GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หน้าไม้3หัวมันบัคไหมจากสูตรคำนวณเรื่องแรงโป๊ะจากบอร์แหวนออร่าvsเครื่องรางโบราณ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ไปลองมาละ จะบอกวิธีคิดให้ละกัน ตามนี้

ขณะไม่เปิดสกิลยิง 3 ที
สูตรพลังโจมตีตอนโป้ะ = พลังโจมตีในหน้าสเตตัส + (สกิลเพิ่มอัตราโจมตี+ความแรงโป้ะ)%

หมายเหตุ สกิลชำนาญธนู ไม่ถือเป็นสกิลเพิ่มอัตราโจมตี เพราะได้เพิ่มพลังโจมตีในหน้าสเตตัสไปแล้ว

ตัวอย่างเช่น พลังโจมตีในหน้าสเตตัส 936 - 1258 ความแรงโป้ะ 146% (เอาแบบไม่มีสกิลเพิ่มอัตรานะ จะได้คิดง่ายๆหน่อย)

เวลาโป้ะปกติ (ไม่กดสกิล) จะแรง 936+(0+146)% ~ 1258+(0+146)% = 2302 ~ 3094

ถ้ากดสกิล ความแรงขณะโป้ะจะเปลี่ยนเป็น 936+(-60+146)% ~ 1258+(-60+146)% = 1740 ~ 2339

เนื่องจาก ผลของสกิล ยิงกระจุย ถือเป็นสกิลเพิ่ม/ลด อัตราโจมตีอย่างนึง (เพราะมันไม่ได้เปลี่ยนพลังโจมตีในหน้าสเตตัส)

ตรงไม่ตรงบอกด้วย  g#025
อันนี้คือแบบไม่มีบัฟ ไม่มีผอบ ไม่ได้ออฟ ใช่ไหมครับ ลองเทียบกับหน้าไม้ 89 และ 84 ให้ดูด้วยครับ ถ้ามีเวลา อยากรู้ว่าอันที่ลดการโจมตีเหลือ40% กับหน้าไม้สลายเวทที่เพิ่มความแรงโป๊ะ50% มันจะต่างกันแค่ไหน ขอบคุณครับ

เบิกมาแค่หน้าไม้ 99 ง่ะ เดี๋ยวจีเอ็มออนละจะเบิกมาลองให้งิ

ปล. พวกสกิลเพิ่มอัตราโจมตี ไปคิดเองนะ เค้าแค่เงินจะออฟหน้าไม้ยังไม่มีเลย - -"

thonson

ของ pk อาจ ใหม่ รอดู ของ สวรรค์บ้างคับ (หน้าไม้ออฟ เดียวกัน สองจอ หรือไม่ เชื่อใจกันไม่ถามคับ)
รอดูของสวรรค์บ้างคับ ผมว่าอาจเป็นที่สวรรค์ ที่เดียว pk อาจจะไม่ก็ได้คับ

ถ้าคุณมีรูปที่มันเท่ากัน ผมก็ขอดูหน่อยนะครับ(จริงๆก็เชื่อแหละว่าของคุณเท่ากัน)

แต่ถ้า หน้าไม้ที่ผม อุส่ารีอาชีพจากแอสมาเล่นเทรเพราะ ต้องการใส่มัน   โดนปรับให้อ่อนลง

