GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่ากันเรื่องเลือด HP ควรปรับปรุงได้แล้ว

มีแต่คนพูดเรื่องฆ่ากันแบทกัน ไม่มีใครนึกถึงเรื่องเวลาเวลเลยหรอ  woon_huh woon_huh woon_huh

ถ้าเราเพิ่มเลือด เผลอๆเวลาเวลไม่สมดุลอีกนะเพราะมอนตีเราไม่ตาย เหมือนเราเป็นเบอเลือด300kไปเดินจตุ ลากทั้งแมพเดินเล่นๆ5นาทียังไม่ตายเลยมั้ง

ถ้าจะปรับเลือดจริงก็ต้องปรับดาเมจมอน ป้องกัน ฯลฯ อีก วุ่นวายนะครับผมว่า แบบนี้ก็ดีแล้ว มั้ง...

555 นี้แหละ อสุรา เวลาจะปรับอะไร มาจากแบททั้งนั้นนนนนนนนนน
วิธีก็ไม่ยาก สร้างกระแสในบอร์ด รับรองได้ปรับแน่ๆ
ซึ่งต้องใช้ความอดทนซักนิด อย่าให้เรื่องใหญ่ แต่เรื่อยๆ
ใช้โปรแกรมหาไอพีใหม่มีไอพีให้เป็นสิบเลย
แค่นี้เวลาโพสทีมงานก็จับไม่ติดแล้ว
สมัครเมล์ไว้ตามจำนวนไอดี เปลี่ยนสำนวนเวลาพิมพ์
ไม่ต้องห่วงเรื่อง นิวบี ตัวสมัครใหม่หรือเก่าไม่ส่งผล
ขอแค่ให้เห็นบ่อยๆ ทีมงานก็ปรับให้ 555 ♥♥♥

ถวกต้มคร๊าบลุง อย่างไอ้เจ้าของกระทู้นี่ มันมาเรียกร้องเพราะชาปมันกากเกินไป จากมะก่อนเคยเทพ ตั้งกะมีผอบมันกากทันที
หาว่าเลือดน้อยบ้างล่ะ วิยิงทีเดียวดับบ้างล่ะ เลยมาขอเลือดเยอะๆ ซึ่งไม่ใช่ทางออก อ่อ เด๋วนี้มันป่าวประกาศละนะ
ชาปจุ 6 มันนั่งขายของ ก๊ากกกกกกกกกกก  อ่านเม้นของมันทุกเม้น เข้าตัวเองหมด

มีแต่คนพูดเรื่องฆ่ากันแบทกัน ไม่มีใครนึกถึงเรื่องเวลาเวลเลยหรอ  woon_huh woon_huh woon_huh

ถ้าเราเพิ่มเลือด เผลอๆเวลาเวลไม่สมดุลอีกนะเพราะมอนตีเราไม่ตาย เหมือนเราเป็นเบอเลือด300kไปเดินจตุ ลากทั้งแมพเดินเล่นๆ5นาทียังไม่ตายเลยมั้ง

ถ้าจะปรับเลือดจริงก็ต้องปรับดาเมจมอน ป้องกัน ฯลฯ อีก วุ่นวายนะครับผมว่า แบบนี้ก็ดีแล้ว มั้ง...

ก็ไอ้เจ้าของกระทู้มันไม่คิดงี้ไง มันขอให้มันได้เป็นเทพแบท ขอความเป็นเทพเก่าๆของมันกลับมาก็พอ
ระบบด้านอื่นจะเละยังไงมันก็ไม่สนไง บอกแล้วมันไม่ได้ใช้หัวคิด มันใช้ไข่คิด ก๊ากกกกกกกก

ผมว่าเอาให้เหมาะคิดเป็นเปอเซนต์ดีกว่านะเช่นจุติ1เพิ่มเลือด10%จุติ2เพิ่มเลือด20%(ขอข้ามครับ)จุติ6เพิ่มเลือด60%-100%
หรือปรับการตีบวกเพิ่มเลือดเป็นเปอเซนต์ยศละ1%เช่นยศทาสเพิ่มเลือด1%-ยศเทพเพิ่มเลือด16%เป็นต้น 
พอจะยอมรับกันได้มะ  woon_sunny

