GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากรู้เคล็ดลับการฝึกซี3ของพาลาครับว่าโดดยังไงขึ้นเยอะๆ

โพลล์

อยากรู้เคล็ดลับการฝึกซี3ของพาลาครับว่าโดดยังไงขึ้นเยอะๆ

.
5 (26.3%)
..
14 (73.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 19

pang1

• Newbie
  • *
อยากรู้มากมาย

เห็นเดียวนี้บอกโดดใส่หินแล้วเปอไม่ขึ้นด้วย  g#041 g#041

Godji_aub

• Newbie
  • *
 g#025 g#025 g#025ขุดๆๆ อยากทราบเหมือนกันคับ โดดกับหินไม่ขึ้นละ ควรจะไปฝึกที่ไหนดีคับ คัยพอจะรู้แน่ะนำหน่อยนะคับ  g#006 g#006 g#006

ปิศาจ

• Full Member
อยากรู้เงื่อนไขด้วยครับเพราะเพิ่งเรียน เวล 1  เมื่อวานลองเอาไปเวล ไปเหยียบผีเสื้อรัตติกาที่โขนไม่ขึ้นเลย   แต่เมื่อเช้าลองเอาไปเหยียบพวกภูติพฤกษา กับกระรอก  ดันขึ้น   (มันต้องเหยียบใ้ห้ตายหรือเปล่าถึงจะขึ้นอะ exp)  เหยียบกรงน้ำแข็งก็ไม่ขึ้น   g#036  หมดหนทางในการฝึกทันที
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
การโดด ไม่จำเป็นต้องให้มอนเตอร์ตายหรอกมั้ง  ต้องลองหลายๆ ตัวดูอีกทีครับ เพราะหลังจากที่ทีมงานปรับ

---เงื่อนไขการฝึกทักษะคลาสสาม เมื่อผู้เล่นทักษะคลาสสามเป้าหมายที่เป็น มอนเตอร์ ประเภท การงาน สิ่งก่อสร้าง และ คู่หู จะไม่ได้รับ EXP จากการใช้ทักษะ

ถ้าต้องโจมตีให้ตาย ก็ถือว่าบัคละครับ เพราะเงื่อนไขมันไม่ได้บอก ถึงบอกก็เวอร์ไปละที่ต้องให้ตาย

+++ส่วนใครที่ไม่อยุ่จอ แล้วอยากฝึก ลองเล่น 2 จอให้อีกจอ ตีมอนเตอร์โดยใช้ อาวุษธาตุเดียวกับมอนเตอร์ เพื่อฟูเลือด (อย่าลืมโจมตีปกติให้มอนติดก่อน แล้วถึงค่อยเปลื่ยนอาวุษ ธาตุเดียวกะม่อนเน้อ)  จอหลักก็ให้พาลากระโดดใส่มอนเตอร์ตัวนั้น อิอิ น่าจะเวิกนะ

โดดหินขึ้นไม่ใช้หรอ(ตะก่อนเคยโดดไม่รู้ ปรับยังไม่ได้เข้าพาลาเป็นเดือน) โดดไม่จำเป็นต้องตายก็ได้ครับ เพียงแค่โดดสำเร็จ วืด เก๊ง เข้า ตายไม่ตาย เปอร์จะขึ้นหมดครับ(ฝึกในแบทไม่ขึ้นเน้อ)

