GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากรู้เทิคนิคการล่าบอสทุกตัวครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม

• Jr. Member
  • **
ผมอยากถามว่าเทร 1 พระ 1 เบอ1 สู้บอสไหวทุกตัวไหม
ตามความคิดของผมนะครับเทร1 พระ1 เบอ1 น่าจะสู้บอสไหว แต่ผมอยากจะถามเกี่ยวกับเทคนิค ในการฆ่าบอส ในทั้ง3อาชีพนี้ ว่าควรใช้สกิลอะไรตอนไหนอะครับ

ก่อนอื่นนะครับ ถ้าเล่นเบอสายระเบิดคลั่งแล้วมี พลังแห่งความคลั่ง + คำราม 10 จะดีมากๆครับ

ก่อนอื่นก็ให้เทรเชีย เบอครับ แล้วก็ เอาพระกายเบอ แล้วก็เอาเบอตี ตอนนี้อาจจะเอา เทร ช่วยตีก็ได้ครับ(ระวังมันหลุดนะบอสอะ)

จังหวะที่ 2 เมื่อ   เบอ กายจะหมด(สัก5วิ) ให้เทรไปแย่งตีจ้าแต่ต้องมีหยุดเวลานะ ( เทรมีหยุด 10 จะดีมากเลยจ้า )  แล้วก็ให้ บอสโดนหยุด จังหวะนั้น เบอ พระ เทรก็อัดตีเลยจ้า ตีสัก 15วิ ก็ถอยๆกัน ทีนี้ให้เทรเชีย เบออีกที แล้วเบอก็ คำราม + ระเบิดคลั่งเลยจ้า ถ้าโหดๆน้อย แค่นี้บอสก็ตายแล้ว

ลุงอ้วน

• Full Member
ผมอยากถามว่าเทร 1 พระ 1 เบอ1 สู้บอสไหวทุกตัวไหม
ตามความคิดของผมนะครับเทร1 พระ1 เบอ1 น่าจะสู้บอสไหว แต่ผมอยากจะถามเกี่ยวกับเทคนิค ในการฆ่าบอส ในทั้ง3อาชีพนี้ ว่าควรใช้สกิลอะไรตอนไหนอะครับ
ของผม ใช้ 6 ตัวละคร 2 คนเล่นครับ ไปได้หมดทุกตัวเลยบอส
พระ1 บท ชุบ อ้อม กาย จุม มหาพร
เทร1 หยุดเวลา เชียร์ 777 ชิงสมบัติ
แอส1 ตีอย่างเดียว
เบอ1 ระเบิดคลั่ง คำราม
ชาป1 ตีอย่างเดียว
วอ1 สาปคลั่ง อัญเชิญ
ส่วนข้างต้น 3 อาชีพ คิดว่าทำแบบนี้ น่าจะเวิร์คสุด
ก่อนอื่นเลยให้พระบัฟ เทร กับ เบอ บท อ้อม เสร็จแล้วให้เทรเข้าไปหยุดเวลา หยุดเวลาเสด เชียแล้วยิงบอส เอาเบอ เข้ามา คำราม ให้โดนเทรด้วย แล้วสับบอส พอหยุดเวลาหมด ให้เทรพราง แล้วเบอ กดระเบิดคลั่ง แล้วสับต่อ เทรที่พรางไปหาพระ พระ จุม+กาย แล้วก็มาใส่บอสต่อ ระหว่างนั้นพยายามให้บอสติดเทร เบอก็จะเดินออกมาแล้วคำรามได้อีกครั้งใส่เทร แล้วไปรอ ส่วนจะ 777 ตอนไหนนั้น ถ้าไม่มีแว่นส่อง ก็กะเอา ตามความชำนาญ ถ้าบอสไม่ตายก็ทำซ้ำ ตั้งแต่แรกใหม่ จำไว้อย่างนึงว่า พยายามอย่าให้บอสมันฟื้นฟูได้ ถ้ามันจะฟื้น แน่นำ 2 อย่าง คือ ให้เทรหน้าไม้ ยืนยิงไกลๆ 1 ที มันจะหยุดแระมองไม่เห็น สุดระยะพอดี ถ้าไม่ใช่สายหน้าไม้ให้ใช้สกิล ปาเหรียญ เพอื่หยุดยั้งการฟื้นฟูเลือด เพราะบอสบางตัวฟูเลือดทีเป็นแสน  g#031

inw_guy

• เกรียนครับ เอิ้กๆ
รุ่นพี่ผมเขาเอาไปสี่ตัวอ่ะครัฟ เทร แอส พระ วอ
วอสาป
แอสโจมตีอย่างเดียว (แอส จุหก เปลี่ยนสีชุดสุโค่ยมาก สีแดง ไม่มีพัน)
เทรเอาไว้ 777
พระ ชุบ มหาพร บท กาย ครับ
เขาเอาแค่นี้ก้อล้มได้สบายๆแล้วครัฟ แต่ของเขาน่าจะดีมากครับ เน้นที่แอส

