GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สาเหตุคนเลิกเล่นเกมอสุรา

jib001

• Jr. Member
  • **
    • นิยายของกระผมครับ
เห็นด้วยว่า เกมส์นี้ เวลง่ายมากกกกกกกกกกกกกกกก
มากกว่าสมัย โปรเจควัน ด้วยซ้ำ

จนบางทีก็คิดนะว่า ไวไปมั้ย

แต่เอาเถอะ ประมาณนี้ ก็กำลังดีละ

ส่วนเรื่อง อาหาร กับ ยา

อันนี้ คหสต. ล้วนๆ เลยนะ

อยากให้ปรับนะ คือแบบ อาหารนี่ เว่อร์ไปมากกกกกก
มากจนพวกยานี่ไม่ต้องใช้ก็ได้ละมั้ง

อยากให้ปรับแบบ อาหารเวลากดแล้ว เพิ่มสเตตัสอย่างเดียวพอ
ส่วนยาเนี่ย เพิ่มพวก HP กับ MP แบบนี้เหมือนเดิมน่ะโอเคละ

แต่เชื่อเถอะ คงไม่มีใครเห็นด้วยแน่ๆ 555+
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• **
  • สาวบางกอก ♡
เห็นด้วยว่า เกมส์นี้ เวลง่ายมากกกกกกกกกกกกกกกก
มากกว่าสมัย โปรเจควัน ด้วยซ้ำ

จนบางทีก็คิดนะว่า ไวไปมั้ย

แต่เอาเถอะ ประมาณนี้ ก็กำลังดีละ

ส่วนเรื่อง อาหาร กับ ยา

อันนี้ คหสต. ล้วนๆ เลยนะ

อยากให้ปรับนะ คือแบบ อาหารนี่ เว่อร์ไปมากกกกกก
มากจนพวกยานี่ไม่ต้องใช้ก็ได้ละมั้ง

อยากให้ปรับแบบ อาหารเวลากดแล้ว เพิ่มสเตตัสอย่างเดียวพอ
ส่วนยาเนี่ย เพิ่มพวก HP กับ MP แบบนี้เหมือนเดิมน่ะโอเคละ

แต่เชื่อเถอะ คงไม่มีใครเห็นด้วยแน่ๆ 555+
จริงค่ะที่สมัยนี้เวลง่ายขึ้นมาก(เป็นเรื่องที่ดี อิอิ)แต่ความยากอยู่ที่จำนวนครั้งค่ะ ยอมรับนะคะว่าถ้าไม่ใช่ผู้เล่นที่เล่นมานานถ้ามาเห็นเกมที่ต้องจุติจุจิตร่วม14/20ครั้งแล้วก็คงไม่อยากเล่นหรอกค่ะเพราะเกมไม่มีอะไรดึงดูดให้เสียเงินและเวลามานั่งเก็บเลเวลเป็นวันเป็นเดือน
เรื่องอาหารค่อนข้างเห็นด้วยนะคะและอยากเสนอให้นำโอสถเทพกลับมาบรรจุในการงานค่ะจะดีเลเท่าไหร่ก็ว่ากันไป
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

Night 'mare

• Newbie
  • *
คิดถึงสมัยที่มีตี้ภูติ โคลน เสือ หมี่ แต่ตอนนี้ไม่มีเลยสักที่
คิดถึงสมัยที่ต้องขอหัวตี้ไปเรียนสกิล
คิดถึงสมัยที่ต้องยากลำบากเพื่อเปลี่ยนอาชีพ

เฮ้อ คิดแล้วเศร้า

ยังไม่รวมเวลาไปนั่งชิวๆในแบทอีก ตอนนี้ร้างโครตๆ (สวรรค์) ถึงจะมีก็มีแต่คนโหดๆ พวกคนธรรมดาไม่จุนี่ไม่เจอเลยสักคนน