nightjusmin

โดดบ่อยๆ แนะนำ เวลไปโดดไป

ตามนั้นก็กดไปเรื่อยๆอะแหละ สำหรับตอนนี้มันไม่มีเคล็ดลับอะไรแระ เพราะว่าโดนปรับให้ใช้ฝึกกับมอนการงานทั้งหลายแหล่ไม่ได้เปอแล้ว ถ้าสำหรับเมื่อก่อนมันก็มีเคล็ดลับอะแหละจาบอกให้เอาบุญละกาน ก็ถ้าไม่ได้กดฝึกเองอะนะ(เข้าใจใช่ไหมว่าหมายถึงอะไร woon_555) แน่นอนว่าถ้าไม่อยากโดนเกรียนฆ่า(สำเซอร์ฟ PK หรือไม่พีเคก็โดนแปลงฆ่ายุดี ถ้ามันจะเกรียนซะอย่าง) ก็ให้เข้าไปฝึกในพื้นที่กิจกรรมอะนะ(ที่ไหนอะ  woon_huh อย่าโง่ห้องอคาเดมี่เมืองแรกไง) ตอนช่วงดึกๆเป็นต้นไป (หลังเที่ยงคืนยิ่งดี) กดใส่กล่องเสบียงเขี้ยวทมิฬอะแหละ ที่ให้ฝึกดึกๆเพราะกลางวันมีพวกตีกล่องหาเหรียญกิลด์(ดึกๆก็มี แล้วแต่ดวง บางทีเปิดคอมทิ้งฟรีๆ -*- ) ที่สำคัญตายในนี้ไม่เสียเปอร์ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีพาลามาฝึกกันหรอก มีแต่พวกแอสมาฝึกพันกัน เคล็ดลับต่อมาคือ ฝึกในแมพพิเศษสำหรับขุดแร่อะ(รู้ใช่ไหมว่าหมายถึงแมพอะไร) อันนี้มันดีตรงที่ไม่ค่อยมีคน(ทั้งกลางวันกลางคืน)กดใส่หินแร่นะแหละ มีก็แต่มอนเฉพาะชนิดตามแต่ระดับของแร่ โหดสุดก็ผีเสื้อราตรี(เหมือนกะที่โขนอะแหละ แต่มันมีน้อยกว่ามาก) แต่แมพที่ปลอดภัยที่สุด(แต่ไม่แนะนำสำหรับคนที่ยังอ่อนๆ(กากนะแหละ)หรือไม่มีพระอย่าดันทุรังไปเลย ตายเปล่าๆ นั่นก็คือแมพขุดแร่ที่ภูเขาไฟอะ อยู่ชั้นในสุดเลยมั้ง ที่นี่เป็นป่าช้าเลยก็ว่าได้ เพราะมันไม่มีคนเลยจริงๆ ก็อย่างว่าทางไปมันโหด โดยเฉพาะค้างคาวอาฆาตเนี่ยตัวดี นกบุญปีศาจก็ใช่เล่น  woon_555  ส่วนข้างในมีแต่แบตตี้ ตีพลาไม่เข้าหรอก ก็มีแค่นี้แหละเคล็ดลับการฝึกซีสามศาสตราเทพ แล้วอีกอย่าง สงสัยกันใช่ไหมว่าแล้วเวทย์มันจะไม่หมดหรอ(ถามโง่ๆอีกแระ woon_no) ก็ใส่ของอะไรก็ได้ที่ช่วยฟูเวทย์ แนะนำคลุมผนึกมนตราอะ กากๆไม่ต้องมียศไรหรอก ศาสตราใช้เวทย์ 10 เอง ฟูทันสบายๆเลย
