GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เทรสายปืนพกทำไง

แทนหมูบิน

• Newbie
  • *
เทรสายปืกพก เล่นยังไง  อัพยังไง ตั้งแต่เรนเจอร์ 

บอกที่ g#013

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ตอนเรน เล่นมีด(ถ้าจะเอาผสมหน้าไม้ก็แล้วแต่ ถ้าผสมหน้าไม้ก็เล่นธนู)
ส่วนตอนเป็๋นเทร รอผู้รู้จริงๆมาตอบ เพราะถ้าผมบอกไปมันก็มั่ว g#033
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

แทนหมูบิน

• Newbie
  • *
ตอนเรน เล่นมีด(ถ้าจะเอาผสมหน้าไม้ก็แล้วแต่ ถ้าผสมหน้าไม้ก็เล่นธนู)
ส่วนตอนเป็๋นเทร รอผู้รู้จริงๆมาตอบ เพราะถ้าผมบอกไปมันก็มั่ว g#033

งง เอาละเอียดหน่อย

สายเรนเจอร์ แนะนำอัพสกิลมีดไป เพราะ สายเรนเจอร์ ไม่มีสกิล สนับสนุนปืนเลย หรือว่าจะอัพหน้าไม้ก็ได้ แต่แนะนำอัพมีด เพราะ อาจจะเวลา กระสุนหมด ใช้มีดแทน

แทนหมูบิน

• Newbie
  • *

สายเรนเจอร์ แนะนำอัพสกิลมีดไป เพราะ สายเรนเจอร์ ไม่มีสกิล สนับสนุนปืนเลย หรือว่าจะอัพหน้าไม้ก็ได้ แต่แนะนำอัพมีด เพราะ อาจจะเวลา กระสุนหมด ใช้มีดแทน

อ๋อคับขอบคุนคับ  g#026

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

เปล่าไม่ได้ใช้มีดแทนเวลากระสุนหมด แต่ใช้เมื่อยามโดนรุมหรือเจอตัวโหดๆจนปืนสยบได้ยากต่างหาก #038(ค้างคาวรุม3ตัว จะใช้ปืนตีรึ?)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

namecap

• Newbie
  • *
เทรปืน
แบบ 1 str นำ lux ตามครับ str นำซัก 10-20 ครับ สายนี้ผอบเพิ่มเร็ว + ฮึด ต่อเนื่องตันครับ โป๊ะแรงครับ ปืนออฟคลั่งครับยศแค่+5 ลากตั้งแต่ 1700 - 3000 เลยครับ
แบบ 2 agi ดัน lux ตาม + กดฮึดสู้ สายนี้คล้ายๆหน้าไม้หรือป่าว ไม่รู้เพราะไม่เคยเล่น ข้อดี ไม่ต้องกดสู้ยิบตา โป๊ะไม่แรงต้องพึ่งผอบไม่ก็ออฟคลั่งสูงๆครับ
แบบ 3 lux ตัน dex ตาม สายนี้แม่น กว่าทุกสาย นะครับ โป๊ะไม่แรงเท่าแบบแรก เว้นแต่จะผอบ+ออฟคลั่งนะ ดีตรงยิงไกลไม่แกว่งครับ เพราะสายอื่นแม่นน้อยมาก

แบบสุดท้าย ..........
รอตัวรีมากแล้วไปรีเปนมีด จบข่าว

ล้อเล่นคับ ^^

โดยสรุป เทรปืนไม่อัพ dex จะยิงแกว่งระยะไกล และถ้าไม่มีผอบเพิ่มเร็ว จะยิงช้าครับ สูยิบตา คือสกิลหากินครับ ถ้าปืนออฟคลั่งหรือมีผอบเชีย+โชคจะโหดมากครับ แต่ผมว่า จุ 3 ค่อยเล่นนะครับ จะได้ลง agi str(หรือลง dex เปนครึ่งต่อครึ่ง) lux ตันครับ