GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

fanart(?) วาดไปเรื่อยเปื่อย><

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
กระทู้ร้างมากอะ 55555

อึ๊บๆ ดึ๊บๆ ขุดๆ กะทู้ดี มีสาระ^^
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

OKCITY

• Jr. Member
  • **

หลังจาก บอร์ด Re  (Fiction Zone)  ก็[ไม่ค่อย]สนุกเหมือนก่อน = ="

หันไปลงภาพใน facebook แทนดีกว่า =3=

ปล. ถึงเพื่อนจะน้อยก็เถอะ - -

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook

หลังจาก บอร์ด Re  (Fiction Zone)  ก็[ไม่ค่อย]สนุกเหมือนก่อน = ="

หันไปลงภาพใน facebook แทนดีกว่า =3=

ปล. ถึงเพื่อนจะน้อยก็เถอะ - -

นั่นสิเนอะ
เราเองก็เปลื่ยนเฟสใหม่ละนะ เพราะว่าเฟสเก่าเมลโดนแฮกไปแล้ว
Lakkana Nuangjumnong

เอารูปมาลงสักนิดหน่อย
นับวันงานยิ่งเยอะ แถมกิจกรรมจะทับหัวตายอยู่ละ ฮ่า
(ปีนี้เป็นประธานสีด้วย เราเป็นฝ่ายจัดเรื่องฉากข้างหลังสแตน อันที่จริงงบโรงเรียนให้มามันไม่พอเลยมีปัญหาอะไรเย้อออเยอะ woon_hurt)

เอารูปที่ยังไม่เสร็จไปดูก่อนเนอะ วันเกิดน้องสาว
ตั้งใจจะทำเส้นคมๆ แถมใช้เมาส์ปากกาแบบที่ปรับแรงกดไม่ได้อีก ใช้เวลานานมากก

แล้วก็แปะเรื่อยๆ ตอนวาดเล่นในห้องเรียน(อย่าไปสนใจตัวหนังสือเลย อาย 555)

มีแฟนอาร์ตเกมอีฟแล้วก็แฟนอาร์ตเพลงโวคาลอยด้วยค่ะ -..-

งานแฮนเมดบ้าง รู้สึกว่าได้แต่วาดส่งครูทั้งนั้นเลย

วาดแปะบอร์ดหน้าห้องญี่ปุ่นวันทานาบาตะ

ส่วนอันล่างนี้ทำขนาด50*50ซ.ม.
รูปที่ระลึกให้อาจารย์ฝึกสอนวิชาภาษาจีนค่ะ

ช่วงนี้กำลังติดเพลง 六兆年と一夜物語 เลย
นั่งงมชื่อเพลงกับเพื่อน เพราะมีแต่คันจิที่เรียนแล้ว
สตันไปหลายนาทีกับชื่อเพลง  "6ล้านล้านปีกับเรื่องราวในคืนเดียว"
พอมาหาซับในเน็ตก็ร้องอ๋อเลย -..-
จนตอนนนี้ติดเพลงนี้ไปเรียบร้่อยแล้ว 5555

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
รู้สึกว่าอยากขยันขึ้นมา 55555
นานๆทีจะได้วาดรูป(มั้งนะ?) แต่พอวาดแล้วมันติดแล้วอ่าาาา

ลองลงอนิเมบ้างนิดหน่อย
อนาเน่าสรัสเลย

ด้วยความที่เถียงกับน้องเรื่องความเมะกับความเคะ

ตอนแรกตั้งใจจะวาดเมะๆ แต่กลายเป็นเคะไปได้ 55555
พ่อออออออ อุซากิจางงงง

ขนาดน้องชายที่บ้าการ์ตูนผู้หญิงตาโตๆ ยังบอกว่าเซทโมเอะ โคตรดีใจเลยว่ะตู(??)

ส่วนนี่ เพิ่งปั่นเสร็จตะกี๊เลย

อื่อออออออออ จะเอาเซทททท แง้ๆๆๆๆๆๆๆ

ใครที่เล่นเว็บพิกชีฟ(pixiv) ก็แอดกันมาได้นะคะ ไอดี4638561
วันนี้คงต้องขอตัวไปนอนก่อนแล้ว มัวแต่ละเลงรูปจนดึก

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • Full Member
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook

ตอนร่างอารมไม่ดี รูปเลยออกมาชุ่ยแบบนี้
เราไม่ถนัดลงสีแนวนี้เลยจริงๆ มันจืดจางยังไงไม่รู้  g#015

ไม่ได้เปิดคอมมาหลายวันมากๆ เลยไม่ค่อยชินเท่าไหร่
ค่อยพยายามใหม่แล้วกันเนอะ..

