GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เงินรางวัลได้ไม่ครบ

ProtoCaL

• Jr. Member
  • **
ตามที่ประกาศ ฝ่ายชนะได้ 1500
แต่ทำไมได้แค่ 1000

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ทางทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบให้นะครับ ขอทราบชื่อตัวละครด้วยครับผม
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ProtoCaL

• **
ทางทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบให้นะครับ ขอทราบชื่อตัวละครด้วยครับผม

ชื่อตัวละคร คนหลอกลวง

ได้ถุงเงิน 2 ถุง อีกตัวได้ 3 ถุง

จีเอ็มแพท

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ หากทีมงานจัดส่งรางวัลต่อหล่นจริง ก็จะมีการจัดส่งเข้าไปให้ในภายหลังครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
การแจกรางวัล ทางทีมงานได้ดำเนิน ตรวจสอบ รายชื่อเป็นรอบๆ ไปค่ะ

โดยได้แจก รางวัลจากการตรวจสอบเป็นรอบๆ ไป

เช่นผู้เล่นไม่ได้ออนในรอบที่  2 แต่ได้ออนรอบที่ 1  และ 3 ทางทีมงานก็จะดำเนินการจัดส่งรางวัลของรอบที่  1 และ 3 ไปให้ค่ะ

ซึ่งการตรวจสอบ จะตรวจสอบเป็นรอบๆต่อไปนี้คือ
รอบที่ 1 เวลา 15:00 - 15:17 น.
รอบที่ 2 เวลา 15:20 - 15:39:น.
รอบที่ 3 เวลา 15:40 - 15:56 น.

เวลาหลังคือเวลาที่ได้มีการล้มคิงลงไป

ซึ่งจากการตรวจสอบรายชื่อนั้น ไม่พบข้อมูลของผู้เล่นได้ออนไลน์ตัวละครเวลเวลา  15:00 - 15:17 จึงไม่ได้รับรางวัลของรอบนี้ไปค่ะ

ProtoCaL

• **
การแจกรางวัล ทางทีมงานได้ดำเนิน ตรวจสอบ รายชื่อเป็นรอบๆ ไปค่ะ

โดยได้แจก รางวัลจากการตรวจสอบเป็นรอบๆ ไป

เช่นผู้เล่นไม่ได้ออนในรอบที่  2 แต่ได้ออนรอบที่ 1  และ 3 ทางทีมงานก็จะดำเนินการจัดส่งรางวัลของรอบที่  1 และ 3 ไปให้ค่ะ

ซึ่งการตรวจสอบ จะตรวจสอบเป็นรอบๆต่อไปนี้คือ
รอบที่ 1 เวลา 15:00 - 15:17 น.
รอบที่ 2 เวลา 15:20 - 15:39:น.
รอบที่ 3 เวลา 15:40 - 15:56 น.

เวลาหลังคือเวลาที่ได้มีการล้มคิงลงไป

ซึ่งจากการตรวจสอบรายชื่อนั้น ไม่พบข้อมูลของผู้เล่นได้ออนไลน์ตัวละครเวลเวลา  15:00 - 15:17 จึงไม่ได้รับรางวัลของรอบนี้ไปค่ะ

สรุปว่าเปลี่ยนกติกาใหม่ แจกเป็รอบๆ ใช่ไหม

เซ็ง

• Newbie
  • *

ทำไมฝั่งสปา ไม่ชนะเลยแม่แต่รอบเดียวยังได้
 ถ้าแจกเป็นรอบ แบบนี้มันไม่แฟร์กับฝั่งเอเทนที่ชนะ
1 มาทันรอบเดียว ชนะ ได้ 500
2 สปามาทันรอบเดียวแพ้ ได้ 500

ใช้สมองส่วนไหนคิด กินแต่หญ้าป่าวสมองถึงฝ่อ แจกแบบนี้แพ้ ชนะ ก็ไม่ต่างกัน

เซ็ง

• Newbie
  • *
จีแม่งห่วย โกงตั้งแต่ตอนแข่ง แจกรางวัลยังโกงอีก

สมควรแล้วที่ถูกด่าตลอด

--

• Newbie
  • *

ลองใช้สมองที่มีอยู่น้อยคิดดูหน่อย ถ้าแจกเป็นรอบแบบนี้ ฝ่ายแพ้ต้องไม่ได้อะไร
ถ้าฝ่ายแพ้ได้ 500 ฝ่ายชนะ ต้องได้ 1500 มันถึงจะยุติธรรม

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ในส่วนนี้ได้ประกาศแล้วนะค่ะ ตอนจัดกิจกรรม ว่าฝั่งที่แพ้จะได้รับรางวัลปลอบใจ 500b-g ค่ะ

สำหรับ การวิ่งหนีของตัวละครคิงนั้นฝั่งเอเทนมีการวิ่งเป็นพักค่ะ และ มีพระคอยฮิลให้ตลอดพร้อมทั้งทีมอารักษา   ต่างจากทีมคิงของทางสปาที่ไม่มีทีมอารักขาก็ต้องหนี เอาชีวิตีรอดบ้างซิค่ะ สีสันค่ะ

ปล. ไม่ต้องเปลี่ยน id เข้ามาก็ได้นะค่ะ เราเห็นนะ

เซ็ง

• Newbie
  • *
ในส่วนนี้ได้ประกาศแล้วนะค่ะ ตอนจัดกิจกรรม ว่าฝั่งที่แพ้จะได้รับรางวัลปลอบใจ 500b-g ค่ะ

สำหรับ การวิ่งหนีของตัวละครคิงนั้นฝั่งเอเทนมีการวิ่งเป็นพักค่ะ และ มีพระคอยฮิลให้ตลอดพร้อมทั้งทีมอารักษา   ต่างจากทีมคิงของทางสปาที่ไม่มีทีมอารักขาก็ต้องหนี เอาชีวิตีรอดบ้างซิค่ะ สีสันค่ะ

ปล. ไม่ต้องเปลี่ยน id เข้ามาก็ได้นะค่ะ เราเห็นนะ

สปาไม่ทีทีมอารักษ์ขา ก็คุยกันเอง มันเกิดจากผู้เล่น มาอ้างฝั่งสปาน้อยไม่ได้น่ะ เมื่อก่อนเอเทนก็น้อยกว่า คิงสปาก้วิ่งเหมือนหมาโดนน้ำร้อนลวก
ฝั่งสปาพระและตัวโหดๆ มีเยอะ ตอนหรอยบอทไปกันเป็นฝูง พระกินหญ้าตามกันเป็นแถว พอกิจกรรม ไม่โผล่มา และก็อ้างคนน้อย ปัญญาอ่อนเกินไป
แต่ถ้าจะวิ่งหนีก็ทำให้เหมือนกันทั้ง 2 ฝั่ง

เซ็ง

• Newbie
  • *
อีกอย่างน่ะ ก่อนเริ่มช่วยเรียกควายกลับฝั่งด้วย
มีบางตัวกินหญ้า แล้วมาอยู่ฝั่งตรงข้าม ทั้งที่ยังไม่เริ่ม

ครั้งก่อนถ้าไม่กลับปรับแพ้ แต่วันอาทิตย์ที่แล้วทำเฉย
จะมาอ้างว่าไม่รู้ไม่ได้ มีผู้เล่นหลายคนตะโกนบอกอยู่

จีเอ็มแพท

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ ผมจะนำคำติชมนี้ไปมีส่วนร่วมในการตัดสินใจปรับปรุงรูปแบบกิจกรรมให้เหมาะสมครับ จะได้เล่นกันสนุกๆ กว่าตอนนี้ครับผม

nunow

• Newbie
  • *

เห็นก็เห็นให้มันทุกอย่างสิจี   อย่าเห็นแล้วเลือกที่จะมอง  ที่เข้ามาพูดเพราะเห้นว่ามันไม่ถูกต้องนะ ไอ้ตัวที่กดหญ้าแล้ววิ่งตามจีก็จดชื่อไว้สิ   แล้วตามไปตัวหลักเลย  ลงโทษไปเลยไม่ใช่เงีบย เอเทนสปาไม่ต้องสนใจ  ชนะบายไปก็ได้  ถ้าบอกว่าจะวิ่งก็วิ่งไปทั้ง2ฝั่งแค่นั้นยากตรงไหน  คนเยอะคนน้อยไม่เกี่ยวนิ  ที่เอเทนไม่ได้ออกมาโวยนักเพราะเค้าเห็นว่าชนะ3-0หรอก  ถามหน่อยว่าถ้าวันนั้นสปาข้ามมาชนะ  จีจะทำไงเคยคิดเผื่อไว้ไหม   คำว่าสีสันในเกมนะใช้ได้ถ้ามันยุติธรรม   g#040

จีเอ็มแพท

เห็นก็เห็นให้มันทุกอย่างสิจี   อย่าเห็นแล้วเลือกที่จะมอง  ที่เข้ามาพูดเพราะเห้นว่ามันไม่ถูกต้องนะ ไอ้ตัวที่กดหญ้าแล้ววิ่งตามจีก็จดชื่อไว้สิ   แล้วตามไปตัวหลักเลย  ลงโทษไปเลยไม่ใช่เงีบย เอเทนสปาไม่ต้องสนใจ  ชนะบายไปก็ได้  ถ้าบอกว่าจะวิ่งก็วิ่งไปทั้ง2ฝั่งแค่นั้นยากตรงไหน  คนเยอะคนน้อยไม่เกี่ยวนิ  ที่เอเทนไม่ได้ออกมาโวยนักเพราะเค้าเห็นว่าชนะ3-0หรอก  ถามหน่อยว่าถ้าวันนั้นสปาข้ามมาชนะ  จีจะทำไงเคยคิดเผื่อไว้ไหม   คำว่าสีสันในเกมนะใช้ได้ถ้ามันยุติธรรม   g#040

จริงๆ แล้วเนื่องจากจำนวนคนไม่สมดุลกันผมก็อยากจะหาแนวทางการจัดที่อื่นที่น่าจะทำให้กิจกรรมสนุกกว่านี้ เช่น จัดในห้อง Duel Arena ให้ทั้ง 2 ฝ่ายลุมตี King กัน คนของฝ่ายใดลงดาบฆ่าได้ฝ่ายนั้นก็ได้รางวัลไป ส่วนคนที่ลงดาบก็ได้รางวัลพิเศษเพิ่มเข้าไปด้วย ทีนี้ทั้ง 2 ฝ่ายก็ต้องมารุมที่ King ตัวเดียวกัน ประมาณนี้น่าสนใจมั้ยครับ ?