GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศเลื่อนการรวมเซิร์ฟเวอร์อวตาร(ชาวอวตาร เข้ามาแสดงความเห็นด้วยครับ)

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
ก่อนหน้าที่ทางทีมงานตั้งใจจะทำการรวมเซิร์ฟเวอร์วุ้นอวตารเข้ากับวุ้นใต้พิภพ เนื่องจากจำนวนคนเล่นในเซิรืฟอวตารนั้นมีไม่มาก และการจัดการเกี่ยวกับโครงสร้างภายในนั้นยากพอสมควร มีหลายๆกิจกรรมที่เราจำเป็นต้องปิดสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้โดยเฉพาะ จึงมีการประชุมเพื่อทำการรวมเซิร์ฟอวตารและใต้พิภพเข้าด้วยกัน แต่เนื่องจากทีมงานได้ติดตามผลตอบรับจากเพื่อนๆ ซึ่งหลายๆคนแย้งมาว่าไม่รวมเซิร์ฟ ซึ่งทางทีมงานได้เล็งเห็นถึงข้อเสียที่มากกว่าข้อดี เราจึงขอเก็บข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้ใหม่ โดยพยายามจะปรับปรุงให้คนเล่นเยอะขึ้นและมียอดการใช้จ่ายของผู้เล่นในเซิร์ฟนี้สูงขึ้น ซึ่งทั้งนี้ ทีมงานอยากจะขอให้เพื่อนๆเข้ามาช่วยกันเสนอแนวทางสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้ด้วย โดยมีจุดประสงค์หลักคือพยายามเพิ่มจำนวนคนเล่นในเซิร์ฟนี้ให้เยอะขึ้น ให้เกิดความคึกคักขึ้น โดยทีมงานจะนำเอาข้อมูลทั้งหมดไปวิเคราะห์และจะปรับปรุงให้ดีที่สุด ซึ่งชาวอวตารสามารถมานำเสนอได้ที่กระทู้นี้ได้เลยครับ โดยทีมงานจะพยายามปรับให้เหมาะสมที่สุด โดยสุดท้ายแล้วหากแก้ไขเกี่ยวกับตัวเซิร์ฟเวอร์แล้วยังไม่ดีขึ้น ภายใน1-2 เดือนทางทีมงานอาจจะต้องนำเรื่องการรวมเซิร์ฟมาพิจารณาอีกครั้งนึงครับ

Asura Inw

• Jr. Member
  • **
ทำให้เซริฟอวตาล หาเงินง่าย ก็พอ   แค่นี้คนก็เล่นเยอะแล้ว   อีกอย่าง   ระบบพีเค  ทำให้สกิวปิดเปิดได้ดิ

ปัญหาหลักๆ เลยนะ   เกรียนเยอะ  หวงบอส   หาเงินยาก  นี่ละที่ควรแก้

Mu-Sniper

• Newbie
  • *
ก่อนหน้าที่ทางทีมงานตั้งใจจะทำการรวมเซิร์ฟเวอร์วุ้นอวตารเข้ากับวุ้นใต้พิภพ เนื่องจากจำนวนคนเล่นในเซิรืฟอวตารนั้นมีไม่มาก และการจัดการเกี่ยวกับโครงสร้างภายในนั้นยากพอสมควร มีหลายๆกิจกรรมที่เราจำเป็นต้องปิดสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้โดยเฉพาะ จึงมีการประชุมเพื่อทำการรวมเซิร์ฟอวตารและใต้พิภพเข้าด้วยกัน แต่เนื่องจากทีมงานได้ติดตามผลตอบรับจากเพื่อนๆ ซึ่งหลายๆคนแย้งมาว่าไม่รวมเซิร์ฟ ซึ่งทางทีมงานได้เล็งเห็นถึงข้อเสียที่มากกว่าข้อดี เราจึงขอเก็บข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้ใหม่ โดยพยายามจะปรับปรุงให้คนเล่นเยอะขึ้นและมียอดการใช้จ่ายของผู้เล่นในเซิร์ฟนี้สูงขึ้น ซึ่งทั้งนี้ ทีมงานอยากจะขอให้เพื่อนๆเข้ามาช่วยกันเสนอแนวทางสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้ด้วย โดยมีจุดประสงค์หลักคือพยายามเพิ่มจำนวนคนเล่นในเซิร์ฟนี้ให้เยอะขึ้น ให้เกิดความคึกคักขึ้น โดยทีมงานจะนำเอาข้อมูลทั้งหมดไปวิเคราะห์และจะปรับปรุงให้ดีที่สุด ซึ่งชาวอวตารสามารถมานำเสนอได้ที่กระทู้นี้ได้เลยครับ โดยทีมงานจะพยายามปรับให้เหมาะสมที่สุด โดยสุดท้ายแล้วหากแก้ไขเกี่ยวกับตัวเซิร์ฟเวอร์แล้วยังไม่ดีขึ้น ภายใน1-2 เดือนทางทีมงานอาจจะต้องนำเรื่องการรวมเซิร์ฟมาพิจารณาอีกครั้งนึงครับ