เรื่องนี้เสนอมาเป็นชาติแล้ว เห็นด้วยกับการเพิ่ม แต่ไม่ใช่เพิ่มแค่เลือด มันน่าจะเพิ่มตามจุดเด่นของแต่ละอาชีพไปเลยในการจุติ
ไม่ใช่เออะอะไรก็เลือดๆ อีกหน่อยเลือดทั้งเกมส์เลือดเป็นแสนจะทำยังไง แล้วการแบทเทิลกัน พวกมรึงๆอยากตีกันนานเหรอไง
มันไม่มีวิชาการรบที่ไหนอยากจะยืดเยื้อและยาวนานหรอกเว้ย มีแต่การรบพุ่งเค้าต้องการให้จบเร็วเสร็จเร็วทั้งนั้น (เหมือนตอน
แอบดูน้องมัธยมข้างบ้านแล้วกรูfab จนเสร็จไว) มรึงๆจะยืนเดี๋ยวกัน 5 นาทีเหรอไง

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
เห็นคำสนทนากันระหว่าง GM กับ คนป่วนบอร์ต
ก็ทำให้พอจะรู้ถึงเบื้องหลังว่า ความจริงแล้วเป็นประเภท
หน้าม้าหรือพวกเดียวกัน ............... อ่านแล้วสะอิดสะเอียนจะอ๊วกว่ะ บอกตรงๆ
เกมนี้มันจะบรรลัยก็เพราะ พวกคุณให้ท้ายกันและเลือกปฏิบัติ
ไม่รู้ผู้บริหารให้ผ่านทดลองงานมาได้ยังไง ทำงานเปลืองเงินเดือนป่าวๆ....
ดีนะที่ผมเลิกเติมเงินไปนานละ ไม่งั้นก็เลียดายอารมณ์ มากกว่านี้
......
ประมาณว่าลูกน้องก็ชอบเลีย ลูกพี่ก็ชอบให้เลีย เลยเข้ากันได้ดี.............ปล่อยให้กวนชาวบ้านเขาได้อยู่นานสองนาน
ไม่เป็นไรลูกน้องกู ประมาณนั้น ...(ถุย)

แล้วคุณคิดว่าการแบนไอดีไปเรื่อยๆมันคือทางแก้ไขเหรอครับ อันนี้ผมขอร้องให้เขาไม่ทำ ปรองดองกัน หลังจากนั้นทุกอย่างมันก็โอเค มันไม่ดีตรงไหนยังไงครับ ?

ส่วนกรณีการทำงานของผมหากมันแย่จริงๆ เขาคงไม่จ้างผมยาวจนถึงป่านนี้หรอกครับ

หากมีปัญหาขัดข้องใจยังไงตั้งกระทู้ใหม่มาคุยกันได้ครับ เอาความจริงมาคุยกัน สำหรับผมไม่มีปัญหาใดๆครับ

สำหรับกรณีคนป่วนบอร์ด ผมไม่รู้จักเขาเลยด้วยซ้ำว่าเขาเป็นใครอะไรยังไง เขาเกรียนมาแบบนั้นผมก็ตอบเกรียนกลับ ซึ่งเขาก็โอเค จะเลิกหยาบให้

ที่ผมตอบไปแบบนั้นเพื่อให้ปัญหาทุกอย่างมันจบ มันโอเค ถ้าเขายังป่วนบอร์ดอยู่ก็แจ้งมา ก็จัดการกันไปตามกฎครับ

