GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 4 กุมภาพันธ์ 2558 "

บุคคลทั่วไป · 33 · 16550

บอลบอล

• !!(%_-)!!!
  • Jr. Member
  • **
ผมรู้สึกว่าผมตามไม่ทันละ ตั้งแต่ฟิวชันแล้ว จีครับผมถามหน่อย ลงเอาลงเอาเคยถามผู้เล่นส่วนมากไหมครับ ยิ่งเอาระบบนั้นระบบนี้มาลงคนก็เริ่มน้อยลง ลงแต่ละแพทคนก็หายไปเลื่อยๆ เดวตั้งชื่อแพทไห้(ผู้รวยเท่านั้นคือผู้อยู่รอด) woon_no woon_no g#046

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
เลือกที่จะตีบวกสัตว์ขี่ มีให้เลือกเสียเงิน 2 ทาง

1.เติมโซลซื้อตะโก้(3000+) หรือขายของโซลหา M รับซื้อตะโก้

2.เสี่ยงดวงซื้อ M จากผู้เล่นอื่น

เลือกที่จะไม่ตีบวก

ไม่เสียตัง แต่ไม่เทพสัตว์ขี่

ปล. คนเล่นลงลดมากกว่าครึ่ง จะมีสักกี่คนที่ เติมตัง 3000+ เพื่อแลกกับความสนุกในเกมส์  g#032

0.Tommy.0

• **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
กุคงสุ้คนรวยไม่ได้ละล่ะเม่งยิ่งมีสัตวี่เพิ่มสถานะโหดขนาดกุคงสุ้ไม่ได้อ่ะ ละกุคงไม่ทุ่มเงินขนาดด้วย

Vi vi

อีกทาง ก็ขยันเล่นเก็บเซตจุ หาขยะขาย หาM รับซื้อ ตะโก้ แต่ใช้เวลาเป็นปี  g#017

Vi vi

Flux

• **
ไม่ใช่ว่าระบบมากไปใช่ว่าจะดีเสมอไปนะครับ
มากไปก็ไม่ดีน้อยไปก็ไม่ดี พอประมาณเชื่อผมครับ

ผมเตือนด้วยความหวังดี แต่ผมคงไม่กลับมาเล่นเกมนี้ละ
มาดูแบบห่างๆอย่างห่วงๆ  woon_bye

llll-llll

• Newbie
  • *

Vi vi

เกมส์พัฒนาจริง แต่เน้นไปทางเติมเงินมากกว่า ไม่ได้เข้าถึงเนื้อหาเกมส์สักเท่าไหร่  ส่วนใหญ่ที่เล่นกันไม่ใช่เพราะเพื่อนหรอก

เป็นเพราะเกมส์นี้ทำเงินได้ ได้ทั้งผู้เล่นและทีมงาน แต่ปัจุบัน ทีมงานทำแรร์ราคายับเยิน ปรับๆ เปลี่ยนๆ ดูแล้วตัวเกมส์ไม่มั่นคง หรือไม่หน้าเชื่อมากขึ้นเรื่อยๆ(ความรู้สึกนะ)

เพื่อนๆที่หวังขายแรร์หาเงิน ก็หมดหนทางหากิน ต่อยอดไม่ได้ ด้วยสาเหตุนี้ หลายคน...จึงเลิกเล่นเกมส์อสุราไป g#017

ท.ทหารอดทน

• **
เกมส์พัฒนาจริง แต่เน้นไปทางเติมเงินมากกว่า ไม่ได้เข้าถึงเนื้อหาเกมส์สักเท่าไหร่  ส่วนใหญ่ที่เล่นกันไม่ใช่เพราะเพื่อนหรอก

เป็นเพราะเกมส์นี้ทำเงินได้ ได้ทั้งผู้เล่นและทีมงาน แต่ปัจุบัน ทีมงานทำแรร์ราคายับเยิน ปรับๆ เปลี่ยนๆ ดูแล้วตัวเกมส์ไม่มั่นคง หรือไม่หน้าเชื่อมากขึ้นเรื่อยๆ(ความรู้สึกนะ)

เพื่อนๆที่หวังขายแรร์หาเงิน ก็หมดหนทางหากิน ต่อยอดไม่ได้ ด้วยสาเหตุนี้ หลายคน...จึงเลิกเล่นเกมส์อสุราไป g#017

เห็นด้วยนะ ทำราคาของป่วนไปหมด ขายแรร์ก็ไม่ออก ของโซลกลับราคาพุ่ง แบบนี้มันไล่ผู้เล่นชัดๆ เคยมีคนออกมาโวยเรื่องอีเธอร์ฟิวชั่น มันดันกลับเอามาลง ตอนนี้คนเบื่อคนเลิกไปหมดละ   woon_o_o

9169

• **
มันก็ใช่ครับ ทำมาแรร์ขายไม่ออก ยกเลิกอีเทอร์บ้างก็ดีนะ มันเยอะไป

ท.ทหารอดทน

• **
เหมือนทำออกมาสนองพวกบางกลุ่ม ผมก็เป็นคนนึงนะที่เติมเยอะเติมบ่อย มีข้อดีครงที่เทพง่ายแค่มีเงิน แต่มันสวนทางกับผู้เล่นกลุ่มใหญ่ๆที่เน้นหาของมาขายมั่ง ทำการงานมั่ง เติมบ้างแต่ไม่เยอะบ้าง ที่โดนพิษขายของไม่ออก สรุปคือ คนมีตังเทพ แต่จะเทพกับใคร? คนเล่นมันหายไปหมดแล้ว ส่วนผมเลิกเติมตั้งแต่หลังปีใหม่ละ เข็ดละ ..

thonson

คนยิ่งน้อย ของที่ใช้เงินโซลเริ่มเยอะขึ้น
ถ้าคนน้อยลงมากกว่านี้ กลางปี ปลายปี จะมีดีเบียมมาใหม่อีกซะละมั้งเนี่ย woon_sunny

Vi vi

อยากให้พัฒนาเกมส์ให้คล้องจองกับเนื้อเรื่องเกมส์ด้วย อ่านเนื้อเรื่องที่หน้าเฟคบุ๊คแล้ว ไม่เข้ากับตัวเกมส์เลย  g#015

ยังไงก็ยังเล่นเเละติดตามอยู่เสมองับ