ปล.แล้วซีสามเรียกเกราะกับเวทย์ผนึกละ woon_huh อย่าโง่มันก็ใช้ได้เหมือนกันอะแหละ แต่ต้องรู้จักดัดแปลงบ้างอะไรบ้างสิ เวทย์ผนึกอะตอนนี้มันมีดีเลย์แล้ว กดผนึกเสียหายอย่างเดียวพอเพราะมันกินเวทย์น้อย คลุมผนึกคงเอาอยู่(แต่ก่อนเอาไม่อยู่เพราะมันไม่มีดีเลย์+กดฝึกผนึกหลายอันพร้อมกัน) ส่วนเรียกเกราะอันนี้แล้วใหญ่กินเวทย์ที 200 ดีเลย์ 30 วิของฟูเวทย์บ้าไหนก็ฟูไม่ทัน อันนี้ต้องใช้พระโอนเวทย์หมู่เอา
ปล.2 อย่ามาถามถึงเรื่องแปรมโกร การซงการเซ็ตซะให้ยาก ไม่บอก รำคาญเข้าใจป๊ะ มันไม่ดีนะจ๊ะเด็กๆ ฝึกเองภูมิใจกว่าเยอะ  woon_sunny
ปล.3 แล้วอย่าโง่ทำซีสามทีละตัว ฝึกจน 10 ทีละตัวละ ทำ 3 ตัวแล้วฝึกพร้อมกันไปเลย(ก็เราไม่มีตังค์นิ  woon_cry) โง่อีกแระก็ขุดสมุนไพร เก็บขยะขายไปสิ ตอนนี้เหรียญถูกยังกะขี้ ไม่เหมือนเมื่อก่อนแพงเวอร์ ส่วนของ 999 ชิ้นตอนนี้มันแพง(โดยเฉพาะหมัดแมลง)ก็หาเองสิ พยายามหน่อย เดี๋ยวก็ได้ครบเองแหละ ไม่ต้องไปซื้อ เก็บตังค์ไว้ซื้อเหรียญของที่พาลาดรอปเองไม่ได้นู่น
ปล.4 ว่าเพื่อนโง่มาซะเยอะจิงๆตูโง่ยิ่งกว่า(ตูโง่มาก่อนไง เลยหวังดีมาเตือนพวกคุณๆ) เพราะตูทำซีสามทีละอัน กดฝึกจน 10 ทีละอัน 3 อันก็กดฝึกจนระดับ 10 รอบ3ครั้ง3คราว (ส่วนใหญ่ตูกดฝึกเองนะซิบอกไห่...เรียกเกราะฝึกเองล้วนๆ ส่วนผนึกกับศาสตราส่วนใหญ่ก็ฝึกเองอีกนะแหระ ก็มีใช้แฟ๊บบ้างนิดๆหน่อยๆ woon_555)
ปล.5 ของตูฝึกวันนึงเฉลี่ย 12+ ชม. ตูทำ10ทีละตัวรวมก็ประมาณ 6 เดือนได้10หมด  g#002 g#002 g#002 ถ้าพวกคุณๆทำ 3 อันพร้อมกัน(ต้องมีพระโอนหมู่ อย่าลืมตี้ละโง่อีก -*-)ไม่งั้นเวทย์ไม่พอแน่ๆ อัญเชิญมา 2-3 องค์เลยยิ่งดี คาดว่าไม่เกิน 3 เดือน 10 หมดแน่ๆ ส่วนถ้าบ้าฝึกอย่างตู 24 ชม. ตูคอนเฟิร์มว่าไม่เกิน 1 เดือน 10 หมดแน่ๆคุณเอ๋ย(ถ้าคอมพวกคุณไม่พังไปซะก่อนนะ)  woon_555 woon_555 woon_555

