GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดตประจำวันที่ 26 มิถุนายน 2556

เมื่อวานบัพ 1 วิ เเต่เเอบปรับตอนไหนเหลือ 0.5 วิ  woon_huh woon_huh เเล้วทีมงานไม่มาอธิบายรายละเอียดหน่อยเหรอ ให้พวกรู้งูๆๆปลาๆๆ โชว์เทพไปหลายกะทู้ล่ะ woon_5555

07-Ghost

• Newbie
  • *
ถึงผมจะรุ้แค่งูๆปลาๆ แต่ผมก้ใช้ซีรีบลัมคิด ไม่เหมือนพวกอวดเก่งที่ดีแต่ใช้ก้านสมองมาคิดหรอกนะคับ

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ท่าน 07 เล่นศัพท์ซะเงิบเลย 55

ผมว่าแชร์ประสบการณ์ดีกว่าดักดานอยู่คนเดียวนะ คิดอะไร คิดว่าดีก็แสดงออกมาเลย ผิดถูกตรงไหน ทีมงานมี เดี๋ยวก็มาตอบเอง

ท.ทหารอดทน

• Jr. Member
  • **
เซตวอไม่ได้โดนปรับอะไรเลย  woon_no แค่ปรับเวลาวอโดนฆ่าละให้คนฆ่าได้คะแนน   g#009

แล้วอาชีพวิซาร์ด เมื่อไหร่จะเอาโล่ออกเหรอครับ จะเอาหลบไร้ลักษณ์ รึจะเอาถึกเพราะโล่ รึว่าเกราะเวทย์ทอนความเสียหาย  เอาสักอย่างสิครับ นี่แม่มเล่นใส่ให้วิหมดเลย สมดุลชิบหาย  woon_angry

Directorr

• Full Member
ครึ่งวิ ไม่เยอะนะ ลองมองเข็มวินาทีดิ  g#004

เยอะนะครับ

เวลาเล่นวิ ตอนร่ายธรณี(0.5วิ) มันนานเหมือนขาดใจ  (ไม่ทันแอสพุ่ง)
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ข้อ 1  ขอละเอียดๆหน่อยได้ไหมครับ  ยกตัวอย่างนิดนึง g#003
ขออธิบายเกี่ยวกะเซตนี๊สนึงนะ (ตามความหมายที่ตายตัวของคำอธิบายที่ปรับ)

ความสามารถของเซต >>> ที่วอหลายคนกลัวการปรับ คำตอบคือ ความสามารถเป็นเหมือนเดิมทุกประการคับ
แล้วที่ปรับเพิ่มเข้ามาคือ คนที่ตีวอจะโดนดาเมจสะท้อน ในจุดนี้ก้คือ ดาเมจจะไม่แสดงผลทันที แต่จะแสดงผลก้ต่อเมื่อเวลาผ่านไปแล้ว 0.5 วิ

ยกตัวอย่างเช่น เวลาเราลงไปเก็บเวลใต้บ้าน แล้วไปตีนักบุญ บางครั้งเราจะโดนบัพ(บัพไรซักอย่างผมก้จำไม่ได้)  แต่บัพนั้นจะมีโอกาศที่จะแสดงผลและไม่แสดง ถ้าแสดงผลไม่ว่าเลือดจะมีกี่ล้านก้ตาย แต่ถ้าไม่แสดงผล เลือดมีแค่ 1หน่วย ก้ไม่ตาย
แต่ในกรณีเซตวอ จะแสดงผล100% แต่...เวลาของบัพต้องหมดก่อนถึงจะแสดงผล

ในกรณีทั้งหมดทั้งมวลนี้ ส่งผลให้ เวลา pvp จะทำให้ คนที่โจมตีก่อนเป็นฝ่ายชนะฝ่ายเดียว
ขอบคุณครับ..อธิบายเห็นภาพเลย ใจผมเย็นลงเยอะ ว่าแต่ทีมงานหายไม่มาตอบจริงๆ g#014

ครับ  แต่ส่วนตัวผมว่าเวลา0.5 ก้ส่งผลไม่ใช่น้อยเหมือนกันนะ^^ น่าจะปรับให้บัพมันติดซัก0.1ก้น่าจะพอแล้ว เพราะว่าเหตุผลหลักของการปรับก้คือ ให้มันแสดงผลเวลาเรา PVP ว่าไคจะชนะ รึว่าแพ้ ไม่ใช่ชนะทั้งคู่/แพ้ทั้งคู่
 หวังเยอะไปป่าวหว่า เหอะๆ woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ไม่เชื่ออะต้องไปลองก่อน ผมว่าไม่เหมือนเดิมของเดิมสะทอ้นทันที แต่นี่รอ 1วิ หรือ 0.5วิ  เรียกว่ามีดีเล ซึ่ระหว่าที่รอบัพหมดนี่พวกตีเร็ว ๆ นี่ซัดไปหลายดอกแล้ว

อีกอย่างถ้าบอกว่าเหมือนรัวกระบี่ที่จะเริ่มนับเวลาใหม่นั้นยิ่งทำให้กากเลย ถ้าโดนตีถี่ ๆ จนเราตายบัพก็ไม่หมดสักทีเพราะแมร่งนับใหม่อยู่นั้นล่ะ แล้วเมื่อไรมันจะสะท้อนอ่ะ

ของเก่ามันสะท้อนทีต่อทีไปเลย ไม่ต้องมานับรวมแล้วรอสะท้อนหรอกน่ะ

ทีสำคัญปรับที่เซ็ต หรือปรับที่ตุ๊กตากันแน่
ถ้าใส่แค่ตุ๊กตาจะเป็นการสะท้อนแบบเดิมไหม หรือว่าเหมือนกัน  หรือว่าแยกกันยังไง กัน คงอีกนานกว่าได้เข้าเกมส์ไปทดสอบ ฝากพวกที่ลองแล้วบอกที
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

07-Ghost

• Newbie
  • *
ข้อ 1  ขอละเอียดๆหน่อยได้ไหมครับ  ยกตัวอย่างนิดนึง g#003
ขออธิบายเกี่ยวกะเซตนี๊สนึงนะ (ตามความหมายที่ตายตัวของคำอธิบายที่ปรับ)

ความสามารถของเซต >>> ที่วอหลายคนกลัวการปรับ คำตอบคือ ความสามารถเป็นเหมือนเดิมทุกประการคับ
แล้วที่ปรับเพิ่มเข้ามาคือ คนที่ตีวอจะโดนดาเมจสะท้อน ในจุดนี้ก้คือ ดาเมจจะไม่แสดงผลทันที แต่จะแสดงผลก้ต่อเมื่อเวลาผ่านไปแล้ว 0.5 วิ

ยกตัวอย่างเช่น เวลาเราลงไปเก็บเวลใต้บ้าน แล้วไปตีนักบุญ บางครั้งเราจะโดนบัพ(บัพไรซักอย่างผมก้จำไม่ได้)  แต่บัพนั้นจะมีโอกาศที่จะแสดงผลและไม่แสดง ถ้าแสดงผลไม่ว่าเลือดจะมีกี่ล้านก้ตาย แต่ถ้าไม่แสดงผล เลือดมีแค่ 1หน่วย ก้ไม่ตาย
แต่ในกรณีเซตวอ จะแสดงผล100% แต่...เวลาของบัพต้องหมดก่อนถึงจะแสดงผล

ในกรณีทั้งหมดทั้งมวลนี้ ส่งผลให้ เวลา pvp จะทำให้ คนที่โจมตีก่อนเป็นฝ่ายชนะฝ่ายเดียว
ขอบคุณครับ..อธิบายเห็นภาพเลย ใจผมเย็นลงเยอะ ว่าแต่ทีมงานหายไม่มาตอบจริงๆ g#014

