GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หาเพื่อนคุยในเกมส์

•♥•V.I.P1•♥•

• ทำไมต้องเหงาด้วยอ่ะ \/♥•♥•♥•♥•♥\/
  • Newbie
  • *
ผมจะถามว่ามีใครเล่นในเซิฟ Demeter มั้งค๊าบ พอดีผมเล่น เวล 57 แล้วมันเหงาแต่ก็มีน้องเล่นด้วยบางครั้ง็เห็นคนอื่นเล่นแต่น้อยนิดที่จะเจอเลยอยากร๔้ว่ามีใครเล่นมั้งๆๆ  g#002 g#002 g#002

ตัวละคร ความรักจอมปลอม เจอทักหน่อยนะ เหงาๆ ไม่เหงมีคนเล่นเลย (เมือก่อนนะจำไม่ผิดคนเต้มเลยอ่ะ ตรงบอส ที่ทำเควสแย่งกันเต็มเลย คนขายของเยอะมาก แต่ตอนนี้ว่างมากๆๆ ) ไม่ทราบว่าไปไหนหมดอ่ะเหงาๆ

Insertthe™

• Jr. Member
  • **
  • เทพประลอง
เหตุผลหลักๆคือ สมัยก่อนคนเยอะมากๆ เจอฝั่งตรงข้ามหรอยบ่อยๆก้ไม่ไหว อาจทำให้เลิกเล่นไปเกือบ 50%
ในช่วงกอตวอโด่งดัง แต่ละค่ายก็มีเกมส์ใหม่ๆเข้ามาการวางแผนการตลาดเกมส์อื่นเขาก็ทำได้ค่อนข้างจะดี มีระบบใหม่ๆเยอะก็เป็นไปได้ครับ ทำให้คนจากกอตวอหายไปอีก
ยกตัวอย่างเทพ Leoness ฝั่ง เอเธน กับ Pekasus ฝั่งสปา
ผมอยู่เชิฟซุส หาเกมส์ใหม่เล่น ว่างๆก้แวะมาเชิฟชุสก็ได้นะครับ

tood2012

• Newbie
  • *
ต้องหาสาเหตุก่อนว่ามาจากอะไรคนถึงหายอย่าแก้ทีปลายเหตุเพราะแก้แล้วไม่สามารถทีจะดึงคนกลับมา(แต่ตอนนี้ยากมาก)เพราะคนทีเลิกเค้ามีเหตุผลถึงเลิกเกมนี้ก็สนุกดีนะแต่เสียดายคนหายหมด(เพราะฟังฝ่ายเดียว)ไครเติมเยอะคนนั้นพูดไรไปก็ดีหมดเกมปิดตัวลงดูสิคนทีทำไห้เกมปิดตัวจะมาสนใจพวกคุณป่าว

อานน

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณที่เสนอแนะครับทางทีมงานจะหาทางแก้ปัญหาเรื่องคนน้อยให้ครับ

Modeling

• Newbie
  • *
 g#006 เราก็พึ่งหัดเล่นวันนี้ เข้าไปเหงามากเลยอ่ะ https://www.facebook.com/profile.php?id=100006126919086 แอดเฟสมาด้วยนะ g#031