อยู่อย่างที่เป็นอยู่อะดีที่สุดแล้วละ คับ มันต้องแก้ปัญหาที่ให้ตรงจุดสิคับ

rosicky

• **
ไม่ต้องรวมก็ได้ครับ แค่แก้ปัญหาผู้เล่นน้อย จากที่เจอมาและคนอื่นๆบอกน่าจะมาจากการเกรียนทำให้ผู้เล่นใหม่ท้อจนเลิกเล่น ดังนั้นผมขอเสนอให้แบ่งเป็น 2 ส่วน คือพวกอยากเกรียนอยากสู้กันก็เปิด PK ไป ผู้ที่อยากเวล อยากสงบก็ปิด PK โดยไม่ส่งผลกระทบต่อกัน EXP ก็ให้คูณได้เท่าๆกันไปเลย

ปล. สังคมเกมส์สงบ เกิดการกลั่นแกล้งกันน้อยลง ผมเชื่อว่ามีคนเล่นเพิ่มขึ้นแน่นอน

'•Over$iz€•'

• ไม่ได้เล่นเกม เป็นอาชีพ !? เข้าใจตรงกันนะ
  • Newbie
  • *
ถ้าปิด PK ใบอวตาร ก็คงขายไม่ออกมั้งครับ เพราะมันคือจุดเด่นหลักของเซิร์ฟ

bancharnawarat

• Newbie
  • *
ก่อนหน้าที่ทางทีมงานตั้งใจจะทำการรวมเซิร์ฟเวอร์วุ้นอวตารเข้ากับวุ้นใต้พิภพ เนื่องจากจำนวนคนเล่นในเซิรืฟอวตารนั้นมีไม่มาก และการจัดการเกี่ยวกับโครงสร้างภายในนั้นยากพอสมควร มีหลายๆกิจกรรมที่เราจำเป็นต้องปิดสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้โดยเฉพาะ จึงมีการประชุมเพื่อทำการรวมเซิร์ฟอวตารและใต้พิภพเข้าด้วยกัน แต่เนื่องจากทีมงานได้ติดตามผลตอบรับจากเพื่อนๆ ซึ่งหลายๆคนแย้งมาว่าไม่รวมเซิร์ฟ ซึ่งทางทีมงานได้เล็งเห็นถึงข้อเสียที่มากกว่าข้อดี เราจึงขอเก็บข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้ใหม่ โดยพยายามจะปรับปรุงให้คนเล่นเยอะขึ้นและมียอดการใช้จ่ายของผู้เล่นในเซิร์ฟนี้สูงขึ้น ซึ่งทั้งนี้ ทีมงานอยากจะขอให้เพื่อนๆเข้ามาช่วยกันเสนอแนวทางสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้ด้วย โดยมีจุดประสงค์หลักคือพยายามเพิ่มจำนวนคนเล่นในเซิร์ฟนี้ให้เยอะขึ้น ให้เกิดความคึกคักขึ้น โดยทีมงานจะนำเอาข้อมูลทั้งหมดไปวิเคราะห์และจะปรับปรุงให้ดีที่สุด ซึ่งชาวอวตารสามารถมานำเสนอได้ที่กระทู้นี้ได้เลยครับ โดยทีมงานจะพยายามปรับให้เหมาะสมที่สุด โดยสุดท้ายแล้วหากแก้ไขเกี่ยวกับตัวเซิร์ฟเวอร์แล้วยังไม่ดีขึ้น ภายใน1-2 เดือนทางทีมงานอาจจะต้องนำเรื่องการรวมเซิร์ฟมาพิจารณาอีกครั้งนึงครับ   ปล. สู้ต่อไปครับผม

