GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : เชิญชวนท่านที่มีความฝันมาร่วมสนุกกับกิจกรรม " ฮีโร่ในฝัน "

บุคคลทั่วไป · 37 · 13518

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

สวัสดีเพื่อนๆชาวอสุรา ที่น่าร๊ากทุกคนคร้าบบ เมื่อไม่กี่วันมานีเพิ่งจะหมดช่วงเวลากิจกรรมเวลสนั่นมันส์กระจาย เพื่อนๆ บางคนอาจไม่ได้เข้าร่วมสนุก เนื่องจากในระยะเวลากิจกรรมนั้นเป็นช่วงเทศกาลสงกรานต์พอดี  ซึ่งจุดนี้ไม่ต้องห่วงเพราะทีมงานคลอดกิจกรรมสุดเจ๋ง มาให้เพื่อนๆทุกคนได้ร่วมสนุกอีกแล้ว ขอบอกว่าไม่ยากเลย เตรียม กระดาษ ดินสอ ปากกา กันให้พร้อม เพราะคราวนี้กิจกรรมจะมาในหัวข้อ " ฮีโร่ ในฝัน " เพียงเพื่อนๆ วาดรูปฮีโร่ ในฝันของเพื่อนๆ แล้วส่งมาให้ทีมงานซึ่งเช่นเคยเราจะนับกันด้วยยอด Like และยอด Share สูงสุด เพื่อรับสัตว์ขี่ ยูนิ ไนท์

• กิจกรรม : เชิญชวนท่านที่มีความฝันมาร่วมสนุกกับกิจกรรม " ฮีโร่ในฝัน "
  • ระยะเวลากิจกรรม : 2 พฤษภาคม 2557 (11.00) - 31 พฤษภาคม 2557 (11.00)
  • การส่งผลงาน : 1 ท่าน ต่อ 1 ID 1 ตัวละคร และ 1 เซิร์ฟเวอร์ เท่านั้น !!
  • ร่วมส่งผลงานคลิก : http://goo.gl/ki6dre

-= รายละเอียด =-

ของรางวัล :
  • สัตว์ขี่ ยูนิไนท์ 5 ตัว (Like & Share สูงสุด)
  • สัตว์ขี่ ยูนิไนท์ 3 ตัว (โดนใจทีมงาน GAMEINDY)
  • ยาเพิ่ม EXP 200 (LV42 up) มินิ (สำหรับท่านที่ส่งเข้ามาประกวด)

วิธีการตัดสินรางวัล :
  • ตัดสินวันที่ 31 พฤษภาคม 2557 (11.00)
  • Like & Share สูงสุด 5 ท่าน
  • ทีมงาน GAMEINDY จะสุ่มจากผู้โชคดีที่ส่งเข้ามา 3 ท่าน

กฏกติกา และวิธีการร่วมสนุกกิจกรรม เชิญชวนท่านที่มีความฝันมาร่วมสนุกกับกิจกรรม " ฮีโร่ในฝัน " :

1. ให้ผู้เล่นวาดตัวละคร ฮีโร่ในฝัน ด้วยดินสอ ลงกระดาษขาว พร้อมวาดตรา Asura Online บริเวณ ซ้ายบนของกระดาษ (วาดด้วยมือ ห้ามดราฟ เด็ดขาด !!)
2. ให้ส่งรูปภาพพร้อมข้อมูลตามที่ทีมงานกำหนด ดังนี้
 2.1. ภาพวาด ฮีโร่ในฝัน และถ่ายรูปคู่ กับ คนวาดเพื่อทำการยืนยันว่าเป็นรูปของตนเองจริง
 2.2. Id และชื่อตัวละครที่ต้องการรับ ไอเทม รางวัล
 2.4. เซิร์ฟเวอร์
 2.5. เบอร์โทรศัพท์เพื่อทำการติดต่อ กลับเวลามีปัญหา
3. จากนั้นส่งรูปแบบ " เพิ่มรูปภาพ " มาที่  https://www.facebook.com/messages/AsuraOnline

หมายเหตุ : รูปภาพ และตัวละครที่ผู้เล่นส่งเข้ามาจะอยู่ที่ความเหมาะสมว่าจะได้ลงในตัวเกมหรือไม่ตรงนี้ทางทีมงานขอสงวนสิทธิในการตัดสินใจ แต่จุดประสงค์ของทางทีมงานคือ อยากเปิดให้ผู้เล่นแสดงจินตนาการของตนเองว่าอยากได้ตัวนี้อยู่ในเกมจริง

รูปภาพตัวอย่างการส่งเข้าประกวด :