ครับ  แต่ส่วนตัวผมว่าเวลา0.5 ก้ส่งผลไม่ใช่น้อยเหมือนกันนะ^^ น่าจะปรับให้บัพมันติดซัก0.1ก้น่าจะพอแล้ว เพราะว่าเหตุผลหลักของการปรับก้คือ ให้มันแสดงผลเวลาเรา PVP ว่าไคจะชนะ รึว่าแพ้ ไม่ใช่ชนะทั้งคู่/แพ้ทั้งคู่
 หวังเยอะไปป่าวหว่า เหอะๆ woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ไม่เชื่ออะต้องไปลองก่อน ผมว่าไม่เหมือนเดิมของเดิมสะทอ้นทันที แต่นี่รอ 1วิ หรือ 0.5วิ  เรียกว่ามีดีเล ซึ่ระหว่าที่รอบัพหมดนี่พวกตีเร็ว ๆ นี่ซัดไปหลายดอกแล้ว

อีกอย่างถ้าบอกว่าเหมือนรัวกระบี่ที่จะเริ่มนับเวลาใหม่นั้นยิ่งทำให้กากเลย ถ้าโดนตีถี่ ๆ จนเราตายบัพก็ไม่หมดสักทีเพราะแมร่งนับใหม่อยู่นั้นล่ะ แล้วเมื่อไรมันจะสะท้อนอ่ะ

ของเก่ามันสะท้อนทีต่อทีไปเลย ไม่ต้องมานับรวมแล้วรอสะท้อนหรอกน่ะ

ทีสำคัญปรับที่เซ็ต หรือปรับที่ตุ๊กตากันแน่
ถ้าใส่แค่ตุ๊กตาจะเป็นการสะท้อนแบบเดิมไหม หรือว่าเหมือนกัน  หรือว่าแยกกันยังไง กัน คงอีกนานกว่าได้เข้าเกมส์ไปทดสอบ ฝากพวกที่ลองแล้วบอกที

ต้องขอโทดทีด้วยนะครับ พอดีไม่ได้อ่านข้อ1โดยละเอียด แต่มันก้ไม่มีบอกไว้ว่าเวลาจะนับเริ่มใหม่
มันคงจะไม่ได้เริ่มนับใหม่เหมือนรัวกระบี่คับ ต้องขอโทดทีนะคับ woon_sad2 woon_sad2
>>>ทดสอบแล้วนะคับ บัพจะไม่เริ่มนับใหม่ แต่พอผ่านไป0.5วิ จะแสดงผลเลย
       ปล.ภายใน0.5วิ ถ้าโดนไป3ครั้ง ดาเมจที่จะแสดงก้จะรวมกันทั้ง 3ครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2013, 13:54:34 โดย 07-Ghost »

famzamawaiwai

• Newbie
  • *
3. เพชรพญาทร แก้ให้ไม่โจมตี monster (แต่ monster auto target ยังสามารถโจมตีเพชรพญาทรได้)
---------------------------------------------------------------------------------------------------
แล้วมันต่างจากเดิมยังไงอ่า ~ ยังไงมอนก็ไปตีเพชรพญาทรอยู่ดี ปรับใหม่แค่เพชรพญาทรไม่ตอบโต้มอน (จากเดิมตีกันทั้งคู่) เช่น แมพลับแล อะไรงี้
รึว่าฉันเป็นคนเข้าใจอะไรยาก ช่วยอธิบายที

OMG_inw

• **
อยากจะบอกว่า ปรับเซตไสยเวทย์ได้ส้นตีนมาก เอาไปเอามาก็สะท้อนเหมือนเดิม แทนที่คนโจมตีวอได้ทีเดียวแล้ววอตายก่อนดีเล 1 วินาที น่าจะต้องไม่ตายด้วย คิดมาเนี่ยกะให้วอไล่ฆ่าอาชีพอื่นอยู่ฝ่ายเดียวหรือยังไงวะ  ปรับเชี่ยไรแค่ดีเลเวลาตาย ถุย ทนมานานละ กะให้วอเปนอมตะเลยรึไงไอ้สัต พ่อมึงเป็นวอล๊อกเหรอ เกมส์หัว8==)  ประเทศไม่เจริญเพราะมีพวกแบบนี้อยู่ในองค์กรที่บริหารจัดการได้นี่แหละ เอาดีแต่ใส่ตัว ที่พูดไม่ใช้แพ้แบทแล้วมาโวย กุแค่อยากจะถามว่า สมดุลพ่อมุงเหรอ อาชีพที่สะท้อนคนอื่นได้ 200เปอเซนต์จากการใส่เซตที่ไม่ได้เรียกว่าแรร์เชี่ยอะไรเลย  g#030  g#030  g#030

07-Ghost

• Newbie
  • *
ขอถามนิดนึงนะคับ
ลูกแก้ว  อัตราดรอปอยู่ที่ 8ดาว
ตุ๊กตา(ดรอปจากมินิบอส ที่เกิดเกือบทั่วทุกแมพ)    อัตราดรอปอยู่ที่ 8ดาว
รองเท้า(ดรอปจากบอส) ไม่แน่ใจว่าที่ระดับกี่ดาว
ของเหล่านี้ไม่ใช่แรร์หลอ
 อิกอย่าง ถ้าย้อนไปไม่เกินปี จะรู้ว่าราคาของรองเท้าสูงมาก ลูกแก้วก้ใช่ย่อย แต่ก้ไม่สูงมากเกินเหมือนรองเท้า

OMG_inw

• **
ถ้าเอามาตรฐานนี้มาพูดเรื่องแรร์ งั้นของมันก็แรร์หมดเกือบทุกชิ้นแหละในเกมส์ เรื่องราคาน่ะ อย่าเอามาอ้างเลยครับ ขนาดอาชีพอื่นของแรร์ 95 99 ยศเทพทั้งตัว หมดเป็นพันๆเอ็ม ตีวอเซตไสยเวทย์ยังตายเอง ถ้าไม่ตีก็โดนสาบ หรือว่าโดนไล่ฆ่าเอง
อยากฝากบอกพวกเด็กใหม่ที่คิดจะเล่นเกมส์อสุราว่า มึงเล่นวอไปเลย หาเซตเวนนี่ใส่ แล้วมึงทำอาหารมากด ละนั่งสโตกรอให้พวกเติมตังตีของยศเทพๆทั้งหลายมาตีแล้วมันตายเอง แล้วมึงจะรู้สึกภูมิใจในความเทพของมึง 

—•De4thNote•—

• Newbie
  • *
  • ☼จักรวSSดิ์ใต้ผืนธงเปื้OนเลืOด☼
ก็ไม่เข้าใจว่าจะทะเลากันไปๆมาๆเพื่ออะไร  ถ้าหากจะยังคงสถานะให้วอมันเก่งซะขนาดนี้  พูดว่าปรับก็เถอะ  มันคงไม่กากลงไปกว่าเดิมหรอก  ถามว่ามันต่างจากเดิมตรงไหนอ่ะ  เเค่ผู้ทำดาเมทตายช้าลงเหรอ  ตีไปวอตาย อิก0.5วิ เราค่อยตายตาม เต็มที่ได้เเค่...ชื่อว่าเราชนะ  ใบเเบท1-1  ในเเบทรวม ก็ยังเป็น  เราตาย เเละเราโดนวอลอคฆ่าตาย   0.5  ถามจริงอ่ะครับ  ผลเเพ้ชนะเนี่ยมีสักกี่คนที่สนใจอ่ะ ถ้าเทียบกับประโยคสุดหรูที่ว่า วอลอคทพจังเลย สู้ไปก็ตายคู่  ทีมงานดีเลย์ไปเพื่อ  ????  เอาเข้าจริงต้องถามว่า  ปรับทำไมดีกว่าในข้อ1  ถ้าเออ  ตีไปเเล้ว วอตาย เราไม่ตาย  ถ้าตีวอไม่ตายสะท้อนเราตาย เออ   อย่างน้อย  ให้โอกาส  ตีไปเเล้ว  สะสมยาวไปเลย  ถ้าฆ่าวอไม่ตาย  ระเบิดตูมเราตาย  นั่นครับเเต้มสะสม  ตีไปดิ 10ที  ถ้าวอ รอด  ยอมรับเลยว่าโอเค ตูตายเองเเน่นอน  นั่นครับได้ลุ้น  นี่พูดเเบบโง่ๆอ่ะนะ  ไม่ได้คิดจริงจัง  ว่าต้องแบบนี้  เเต่ไอบัฟของทีมงานมันเเบบว่า   โง่กว่าที่ผมคิดอีกอ่ะครับ^^"  ปรับเพื่อให้ยืดระยะเวลาตายเเค่นั้นเอง  ... โอเค  จะบอกว่าอย่่งาน้อยก็  มีเวลาฆ่าวอลอคนะ ถึงเราเราจะต้องตายเเน่ๆก็เหอะ เเค่ให้โอกาสได้ฆ่าวอลอคไง  ถ้ามองเเค่นัน้ก็ไม่อยากจะซีเรียสเท่าไร  เเต่ก็อีกนั่นเเหละ  ทีมงานคงชอบเเบบนี้อ่ะเนอะครับ 
1.วอลอค นั่งกันบ้านหน้าสลอน ไม่ต้องทำไรเลย  รอให้เค้ามาตี  ยอมตายไปวันๆ ก็มีประโยชน์จะตายห่าเเเละ g#009
2.สะท้อนได้ทุกวาระเเละโอกาส   ขนาดกายที่ได้ชื่อว่าอมตะ  ยังป้องกันไม่ได้  (ทั้งๆที่ระเบิดคลั่งของเบอ  ดูเหมือนจะกันได้ แปลก ทำงานเข้าข้งาใครว้าาา g#005)
3.อ่ะสะท้อนไม่สู้ก็ได้  หนีไปสูกับคนอื่นเก่งนักปล่อยให้มันเเก่ตาย    .... ไม่ได้ อิก  มีทั้งสาป  ทั้งดูดเลือด   ทั้งห่าเหวอะไรมั่วซั่วไปหมด 
เเค่3ข้อนี้ ก็เกิดคำถามตามมาเยอะเเยะซึ่งทีมางนมองไม่เห็นเหรอครับ  หรือว่าเห็นเเต่อยากให้เป็นเเบบนี้ หรือว่า  อัปเดรทเอาใจใครเเก้ไขเอาใจใครไปวันๆ   g#006

☼จุดจบการรอคอย☼

คิซารุ

• Newbie
  • *
ถ้าเอามาตรฐานนี้มาพูดเรื่องแรร์ งั้นของมันก็แรร์หมดเกือบทุกชิ้นแหละในเกมส์ เรื่องราคาน่ะ อย่าเอามาอ้างเลยครับ ขนาดอาชีพอื่นของแรร์ 95 99 ยศเทพทั้งตัว หมดเป็นพันๆเอ็ม ตีวอเซตไสยเวทย์ยังตายเอง ถ้าไม่ตีก็โดนสาบ หรือว่าโดนไล่ฆ่าเอง
อยากฝากบอกพวกเด็กใหม่ที่คิดจะเล่นเกมส์อสุราว่า มึงเล่นวอไปเลย หาเซตเวนนี่ใส่ แล้วมึงทำอาหารมากด ละนั่งสโตกรอให้พวกเติมตังตีของยศเทพๆทั้งหลายมาตีแล้วมันตายเอง แล้วมึงจะรู้สึกภูมิใจในความเทพของมึง
ก็ไม่ต้องเติมตัง หรือซื้อของแรร์ ดิ  ก็แค่หาเซตวอมาใส่ กดยา  แล้วพอเข้าแบทก็นั่งมองหน้ากัน หรือใครเริ่มก่อนได้เปรียบ จะยากอะไร  เหงมันเอาวอมาเล่น คุณก็เอาวอมาเล่นจะเป็นไรไป วอเทพอยู่แล้วนี่ครับ เซตไสยเวทก็แพงที่ไหน เหงตอนนี้มีกันทุกคนเลย