GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากรู้เทิคนิคการล่าบอสทุกตัวครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
จะพยายามครับ แล้วทีวิธีที่ฝึกได้เรื่อยๆนอกจาก "ซื้อใบประกันเช่า ไปยืนแมพจุตรกร แล้วตายให้สกิลทำงาน พอหมดก็ตาย รอดีเล ดีเลหมดกดประกัน ตายต่อ"บ้างมั้ยครับ

ผมก็ฝึกเอาแบบนั้นล่ะคับ g#002
บางทีก็เวลไปฝึกไป ไม่พยายามคิดอะไรกับมันมาก เดี๋ยวมันก็อัพเอง
 g#006
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?
ทั้งชีวิตไม่เคยตีบอสเลยอะ ไปเปนเบ้รับใช้เขาอย่างเดียว จะล่าได้ก้ออีตอนบัคผอบนี่แหละ  #038 #038

-Ai-

• Full Member
จะพยายามครับ แล้วทีวิธีที่ฝึกได้เรื่อยๆนอกจาก "ซื้อใบประกันเช่า ไปยืนแมพจุตรกร แล้วตายให้สกิลทำงาน พอหมดก็ตาย รอดีเล ดีเลหมดกดประกัน ตายต่อ"บ้างมั้ยครับ

บางทีก็เวลไปฝึกไป ไม่พยายามคิดอะไรกับมันมาก เดี๋ยวมันก็อัพเอง
 g#006

เซิฟ สวรรค์ ลำบากในการฝึก 555

มา Pk ซิ ฝึกสบายย เดินออกนอกเมืองมีคนใจดีช่วยเราฝึกด้วย เดินผ่านไปรอบนึง เดินกลับมาอีกรอบนึงซะงั้น 555 มาช่วยเราฝึก

g#009 g#009 g#009 g#009 g#009

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
ทั้งชีวิตไม่เคยตีบอสเลยอะ ไปเปนเบ้รับใช้เขาอย่างเดียว จะล่าได้ก้ออีตอนบัคผอบนี่แหละ  #038 #038

กด like ตรงไหน อิอิอิอิ

บ้ากาม

• Jr. Member
  • **
ง่ายมาก แอส1 พระ2 เทร1 จบ (บอสบางตัว1กายก็ตายแล้วครับ เช่น ไกเซ่อ บอสเห็ด บอสถ้ำปลา บอสเข้ บอสมังกร แจ็ค อิเพนอส) รานีขอไม่เอ่ยนะอย่างที่รู้ เกิดมาแล้วก็รุมเลย ส่วนไอซี่ ดูลา บอสมังกรน้ำแข็ง 2 กาย แต่ถ้าเทรหยุด10 กายเดียวครับ เคออสติก เอาวิไปเถอะ 10วิตาย(แรงโน้มถ่วง10นะ) อีกตัว มังกรเจ้าผนึก(รึป่าวที่มีระเบิดและขอเวลา)ตัวนี้ตียากครับ
ส่วนตียังไง สูตรใครสูตรมันจร้า

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

g#006

มา Pk ซิ ฝึกสบายย เดินออกนอกเมืองมีคนใจดีช่วยเราฝึกด้วย เดินผ่านไปรอบนึง เดินกลับมาอีกรอบนึงซะงั้น 555 มาช่วยเราฝึก

การฝึกซีสามเทรใน PK คงเป็นอะไรที่สบายที่สุดแล้วมั้งคับ ผมว่า  woon_555

# Зρ_ησω 

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ผมเคยเอาไป 2 ตัวนะ พาลากับ เทร (หรือแอส) ให้พาลาชน บอสเก๊งเลยอะ แล้วแอสหรือเทร หรือวอชาร์ปเบอ ค่อยตี

ไหนบอก 2 ตัว แล้ว วอ ชาร์ป เบอ นั่นของใคร ของคนอื่นหรอ (อ่อของคุณ2ตัว ที่เหลือของคนอื่น)  g#037

พิมพ์ผิดโทษทีหลงครับ จะพิมพ์ว่า"หลายตัว"ครับ

อ่อครับ แค่อยากให้ขำ  g#037

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส

g#006

การฝึกซีสามเทรใน PK คงเป็นอะไรที่สบายที่สุดแล้วมั้งคับ ผมว่า  woon_555

เราปิดพีเคก็มีวิธีฝึกนะค่ะ เลียนแบบเค้ามาอีกที g#037 g#037
สร้างทหารเตรียมแล้วไปตีพลลาด แต่จะลำบากนิดหน่อยตอนเจอพวกตะเวนตีพลลาดแล้วมาแย่งพลลาดของเราไป g#020
ตอนนี้ใช้ทหาร4ตัววนครบรอบยังติดดีเลสงสัยถ้าจะให้วนพอดีคงต้อง5-6ตัวมั่ง

ส่วนล่าบอสตอนนี้ในกิลนิยมใช้ แอส1 พระ2 วอ1 เทร1 ค่ะ
เซตนี้ใช้ได้ตั้งแต่แอสยังไม่จุยันจุุ6หล่ะนะค่ะ g#022
ถ้าออนไหวคนเดียว5จอตีสบายค่ะ(ถ้าไม่เจอคนมากวนนะ)

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น
พาลาดินตัวเดียว นอนตายแมพบอส รอพระมาชุบ T T ไม่ประมานตัวเองเลยอ่ะ 1-1กะลิงตายหลายรอบแล้ว หลบฝนดาวตกตอนพี่ลิงติดคลั่งไม่ค่อยจะได้= =  g#002 g#002 g#002

katawut171139

• Newbie
  • *
I-James ไงคับ << อิอิ เคยเห็นเค้าล่าบอสป่ะ ใช้พระกะวิ 2 คนเอง อิอิ

บางตัวพี่เค้าก้อ ไม่ได้กาย ตีสดๆ มียูปทูปยุ่คับ^_^
ต้อง ฝีมือดี สกิลครบ ไม่ตื่นเต้นนะครับ 5555  แต่ เก่งจริงคนนี้ ยอม ๆ ๆ ๆ

แอส ชุดเขียว ผอบ เชียร์ + พระ กาย

แค่นี้ก็ สด บอส เห็ดหอมสบาย เพราะมันอ่อนสุดด ๆ ๆ    g#009 g#009 g#009 g#009

กายเดียว จบ  5555555

ของผมตังจะซื้อลูกอมยังไม่มีเลย อิอิ  อยากเทพแบบพี่เค้าบ้าง

HarryPotter7

• **

g#006

ฝึกแบบไม่คิดอะไร เวลไปฝึกไป ผมก็เคยใช้กับสวนกลับครับ เปิดแล้วเก็บเวล เรียนมาเวล75 ไปเวลแล้วเปิดได้มาตั้งระดับ8ตอนเวล99  woon_shock
(75-99 ดูดโขนไปประมาณเกือบ10เวล)

inw_guy

• เกรียนครับ เอิ้กๆ
พาลาดินตัวเดียว นอนตายแมพบอส รอพระมาชุบ T T ไม่ประมานตัวเองเลยอ่ะ 1-1กะลิงตายหลายรอบแล้ว หลบฝนดาวตกตอนพี่ลิงติดคลั่งไม่ค่อยจะได้= =  g#002 g#002 g#002
พาราดินกะพระเจอบอสลิงผมยังไม่รอดเลยเพ่  woon_cry woon_cry