GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีทางแก้ไหม? เควสจุติ(นึกว่ามีงานเลี้ยง)พากันมาติดแหง่กที่เควสราชินี

โพลล์

เพือนๆคิดว่าควรมีการแก้ไขเควสจุติ ในส่วนเควสล่าราชินีไหม?

ไม่ควรแก้ เพราะชอบ..คนเยอะสนุกดี
18 (11.5%)
ยังไงก็ได้..เราคนเรื่อยๆ
13 (8.3%)
ควรแก้ไข เพราะบอสไม่เพียงพอกับความต้องการ
76 (48.7%)
ควรแก้ไขโดยด่วน..ที่สุด อยากจุไวๆ
49 (31.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 155

THE-COOL

• Full Member
http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t54742.0.html
http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t54218.0.html

อ้างถึง
« ตอบ #5 เมื่อ: 18-03-2011, 11:28:01 »
ทางทีมงานได้ประชุมและคุยกันเรื่องนี้แล้วครับ
ได้ข้อสรุปว่าในตอนนี้ยังจะไม่ขอเปลี่ยนแปลงการจุติในตอนนี้ครับ
เนื่องจากภาระงานของทีมพัฒนาเยอะมากในช่วงนี้ครับ (เพราะถ้าแก้ต้องคุยกันยาว และวางระบบจุติกันใหม่)
ส่วนในระยะยาวคาดว่าจะมีการแก้ไขในอนาคตครับ ซึ่งต้องรอกันก่อนนะครับ

รู้สึกว่าตามที่เอามาโพสนี่ ทีมงานจะตอบไว้ตั้งแต่ 18/3/2554
ซึ่งนับเวลาก็ 6 เดือนที่แล้ว..หรือพวกเราคิดว่าต้องรอกันต่อไปอีกหรือเปล่าคับ??

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  จะไปว่างมาทำได้ไงละ ภาระงานเยอะแต่ก็หาอะไรใหม่ๆมายัดเพิ่มภาระเข้าไปอีก  เก่า + ใหม่ สบายมั้ยละพี่น้อง  g#037

นู้นอะ โครงการจุติระบบใหม่ รอไอเทมแรร์ลงตัวหมดก่อน ปรับสกิวสมดุลให้เรียบร้อยก่อน ปรับประบบการงาน คู่หู  แผ่นวิญญาณ  ก็คงประมาณปลายๆปี 58 ได้จุกันสุขสบาย 555+

ช่วงนี้เป็นช่วงไล่เก็บรายละเอียด  แต่ก็ดีแล้วละ เก็บเก่าให้แจ่มๆก่อน ใหม่ๆไว้ทีหลังก็ได้ อย่าไปบ้ายุมากนัก คนนู้นอยากได้งี้ คนนี้อยากได้งั้น เวลาเกิดปัญหามาก็โดนแต่ด่า ฮากันไป

chang_Fong

• Jr. Member
  • **
  • Some body who know, Some body who care ?
วันน้หาซูลันมาครึ่งวัน เเทบอ้วก กว่าจะเจอ นี่รออัศอยุเนี่ย woon_shock woon_shock woon_shock
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
น่าจะเปลี่ยน เป็นเจ้าจงไปให้ราชินีแห่งป่าชำระร้างความชั่วร้ายที่มี (ให้บอสฆ่า  woon_555 ) แล้วพอชำระเสร็จ ก็ผ่านเควซในช่วงนี้

pk ไม่ต้องจุกันพอดี woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
 g#016 g#016 g#016

มีเซิฟไหนบ้าง ที่รานีเกิดมามีอายุขัย เกิน 5 นาที  g#031 g#031

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

มีเซิฟไหนบ้าง ที่รานีเกิดมามีอายุขัย เกิน 5 นาที  g#031 g#031
อวตาร/นรก
คาดว่ามีบ่อย g#016
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Why?

• อั๊ยย๊ะ!

อย่างน้อยก็ไม่ใช่ PK อ่านะ รานีอยุ่ได้ไม่เกิน 30 วิ  g#014
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

