GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไหนๆกะปีใหม่แล้วเรามาฝากข้อความดีๆให้จีเถอะ

noiizmax

• Jr. Member
  • **
จีเอ็มเค้าทำเพื่อเราหลายอย่างมาแล้วนะครับ
ผมว่าน่าจะตอบแทนจีมีอะไรอยากบอกจีเอามมาลงเลยครับ จีทำเพื่อเราเราทำเพื่อจีด้วย
ผมขอเป็นกำลังใจให้จีนะ สู้สู้ g#031

pws5555

• **
ปีเก่าผ่านไป ปีใหม่ก้กำลังผ่านเข้ามา ปัญหาต่างๆทีเข้ามาให้ทาง g#046 ได้แก้ไขมากมาย และเรื่องทีดีๆหลายอย่างทีทาง g#046ทำไว้ให้กับพวกเราชาวอสุราทุกท่าน ผมขอเป็นกำลังใจให้กับทาง g#046 และทีมงานอสุราทุกท่านจงมีความสุขในปี 2 g#004 g#004 g#004 ส่วนตัวแล้วผมเองก็ยังรักที่จะเล่นอสุราต่อไป ขอเป็นกำลังใจให้กับทางทีมงาน g#031 g#031ครับ woon_sunny woon_sunny

agitoooo

• Newbie
  • *
[โพสต์แรกของข้าพเจ้าบอร์ดอสุรา]

ทีมงานอย่าลืมดูแลรักษาสุขภาพให้ฟิตอยู่เสมอ เพื่อที่จะสามารถทำงานได้โดยไม่ทรมานสังขารมากนัก(สำคัญ ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ) g#024 g#024

คำด่าพยายามอย่าอ่านมาก ถ้าใครด่าพยายามหาเรพคนเดิมที่ใส่อารมณ์น้อยๆ การถูกด่าส่งผลต่อประสิทธิภาพการทำงานของมนุษย์ ข้อความนี้ขอส่งถึงผู้เล่นทุกๆ คนด้วย g#004 g#004

ผมอยู่มานาน(น่าจะนะ g#025) เข้าใจดีว่าคนเราทำผิดพลาดเสมอ อย่างน้อยๆ วันละสองสามครั้ง ไม่ว่าจะเล็กน้อยหรือไม่ก็ตาม เพราะมันเป็นธรรมชาติของสิ่งมีชีวิต เพราะเราไม่ใช่เครื่องจักรที่มีประสิทธิภาพการทำงานมั่นคง

(และเพราะเราเป็นคน เราจึงรู้สึกคันปากอยากด่าเช่นกัน g#035 อันนี้ไม่ห้าม g#009)

ทีมงานพึงรำลึกไว้เสมอว่าความรับผิดชอบมาก ความผิดพลาดก็ย่อมจะส่งผลกระทบเป็นวงกว้างต่อราษฎรทั่วหล้า และเป็นผลให้ถูกอภิปรายไม่ไว้วางใจเป็นระยะๆ(วกไปผิดเรื่องแล้วมั้งเนี่ย? g#025)

g#046ทีมงานเปรียบเสมือนรัฐบาล(ของเกม)ที่จะต้องทำและรับทุกอย่างทั้งดีและไม่ดี ง่ายและยาก แต่นั่นคือความภาคภูมิใจครับ g#046

ไม่ว่าจะยังไงก็ตาม ผู้เล่นหยุดทำหน้าที่ได้ไม่มีปัญหา g#017 ทีมงานหยุดทำปุ๊บชีวาวายกันทั่วหน้า g#016 ขอให้มีกำลังใจและพยายามต่อไปนะครับ g#004

(ส่วนนี้ถึงผู้เล่นทุกคน) เมื่อใดก็ตามที่ท่านได้รับผลกระทบต่างๆ นาๆ ซึ่งเราล้วนเข้าใจกันดีว่ามันทั้งเจ็บปวดน้อยใจและเคียดแค้น ขอให้นึกถึง "ความรู้สึกของทีมงาน" ด้วยครับ ว่าบางครั้งมันก็แค่เป็นไปอย่างนั้น ก็แค่เกิดขึ้นโดยปราศจากซึ่งสิ่งใดจะยับยั้ง

เมื่อท่านอยากจะด่าขึ้นมา ใส่ไปให้เต็มที่(อ้าว?) เอาให้นิ้วไฟลุกดับพรึ่บไปเลย(จะลุกหรือจะดับ?) เพียงแต่ก่อนจะกดโพสต์กรุณาหยุดทำใจเย็นนิดนึง เสมือนตั้งสมาธิเล็งปืนก่อนจะยิง(เล็งให้ตรงกบาลจีฯ วะฮ่าๆๆ! g#009) ตรวจดูคำผิด สำเนียงใช้ได้มั้ย ดูตรงนั้นนิด ตรงนี้หน่อย แต่งนู่นเติมนี่ ทำให้ช้าๆ เข้าไว้ ตามหลักทางวิทยาศาสตร์แล้วคนเราสมัยนี้ทำอะไรบกพร่องเป็นเพราะความเร็วในการปฏิบัติมันสูงครับ ทำช้าๆ แล้วจะดีเอง(ไม่ได้ผลผมยอมนอนแผ่ให้ทำอะไรก็ได้...แต่ต้องหาผมเจอก่อนนะ g#009 #โกยแน่บ#)

noiizmax

• **
คนอื่นๆน่าจะตอบด้วยนะครับนี่กะปีไหม่สิ้นมกราคมจะล็อคเองมาช่วยกันทีสิเขาทำเพื่อเราไมุ่ร้กี่ครั้งนะเราขอตั้งเยอะโหดูสิแค่พูดไม่แสดงออกนิสัยงี้เหมือน"เนรคุณ"นะนี่