นับวันเรายิ่งเหมือนคนสติไม่ดีเข้าไปใหญ่แล้วล่ะ
เฮ้ออออออออออ g#011 g#011 g#011

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
วันนี้ไปร่างตัวเอกโปรเจคมังงะที่จะแต่งกับเฮียมาล่ะ

เอาจริงๆผ่านมาได้เดือนกว่าแล้ว โปรเจคนี้ไม่คืบหน้า
จนถึงเมื่อเย็นนี้ไปเร่งเฮียเขามา เพราะอยากวาดรูปมาก5555

(ทั้งเราและเฮียงานเยอะมากกกก ก็เข้าใจแต่ก็อยากวาด = =;)

เนื้อเรื่องที่รู้มาคร่าวๆคือ..
เอิ่ม.. อยากบอกว่าจำไม่ค่อยได้เหมือนกันค่ะ เพราะฟังมาเมื่อเดือนสองเดือนก่อนนู่นนนน..

ตอนแรกบอกแค่ว่า "ขอพระเอกรูปร่างอ้อนแอ้น"

พอส่งเสร็จ โดนไล่มาแก้ 55555
เขาบอกอีกว่า"ขอหน้าแบ๊วกว่านี้ได้มั้ย"

ตอนแรกกะว่า จะเอาแบ๊วแต่ไม่เอาโลลิ
สรุปก็ไม่พ้น... หัวฟูเป็นสิงโตเลย 55555

เลยโดนไล่ไปแก้ทรงผม

หวานเกิ๊นนนนนนนนนนนน
เนื่องจากความคึกจัดเลยขอลงสี

(ไม่ได้วาดรูปนานมากๆ พอได้วาดละรู้สึกสนุกจนหยุดไม่ได้)

ลงสีแบบชุ้ยๆเอาค่ะ
ง่วงมากเลยตอนนี้

ขอตัวไปนอนก่อน แล้วเจอกันใหม่ค่า ///

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
เอาอะไรไร้สาระมาฝากกันก่อนสอบค่ะ    g#015

ชิโระ g#037

อย่าอ่านตัวหนังสือเลย ลายมือเหมือนลายตีน 555

เป็นโดจินที่แต่งเล่นๆค่ะ อย่าอะไรเลย เราถ่ายมาแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้น

ถึงส่วนแฟนอาร์ตกันบ้าง
อันนี้วาดเรื่องGamerz Heavenค่ะ กำลังบ้าผลงานของอาจารย์มาคิเลย เขาแต่งเรื่องได้...มาก (พูดแล้วอยากจะว้ากกก//วิ่งไปนอกทู้= =)

แฟนอาร์ตอนิเมเรื่อง千と千尋の神隠し วาดคาบญี่ปุ่น เซนเซย์เปิดให้ดู(เปิดให้ฟังสำเนียงญี่ปุ่น)แต่เราว่างนั่งวาดตัวเอกซะงั้น

ต่อไปแฟนอาร์ตเพลง こちら、幸福安心委員会です

ดูไม่รู้เรื่องหรอกเพราะเราถ่ายมาแค่บางช่วง 55555

g#004

รูปนี้นานแล้ว

สีไม้เผาๆเอา เพลง人生リセットボタン  วันนี้ไปแล้ว แล้วเจอกันโอกาศหน้าจ้า ///

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
มาลงรูปโปรเจคเพลง anohana ของกลุ่ม morning chorusค่ะ

***ปาดมั่วมาก- -

ส่วนนี่ก็... เฮ้อ ฟังปลอบตัวเอง g#015 g#015

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
ก่อนอื่นแปะรูปนี้ก่อน 55555

ออริเราเองค่ะ ชื่อเซต (แต่เราเรียกว่าพ่อ  g#039)
ผู้ชายนะเค่อะ
 น้องสาวบอกว่าเคะมาก 55555
ขนาดน้องชายที่ไม่ชอบแนวนี้ยังบอกว่าโมเอะเลย- -(ควรดีใจดีมั้ยเน่อ..)

ต่อไปแฟนอาร์ตเกมอีฟค่ะ

วาดบนเว็บทาคาคิ(ละมั้งถ้าจำไม่ผิด) วาดยากมากกกกกก
เครื่องมืออะไรแทบไม่มีให้เลย มีสีให้แค่ไม่กี่สี ตัวดูดสีก็ไม่มี g#002

แต่ก็เสร็จออกมาในสภาพนั้น พอดูได้เนอะ(อย่าจ้องรายละเอียด มันเผา555555)

เจอกันวันหน้าค่า  g#037

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
สวยๆ ทั้งนั้นเลยง่า =-='/..
- ชอบภาพที่สีจืดๆ มากมาย

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
ทีหลังอย่าวาดแบบไม่ร่าง..จะออกมาสภาพเน๊ TT
โอย ขัดใจ
  วาดไปเศร้าไป ไม่ได้เศร้าเรื่องรูปนะ เศร้าเรื่องอื่น..แง้ woon_cry

โอยยยยย ตอนนี้เห็นอะไรก็ขัดใจไปหมดแล้ว
ไม่พอใจรูปนี้เลยยยย

ลองเอามาต่อกัน

วันนี้อารมณ์ไม่ดี เซ็งชะมัด  g#002 g#002 g#002 g#002 g#002