GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หน้าไม้3หัวมันบัคไหมจากสูตรคำนวณเรื่องแรงโป๊ะจากบอร์แหวนออร่าvsเครื่องรางโบราณ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
มันเป็นเรื่องทางเทคนิคครับท่านนิคกี้เลยอธิบายแบบงงๆซักหน่อย กระผมจีเอ็มซอสจะมารับหน้าที่อธิบายให้ฟังคร่าวๆก่อนดังนี้ครับ

ทักษะยิงกระจุย ณ ปัจจุบัน มันจะลดพลังโจมตี(ขณะโจมตี)ของผู้เปิดทักษะ ทำให้ พลังโจมตีในหน้า status ยังคงเดิม แสดงผลเท่าไหร่ก็เท่านั้น
ซึ่งปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า ความแรงโป๊ะมันคิดจาก พลังโจมตีจากในหน้า status ครับ

สมมติตัวละครเรามีพลังโจมตี 1000-1000 ความแรงโป๊ะเช๊ะ 200%
เมื่อโป๊ะเราจะยิงลด พลังโจมตี(1000) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000) เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะได้ 3000

และเมื่อเราเปิดทักษะยิงกระจุยมันจะหัก damage ต้นเท่านั้น
ดังนั้นจะทำ damage ได้ (40% ของ 1000 = 400) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000)
เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะตอนเปิดยิงกระจุยได้ 2400 ครับ ซึ่งแน่นอนว่าทีมงานได้มีรายละเอียดการแก้ไขทักษะนี้แล้ว
รายละเอียดเพิ่มเติมเดี๋ยวจะให้ครูอุ้ยมาอธิบายครับผม

90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?