อย่างที่ว่าถ้าเซิฟไม่ดีขึ้น ผมฝากกระทู้นี้ด้วยนะครับผม อาจจะช่วย ผ่อนหนักให้เป็นเบา ได้ ทางทีมงาน ก็ลองพิรจารณา ดูทีนะครับผม เพราะว่า 2 เซิฟนี้ความเห็นตรงกัลครับผม ระยอมรับได้ในหลายๆๆ ส่วน ถ้าเป็นไปได้จะดี มากๆๆ ครับผม ยังไงก็ฝากติดตามกระทู้นี้ด้วยครับผม   http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33300.0
___________________________________________________________________________________________________________________________________

สู้เว้ยเห้ย

• Newbie
  • *
คุณก็เปลี่ยนทุกอย่างให้เหมือนพิภพดิแต่ใช้เงินบิลล่าซื้อของเหมือนเดิมแต่ที่เพิมมาคือการดรอปให้มากกว่าพิภพ คูณประสบการณ์ให้มากกว่าพิภพ  ให้บอสกับมินิเกิดเร็วกว่า
แค่นั้นก็พอที่จะทำให้คนมาเล่นเซฟอวตารจนพิภพร้างไปเลยทีมงานกล้าทำหรือเปล่า ถ้าจริงใจจริงอะ

rosicky

• **

bancharnawarat

• Newbie
  • *
ก่อนหน้าที่ทางทีมงานตั้งใจจะทำการรวมเซิร์ฟเวอร์วุ้นอวตารเข้ากับวุ้นใต้พิภพ เนื่องจากจำนวนคนเล่นในเซิรืฟอวตารนั้นมีไม่มาก และการจัดการเกี่ยวกับโครงสร้างภายในนั้นยากพอสมควร มีหลายๆกิจกรรมที่เราจำเป็นต้องปิดสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้โดยเฉพาะ จึงมีการประชุมเพื่อทำการรวมเซิร์ฟอวตารและใต้พิภพเข้าด้วยกัน แต่เนื่องจากทีมงานได้ติดตามผลตอบรับจากเพื่อนๆ ซึ่งหลายๆคนแย้งมาว่าไม่รวมเซิร์ฟ ซึ่งทางทีมงานได้เล็งเห็นถึงข้อเสียที่มากกว่าข้อดี เราจึงขอเก็บข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้ใหม่ โดยพยายามจะปรับปรุงให้คนเล่นเยอะขึ้นและมียอดการใช้จ่ายของผู้เล่นในเซิร์ฟนี้สูงขึ้น ซึ่งทั้งนี้ ทีมงานอยากจะขอให้เพื่อนๆเข้ามาช่วยกันเสนอแนวทางสำหรับเซิร์ฟเวอร์นี้ด้วย โดยมีจุดประสงค์หลักคือพยายามเพิ่มจำนวนคนเล่นในเซิร์ฟนี้ให้เยอะขึ้น ให้เกิดความคึกคักขึ้น โดยทีมงานจะนำเอาข้อมูลทั้งหมดไปวิเคราะห์และจะปรับปรุงให้ดีที่สุด ซึ่งชาวอวตารสามารถมานำเสนอได้ที่กระทู้นี้ได้เลยครับ โดยทีมงานจะพยายามปรับให้เหมาะสมที่สุด โดยสุดท้ายแล้วหากแก้ไขเกี่ยวกับตัวเซิร์ฟเวอร์แล้วยังไม่ดีขึ้น ภายใน1-2 เดือนทางทีมงานอาจจะต้องนำเรื่องการรวมเซิร์ฟมาพิจารณาอีกครั้งนึงครับ   ปล. สู้ต่อไปครับผม

อย่างที่ว่าถ้าเซิฟไม่ดีขึ้น ผมฝากกระทู้นี้ด้วยนะครับผม อาจจะช่วย ผ่อนหนักให้เป็นเบา ได้ ทางทีมงาน ก็ลองพิรจารณา ดูทีนะครับผม เพราะว่า 2 เซิฟนี้ความเห็นตรงกัลครับผม ระยอมรับได้ในหลายๆๆ ส่วน ถ้าเป็นไปได้จะดี มากๆๆ ครับผม ยังไงก็ฝากติดตามกระทู้นี้ด้วยครับผม   http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33300.0
___________________________________________________________________________________________________________________________________

สู้ๆ g#031 g#031 g#031ต่อไปครับผม http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33300.0    ผมรอดูวันที่ Sv.อวตาร เจริญขึ้นยุครับ

pizaro

• Newbie
  • *
ถ้าตายก็แค่ลดเปอร์อย่างเดียวพอ ไม่ต้องติดนรกรอตีวุ้นอวตารหรอก บอกตรงๆ ผมเล่นมาสามสี่ปี พึ่งเคยเจอวุ้นอวตารเมื่อไม่านานมานี้เอง ตอนคนเล่นเยอะๆไม่เคยได้เห็นเลย และก็โคตรเซ็งที่ติดนรก

rosicky

• **
ถ้าปิด PK ใบอวตาร ก็คงขายไม่ออกมั้งครับ เพราะมันคือจุดเด่นหลักของเซิร์ฟ

ก็จริงนะครับนี่เป็นจุดเด่นของเซิฟเลย งั้นถ้าจะมีระบบเปิดปิด PK ก็คงต้องหาอะไรมาแทนใบอวตารแล้วละครับแบบเป็นเงินโซลเล็กๆน้อยๆที่ผู้เล่นยอมรับได้

aoodragon

• **
ว่าตรงๆปัญหาคนเล่นน้อยนี่มันไม่ใช่แค่เซิฟอวตารแต่มันเป็นทุกเซิฟนั่นล่ะแล้วต้นเหตุน่ะมันอยู่ที่การบริการและพัฒนา
เกมอสุราของเกมอินดี้ไม่ดีจนคนค่อยๆหายไปจนน้อยต่างหาก มาบอกให้ผู้เล่นเสนอความเห็นปรับนั่นโน้นนี่ชุ่ยๆแบบนี้
เดี๋ยวก็ลงอีหรอบเดียวกันสวรรค์+ดาวดึงส์นั่นล่ะ

ชาวอวตารน่ะผมว่าไม่ได้หวังให้คนเล่นเยอะขึ้นหรือครึกครื้นขึ้นหรอกเพราะถ้าหวังงั้นจริงคงไม่มาเล่นเซิฟอวตารแต่ไป
เล่นเซิฟสวรรค์,ดาวดึงส์,ใต้พิภพกันมากกว่า อวตารเป็นแบบนี้ก็ดีอยู่แล้วไม่ต้องปรับอะไรหรอกถ้าจะปรับไปปรับปรุงแก้ไข
การบริหารและพัฒนาเกมอสุราของทีมเกมอินดี้ซะยังจะดีกว่า(ต้นเหตุ)

แล้วทีมงานก็คิดอะไรแปลกๆเนอะที่ว่าถ้าปรับอวตารแล้วใน1-2เดือนไม่มีอะไรดีขึ้นจะพิจารณารวมเซิฟอีกเนี่ย
ถ้าปรับสั่วๆง่ายๆแบบนั้นแล้วมีผู้เล่นใหม่มาเซิฟอวตารจริงล่ะก็ป่านนี้สวรรค์กับดาวดึงส์คงไม่ร้างจนต้องรวมเซิฟหรอกครับ
แล้วเซิฟสวรรค์กับดาวดึงส์มันก็ไม่ได้มีผู้เล่นใหม่เยอะขึ้นนักหรอกส่วนมากเป็นผู้เล่นเก่าๆมารวมกันมันเลยดูเยอะก็แค่นั้น
ถามหน่อยเถอะผู้เล่นใหม่จริงๆ(ไม่ใช่ผู้เล่นเก่าไอดีใหม่)ที่มาเล่นเซิฟสวรรค์+ดาวดึงส์หลังรวมเซิฟน่ะมันมีกี่คนกันแล้วคิดว่า
จะอยู่ได้นานสักแค่ไหนก่อนจะเลิกเล่นกัน

ttroyamatt

• Newbie
  • *
ส่วนตัวนะ อย่าไปหวังอะไรกับจีมากเลย ยังไงจีมันก็รวมเซิฟครับ ดู สวรรค์ กับ ดาวดึงส์ เป็นตัวอย่าง 555+  มีข้อโต้แย้งใดๆ = ไม่มีปัญหาในการรวม สรุปไม่เปลี่ยนแปลง รวมอยู่ดี  woon_5555

aaaa-13

• Newbie
  • *
เด๋วจีก็รวมกันอยู่ดี ไม่ต้องเปิดบอทให้เข้ามาแสดงความคิดเห็นหลอกครับ