จิง แบนไปก็เท่านั้น มันแค่ "การแก้ปัญหาเฉพาะหน้า"
ไม่ได้แก้ปัญหาแบบยั่งยืน
 ไอ้ฟั่งค์ชั่นบล็อคก็ไม่มีประโยชน์หากสร้างไอดีใหม่
 โปรแกรมสร้างเลขบัตรประชาชนไว้สมัครเกมส์มีเยอะแยะ
จะเปลี่ยนไอดีเพิ่มอีกเท่าไรก็ทำได้
ควรสร้างที่จิตสำนึก และทำความเข้าใจ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ไม่คิดมากครับ  woon_sunny  ช่วงนี้ก็ จะเลิกแหล่ ไม่เลิกแหล่อยุละ  แต่ก็อยากให้การต่อู้มันนานกว่านี้หน่อย บางที  ไม่ถึง10วิก็จบละ อย่างมากก็1นาทีอะ บ้างก็ไม่ถึงวิ โป๊ะเดียวจบ เห้อ...

tontrakarn01

• Newbie
  • *
สำหรับเซิฟอื่นๆ เรื่องทอนดาเมทในแบทก็เห็นด้วย
แต่เซิฟพีเค ส่วนมากนอกแบท ถ้าเพิ่มมาตฐานเลือดน่าจะเหมาะกว่า

ความคิดผมต่อให้เลือด 30000 ได้จริงๆ มันก็สู้กันไม่นานเท่าไหร่หรอกคับ
แต่มันจะดีตรงที่ทำให้ผู้เล่นโต้ตอบกันได้บ้าง ไม่ใช่โป้งเดียวดับแบบทุกวันนี้

อันนี้เห็นด้วยคับ แปปเดียวนอน ไม่ทันได้สุนกกันเลย

o0-pk-0o

555 นี้แหละ อสุรา เวลาจะปรับอะไร มาจากแบททั้งนั้นนนนนนนนนน
วิธีก็ไม่ยาก สร้างกระแสในบอร์ด รับรองได้ปรับแน่ๆ
ซึ่งต้องใช้ความอดทนซักนิด อย่าให้เรื่องใหญ่ แต่เรื่อยๆ
ใช้โปรแกรมหาไอพีใหม่มีไอพีให้เป็นสิบเลย
แค่นี้เวลาโพสทีมงานก็จับไม่ติดแล้ว
สมัครเมล์ไว้ตามจำนวนไอดี เปลี่ยนสำนวนเวลาพิมพ์
ไม่ต้องห่วงเรื่อง นิวบี ตัวสมัครใหม่หรือเก่าไม่ส่งผล
ขอแค่ให้เห็นบ่อยๆ ทีมงานก็ปรับให้ 555 ♥♥♥

ถวกต้มคร๊าบลุง อย่างไอ้เจ้าของกระทู้นี่ มันมาเรียกร้องเพราะชาปมันกากเกินไป จากมะก่อนเคยเทพ ตั้งกะมีผอบมันกากทันที
หาว่าเลือดน้อยบ้างล่ะ วิยิงทีเดียวดับบ้างล่ะ เลยมาขอเลือดเยอะๆ ซึ่งไม่ใช่ทางออก อ่อ เด๋วนี้มันป่าวประกาศละนะ
ชาปจุ 6 มันนั่งขายของ ก๊ากกกกกกกกกกก  อ่านเม้นของมันทุกเม้น เข้าตัวเองหมด

ก็ไอ้เจ้าของกระทู้มันไม่คิดงี้ไง มันขอให้มันได้เป็นเทพแบท ขอความเป็นเทพเก่าๆของมันกลับมาก็พอ
ระบบด้านอื่นจะเละยังไงมันก็ไม่สนไง บอกแล้วมันไม่ได้ใช้หัวคิด มันใช้ไข่คิด ก๊ากกกกกกกก

ผมว่าเอาให้เหมาะคิดเป็นเปอเซนต์ดีกว่านะเช่นจุติ1เพิ่มเลือด10%จุติ2เพิ่มเลือด20%(ขอข้ามครับ)จุติ6เพิ่มเลือด60%-100%
หรือปรับการตีบวกเพิ่มเลือดเป็นเปอเซนต์ยศละ1%เช่นยศทาสเพิ่มเลือด1%-ยศเทพเพิ่มเลือด16%เป็นต้น 
พอจะยอมรับกันได้มะ  woon_sunny