หมายเหตุ :
1. ของรางวัลอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ในภายหลัง
2. การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2014, 11:05:07 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

padit

• Newbie
  • *
วาดด้วยดินสอลงกระดาษหรอค่ะทีมงาน

แบบนี้ก็แย่เลยเป็นคนที่ไม่พกดินสอและกระดาษขาวออกนอกบ้านอะค่ะ

แต่จินตนาการมักมาตอนที่อยู่นอกบ้าน

ทีมงานน่าจะเปิดกว้างนิดนึงในส่วนนี้นะค่ะ เช่น  วาดใน แท็บเล็ต วาดใน note  โดยให้ใช่หัวที่เป็นดินสอหนะค่ะ

พอดีพกNote8 ติดตัว มักจะวาดในนี้มากกว่าลงกระดาษค่ะ  ฝากไว้พิจราณาด้วยนะค่ะ

วาดด้วยดินสอลงกระดาษหรอค่ะทีมงาน

แบบนี้ก็แย่เลยเป็นคนที่ไม่พกดินสอและกระดาษขาวออกนอกบ้านอะค่ะ

แต่จินตนาการมักมาตอนที่อยู่นอกบ้าน

ทีมงานน่าจะเปิดกว้างนิดนึงในส่วนนี้นะค่ะ เช่น  วาดใน แท็บเล็ต วาดใน note  โดยให้ใช่หัวที่เป็นดินสอหนะค่ะ

พอดีพกNote8 ติดตัว มักจะวาดในนี้มากกว่าลงกระดาษค่ะ  ฝากไว้พิจราณาด้วยนะค่ะ

เหตุผลที่ต้องทำ แบบนี้เพราะเรา ต้องป้องกันการแอบอ้างการเอารูปจากทางโลกของ internet จึงต้องมีการวาดสด และพร้อมวาดตรา Asura Online บริเวณ ซ้ายบนของกระดาษ

padit

• Newbie
  • *

เหตุผลที่ต้องทำ แบบนี้เพราะเรา ต้องป้องกันการแอบอ้างการเอารูปจากทางโลกของ internet จึงต้องมีการวาดสด และพร้อมวาดตรา Asura Online บริเวณ ซ้ายบนของกระดาษ

กติกาก็ต้องเป็นกติกา  จะพยายามละกันละค่ะ g#002

กติกาก็ต้องเป็นกติกา  จะพยายามละกันละค่ะ g#002

^^ จ่ะ ในฝันเราเลย

KHIM!!

• Jr. Member
  • **
ภาพวาด ฮีโร่ในฝัน และภาพวาด คู่ กับ คนวาดเพื่อทำการยืนยันว่าเป็นรูปของตนเองจริง..
 ไม่เข้าไจอันนี้อะ ? woon_huh woon_huh
เราอ้อนแอโทษที

padit

• Newbie
  • *
วาดแบบ ไม่ไช้สีได้รึปล่าว !!

น่าจะได้ค่ะ  เพราะทีมงานบอกแค่ วาดด้วยดินสอลงกระดาษขาว

พูดง่ายๆก็คือร่างแบบขึ้นมาเท่านั้นเองค่ะ และลงเส้นให้สวยงามชัดเจนเท่านี้ก็น่าจะได้นะค่ะ

ถ้าให้ลงสี บ่องตง มีเละค่ะ g#002

ภาพวาด ฮีโร่ในฝัน และภาพวาด คู่ กับ คนวาดเพื่อทำการยืนยันว่าเป็นรูปของตนเองจริง..
 ไม่เข้าไจอันนี้อะ ? woon_huh woon_huh

ก็ คือเราวาดปกติ แหละ แต่พอตอนส่งให้ส่งรูปของเรา และก็ถือรูปที่เราวาด และถ่ายคู่กะเราส่งมา คือ ส่ง 2 รูป 1 รูปที่วาด 2 รูปที่วาดถ่ายคู่กับคนวาด

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• **
อ่อเข้าใจแหละจร้า  นึกว่าให้เราวาดภาพเราลงไปด้วย  "น่าจะเหมือนการแจ้งแฮคอะไรพวกนั้น  1.บัตรประชาชน  2.ถ่ายบัตรคู่กับเจ้าของบัตร "  ชัวป๊าาาาป!!!  ก็ไม่รู้สิน่ะ (^_^) woon_sunny

ballbanza

• Newbie
  • *
เราวาดอะไรก็ได้ใช่ไหมครับ   ต้องเกี่ยวกับเกมไหม แล้วก็ต้องบอกชื่อ และความสามารถหรือป่าว  woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
โอเคเยี่ยม เด๋วต้องวาดงามๆ 18+ ทีมงานน่าจะถูกใจ  #038 #038

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง