GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชี้แจงเรื่อง แนวทางการปรับเควสท์จุติครั้งใหม่

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
กรณีที่จุแล้วเล่นอาชีพเดิม อยากให้ซีสามไม่หายไป(คือซีสามจะกลับมาเมื่อทำการเปลี่ยนอาชีพเป็นอาชีพเดิม และจะได้รับซีสามคืนเมื่อเลเวล 70 80 90 ตามลำดับชั้นของซี 3.1 3.2 อะไรแบบนี้ )ผู้เล่นเรียกร้องมานาน เมื่อไรจะทำได้สักที เป็นไปไม่ได้เชียวหรอ woon_huh woon_huh woon_huh

กรณีนี้ ไม่เหมาะสมอย่างรุนแรง คุณจุติ เวล 1 ซี 3 ไม่หาย โกงชัดเจน คาเดทมี สกิลคลาส 3 ไม่โอเคอย่างแรง

ซี 3 จำนวนไม่น้อย เทพเว่อร์

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • **
กรณีที่จุแล้วเล่นอาชีพเดิม อยากให้ซีสามไม่หายไป(คือซีสามจะกลับมาเมื่อทำการเปลี่ยนอาชีพเป็นอาชีพเดิม และจะได้รับซีสามคืนเมื่อเลเวล 70 80 90 ตามลำดับชั้นของซี 3.1 3.2 อะไรแบบนี้ )ผู้เล่นเรียกร้องมานาน เมื่อไรจะทำได้สักที เป็นไปไม่ได้เชียวหรอ woon_huh woon_huh woon_huh

กรณีนี้ ไม่เหมาะสมอย่างรุนแรง คุณจุติ เวล 1 ซี 3 ไม่หาย โกงชัดเจน คาเดทมี สกิลคลาส 3 ไม่โอเคอย่างแรง

woon_huh woon_huh

nightjusmin

• Full Member

"(คือซีสามจะกลับมาเมื่อทำการเปลี่ยนอาชีพเป็นอาชีพเดิม และ***จะได้รับซีสามคืนเมื่อเลเวล 70 80 90 ***ตามลำดับชั้นของซี 3.1 3.2 อะไรแบบนี้ )"
เอาแว่นตามั๊ยครับ
 #038 #038 #038

101TONG101

• Newbie
  • *
คือว่าถ้าอัฟเดทเรื่องเควสแล้วเควสเก่าที่ทำอยู่ตอนนี้จะหายมะครับ woon_huh
101TONG101

อาจารย์ ยุ่น

• **
คือว่าถ้าอัฟเดทเรื่องเควสแล้วเควสเก่าที่ทำอยู่ตอนนี้จะหายมะครับ woon_huh

ไม่หายหรอกครับ เว้นแต่จะเปลี่ยนใจไปยกเลิกเควสท์เก่า มาทำเควสท์ใหม่  woon_love

AsunAllI3araTz

เสียดาย มินิที่อุสาหาอะ ดิ  woon_555 อะนะ มันก็ ติดเเต่ รานี บ้า บอ  g#011

Sikarinth

• **
ขอบคุณมากครับจี โดนใจจริงๆ ปรับครั้งนี้   woon_sunny

ปล แต่ก็คงเลือกจุแบบแลกจะเอากำไล woon_555 (ไว้ได้กำไรค่อยเอาแบบ2)

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
อยากทราบว่า มันจะเกบเงินในการจุแพงกว่าแบบเดิมไหมครับถ้าเยอะกว่าแบบเดิมก็หัวหมุนเหมือนกันนะครับ 50M ก็แย่ละครับ ชี้แจงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ g#034

อาจารย์ ยุ่น

• **
อยากทราบว่า มันจะเกบเงินในการจุแพงกว่าแบบเดิมไหมครับถ้าเยอะกว่าแบบเดิมก็หัวหมุนเหมือนกันนะครับ 50M ก็แย่ละครับ ชี้แจงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ g#034

เชื่อว่าน่าจะใช้เท่าเดิมครับ เว้นแต่ยกเลิกเควสท์เก่าก็เสียเงินฟรี ทำให้ต้องมาจ่ายค่าเควสท์จุติใหม่อีกรอบ

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **

เชื่อว่าน่าจะใช้เท่าเดิมครับ เว้นแต่ยกเลิกเควสท์เก่าก็เสียเงินฟรี ทำให้ต้องมาจ่ายค่าเควสท์จุติใหม่อีกรอบ

เอาใจไปเลยครับ เหมาะสำหรับคนที่มีเพื่อนน้อยไม่กว้างขวางนัก ขอชื่นชม  จากใจเลยครับ ทำดีลูกค้าก็ชม แต่พลาด ก็ไม่ซ่ำเติมครับ g#004

Maid

• **
แล้วถ้าสมมติเราจ่ายตังเควส1ไปแล้ว แล้วจะยกเลิกไปทำเควส2เนี่ย จะต้องเสียตังเพิ่มรึเปล่าครับ

หรือเวลายกเลิกจะให้ตังคืน ยังไงหว่า??

อุ้ย

• **
แล้วถ้าสมมติเราจ่ายตังเควส1ไปแล้ว แล้วจะยกเลิกไปทำเควส2เนี่ย จะต้องเสียตังเพิ่มรึเปล่าครับ

หรือเวลายกเลิกจะให้ตังคืน ยังไงหว่า??
คาดว่ายกเลิกเควสกลางคันจะไม่ได้เงินคืนครับ  g#017 g#017

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ต้องคาดว่าด้วย ก็ตอบไปตรงๆ เลยว่า ถ้าจะทำเควซใหม่ ต้องยกเลิกเควซเก่า พร้อมทั้งเสียตังเควซใหม่อีกรอบตังที่จ่ายไปแล้วไม่ให้คืน  woon_555

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เอ่อ ถ้าทำอย่างงี้นะ เราก็ยันยืนอันแบบเก่าแหละ เพราะคนจุแบบเก่าคงน้อยลง เราไม่ต้องแย่งรานีกับใครมากเท่าเมื่อก่อน แถมมีโอกาสไก้กำไล

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

THE-COOL

ทีมงานออกมาแถลงข่าวแบบนี้ ถือว่าถูกต้องที่สุดแล้วคับ...
อย่างน้อยก็ทำให้ผู้เล่นได้มีทางเลือกอีกทาง..
สำหรับคนที่อยากจุเพื่อลุ้นกำไลพื้นฐานก็ทำเควสจุแบบเก่าต่อไป
ส่วนคนที่อยากจุไว ก็จะได้จุสมใจ...
(ใครจะตีรานีก็ตีต่อไปเถอะคับ ส่วนผมจุอย่างเดียวเสียเวลาเวล มีตัวต้องการจะปั้นอีกเยอะ #038)
เป็นข่าวดี..มากๆ คับ... #038