เรื่องนี้เสนอมาเป็นชาติแล้ว เห็นด้วยกับการเพิ่ม แต่ไม่ใช่เพิ่มแค่เลือด มันน่าจะเพิ่มตามจุดเด่นของแต่ละอาชีพไปเลยในการจุติ
ไม่ใช่เออะอะไรก็เลือดๆ อีกหน่อยเลือดทั้งเกมส์เลือดเป็นแสนจะทำยังไง แล้วการแบทเทิลกัน พวกมรึงๆอยากตีกันนานเหรอไง
มันไม่มีวิชาการรบที่ไหนอยากจะยืดเยื้อและยาวนานหรอกเว้ย มีแต่การรบพุ่งเค้าต้องการให้จบเร็วเสร็จเร็วทั้งนั้น (เหมือนตอน
แอบดูน้องมัธยมข้างบ้านแล้วกรูfab จนเสร็จไว) มรึงๆจะยืนเดี๋ยวกัน 5 นาทีเหรอไง

มึงต้องทำใจ คนเคยเก่งก้งี้แหละ

NATS

• Newbie
  • *
ถ้าการปรับเลือด มันจะกระทบสมดุลการเวลของเกม งั้นปรับการทำดาเมจในแบทเหลือ 10เปอเซนของทั้งหมดพอละคับ... ^^

FFiM

ถ้าการปรับเลือด มันจะกระทบสมดุลการเวลของเกม งั้นปรับการทำดาเมจในแบทเหลือ 10เปอเซนของทั้งหมดพอละคับ... ^^
ขอพูดหน่อยนะครับ
ถ้าปรับเหลือ10เปอร์เซนต์ จะตีกันตายเหรอครับ???
ตีกันเลือดยังไม่ทันลดเหลือครึ่งหลอด อาหารเด้งๆๆๆๆ
เมื่อไหร่มันจะตายครับ
ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นด้วยกับคนที่ออกความเห็นให้ลดพลังโจมตีในแบทแบบต่ำเว่อๆอะครับ

hobhanghang

• Newbie
  • *
ผมว่าปรับความสามารถตาจุเเต่ละอาชีพเข้าท่าดีนะคับ

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ในความคิดผม

ผมว่าควรเพิ่มพื้นฐานเลือดตัวละครเป็นลำดับจากการจุติเพื่อให้เห็นคุณค่าของการจุติตัวละคร

สมัยก่อนไอเทมยศรัชก็โหดแล้วแต่สมัยนี้ยศต่ำสุดในตัวคงต้องเป็นจักร(ผลจากการทดลองอำพันครั้งก่อน)

ตอนนี้ปรับผอบไม่ตีมอนเตอร์ก่อน ผอบเวล90แทบล้นตลาด

อาหารที่วางขายกันเกลื่อนแถมราคาจับต้องได้

จึงมีผลให้ดาเมทเพิ่มขึ้นเป็นอย่างมากผมจึงคิดว่าควรปรับเลือดพื้นฐานของตัวลรให้เหมาะสมด้วย

ในความคิดผม

ผมว่าควรเพิ่มพื้นฐานเลือดตัวละครเป็นลำดับจากการจุติเพื่อให้เห็นคุณค่าของการจุติตัวละคร

สมัยก่อนไอเทมยศรัชก็โหดแล้วแต่สมัยนี้ยศต่ำสุดในตัวคงต้องเป็นจักร(ผลจากการทดลองอำพันครั้งก่อน)

ตอนนี้ปรับผอบไม่ตีมอนเตอร์ก่อน ผอบเวล90แทบล้นตลาด

อาหารที่วางขายกันเกลื่อนแถมราคาจับต้องได้

จึงมีผลให้ดาเมทเพิ่มขึ้นเป็นอย่างมากผมจึงคิดว่าควรปรับเลือดพื้นฐานของตัวลรให้เหมาะสมด้วย