DeDo

• Newbie
  • *

อย่างน้อยก็ไม่ใช่ PK อ่านะ รานีอยุ่ได้ไม่เกิน 30 วิ  g#014

12วิ ครับ ไม่เกินนี้ คำนวน ทุกรอบ  woon_5555

อย่างน้อยปรับเวลาเกิดกะได้ครับ เพราะคนตีรานีเย๊อะมากกกกกก

AsunAllI3araTz

อยาก ตีรานี 6 โมงเช้า วัน ทำงานเรียน ครับ ผม 2-3 รอบละ ตีคนเดียวรานี บินเล่น ^^ ส่วนที่ ตีมากสุด 31 ตัว กว่าจะได้ รากเเตก  woon_5555

inw_guy

• เกรียนครับ เอิ้กๆ
อย่างผมไงเป็นพาราสายหอกตื่นมาตีห้ากําลังตีรานีอยู่เกือบตายล่ะ โดนคนอื่นเกรียน ก้อปเงามาค่าพระเลย อดเลย กว่าจะตีได้มันไม่เคยเห็นใจ มันมาตีเล่นๆ เลยไม่จุเลย  woon_angry woon_angry

kwangjack

• Newbie
  • *
อ้าววว
จากในรูปพอรานีเกิด
คุณเจ้าของกระทู้เอาทหารไปยิงสนัีบสนุนไม่ใช่เหรอครับ
ตายหมดเลย
ละได้จุมั้ยนั่น

woon_shock

THE-COOL

อ้าววว
จากในรูปพอรานีเกิด
คุณเจ้าของกระทู้เอาทหารไปยิงสนัีบสนุนไม่ใช่เหรอครับ
ตายหมดเลย
ละได้จุมั้ยนั่น

woon_shock

ก็นิดหน่อย จะว่าไปแล้วไม่น่าทำเลยครับ
เพราะหลังจากระเบิดลูกนั้น ก็มีระเบิด ลงแทบทุกรอบเลยคับ
ตอนนี้กลายเป็นการบอมสังหารหมู่ไปแล้วคับ

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
เอาแบบนี้ดีไหม จากตีบอสราชินีให้ตาย เปลี่ยนใหม่เป็น
อยู่รอดจากการโจมตีของบอสราชินีเป็นเวลา (เวลาเท่าไร กี่วิ กี่นาที อะไรยังไงก็ว่ากันไป) พอครบแล้วก็ไปต่อ
ไม่รู้ง่ายไปป่าวนา ลองเสนอเล่นๆ จ้า  g#031 g#031 g#031

ชายอิสระ

• Jr. Member
  • **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง
ความจริงวันนี้-ราชินีฯเกิดมาได้5-8วิ หายแว้บ หน้ามันยังเห้นไม่ชัด เห็นแต่ปีกบินแว้บๆ บางคนพึ่งเล่นไหม่ๆจุแรก กลัวบอสก็เลยต้องกาย แต่ร่ายกายได้ครึ่งหลอดราชินีหายไปซะละ
สาเหตุมาจาก-ยา*200และ*300 ที่ทำให้เวลได้ง่ายขึ้น อันนี้ดี แต่ทีมงานคงคิดไม่ถึงว่ามันมีผลกระทบกับราชินีฯที่มีตัวเดียว ซึ่งคนที่จะจุติเขาต้องเป็นกันทุกคนคือ อดนอน+รอ(เพราะคิดว่าดึกๆคงไม่มีคน)แต่ที่ไหนได้ ...หึหึ เช้าก็แล้ว สายก็แล้ว บ่ายๆก็แล้ว ... g#027 และที่สุดเลิกๆๆไม่จ่งไม่จุมันละ เซง  g#041(อยากรู้บรรยากาศ)ก็ไปสำผัสที่แมพราชินีฯเลย ทั้งคนจุที่เยอะ ทั้งคนรอเกรียน(มาช่วยเพื่อนจุแต่เกรียนเพื่อช่วยเพื่อน)ทั้งเทรที่ชอบหาของป่าขาย(ผมคนนึง= =)และทหารที่ชอบยิงหนับหนุน
ข้อเสนอ-แก้ไขเครสราชินีฯไหม่
/เปลี่ยนเครสจุไหม่ทั้งหมด(ทดลองใช้ซัก1เดือนถ้าคนไม่ประท้วงก็เป็นอันตกลง)
/ไหนๆก็มียาที่ทำให้เวลง่ายขึ้นแล้ว มันก็ต้องมีของที่ทำให้จุง่ายขึ้นมารองรับด้วย(ยังคิดไม่ออก...)
/แบ่งภาระเควสจุติตัวที่5นี้ไปยังบอสตัวอื่นๆบ้าง(อย่าง จขกท.เสนอ)เช่น-แจ้คดิสปอยเรอร์-เลือด450000/(อาจจะละลายบั้บเล็กน้อย-ปลานกลาง)หรือผู้เฒ่าเห็ดที่อ่อนที่สุดในบรรดาบอส-เลือด700000(ไม่ละลายบั้บแต่ฟื้นสภาพนิดๆ)นอกนั้นก็โหด-โหดมาก-ดีกว่าเอาไว้ให้คนล่าบอสเฉยๆไม่มีประโยชน์
*เพราะผมเข้าใจคนอดนอนรอตีราชินี(เมื่อไหรจะติดตูวะเนี่ย55+) g#037