***Credit : Conquer_Hunter (ตูเองแหละ) พาลาดิน สาย str+dex ไม่จุ เซอ์ฟใต้ภิภพ ชื่อเล่น วุฒิ สังกัดกิลด์เก่า "เดอะเอมเพอเร่อ" สังกัดกิลด์ปัจจุบัน "ชิลลี่โฟรซเซ่น" เด๊ะเจ๊เหมียวพี่ฉาวเจ๊มิ้มแก๊งเดียวกะเจ๊จ๋า 55บวกๆๆ เพื่อนๆชอบเรียกป๋มว่า "ไอ้ถึก" *** woon_sunny woon_sunny woon_sunny

sarawutthongdang

• Newbie
  • *
โดดบ่อยๆ แนะนำ เวลไปโดดไป

ตามนั้นก็กดไปเรื่อยๆอะแหละ สำหรับตอนนี้มันไม่มีเคล็ดลับอะไรแระ เพราะว่าโดนปรับให้ใช้ฝึกกับมอนการงานทั้งหลายแหล่ไม่ได้เปอแล้ว ถ้าสำหรับเมื่อก่อนมันก็มีเคล็ดลับอะแหละจาบอกให้เอาบุญละกาน ก็ถ้าไม่ได้กดฝึกเองอะนะ(เข้าใจใช่ไหมว่าหมายถึงอะไร woon_555) แน่นอนว่าถ้าไม่อยากโดนเกรียนฆ่า(สำเซอร์ฟ PK หรือไม่พีเคก็โดนแปลงฆ่ายุดี ถ้ามันจะเกรียนซะอย่าง) ก็ให้เข้าไปฝึกในพื้นที่กิจกรรมอะนะ(ที่ไหนอะ  woon_huh อย่าโง่ห้องอคาเดมี่เมืองแรกไง) ตอนช่วงดึกๆเป็นต้นไป (หลังเที่ยงคืนยิ่งดี) กดใส่กล่องเสบียงเขี้ยวทมิฬอะแหละ ที่ให้ฝึกดึกๆเพราะกลางวันมีพวกตีกล่องหาเหรียญกิลด์(ดึกๆก็มี แล้วแต่ดวง บางทีเปิดคอมทิ้งฟรีๆ -*- ) ที่สำคัญตายในนี้ไม่เสียเปอร์ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีพาลามาฝึกกันหรอก มีแต่พวกแอสมาฝึกพันกัน เคล็ดลับต่อมาคือ ฝึกในแมพพิเศษสำหรับขุดแร่อะ(รู้ใช่ไหมว่าหมายถึงแมพอะไร) อันนี้มันดีตรงที่ไม่ค่อยมีคน(ทั้งกลางวันกลางคืน)กดใส่หินแร่นะแหละ มีก็แต่มอนเฉพาะชนิดตามแต่ระดับของแร่ โหดสุดก็ผีเสื้อราตรี(เหมือนกะที่โขนอะแหละ แต่มันมีน้อยกว่ามาก) แต่แมพที่ปลอดภัยที่สุด(แต่ไม่แนะนำสำหรับคนที่ยังอ่อนๆ(กากนะแหละ)หรือไม่มีพระอย่าดันทุรังไปเลย ตายเปล่าๆ นั่นก็คือแมพขุดแร่ที่ภูเขาไฟอะ อยู่ชั้นในสุดเลยมั้ง ที่นี่เป็นป่าช้าเลยก็ว่าได้ เพราะมันไม่มีคนเลยจริงๆ ก็อย่างว่าทางไปมันโหด โดยเฉพาะค้างคาวอาฆาตเนี่ยตัวดี นกบุญปีศาจก็ใช่เล่น  woon_555  ส่วนข้างในมีแต่แบตตี้ ตีพลาไม่เข้าหรอก ก็มีแค่นี้แหละเคล็ดลับการฝึกซีสามศาสตราเทพ แล้วอีกอย่าง สงสัยกันใช่ไหมว่าแล้วเวทย์มันจะไม่หมดหรอ(ถามโง่ๆอีกแระ woon_no) ก็ใส่ของอะไรก็ได้ที่ช่วยฟูเวทย์ แนะนำคลุมผนึกมนตราอะ กากๆไม่ต้องมียศไรหรอก ศาสตราใช้เวทย์ 10 เอง ฟูทันสบายๆเลย
