GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แรร์ 99 เอามาดรอปจากบอส จะดีจริงเหรอ ?

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ไอเทมแรร์ประเภทเลเวลสูงๆ ที่เคยมาจากกล่องสุ่มของขวัญปีใหม่ ที่ปีนึงจะมีเทศกาลแค่ครั้งเดียว เอามาลงกล่องสุ่มแรร์ 90-99 ก็ออกมาเยอะพอสมควรแล้ว
ตอนนี้เอามาดรอปจากบอส ซึ่งวันนึงๆก็เกิดหลายครั้ง ทั้งจากเซตพื้นฐานที่ปกติก็ใช้เปิดตีกันทุกช่วง+ดรอป 700% กันอยู่แล้ว
นี่แค่ 1 ชิ้น จากไอเทม 99 ที่มีอยู่หลาย10ชิ้นด้วยกัน  นั่นหมายถึงว่า
1. ถ้าจะให้ไอเทม99อันอื่นลงบอส ก็ต้องรอบอสตัวใหม่ใช่ไหม
2. ปีนึงทีมงานเพิ่มบอสกี่ตัว กว่าจะครบใช้เวลานานเท่าไหร่ คิดปีละตัว กว่าจะครบก็กินเวลาเป็น10ๆปี
3. ไม่ได้ให้คิดเอาออก แต่อยากให้สุ่มดรอปไอเทม 99 ทุกชิ้น จะแฟร์กว่าไหม อาชีพอื่นๆก็อยากมีบ้าง

ลองคิดถึงผู้เล่นเก่าๆบ้างว่ากว่าจะมี มันใช้เวลาเท่าไหร่ 
ฝากไว้ให้ลองคิดดูหน่อยครับ

samunpai1

คงเป็นเพราะหน้าไม้ 99 จัดเป็นอาวุธแรร์ที่มีราคาสูงสุดตั้งแต่อดีตจวบจนถึงปัจจุบัน แพงกว่าแรร์ 99 หลายๆชิ้นหลายเท่าตัวเลยทีเดียว จึงไม่แปลกที่ทีมงานเขาจะเลือก 3 หัวลงบอส เพื่อเป็นหนทางในการลดราคาไอเท็มดังกล่าวลง ให้มีความทัดเทียมหรืออย่างน้อยก็ถูกลงกว่าเก่าเยอะ เหมือน 2 หัวที่เอาลงบอสแมงมุม เมื่อมันมีจำนวนเยอะขึ้น ต่างคนต่างมีมันก็จะถูกลงเอง
เมื่อราคาถูกลง ชนชั้นสามัญชนคนธรรมดาก็มีโอกาสได้ครอบครองไอเท็มระดับสูงเพิ่มขึ้น ไม่ใช่เฉพาะแต่ชนชั้นสูงเท่านั้น แต่มันก็ไม่ได้ดรอปง่ายๆนะ หอก 94 ก็โดนเอาลงบอสฟาโรห์เหมือนกันนี่ ก็ดีแล้วไง ช่วยเปิดโอกาสให้ผู้เล่นหน้าใหม่หรือเก่าๆที่ไม่ค่อยมีทุนทรัพย์มากนักได้มีโอกาสได้ใช้ไอเท็มระดับสูงง่ายขึ้น นอกจากรอกิจปีใหม่ กล่องสุ่มแรร์ กล่องสมบัติ ซึ่งนานๆจะได้ที ก็ดีแล้ว นอกเสียจากพวกชนชั้นสูงกลัวเสียผลประโยชน์เพราะตัวเองซื้อไอเท็มระดับสูงมาก่อนหน้านี้ในราคาแพง เลยกลัวเสียผลประโยชน์ มันก็ต้องยอมรับ เพื่อให้เกมส์พัฒนาต่อได้ และเป็นสังคมแห่งการแบ่งปันอย่างแท้จริง

woon_5555 woon_5555 woon_5555

~๐ Ryan ๐~

ก็แปลกที่อีกตัวลงแร 94 อีกตัวลง 99 แล้วคุณว่ามันจะไม่มีคนอยากได้แร 99อันอื่นเลยรึไง ถ้าผมอยากได้ดาบราชันย์ ต้องรอดรอปบอสตัวไหนละ
กลัวเสียผลประโยชน์คงใช้กับผมไม่ได้หรอก เพราะผมเองก็ไม่ได้ซื้อมา แล้วก็ไม่คิดจะขาย ถ้าคิดจะแบ่งปันก็เอาหูเอลฟ์มาลงดรอปดิ มองไกลๆหน่อย ไม่ใช่มองแค่อยากจะมี  ผมกลัวเกมมันจะตันมากไปกว่านี้แค่นั้นเอง  g#037

<( O_๐_O )>

• Newbie
  • *
 woon_yes  เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ

(จิงๆมีเหตุผลอีกมากมาย เเต่เด๋วก็โดนเถียงอีก - -") 

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

ED

• Newbie
  • *
ใช่ครับพี่ ดีครับนาย สบายครับผม เหมาะสมครับท่าน  woon_5555 woon_5555

o0-pk-0o

ผมว่าเค้าคงสงสารเทรมั้งครับ
โดนปรับc3 อะไรต่อมิอะไร
เลยทำให้ดรอปแรร์99ได้มั่ง
จะได้ไม่ดูโหดร้ายเกินไป
อีกอย่าง ถ้าเอาจริงๆ
ประตูนรกไม่จุติ6จะกากมาก
สู้ใช้2หัวจะดีกว่าครับ woon_yes