ผมคงเสียความรู้สึกมากๆอ่ะครับ

เพราะผมเห็นว่าหน้าไม้นี้มี คนใช้มานานมาก หลายเดือน อาจจะเกือบปีแล้ว

ทำไมไม่เห็นมีคนออกมาบ่น ผมก็เลยซื้อมาใช้บ้างเพราะคิดว่ามันเสถียรแล้ว

สเถียรหรือโกงกว่าชาวบ้านครับ  g#024 g#024

หน้าไม้มันยิงแกว่งคับ ถ้าจะถ่ายรูปคงไม่ชัด ให้ทีมงานทำให้เราดูดีกว่าคับ ตาม กระทู้ที่จีเอ็ม แวะเข้ามาเค้ารับปากแล้วว่าจะเอาคำตอบมาให้เราดูกัน  แต่ที่เค้าใช้กันมานานแล้วไม่มีคนมาบ่น ก็ไม่รู้นะคับ แต่ตอนนี้มีแล้วไงคับ ผมเอง คนช่างสงสัย
อย่าโกรธกันนะคับ ถ้าเกิดมันบัคจริง ทีมงานเค้าก็แค่ปรับให้มันตรงตามคำอธิบาย ไม่ได้ปรับให้ เปลี่ยนแปลงความสามารถอะไรแต่ก็แค่ ให้ตรงกับคำอธิบายและความเป็นจริง (แสดงว่า พวกที่ใช้อยู่เองก็เริ่มคิดกันบ้างแล้วมันอาจจะบัค  g#006 )

อาวุธ 99 อาชีพอื่นๆ กากกว่าหน้าไม้ 99 อีก เช่น ดาบใหญ่ 99 หอก 99  ไม่น่าประทับใจเลย หนักกว่าหน้าไม้เยอะ
หอกบ้าอะไร ใช้ 3 วิ ดีเลย์นาที นึง

ดาบเล็ก99 ของเบรดด้วยคับลุง woon_sad2 woon_sad2

pop_999

ของ pk อาจ ใหม่ รอดู ของ สวรรค์บ้างคับ (หน้าไม้ออฟ เดียวกัน สองจอ หรือไม่ เชื่อใจกันไม่ถามคับ)
รอดูของสวรรค์บ้างคับ ผมว่าอาจเป็นที่สวรรค์ ที่เดียว pk อาจจะไม่ก็ได้คับ

ถ้าคุณมีรูปที่มันเท่ากัน ผมก็ขอดูหน่อยนะครับ(จริงๆก็เชื่อแหละว่าของคุณเท่ากัน)

แต่ถ้า หน้าไม้ที่ผม อุส่ารีอาชีพจากแอสมาเล่นเทรเพราะ ต้องการใส่มัน   โดนปรับให้อ่อนลง

ผมคงเสียความรู้สึกมากๆอ่ะครับ

เพราะผมเห็นว่าหน้าไม้นี้มี คนใช้มานานมาก หลายเดือน อาจจะเกือบปีแล้ว

ทำไมไม่เห็นมีคนออกมาบ่น ผมก็เลยซื้อมาใช้บ้างเพราะคิดว่ามันเสถียรแล้ว

สเถียรหรือโกงกว่าชาวบ้านครับ  g#024 g#024

หน้าไม้มันยิงแกว่งคับ ถ้าจะถ่ายรูปคงไม่ชัด ให้ทีมงานทำให้เราดูดีกว่าคับ ตาม กระทู้ที่จีเอ็ม แวะเข้ามาเค้ารับปากแล้วว่าจะเอาคำตอบมาให้เราดูกัน  แต่ที่เค้าใช้กันมานานแล้วไม่มีคนมาบ่น ก็ไม่รู้นะคับ แต่ตอนนี้มีแล้วไงคับ ผมเอง คนช่างสงสัย
อย่าโกรธกันนะคับ ถ้าเกิดมันบัคจริง ทีมงานเค้าก็แค่ปรับให้มันตรงตามคำอธิบาย ไม่ได้ปรับให้ เปลี่ยนแปลงความสามารถอะไรแต่ก็แค่ ให้ตรงกับคำอธิบายและความเป็นจริง (แสดงว่า พวกที่ใช้อยู่เองก็เริ่มคิดกันบ้างแล้วมันอาจจะบัค  g#006 )

อาวุธ 99 อาชีพอื่นๆ กากกว่าหน้าไม้ 99 อีก เช่น ดาบใหญ่ 99 หอก 99  ไม่น่าประทับใจเลย หนักกว่าหน้าไม้เยอะ
หอกบ้าอะไร ใช้ 3 วิ ดีเลย์นาที นึง

