GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ท่านเพา

• Full Member
รูปแรกมีคำว่า ไอปิงนะครับ หยาบ

คำว่าตู ก็มากูนะครับ หยาบ
โค๊ด: [Select]
6. ในกรณีคำหยาบที่ไม่ตรงกับประมวลคำหยาบ หรือใช้คำที่ไม่มีความหมาย จะต้องให้ผู้เสียหาย(คนที่โดนด่า)เท่านั้น มาบรรยายถึงว่าทำไมถึงคิดว่าคำดังกล่าวเป็นคำหยาบ หยาบอย่างไร

เมื่อผู้เสียหายโดนว่าด้วยคำดังกล่าวรู้สึก เจ็บปวด เจ็บแค้นอย่างไร ซึ่งจะต้องบรรยายมาถ้าทีมงานเห็นว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงก็จะทำการลงโทษครับ

รู้สึกว่าคุณจะชื่อออมนะ

คุณไม่ได้ถูกเรียกว่าไอ แต่คนที่ถูกเีรียกว่า ไอ คือคุณปิง
ซึ่งเจ้าของชื่อเค้าไม่ได้เจ็บแค้นอะไรเลย

Ninenoiiz_.

รูปแรกมีคำว่า ไอปิงนะครับ หยาบ

คำว่าตู ก็มากูนะครับ หยาบ
โค๊ด: [Select]
6. ในกรณีคำหยาบที่ไม่ตรงกับประมวลคำหยาบ หรือใช้คำที่ไม่มีความหมาย จะต้องให้ผู้เสียหาย(คนที่โดนด่า)เท่านั้น มาบรรยายถึงว่าทำไมถึงคิดว่าคำดังกล่าวเป็นคำหยาบ หยาบอย่างไร

เมื่อผู้เสียหายโดนว่าด้วยคำดังกล่าวรู้สึก เจ็บปวด เจ็บแค้นอย่างไร ซึ่งจะต้องบรรยายมาถ้าทีมงานเห็นว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงก็จะทำการลงโทษครับ

รู้สึกว่าคุณจะชื่อออมนะ

คุณไม่ได้ถูกเรียกว่าไอ แต่คนที่ถูกเีรียกว่า ไอ คือคุณปิง
ซึ่งเจ้าของชื่อเค้าไม่ได้เจ็บแค้นอะไรเลย
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=7210.0
รู้สึกว่าคุณจะชื่อ อัฐนะ  แล้วคนที่เค้าเรียกคือ อิโหน่ง  woon_555 woon_555

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
จะทำการลงโทษแบนไอดีตัวละคร ___PeE___ ถาวรข้อหากระทำผิดในเซิฟเวอร์ทดสอบ

จะทำการลงโทษแบนไอดีตัวละคร -ART_InnoCenT... ถาวรข้อหากระทำผิดในเซิฟเวอร์ทดสอบ

4. ทีมงานจะลงโทษคำหยาบหลีกเลี่ยงคำหยาบที่ใช้อักษรหรือสระไม่ครบ ถ้าทางทีมงานตีความว่าเป็นคำหยาบก็จะลงโทษ เช่น ไอ ทางทีมงานจะพิจารณาว่า ถ้าตามด้วยชื่อนั้น ไอแดง เป็น

ต้นคำๆนั้นถือเป็นคำหยาบเป็นต้น 
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้