ผมเคยเอาไป 2 ตัวนะ พาลากับ เทร (หรือแอส) ให้พาลาชน บอสเก๊งเลยอะ แล้วแอสหรือเทร หรือวอชาร์ปเบอ ค่อยตี

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ผมเคยเอาไป 2 ตัวนะ พาลากับ เทร (หรือแอส) ให้พาลาชน บอสเก๊งเลยอะ แล้วแอสหรือเทร หรือวอชาร์ปเบอ ค่อยตี

ไหนบอก 2 ตัว แล้ว วอ ชาร์ป เบอ นั่นของใคร ของคนอื่นหรอ (อ่อของคุณ2ตัว ที่เหลือของคนอื่น)  g#037

katawut171139

• Newbie
  • *
I-James ไงคับ << อิอิ เคยเห็นเค้าล่าบอสป่ะ ใช้พระกะวิ 2 คนเอง อิอิ

บางตัวพี่เค้าก้อ ไม่ได้กาย ตีสดๆ มียูปทูปยุ่คับ^_^

ไหนบอก 2 ตัว แล้ว วอ ชาร์ป เบอ นั่นของใคร ของคนอื่นหรอ (อ่อของคุณ2ตัว ที่เหลือของคนอื่น)  g#037

พิมพ์ผิดโทษทีหลงครับ จะพิมพ์ว่า"หลายตัว"ครับ

HarryPotter7

• **
I-James ไงคับ << อิอิ เคยเห็นเค้าล่าบอสป่ะ ใช้พระกะวิ 2 คนเอง อิอิ

บางตัวพี่เค้าก้อ ไม่ได้กาย ตีสดๆ มียูปทูปยุ่คับ^_^

อันนั้นคนธรรมดาเค้าทำกันได้ที่ไหน woon_shock

มันก็สเต็ปเทพเกินไป ของต้องเทพด้วยอันนั้นอ่ะครับ g#011 g#011

-Ai-

ต้อง ฝีมือดี สกิลครบ ไม่ตื่นเต้นนะครับ 5555  แต่ เก่งจริงคนนี้ ยอม ๆ ๆ ๆ

แอส ชุดเขียว ผอบ เชียร์ + พระ กาย

แค่นี้ก็ สด บอส เห็ดหอมสบาย เพราะมันอ่อนสุดด ๆ ๆ    g#009 g#009 g#009 g#009

กายเดียว จบ  5555555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เคยลองที่นรกนะคับ
เทร 2 ตัว หยุดเวลาระดับ 10 หน้าไม้ 99 ผอบเชียร์โชค เชือดบอสในหยุดเวลาครั้งเดียว
เปรี้ยวได้กับบอสบางตัว อย่างแจ็ค คิงจุ๊ ปู่เห็ด คอรัปเซอร์ ผลึก รานี พวกนี้หยุดเวลาครั้งเดียวก็ตายแระ
แต่ว่าของก็คงต้องโหดอยู่ซักหน่อย หน้าไม้ก็คงต้องอุปคลั่งขึ้นล่ะคับ (มันยากไปป่าวเนี่ย) g#006
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
เทร 2 ตัว หยุดเวลาระดับ 10 หน้าไม้ 99 ผอบเชียร์โชค เชือดบอสในหยุดเวลาครั้งเดียว
เปรี้ยวได้กับบอสบางตัว อย่างแจ็ค คิงจุ๊ ปู่เห็ด คอรัปเซอร์ ผลึก รานี พวกนี้หยุดเวลาครั้งเดียวก็ตายแระ
แต่ว่าของก็คงต้องโหดอยู่ซักหน่อย หน้าไม้ก็คงต้องอุปคลั่งขึ้นล่ะคับ (มันยากไปป่าวเนี่ย) g#006

หน้าไม้ไม่ยากเท่าไหร่ครับ แต่หยุดเวลาระดับ10นี่ต้องขอเวลาฝึกกันซะหน่อยล่ะ เวล99สองตัวซะด้วย  g#022 g#022

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

หน้าไม้ไม่ยากเท่าไหร่ครับ แต่หยุดเวลาระดับ10นี่ต้องขอเวลาฝึกกันซะหน่อยล่ะ เวล99สองตัวซะด้วย  g#022 g#022

สู้ๆคับ  g#031 ไม่จำเป็นต้องหยุดสิบก็ได้น๊า หยุด 5+ ทั้งสองตัวก็ได้ สลับกันหยุด  g#006
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **

สู้ๆคับ  g#031 ไม่จำเป็นต้องหยุดสิบก็ได้น๊า หยุด 5+ ทั้งสองตัวก็ได้ สลับกันหยุด  g#006

จะพยายามครับ แล้วทีวิธีที่ฝึกได้เรื่อยๆนอกจาก "ซื้อใบประกันเช่า ไปยืนแมพจุตรกร แล้วตายให้สกิลทำงาน พอหมดก็ตาย รอดีเล ดีเลหมดกดประกัน ตายต่อ"บ้างมั้ยครับ

r3fd4rffff

• **
ของนายนะ บอสมันจะไม่สะสมความเสียหายเเล้วมาตีพาลาเข้าเเรงๆหรอ พิมพ์มั่วๆเอาป่าวอะ