ดาบเล็ก99 ของเบรดด้วยคับลุง woon_sad2 woon_sad2

เรียกใครลุงฟะ พี่สน  เรียกน้องว่าวัยรุ่นจิ ขอรับ  g#009  จริง ดาบเล็กเบลด ก็ไม่ได้เรื่อง คุณค่าไม่สมกับที่พวกไม่เวลแล้วใช้เลย
เพราะงั้นไหนๆ เน่าแล้วก็เน่ากันให้หมด ไปเลย   #038

ผมยังยืนยันคำเดิมคับ ถ้ากดทักษะยิงกระจุยแล้ว แรงโจมตีธรรมดา ของหน้าไม้99 มันลด แต่แรงโป๊ะยังคงเดิมคับ
เทรสายหน้าไม้นี้มันแกว่งเยอะคับ ผู้เล่นทดลองแล้วเลือกถ่ายภาพได้ แกว่งเป็นหลักพันเลยไม่เหมือนเทพสายมีดแกว่งน้อย
ขอร้องนะคับทีมงาน ถ้าจะตอบว่าไม่บัค ผมขอสูตรคำนวณ มาด้วย ว่าทำไม ในเมื่อแรงโจมตีธรรมดา มันลดลงแล้ว
ทำไมแรงโป๊ะ มันถึงยังแรงเหมือนตอนไม่ได้กดยิงกระจุย ตอบแค่ บัค กับไม่ บัค เฉยๆ ไม่เอาอะ  g#014

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
woon_love woon_love  ร๊ากกกกก เจ้าของกระทู้อ่า หล่อที่สู้ดดดด   woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love

ว่างๆ มาลองหน้าไม้กัน  พี่ก็ไม่เคยสนใจนะ  ขนาดสกิลยิงกระจุยยังไม่คิดจะกด นึกได้ทีก็กดที   

พอบอกแบบนี้แล้วน่าคิด  ว่าแล้วนัดกันไปลองดีกว่า  woon_5555 woon_5555

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

pop_999

woon_love woon_love  ร๊ากกกกก เจ้าของกระทู้อ่า หล่อที่สู้ดดดด   woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love

ว่างๆ มาลองหน้าไม้กัน  พี่ก็ไม่เคยสนใจนะ  ขนาดสกิลยิงกระจุยยังไม่คิดจะกด นึกได้ทีก็กดที   

พอบอกแบบนี้แล้วน่าคิด  ว่าแล้วนัดกันไปลองดีกว่า  woon_5555 woon_5555

ไว้หาที่ลับตาได้ก่อน จะไปลองนะพี่เพลง (ลับตาเมีย)  g#002

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม

ไว้หาที่ลับตาได้ก่อน จะไปลองนะพี่เพลง (ลับตาเมีย)  g#002

ก๊ากๆๆๆ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

pop_999

ก๊ากๆๆๆ

ทำเป็นหัวเราะ ระวังพี่เอกให้ดีเถอะขอรับ (ตอนนี้ก็กำลังลับตาเมียอยู่เหมือนกันขอรับ)  #038

ก๊ากๆๆๆ

ทำเป็นหัวเราะ ระวังพี่เอกให้ดีเถอะขอรับ (ตอนนี้ก็กำลังลับตาเมียอยู่เหมือนกันขอรับ)  #038

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555  กำลังจะถามอยู่ว่าน้องสาวไปไหน

(พี่เอกไม่อยู่เหมือนกัน)  woon_5555 woon_5555

pop_999

ก๊ากๆๆๆ

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555  กำลังจะถามอยู่ว่าน้องสาวไปไหน