ปล.แล้วซีสามเรียกเกราะกับเวทย์ผนึกละ woon_huh อย่าโง่มันก็ใช้ได้เหมือนกันอะแหละ แต่ต้องรู้จักดัดแปลงบ้างอะไรบ้างสิ เวทย์ผนึกอะตอนนี้มันมีดีเลย์แล้ว กดผนึกเสียหายอย่างเดียวพอเพราะมันกินเวทย์น้อย คลุมผนึกคงเอาอยู่(แต่ก่อนเอาไม่อยู่เพราะมันไม่มีดีเลย์+กดฝึกผนึกหลายอันพร้อมกัน) ส่วนเรียกเกราะอันนี้แล้วใหญ่กินเวทย์ที 200 ดีเลย์ 30 วิของฟูเวทย์บ้าไหนก็ฟูไม่ทัน อันนี้ต้องใช้พระโอนเวทย์หมู่เอา
ปล.2 อย่ามาถามถึงเรื่องแปรมโกร การซงการเซ็ตซะให้ยาก ไม่บอก รำคาญเข้าใจป๊ะ มันไม่ดีนะจ๊ะเด็กๆ ฝึกเองภูมิใจกว่าเยอะ  woon_sunny
ปล.3 แล้วอย่าโง่ทำซีสามทีละตัว ฝึกจน 10 ทีละตัวละ ทำ 3 ตัวแล้วฝึกพร้อมกันไปเลย(ก็เราไม่มีตังค์นิ  woon_cry) โง่อีกแระก็ขุดสมุนไพร เก็บขยะขายไปสิ ตอนนี้เหรียญถูกยังกะขี้ ไม่เหมือนเมื่อก่อนแพงเวอร์ ส่วนของ 999 ชิ้นตอนนี้มันแพง(โดยเฉพาะหมัดแมลง)ก็หาเองสิ พยายามหน่อย เดี๋ยวก็ได้ครบเองแหละ ไม่ต้องไปซื้อ เก็บตังค์ไว้ซื้อเหรียญของที่พาลาดรอปเองไม่ได้นู่น
ปล.4 ว่าเพื่อนโง่มาซะเยอะจิงๆตูโง่ยิ่งกว่า(ตูโง่มาก่อนไง เลยหวังดีมาเตือนพวกคุณๆ) เพราะตูทำซีสามทีละอัน กดฝึกจน 10 ทีละอัน 3 อันก็กดฝึกจนระดับ 10 รอบ3ครั้ง3คราว (ส่วนใหญ่ตูกดฝึกเองนะซิบอกไห่...เรียกเกราะฝึกเองล้วนๆ ส่วนผนึกกับศาสตราส่วนใหญ่ก็ฝึกเองอีกนะแหระ ก็มีใช้แฟ๊บบ้างนิดๆหน่อยๆ woon_555)
ปล.5 ของตูฝึกวันนึงเฉลี่ย 12+ ชม. ตูทำ10ทีละตัวรวมก็ประมาณ 6 เดือนได้10หมด  g#002 g#002 g#002 ถ้าพวกคุณๆทำ 3 อันพร้อมกัน(ต้องมีพระโอนหมู่ อย่าลืมตี้ละโง่อีก -*-)ไม่งั้นเวทย์ไม่พอแน่ๆ อัญเชิญมา 2-3 องค์เลยยิ่งดี คาดว่าไม่เกิน 3 เดือน 10 หมดแน่ๆ ส่วนถ้าบ้าฝึกอย่างตู 24 ชม. ตูคอนเฟิร์มว่าไม่เกิน 1 เดือน 10 หมดแน่ๆคุณเอ๋ย(ถ้าคอมพวกคุณไม่พังไปซะก่อนนะ)  woon_555 woon_555 woon_555