Fus.Ro.DaH

• Jr. Member
  • **
 ผมว่าการหาไอเทมแรร์นั้นจิงๆควรทำไห้สามารถหาได้ด้วยรูบแบบเดียวกันทั้งหมด ในระดับไอเทมแรร์ระดับเดียวกัน หรือท่าจะให้ดรอปจากบอส ก็ควรทำให้ดรอปแรร์ได้ตามบอสแต่ละตัว ไม่ใช้เอาแรร์99บางชิ้นมายัดใส่ บอส แต่แรร์บางชื้น หาได้จากกล่องสุ่ม หรืออื่นๆ ส่วนตัวคิดว่าราคาของไอเทมนั้นๆไม่น่าจะเอามาตัดสินใจในส่วนนี้ได้หลอกคับ
ปล.ความคิดส่วนตัวจร้า  woon_sunny

ช๊อ 4

• Newbie
  • *
เเล้วบอสตัวอื่นละ ดอบของกากๆๆเกลื่อน ทำไมไม่เปลี่ยนเป็นดอบเเรร์ 99 ทุกตัวเช่น บอสกูล ดอบคลุมปราชญ์ มา5 ปีละ เปลี่ยนเป็นดอบธนู94/ธนู99 ได้เเล้วมั้ง/ บอสคิงจุี มีเกราะอินทรี กับกุด คิงหน้าจะเปลี่ยนเป็น ดอบ เเรร์เเอส 95 ได้เเล้วมั้ง เกมส์จะได้ไม่ตัน ทุกคนก็จะมีของเเรรืยสสูงๆๆใช้ บอสตัวอื่นๆๆอีกหลายตัว บร่าๆๆๆๆๆ ดอบเเรร์สูงๆๆมั้ง ถ้าบอสใหม่ดอบ 3หัว เเล้วบอสตัวอื่นๆๆไม่ค่อยมีคนสนใจสักเท่าไร มันเกิด ความไม่สมดุลอย่างเห็นได้ ชัด เกิด การเเย่งบอสกัน จนน่าเบื่อ คนก็เลิกเล่น จบ g#004 g#004 g#004 55

VikZaOo7

• Jr. Member
  • **
ตอนเช้าผมก็คุยเรื่องนี้กับเพื่อนผมเหมือนกัน ในความคิดของผม พวกไอเทม 95-99 ไม่ควรนำมาเป็นของดรอป ของระดับนี้ควรมีแค่เปิดกล่องก็เพียงพอแล้ว อย่างที่เจ้าของกระทู้บอกว่าถ้าจะเอาของแรระดับ95-99ชิ้นอื่นลง ก็คงต้องรอบอสตัวใหม่ซึ่งนานมากๆกว่าเกมจะมีการพัฒนาถึงจุดนั้นๆ ไม่รู้คิดได้ไงเอาของระดับนี้มาทำเป็นของดรอป แต่บอกก่อนนะว่าผมไม่ได้เล่นเทร

..TEERAK..

นั่นสิ ผมก็อยากได้นู 94 นู99
ละจะทำไงละ ก็มันมีแต่หน้าไม้ จะทำ ก็เอาให้ทั่วถึงหน่อยสิ

~๐ Ryan ๐~

แล้วมันไม่ดีรึไง woon_huh
มันดี แต่มันไม่ทุกอาชีพ เข้าใจไหมครับ  g#015

อีกอย่างผมข้องใจตรงมีบอสมา2ตัว อีกตัวลงหอกแรร์ 94  อีกตัวลงหน้าไม้ 99 
มันบ่งบอกว่าจะเอาอะไรลงนี่ไม่ได้คิดไม่ได้เตรียมกันเลยใช่ไหม  นึกจะใส่อะไรก็ใส่มาแบบนี้อะนะ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ทำบอสมาเพิ่มด่วน และจัดสรรแรร์ลงให้ดรอปได้ให้ครบทุกอาชีพ

samunpai1

ก็แปลกที่อีกตัวลงแร 94 อีกตัวลง 99 แล้วคุณว่ามันจะไม่มีคนอยากได้แร 99อันอื่นเลยรึไง ถ้าผมอยากได้ดาบราชันย์ ต้องรอดรอปบอสตัวไหนละ
กลัวเสียผลประโยชน์คงใช้กับผมไม่ได้หรอก เพราะผมเองก็ไม่ได้ซื้อมา แล้วก็ไม่คิดจะขาย ถ้าคิดจะแบ่งปันก็เอาหูเอลฟ์มาลงดรอปดิ มองไกลๆหน่อย ไม่ใช่มองแค่อยากจะมี  ผมกลัวเกมมันจะตันมากไปกว่านี้แค่นั้นเอง  g#037
ผมก็พูดลอยๆทั่วๆไป ใยต้องร้อนตัวด้วยเล่า  woon_555 พูดถึงเรื่องอาวุธแรร์ ลอยไปเรื่องแฟชั่นแร์ ไปได้ยังไงก็ไม่รู้  #038 หูเอลฟ์ แว่นแดง ไรพวกนั้นเขาก็เคยแจกแล้วช่วงนึงจากกล่องสุ่มหมวกมหัศจรรย์จนเกลื่อนไปหมด ก็ไม่เห็นว่าจะทำให้เกมส์มันตันตรงไหน เกมส์ทุกเกมส์มีเกิดก็ต้องมีดับ ยังไงวันนึงมันก็ต้องตันอยู่แล้ว อสุราก็ลากมา 7-8 ปี แล้วนี่  g#019 g#019 g#019