(พี่เอกไม่อยู่เหมือนกัน)  woon_5555 woon_5555

อย่าทักขอรับ พี่น้อง  g#002

#038 #038 #038 #038  หัวอกเดียวกัน   

เอกอยู่เพลงพูดหน้ากิลได้ไม่เกิน 5 บรรทัดนะ  g#002 g#002

pop_999

รออยู่นะคับทีมงาน จะบัคไม่บัค ยังไง หรือถ้าบัค ก็ขอ สูตรคำนวณ จากทีมงานด้วย ยังไง ก็อย่าให้ต้องรอคำตอบนานเกินการแข่งขัน asura battle นะคับมันรับสมัครโค้งสุดท้ายแล้ว คนข้องใจ เค้ามีเยอะ แต่ปล่อยให้ผม ออกตัวให้ เพราะผมก็สงสัยเหมือนกันว่าทำแรงโป๊ะ หลังกดยิงกระจุย ถึงไม่ลดลง ทั้งที่ พลังโจมตีปกติ มันลดลงแล้ว แรงโป๊ะมันแกว่งมาก เลยต้องหวังพึ่งทีมงาน มาฟันธงที

หวัดดีคับ พวกเรามีใครเคยลองใช้หน้าไม้99 หรือหน้าไม้ 3 หัวบ้าง หรือยังคับ ถ้าใครมี โอกาสได้ลองใช้ เพื่อนๆ คิดเหมือนผมไหมคับว่า ไอเทม ชิ้นนี้มัน มีสิทธิ์ที่จะบัคได้ ขอยกตัวอย่างนะคับ  หน้าไม้ 3 หัวนี้ เมื่อกด ใช้ทักษะ ยิงกระจุย มันจะทำให้พลังโจมตี ลดลงเหลือ 40% แต่ที่ผมสงสัยคือ ทำไม พลังโจมที ตอนไม่โป๊ะ มันลดลง เหลือ 40% คับ แต่ทำไม ความแรงโป๊ะ ถึงไม่ลงตาม

ถ้าใครเคยเห็นสูตรคำนวณ ความแรงของโป๊ะ ของผม ในบอร์ ก่อนๆ เรื่อง แหวนออร่าทำลายล้างvsเครื่องรางโบราณ สูตรมีดังนี้คับ

ก่่อนอื่นอธิบายดังนี้ครับ
1.แหวนออร่าทำลายล้างนั้น ผู้เล่นลองอ่านความสามารถดีๆนะครับ เค้าจะบอกว่า  "ทำให้โจมตีออกแรงขึ้น 50 %เมื่อการโจมตีครั้งนั้นติดโป๊ะเชะ" นั้นคือ จะเพิ่มพลังโจมตีให้อีก ครึ่งนึงของพลังโจมตีในครั้งนั้นถ้าติดโป๊ะ ...ตรงนี้เข้าใจนะครับ
2.สมมุติให้ เราโจมตีที่ 200 หน่วย
3.สมมุติให้อัตราโป๊ะเช๊ะนั้นพลังโจมตี *2

อ่ะ เรามาดูกัน

A พลังโจมตี 200 หน่วย ใส่เครื่องรางโบราณ ความสามารถคือเพิ่มพลังโจมตี 50-100 ใช่ไหมครับ ตีว่า 100 อ่ะ ดังนั้น Aจะมีพลังโจมตีเท่ากับ 300 หน่วยเป็นทุน เมื่อโป๊ะ 300*2=600
ต่อมา
B พลังโจมตี 200 หน่วย ใส่แหวนออร่าทำลายล้าง เพิ่มพลังโจมตี 50% เมื่อติดโป๊ะ ดังนั้นแสดงว่าตัวละครต้องโจมตีติดโป๊ะก่อน จึงจะเพิ่มให้ เราไปดู กัน 200*2= 400 บวกเพิ่ม 50% ของพลังโจมตีปกติคือ 100 หน่วย ดังนั้น พลังโจมตีสุทธิ คือ 500 หน่วย