***Credit : Conquer_Hunter (ตูเองแหละ) พาลาดิน สาย str+dex ไม่จุ เซอ์ฟใต้ภิภพ ชื่อเล่น วุฒิ สังกัดกิลด์เก่า "เดอะเอมเพอเร่อ" สังกัดกิลด์ปัจจุบัน "ชิลลี่โฟรซเซ่น" เด๊ะเจ๊เหมียวพี่ฉาวเจ๊มิ้มแก๊งเดียวกะเจ๊จ๋า 55บวกๆๆ เพื่อนๆชอบเรียกป๋มว่า "ไอ้ถึก" *** woon_sunny woon_sunny woon_sunny

***ย้ำอีกทีว่า เคล็ดลับดังกล่าวในข้างต้นนี้ไม่สามารถใช้กับแพตปัจจุบันได้ นอกเสียจากจีเอ็มเมาปรับให้ตีมอนการงานแล้วได้เปอเหมือนเดิม เฉกเช่นในอดีตนะจ๊ะ*** เอาเหอะน่า เผื่อไง  woon_555 woon_555 woon_555

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
ตอนนี้ก็กำลังเซ็งอยู่เช่นกันค่ะ สำหรับคนรุ่นหลังๆ ที่ฝึกจน ระดับ 10 ไปแล้ว ก็คงจะดีใจ
ความจริงการปรับแบบนี้มันไม่ดีเลย อาชีพที่มีผลกระทบมีไม่มากเท่าไร แต่สกิลที่มีผลกระทบ
ก็มี เช่น ศาสตราเทพฝ่าเวหา ปลดอาวุธ ทำลายเวทย์ แสงจู่โจม ฯลฯ
อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำยังไงดี ทำให้คนรุ่นหลังที่มาเล่น หรือคนที่เพิ่งสร้างอาชีพเหล่านี้
คงเหนื่อยน่าดู ขนาดฝึกจนเวล 99 ยังอัพไม่กี่ระดับเอง อยากให้ทีมงานพิจารณาอีกทีนะคะ
มันขึ้นยากจริงๆ อ่ะค่ะ ตอนนี้ก็ฝึกทั้งวัน จนหลังปวดหมดแล้วนี่ แถมเพิ่มมาแค่นิดเดียวเท่านั้น
ยิ่งระดับหลังๆ ระดับ 7+  ฝึกทั้งวัน เพิ่มมาไม่ถึง 0.5 cm. มันเป็นอะไรที่น่าเบื่อ - -* ทำให้
เกมมีความสนุกน้อยลง ความจริงคือสิ่งที่ทำให้คนเล่นมีความสุข แต่นี่มันกลับทำให้คนเล่นเบื่อหน่าย
อยากให้ทีมงานมาตอบคำถามสักที ว่าจะปรับทำ... อะไร คนที่ใช้โปรแกรมช่วยมาก่อนหน้านี้ก็ได้เปรียบน่ะสิ
ความยุติธรรมหายไปไหน แล้วต่อไปจะมีคนเล่น พาลาดินไหมเนี่ยคะ

ปล. ทีมงานโปรดพิจารณาด่วนค่ะ  g#043

pang1

• Newbie
  • *
ก้อย่างที่ว่าละครับ 

คัย10แล้วก็ดีไปแต่คนที่7+อะซวย

แล้วอยากทรามว่าโดดใส่กรงจาขึ้นไหมครับ

PandoraRose

• Newbie
  • *
ฝึก C3 ไปเวลไปก็น่าจะลดความเบื่อจากการฝึก C3 ลงได้นะ g#015
~เราไม่นับถือเทพองค์ใด เราไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่เราเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของเราเท่านั้น~

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
        ใครจะลองฝึกแบบไม่อยู่จอดู   เล่น 2 จอให้อีกจอ ตีมอนเตอร์โดยใช้ อาวุษธาตุเดียวกับมอนเตอร์ เพื่อฟูเลือด (อย่าลืมโจมตีปกติให้มอนติดก่อน แล้วถึงค่อยเปลื่ยนอาวุษ ธาตุเดียวกะม่อนเน้อ)  จอหลักก็ให้พาลากระโดดใส่มอนเตอร์ตัวนั้น อิอิ น่าจะเวิกนะ (พยายามหามอนเตอร์ที่ตายยากๆ แต่ ตัวชนก็ต้องไหวด้วยนะ) g#009 #038
ลองๆ ดูครับ ผมยังไม่ได้ลองหรอกนะ เพราะ 10 นานแล้ว g#021

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
        ใครจะลองฝึกแบบไม่อยู่จอดู   เล่น 2 จอให้อีกจอ ตีมอนเตอร์โดยใช้ อาวุธธาตุเดียวกับมอนเตอร์ เพื่อฟูเลือด (อย่าลืมโจมตีปกติให้มอนติดก่อน แล้วถึงค่อยเปลื่ยนอาวุธ ธาตุเดียวกะม่อนเน้อ)  จอหลักก็ให้พาลากระโดดใส่มอนเตอร์ตัวนั้น อิอิ น่าจะเวิกนะ (พยายามหามอนเตอร์ที่ตายยากๆ แต่ ตัวชนก็ต้องไหวด้วยนะ) g#009 #038
ลองๆ ดูครับ ผมยังไม่ได้ลองหรอกนะ เพราะ 10 นานแล้ว g#021

LIKE

เนื่องจากฮิลมอนด้วยอาวุธธาตุเดียวกัน(ทำC3เซน) ไม่ได้แล้ว

วิธีนี้พาลา หรืออาชีพที่ต้องกดใส่มอนเลยได้ประโยชน์ไปเต็มๆ

แนะนำอีกนิดว่าตัวฟันฮิล ควรมีมากกว่าสอง .. เพราะฮิลมันไม่ได้แรงแบบทำดาเมจเพียวๆ

ปิศาจ

เมื่อวาน ผมหาวิธีฝึกได้แล้วครับ  ใครอยากได้วิธี PM มาแล้วกัน ไม่อยากโพสวิธีไป เดียว GM จะบ้าปรับอีก  รู้ในวงผู้เล่นก่อนดีกว่า  #038
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน