GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดตประจำวันที่ 26 มิถุนายน 2556

Hells▬Angels

• Newbie
  • *
ปิดเซิฟกี่โมงฮับ  woon_o_o

>>ห้ามคลิก<< g#026 g#026

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ไม่คิดจะอธิบายรายละเอียดเซตไสยเวทรึไงทีมงาน รึว่าแค่ปรับมาเอาหน้าไว้ก่อนกลัวว่าผู้เล่นหาว่าไม่ทำไร แม่ม ลงรายการอัพเดทแพทช์ตั้งแต่หัวค่ำม่ะวาน วันนี้เปิดเข้ามาดู9โมงแระ ไม่เห็นหัวทีมงานเข้ามาตอบคำถามผู้เล่น เรื่องปรับเซตไสยเวทเลย แล้วปรับไรแบบนั้น มันส่งผลกระทบกับพวกไม่แบทด้วยนะ ปัญหาที่เค้าโวยแค่เรื่องในแบท พอตีกันตายคู่แล้ววอชนะ เปลี่ยนเป็นให้คนมาตีวอแล้วตายคู่วอแพ้ ปรับตรงจุดนี้ก็จบแระ(เหมือนกับเรปบนที่ว่าไว้) เกี่ยวกับเรื่องปรับเซตไสยเวทนี้ปรับได้ HERE มากๆ ขอหยาบหน่้อยนะ อดไม่ไหว พวกที่ไม่ได้สิงอยู่ในแบทอย่างผม ก็ต้องมาโดนด้วย
ปล.หวังว่าคงจะมีรายละเอียดอธิบายตามมา ถ้ามันมีเหตุผลดี คงทำให้อารมณ์เย็นลงบ้าง
ปล.2 คหสต.

มดตะนอย

• Newbie
  • *
 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031
สู้ๆๆ

เพื่อความสนุกของปวงชนชาวไทยด้วยกัน

เป็นกำลังใจให้

แต่ทำให้มันสมกับที่ให้กำลังใจหน่อยนะ

เงินก็ได้ บริจาคให้ก็บริจาค

แรกๆได้เล่นเพื่อความสนุก แต่เล่นไปเล่นมาชักเครียดกว่าเดิม

แล้วไอ้เรื่องหน้าจอที่มันทับซ้อนกันนะ   ทราบข่าวแล้วหรือยัง

ทีมงานคุณก็เก่งนะ สามารถมีพวกคุมได้ทุกเมือง

แต่ไม่สามารถที่จะดึงดูดผู้เล่นเพิ่มได้เลย

มีแต่ทำลายผู้ใช้บริการซ่ะมากกว่า

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

สู้ๆๆๆๆ

ท.ทหารอดทน

• **
ปรับได้แบบนี้ค่อยดูแฟร์ๆ หน่อย เซ็ตไม่ได้เป็นของแรร์อะไร ไม่ปรับเรื่องอัตราสะท้อนก็ดีเท่าไหร่แล้ว จะคาดหวังอะไรมากมายกับเซตเวลต่ำๆ แต่ความสามารถ มันดันออกมาเว่อเกินจนอาชีพอื่นเขาเดือดร้อนกันเป็นแถบ เดาไว้ไม่ผิดว่าสักวันคงต้องโดนปรับ

สู้ต่อไปงับทีมงาน  g#039

samunpai1

• Full Member
บั๊คศาสตราเทพโดดใส่วอใส่เซ็ตไสยเวทย์สะท้อนอะเมื่อไรจะแก้  woon_huh woon_huh woon_huh

Directorr

ในความคิดผม เซทวอไม่ได้กากลงเลยแม้แต่น้อยนะครับ

เพียงแต่ปรับให้เวลาตายคู่  คนฆ่าเป็นฝ่ายชนะ  เท่านั้นเอง

ส่วนสะท้อนแรงบ้านพัง ก็ยังเหมือนเดิมนี่
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ไม่มาตอบเรื่องบัคเลย  อะไรของจีเนี่ย  เมื่อวานโคลาล่า  ยังบอกจะแก้เลย
ไม่เหงมาตอบเลย

g#040 g#040 g#040

samunpai1

ในความคิดผม เซทวอไม่ได้กากลงเลยแม้แต่น้อยนะครับ

เพียงแต่ปรับให้เวลาตายคู่  คนฆ่าเป็นฝ่ายชนะ  เท่านั้นเอง

ส่วนสะท้อนแรงบ้านพัง ก็ยังเหมือนเดิมนี่
woon_5555 woon_5555 woon_5555

07-Ghost

• Newbie
  • *
ข้อ 1  ขอละเอียดๆหน่อยได้ไหมครับ  ยกตัวอย่างนิดนึง g#003
ขออธิบายเกี่ยวกะเซตนี๊สนึงนะ (ตามความหมายที่ตายตัวของคำอธิบายที่ปรับ)

ความสามารถของเซต >>> ที่วอหลายคนกลัวการปรับ คำตอบคือ ความสามารถเป็นเหมือนเดิมทุกประการคับ
แล้วที่ปรับเพิ่มเข้ามาคือ คนที่ตีวอจะโดนดาเมจสะท้อน ในจุดนี้ก้คือ ดาเมจจะไม่แสดงผลทันที แต่จะแสดงผลก้ต่อเมื่อเวลาผ่านไปแล้ว 0.5 วิ

ยกตัวอย่างเช่น เวลาเราลงไปเก็บเวลใต้บ้าน แล้วไปตีนักบุญ บางครั้งเราจะโดนบัพ(บัพไรซักอย่างผมก้จำไม่ได้)  แต่บัพนั้นจะมีโอกาศที่จะแสดงผลและไม่แสดง ถ้าแสดงผลไม่ว่าเลือดจะมีกี่ล้านก้ตาย แต่ถ้าไม่แสดงผล เลือดมีแค่ 1หน่วย ก้ไม่ตาย
แต่ในกรณีเซตวอ จะแสดงผล100% แต่...เวลาของบัพต้องหมดก่อนถึงจะแสดงผล

ในกรณีทั้งหมดทั้งมวลนี้ ส่งผลให้ เวลา pvp จะทำให้ คนที่โจมตีก่อนเป็นฝ่ายชนะฝ่ายเดียว

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ข้อ 1  ขอละเอียดๆหน่อยได้ไหมครับ  ยกตัวอย่างนิดนึง g#003
ขออธิบายเกี่ยวกะเซตนี๊สนึงนะ (ตามความหมายที่ตายตัวของคำอธิบายที่ปรับ)

ความสามารถของเซต >>> ที่วอหลายคนกลัวการปรับ คำตอบคือ ความสามารถเป็นเหมือนเดิมทุกประการคับ
แล้วที่ปรับเพิ่มเข้ามาคือ คนที่ตีวอจะโดนดาเมจสะท้อน ในจุดนี้ก้คือ ดาเมจจะไม่แสดงผลทันที แต่จะแสดงผลก้ต่อเมื่อเวลาผ่านไปแล้ว 0.5 วิ

ยกตัวอย่างเช่น เวลาเราลงไปเก็บเวลใต้บ้าน แล้วไปตีนักบุญ บางครั้งเราจะโดนบัพ(บัพไรซักอย่างผมก้จำไม่ได้)  แต่บัพนั้นจะมีโอกาศที่จะแสดงผลและไม่แสดง ถ้าแสดงผลไม่ว่าเลือดจะมีกี่ล้านก้ตาย แต่ถ้าไม่แสดงผล เลือดมีแค่ 1หน่วย ก้ไม่ตาย
แต่ในกรณีเซตวอ จะแสดงผล100% แต่...เวลาของบัพต้องหมดก่อนถึงจะแสดงผล

ในกรณีทั้งหมดทั้งมวลนี้ ส่งผลให้ เวลา pvp จะทำให้ คนที่โจมตีก่อนเป็นฝ่ายชนะฝ่ายเดียว
ขอบคุณครับ..อธิบายเห็นภาพเลย ใจผมเย็นลงเยอะ ว่าแต่ทีมงานหายไม่มาตอบจริงๆ g#014

~๐ Ryan ๐~

อ้อ ลืมผลของการปรับเซตอีกอย่าง
ถ้าวออยากจะฆ่าคนอื่น ก้ต้องพึ่งสกิวตัวเองเป็นหลัก หรือไม่ถ้าอยากให้ผลของเซตช่วย ก้ต้องเดินหนี เพื่อรอให้เวลาบัพของเซต(ที่ติดกะตัวศัตรู) แสดงผล แล้วเราก้ลงสกิวซ้ำ
ยกตัวอย่างเวลาของบัพง่ายๆ จะคล้ายๆกะรัวกระบี่ของเซน คือถ้าเวลายังไม่หมด แล้วเราไปตีเรื่อยๆ เวลาก้จะเริ่มนับใหม่เรื่อยๆ^^
ok เข้าใจแล้ว แต่ผมก็มองว่าวอลอคส่วนมากเค้าคงมีฝีมือแหละ คงไม่อาศัยสะท้อนดาเมจหากินหรอก (หรือมันมีตัว g#004)

07-Ghost

• Newbie
  • *

ขอบคุณครับ..อธิบายเห็นภาพเลย ใจผมเย็นลงเยอะ ว่าแต่ทีมงานหายไม่มาตอบจริงๆ g#014

ครับ  แต่ส่วนตัวผมว่าเวลา0.5 ก้ส่งผลไม่ใช่น้อยเหมือนกันนะ^^ น่าจะปรับให้บัพมันติดซัก0.1ก้น่าจะพอแล้ว เพราะว่าเหตุผลหลักของการปรับก้คือ ให้มันแสดงผลเวลาเรา PVP ว่าไคจะชนะ รึว่าแพ้ ไม่ใช่ชนะทั้งคู่/แพ้ทั้งคู่
 หวังเยอะไปป่าวหว่า เหอะๆ woon_sunny woon_sunny woon_sunny