จะเห็นว่า พลังโจมตีต่างกันนะครับ โอเค ป่ะ 

สูตรนี้ได้มาจากจีเอ็มนิคกี้นะคับ จะเห็นได้ว่า ถ้าพลังโจมตี เป็นตัวฐาน ถ้ามันลดลง ความแรงโป๊ะมันก็จะลดตามไปด้วย
แต่ หน้าไม้ 3 หัว หรือ หน้าไม้ 99 นี่ ขณะกดใช้ทักษะยิงกระจุย ทำ มันลดแต่ ความแรงขณะไม่โป๊ะ แล้วทำไม ความแรงโป๊ะมันถึง
ยังแรงเหมือนเดิม เหมือนเดิมตอนไม่กดยิงกระจุย

ตอนนี้ ข้อมูลที่ผมลงในบอร์นี้ ถ้าผู้รู้จริงๆ หรือทีมงานคนใด มีข้อมูลชี้แจง ว่าบัค หรือไม่บัคยังไง ผมขอทราบด้วยนะคับ
หรือไม่จะเอาไปเปรียบเทียบกับหน้าไม้ 2 หัว ตอนกดทักษะยิงกระจุยด้วยก็ได้คับ

ขอบคุณคับ ผู้รู้จริงทุกท่าน ที่มาช่วยกันแวะมาชมกระทู้ของผมคับจะให้ดีช่วยกันขุดด้วยนะคับ
จนกว่าทีมงานจะมาฟันธง จะได้เลิกสงสัยกันไป g#033 คิดเอง มึนเอง หวังทีมงานฟันธงจ้า

ลุง เล่น แต่ของแพงๆ ทั้งนั้นเลยนะ ครั้งก่อนก็แหวนออร่าทำลายล้าง คราวนี้ก็หน้าไม้ 99  แต่ผม เชื่อนะ ว่ามันก็แค่ เอาเรื่องจริงมาเปิดเผยกัน  ก็ดีคับ ทุกอาชีพ ก็มีของ เน่า ๆ ขนาดทุกวันนี้ระเบิดคลั่งของผม ซึ่งเป็นทักษะ ฝึกฝนยังโดน เพราะงั้นอะไร ที่มัน เวอร์ไป หรือ ไม่ตรงกับคำอธิบาย หรือความเป็นจริง อย่างไร จัด ไปเลย งับ ลุง  g#031 สู้เค้า นะคร๊าบบบบ 

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

ลุง เล่น แต่ของแพงๆ ทั้งนั้นเลยนะ ครั้งก่อนก็แหวนออร่าทำลายล้าง คราวนี้ก็หน้าไม้ 99  แต่ผม เชื่อนะ ว่ามันก็แค่ เอาเรื่องจริงมาเปิดเผยกัน  ก็ดีคับ ทุกอาชีพ ก็มีของ เน่า ๆ ขนาดทุกวันนี้ระเบิดคลั่งของผม ซึ่งเป็นทักษะ ฝึกฝนยังโดน เพราะงั้นอะไร ที่มัน เวอร์ไป หรือ ไม่ตรงกับคำอธิบาย หรือความเป็นจริง อย่างไร จัด ไปเลย งับ ลุง  g#031 สู้เค้า นะคร๊าบบบบ
รอบนี้ไม่มีต่อ นิชคุณรักทุกคน เหรอครับ g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

รอบนี้ไม่มีต่อ นิชคุณรักทุกคน เหรอครับ g#009

ตาย แล้ว ก๊าบ  สงสัยผมจะมีแฟนคลับ มีคนติดตามผลงาน   #038  นิชคุณ รักทุกคน

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ผมขอเสนอให้หน้าไม้ 99 มีโอกาสยิงออก 3 ดอกเป็น % แบบไอเทมแรร์อาชีพอื่นๆครับ

ทำได้ หรือ ไม่ได้ มีเหตุผลอย่างไร ขอทราบด้วยครับ  ทำได้เพราะเหตุใด ทำไม่ได้เพราะเหตุใด

ของมีที่มาที่ไป มีต้นเหตุ สาเหตุ  ต้องมีคำตอบครับ  woon_555

*** อยากรู้ว่าถ้าเสนอแบบนี้จะดราม่า หรือจะ หายไป คิกๆๆๆๆ