เลือดพื้นฐานของตัวละคร อธิบายให้มันชัดๆหน่อย ทุกวันนี้ไม่ใช่เลือดพื้นฐานเหรอไง
หรือจะบอกว่า ปรับค่าสถานะต่างๆให้เหมาะสม กรูงง หรือจะบอกว่าในเมื่อมีการทำดาเมจที่รุนแรง
ก็สมควรปรับเลือดให้เพิ่มมากขึ้น???? ฉิบหายวุ้นหน้าเมืองตูจะตีคาเดทตายมั้ยวะนั่น คาเดทเกิดมาเลือดสองพัน
ถ้าจะบอกแบบนั้นมันก็ต้องปรับอัตราโจมตีของมอนด้วยดิ ฉิบหายเรื่องใหญ่เลยนะนั่น
มึงจะสนุกเหรอ ปกติมอนตบมึงทีละพัน มึงมีเลือดสามหมื่น 30 ทีมึงจะตาย
ถ้าบอกให้ปรับเพิ่มเลือดอีก มอนตบทีละพัน แต่ตอนนี้พวกมึงๆมีเลือดเหยียบแสน ตายห่ามอนต้องตีเป็นร้อยทีมึงถึงจะดับเหรอ
งั้นกรูว่าเอามอนออกเกมส์เหอะ แล้วเพิ่มเลือดให้พวกมึงๆลงแบทไปตีกัน ตีกันจนเยี่ยวขี้แตกกันไปเลย
ตีกัน 10 นาทียังไม่ตายดีมะ สะใจกันดี ห่า เรื่องในแบทให้มันจบในแบทกูล่ะเบื่อ

เท่าที่อ่านขอออกความเห็นเรื่องนึงนะครับ ในแบท ในวอ ให้กดอาหารไม่ได้ ความสมดุลเรื่องเลือดของแต่ละอาชีพจะสมดุลขึ้นมาเองตามสมควร

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
อ่านมา 2 หน้าแล้วปวดตาขอตอบเลยดีกว่า - - น้องเอว่าก็ดีนะเพิ่มเลือดเนี่ย เวลาสู้กันจะได้นานๆ หน่อย อันนี้อะไรสกิลเดียวขึ้นผรึ๊บ! โป๊ะ ที 95K โดน ผ่าาเวหา ของพาลาไม่จุอะ! เลือดน้องเอแค่หลักพันเอง

Slipknot

สำหรับผมไม่ค่อยเห็นด้วยครับ  เพราะบางอาชีพต้องใช้ สกิล1 เซ็ตในการฆ่า และ ยังเอื้ออำนวยต่อ อาชีพสายเวทย์ด้วย เช่น

1.พาลาดิน vs วิ  :  พาลาดินกระโดด ตามด้วย 7 เทพ หรือ หอกกางเขน ดาเมจรวมประมาณ 20k

ซึ่งหากเพิ่มเลือดแล้ว วิไม่น่าจะตายได้   หลังจากนั้น วิเยือกแข็ง + ธรณีพิโรธ + สกิล 9ล9 

ต่อให้พาลาดินเลือด 40k   แต่หมดมุข หมดสกิลแล้ว  การเพิ่มhp maxนั้น ก็เหมือนการยื้อเวลาตายเท่านั้นเอง

2. แอส vs  วิ/วอ  :  แอสพราง/พุ่ง  ดาเมจอาจประมาณ 15-20k เมื่อเปิดผอบ 

ซึ่งเมื่อแอสโจมตีก่อนแล้ว วิ/วอไม่น่าจะตาย  จึงโดน วอสวนด้วยคำสาป+สกิล /  วิสวนด้วย เยือกหรือสกิลไม้เท้า99หรือไม้หมอก

เท่านี้แอสก็หมดทางสู้แล้ว

3.เบลด3ดาบ vs  วิ/วอ  :  เบลดเจอวิก่อน พุ่งเข้าไป ผ่า 3 + ดาบพิโรธ  ปกติถ้ายังไม่เพิ่มเลือด  คนส่วนมากรู้ทางเดินหนีดาเมจลดลงจากเดิม

