GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาโชว์สเปคคอมคู่ใจอาวุธคู่กายกันเถอะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-♦image♦-

• Jr. Member
  • **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
ผมอยากรู้ว่า พวก แรม สเปค คอม กาจจอ มันคืออะไรมันเกี่ยวข้องกับคอมยังไง 
แล้วดูยังไงว่ามันดี เร็ว  ช้า แลค กระตุก
แล้วดูตรงไหน  ใครรู้อธิบายที
คลิกขวาที่ My computer ละกดอันสุดท้าย

นี่สินะ แล้วดูยังไงว่ามันดีไม่ดี
Ramน้อยไปไหมนิ...หาRamเพิ่มอีกน่าจะช่วยได้อีกหน่อย...แต่ไม่รู้ว่าจะมีขายอีกหรือเปล่า...
CPUได้ยุ สูงกว่าผมอีก(Dua-Core1.6GHz) แต่ผมอัดRam 2G (เครื่องรุ่นเก่าผมนะ น่าจะ4-5ปีมาแล้วจำไม่ค่อยได้ อิอิ)แต่ก่อนออนได้6-7จอ ยังไหว เดี๋ยวนี้2-3 แลคบ้างหลุดบ้าง...
เลยทุบกะปุกถอยมาใหม่ เล่น 4core2.66GHzเลย Ram4G เปิด3-4 จอสบายแต่ก็มีแลคบ้างบางจอ แถมโหลดบิทพร้อมกัน(300k/s) ยังพอไหว net6m 3bb g#017 g#017

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥

nightjusmin

• Full Member
GF 6200 นี่คงใส่ไปใหม่สินะ มันยังไม่ถึง 9 ปีมั้งตัวนี้
ของผมมั่งนะ
AMD A6-3400 1.4 Gz(4 คอร์)
AMD Radeon 6720 G2 Vram 1 G ddr3
RaM 4 G DDR3
HD 640 GB

ทั้งหมดนี้อยู่ใน Asus K43VT-VX005D เพิ่งสอยมาbในราคา 17,500 บาท
ตัวเก่าจำไม่ได้ เมียยึดไปละ woon_cry
โดยรวมก็เล่นได้ดี
แต่เน็ตนี่สิ IPSTAR 256 mb/s
woon_hurt
256 kb/s นะ มะใช่ mb ขนาดเน็ตมหาลัยยัง 100 mb/s เอง อย่างแรงก็ไม่เกิน 200 mb/s อะ
 woon_yes woon_yes woon_yes

g

• Newbie
  • *
ผมอยากรู้ว่า พวก แรม สเปค คอม กาจจอ มันคืออะไรมันเกี่ยวข้องกับคอมยังไง 
แล้วดูยังไงว่ามันดี เร็ว  ช้า แลค กระตุก
แล้วดูตรงไหน  ใครรู้อธิบายที
คลิกขวาที่ My computer ละกดอันสุดท้าย

นี่สินะ แล้วดูยังไงว่ามันดีไม่ดี
Ramน้อยไปไหมนิ...หาRamเพิ่มอีกน่าจะช่วยได้อีกหน่อย...แต่ไม่รู้ว่าจะมีขายอีกหรือเปล่า...
CPUได้ยุ สูงกว่าผมอีก(Dua-Core1.6GHz) แต่ผมอัดRam 2G (เครื่องรุ่นเก่าผมนะ น่าจะ4-5ปีมาแล้วจำไม่ค่อยได้ อิอิ)แต่ก่อนออนได้6-7จอ ยังไหว เดี๋ยวนี้2-3 แลคบ้างหลุดบ้าง...
เลยทุบกะปุกถอยมาใหม่ เล่น 4core2.66GHzเลย Ram4G เปิด3-4 จอสบายแต่ก็มีแลคบ้างบางจอ แถมโหลดบิทพร้อมกัน(300k/s) ยังพอไหว net6m 3bb g#017 g#017
เพิ่งรู้ว่าคอมเราก็มีดีเหมือนกัน  g#015

katawut171139

• Newbie
  • *
ผมก้ออยากจะบอกอ่านะ แต่ผมไม่รุ้เรื่องอะไรเลย  g#004 g#004 g#004

เล่นอย่างเดียว

xw88wx

• **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!
Cpu Phenom II x6 1050 เพิ่งเปลี่ยนนะเนี้ย
VGA GTX 560 1 ตัว
       Gigabyte ATi HD 6870 1ตัว
Ram 8 GB เพิ่งเปลี่ยนเหมือนกัน
HDD 1TB 2 ตัว

อุณหภูมิวิ่งสูงปรี้ดดด ใช้พัดลมตั้งโต๊ะ 3 ตัวในการระบายความร้อน
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

X-Burner

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?
ดูไงหว่าแต่ความจำเครื่องผม 74GB หักโปรแกรมต่างๆที่มีมากับเครื่องก้อเหลือไม่ถึง 20 ลงอสุรานรกสวรรค์

ก้อแทบหมด ไหนจะเกบภาพคลิบ โปรแกรมแต่งรุปเพลง

g#035 g#035

X-Burner

windows Dark Edition V.7
Rebirth Version By Catalogk
AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual
Core Processor 4800+
2.49 GHz. 896 MB of RAM

เท่านี้อ่าครับ ควรเสริมเติมแต่งครงไหนม่ะ คอมช้าๆ แลคๆ

ดูเสปกไม่ค่อยจะเป็นอะครับ ผู้รุ้แนะนำที

.

AsunAllI3araTz

อันนี้โน็ตบุค ผมครับ คอม คล้านเอาลง เเรง กว่านี้อิอิ

ชื่อกระทูเ ทะนบอก อาวุดคู่ กายด้วยอะ  woon_angry

ชื่อเหมาะสม....

• **
Intel(R) CPU Celeron M 1.60GHz Ram 1.24 GB ส่วนวินโดก็ xp ธรรมดาครับ
ปล.แรมไปเพิ่มมาใหม่ หุหุ

เมี้ยว ~~~

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
เห็นสเป็คคอมบางคนแล้ว ดูแลรักษาให้ดีนะครับ
เพระาอะไหล่บางรุ่น ของคอมสเปคที่โดสมานั้น
ไม่ผลิตแล้ว  woon_555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เห็นสเป็คคอมบางคนแล้ว ดูแลรักษาให้ดีนะครับ
เพระาอะไหล่บางรุ่น ของคอมสเปคที่โดสมานั้น
ไม่ผลิตแล้ว  woon_555

รวมถึงของพี่ด้วยสินะ woon_5555 woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?