร๋นหลังเกิด
   *** กรณีที่จุดปกป้องใดถูกทำลายก็ไม่ต้องมุ่งไปจุดนั้นให้ไปยังจุดที่เหลือแทน***
7. ปรับความยากของกิจกรรมให้คนจำนวนมากได้มีส่วนร่วมพอๆกัน
8. กำหนดเงื่อนไขการแพ้ชนะให้หลากหลายตื่นเต้น เช่น
   8.1 กำจัดค่ายนายพรานให้หมดสิ้น
   8.2 กำจัดหัวหน้านายพราน
   8.3 ยึดหรือทำลายสิ่งสำคัญของเหล่านายพราน (กำหนดขึ้นมาซักอย่างนึง)

ส่วนตัวก็มีความคิดเห็นประมาณนี้แหละ รางวัลกิจกรรมตอนเสมอกันนี่ เพิ่มให้หน่อยก็ดีคับ
ถึงจะทำลายค่ายนายพรานไม่ได้ แต่ยังไงก็ยังปกป้องแปร๋นอุทยานเอาไว้ได้
ส่วนรางวัลชนะกิจกรรมก็เพิ่มขึ้นอีกซักนิด แพ้กิจกรรมก็ลดเยอะๆหน่อย
จะได้จูงใจให้คนเข้าร่วมกิจกรรม มีความเร้าใจ ไม่ซ้ำกับกิจกรรมอื่น g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อ้วกกกก '

• Full Member
  • gengzenz •
ยังงงอยู่ช่วงระยะหนึ่ง
ไม่มีนายพราน หรือ พลทหาร หรือ สุนัข[ไลแคน] หรือ ไมร่า
อยู่ดีๆแปร๋นก็ระเบิดตาย - -*
เอ หรือมันจะมีคนมายิงแล้วเราไม่เห็นหว่า =-=

ส่วนตัวคิดว่ากิจชนะง่ายเกินไป
น่าจะเพิ่มความยากให้กับกิจนี้อีก
ของรางวัลก็ลดราคาบิล10% โซล แค่ 5%
แต่เวลาเพิ่มราคานี่รู้สึกจะ 10% สินะ
ทำไมไม่ลองเอาโซลลด 10% บิล 15% บ้าง
หรือว่ามันจะไม่สมดุลกัน - -*

**เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

pop_999

ไอ พวกไอเทม แรร์ ที่ดองไว้ เป็นปี กับ บัค ที่ดองไว้ เป็นชาติ ไปทำให้เรียบร้อยก่อนดีกว่า อย่า พึ่งนอกเรื่องคับ  G#007

• **
ไอ พวกไอเทม แรร์ ที่ดองไว้ เป็นปี กับ บัค ที่ดองไว้ เป็นชาติ ไปทำให้เรียบร้อยก่อนดีกว่า อย่า พึ่งนอกเรื่องคับ  G#007

อันนั้นเค้าต้องทำกันอยู่แล้วคับ ช้าไปบ้างก็อดใจรอหน่อย
ไอเทมแรร์ก็มีมาให้ทดสอบกันหลายชิ้นแล้ว บางชิ้นก็มีที่มาแล้วด้วย จากบอส จากมอน จากการงาน
หลายๆคนก็ช่วยกันทดสอบกันอยู่ในเซิฟนรก ความสามารถบางอย่างมันก็ยังไม่ดีพอ ก็เสนอแก้ไขกันอยู่

เมื่อต้นเดือนก็มีอัพเดทไป http://forum.gameindy.com/index.php?topic=1361.0
เค้าก็ค่อยๆ ทยอยทำ ค่อยๆเพิ่มเข้ามาให้ ไม่ทราบว่าได้เข้าไปอ่านบ้างรึป่าวคับ

กระทู้นี้เค้าเปิดให้พูดคุย เสนอแนะ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องอะไร อ่านหัวข้อให้ชัดคับ
จะต่อว่าทีมงานเรื่องทำงานช้า โวยเรื่องบัค แขวะเรื่องโปรเติมเงิน หรือด่าอะไรก็ไว้แยกกระทู้ดีกว่ามั้ยคับ
อย่าพาออกนอกเรื่องสิคับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Domin

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ  มีเพื่อนๆคนไหนอยากให้ปรับปรุงนอกเหนือจากส่วนนี้อีก เข้ามาคอมเม้นกันเยอะๆค่ะ เวลาเล่นกิจกันจริงๆ จะได้สนุกกันค่ะ

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
รางวัลของกิจกรรม คืออะไรเหรอ เหรียน กิจ 10 เหรียนปะ

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
รางวัลของกิจกรรมผมว่าจะลองเปลี่ยนเป็นการให้บัฟ EXP กับผู้เล่นในห้องกิจกรรมดู

เพราะเรายังไม่มีกิจกรรมใดที่ให้รางวัลประมาณนี้ เพื่อนๆ ว่ายังไงบ้างครับ

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
แล้ว กิจกรรมศึกชิงเหมืองทองคำอะไร สักอย่างนี่ ถึงไหนแล้วเหรอ หรือยุบโครงการไปละ  g#033 g#033 g#025

• **
รางวัลของกิจกรรมผมว่าจะลองเปลี่ยนเป็นการให้บัฟ EXP กับผู้เล่นในห้องกิจกรรมดู

เพราะเรายังไม่มีกิจกรรมใดที่ให้รางวัลประมาณนี้ เพื่อนๆ ว่ายังไงบ้างครับ

กิจกรรมให้โหดๆหน่อย
ของรางวัลก็จัดหนักๆ เลยก็ดีคับ คนจะได้อยากเข้ามาเล่น
แพ้กิจกรรมก็ลดเยอะๆหน่อย จะได้จูงใจคนให้เข้าร่วมเล่นกิจกรรมให้ชนะ

บัพ exp แบบนี้ก็ดีเหมือนกันคับ แต่เซิฟหลักคนเลเวล 99 มีเยอะนะอาจจะไม่ได้ประโยชน์จากตรงนี้
น่าจะเพิ่มบัพอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์หลายรูปแบบเข้าไปด้วยนะคับ จะได้ครอบคลุมผู้เล่นทุกระดับ
อย่างเช่น บัพสดชื่นโคตรๆ บัพเพิ่ม exp คู่หู บัพเดินทางฟรี บัพเพิ่มพลังแบกของ ประมาณนี้มั้ง
กำหนดเวลาของบัพซัก 3 ชั่วโมงกำลังดี
บางกิจกรรมมีเพิ่มลดราคาสินค้าทั้งโซลและบิลล่า กิจกรรมนี้ก็น่าจะเอาอะไรแปลกๆ แตกต่างหน่อย
เช่น npc รับซื้อสินค้าราคาสูงกว่าเดิม เข้าดันเจี้ยน vip ฟรี 1 วัน ก็คงจะดี
 g#005 g#031

riccoauto

• Newbie
  • *
อยากได้เพิ่ม exp เน้นอะครับเวลหลังๆขึ้นยาก  woon_angry
แก้ไขลายเซ็นไม่เหมาะสมคะ

X-Burner

กิจนี้มันเป็นไง ลองอธิบายให้คนอื่นเค้ารู้มั่งก็ดี ไม่ใช้รู้แค่ จี กับ เทศ ok woon_angry

.

• **
กิจนี้มันเป็นไง ลองอธิบายให้คนอื่นเค้ารู้มั่งก็ดี ไม่ใช้รู้แค่ จี กับ เทศ ok woon_angry

คนอื่นก็รู้กันเยอะแยะคับ ไปลองที่เซิฟนรกสิ
กิจกรรมมีทุกวันพุธ 5 โมงเย็น และวันอาทิตย์ 2 ทุ่ม

เป็นกิจกรรมที่ต้องปกป้องแปร๋นอุทยานจากเหล่านายพราน
ถ้าแปร๋นอุทยานตายหมดจะแพ้กิจกรรม
ถ้าทำลายค่ายนายพรานได้หมดก็ชนะกิจกรรม
ถ้าแปร๋นตายไม่หมด แต่ทำลายค่ายนายพรานไม่ได้ ก็เสมอ
แค่นี้แหละ

ป.ล. ทีมงานลองไปประกาศตัวเหลืองในเซิฟนรกด้วยก็ดีคับ
เพราะบางคนเล่นเกมแต่ไม่ค่อยได้เล่นบอร์ด เลยไม่รู้ว่ามีกระทู้ถามความเห็น
คนเล่นเยอะอยู่นะ แต่มาเม้นไม่กี่คน ความเห็นก็ได้แค่มุมแคบๆ
อัพเดทจริง กลัวว่ากิจกรรมมันจะกร่อย

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
และกิจปกป้อง
มันเล่นที่แมฟไหนเหรอ
แมฟไหม่ปะ สวย ๆ หน่อย
แบบเท่ ๆ อะ