ก็ไม่ตายแล้ว   วิ/วอ สวนกลับแบบแอสในข้อ 2.  ก็หมดทางสู้แล้ว

และอีก 9ล9

แต่ถ้าพูดถึง สายกายภาพ สู้กันผมว่า เป็นอะไรที่สนุกมาก ต่างฝ่ายต่างเลือดเยอะ ตีกันนานๆ สนุกสนานทั้ง 2 ฝ่าย

แต่สำหรับสายเวทย์ ผมว่ากันเพิ่ม hp มันเป็นการเพิ่มความได้เปรียบของสายเวทย์มากกว่าเดิมอีกเยอะเลย ~

ปล.นี้เป็นความเห็นส่วนตัวครับ 
ปล2. ที่พูดนี้ในแบทนะ

พาลา...
แอส...
เบลด...

ทุกวันนี้ในแบท 3อาชีพนี้ ในการต่อสู้ระดับสูง  ชนะหรือสูสีวิอยู่หรอครับ

จากประสบการตรง

ผมกดกายาหมอก   

หมอกยังไม่ทันหมด  3อาชีพด้านบนก็มักจะลงไปกองตลอด  ยิ่งแอสวีน่อมนะ แค่ศรเวทย์แล้วเดินหนี ก็กินนิ่มตลอด

ขนาดไม่ผอบนะ
จากประสบการของผม
ถ้าวิไม่ใส้เทียนแล้ว
ผมมักจะพรางไปก่อน
พอเหนวิก้กดพุ่ง
ส่วนใหญ่จะมองไม่ทันแล้วนอนกองนะคับ woon_yes
สำหรับแอสนะ
พรางก่อน เห็นวิ !!! กดพุ่ง อ้าวชิบหาย กุพรางยุนี่หว่า สกิวพุ่งแทงเลยกลายเป็นร่าย กำลังร่าย ศรเวทย์ ตู๊ม ดับ #038 #038 ต้องพรางแล้วไปตีสิครับ แก้ไขนิสนุง ^^'
คน โพส ชื่อ นี้ Chon_Jindachot   -*-ที่ ว่าพรางแล้วตี วิ ม่อง ลงไปนอนกอง ลองไปเจอ กะวิ นี้ CuPiicLnZz  คนที่โพสอยุ่ข้างบน
ลองดู ว่า คัยจะม่องก่อนกัน ส่วน พี่แก คนนี้CuPiicLnZz อยุ่ เซฟ PK ลองซิบหา แกดู เผื่อ ข่องใจ ความเทพของแก 555 woon_shock

Directorr

^ น้องโอมอย่าสร้างกระแสเลยครับ คนจะหมั่นไส้พี่เอา  ไม่ได้เทพอะไรขนาดนั้น

แค่จะมาบอกว่า อาชีพวิมันค่อยข้างจะชนะทางสายกายภาพ พอควรเลยด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง

แล้วก็อย่างที่บอก เลือดตัวละครในตอนนี้มันน้อยเกินไป ถ้าเทียบกับดาเมจ  กายาหมอก 5วิ ก็ยิงตายไป 2-3คนแล้ว
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Freedom.01

• Jr. Member
  • **
ดูจากที่ผ่านมาแล้ว หน้าจะมีพระไว้เยอะๆๆนะคับ ถึงจะไม่ใช้กาย แต่ก็จุมบ่อยๆ จะได้ตายเวลไม่ลด หรืออะไรก็ว่ากันไป ตามสะดวกของผู้เล่นแต่ล่ะคน เพราะทหาร แต่ล่ะเซิฟมันก็น้อยอยู่และมันคงไม่ค่อยมีสลายหรอก จุมไปเถอะกายไปเถอะไม่ค่อยมีใครเขาว่าหรอก ถ้าเขาว่าก็ทนฟังเล่นต่อไปก็ได้ตามสะดวก จะไปแคร์อะไร

woon_angry woon_angry woon_angry