ปวดหัวเลย

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
คิดถึงสมัยที่มีตี้ภูติ โคลน เสือ หมี่ แต่ตอนนี้ไม่มีเลยสักที่
คิดถึงสมัยที่ต้องขอหัวตี้ไปเรียนสกิล
คิดถึงสมัยที่ต้องยากลำบากเพื่อเปลี่ยนอาชีพ

เฮ้อ คิดแล้วเศร้า

ยังไม่รวมเวลาไปนั่งชิวๆในแบทอีก ตอนนี้ร้างโครตๆ (สวรรค์) ถึงจะมีก็มีแต่คนโหดๆ พวกคนธรรมดาไม่จุนี่ไม่เจอเลยสักคนน

ปวดหัวเลย

จะมีตี้เวลได้ไง พวก กิลใหญ่ ๆ เวลา วอเสร็จ มันก็ตั้งตี้ไปไล่ฆ่าเด็ก กัน แล้วมันจะมี ตี้เวลได้ไง ละครับ พวกที่ ของดหดๆ เทพๆ ก้ พากันไล่ฆ่าเด็กโชว์ความเทพตัวเอง ไง หวังให้เขาก้มหัวให้ ให้เขานับถือตัวเอง

แต่ฝันไปเถอะ กูก็คน ใครจะไปก้มหัวให้มึง พอพวกเด็กๆ โตๆ กันแระ ของเริ่มเทพเหมือนกัน พวกนี้ ก็ทำแบบเดียวกับที่เคยโดนมา มันก็เป็นอยู่แบบนี้ มาเรื่อยๆ สาเหตุที่คนเลิกเล่นเกม ไม่ใช่แค่เพราะระบบเกมหรอก มันเพราะ คนที่เล่นเกมด้วยแระ

ไหนจะปัญหาโดนโกง แล้วทีมงานปล่อยปะละเลย ไหนจะปัญหาออโต้เม้าส์ ไหนจะ ปัญหาของเกลื่อนตลาด

เสน่ห์ของเกม มันอยู่ที่ ตีบอส ได้แรร์โหดๆ มาขาย มาใช้ ไม่ใช่ ตีบอสเอาของขยะมาทิ้ง

qasdf

• Newbie
  • *
เสน่ห์ของเกม มันอยู่ที่ ตีบอส ได้แรร์โหดๆ มาขาย มาใช้ ไม่ใช่ ตีบอสเอาของขยะมาทิ้ง

นี่เป็นสิ่งสำคัญที่หายไป เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง แม้ไม่ใช่ผู้ล่า

calo

• Newbie
  • *
คนไม่ค่อยมีจริง นั่งหาตี้จะไปเวลลับแลตอนดึกๆ เงียบมาก สุดท้ายต้องไปเวลคนเดียว  woon_hurt

--SoDaZa--

• **
คนท่อยากเล่นเกมนี้และยังเล่นอยู่ต้อง สตรองครับ

ทั้งคนทั้งเครื่องต้องสตรอง สตรอง สตรอง

เราต้องปั้นพระ มา 2 ตัว เพื่อเอาไว้ ล่าบอสและเวล
เราต้องมีคนทรงออโต้ไว้หาของ
เราต้องมีตัวละครที่อาไว้ตั้งร้านรับซื้อและขายของ
เราต้องมีตัวหลักเอาไว้เดินเวล
เผลอๆเราต้องเอาคัวเล็กอีกจอมานั่งดูด

นี่มันสุดยอดเกมออนไลน์ ที่ออฟไลน์สุดๆ
1คน 1 เครื่อง ทำอะไรได้ตั้งเยอะ  ถ้าไม่ทำแบบนี้อยู่ยากนะ เพราะบางทีเวลคนเดียวไม่มีบัพมันลำบาก
อ่อ เผลอๆต้องทีตัวการงานเอาไว้ทำอาหารไว้แดรกตอนเวลอีก
เล่นเกมนี้ต้องสตรอง

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
สมัยก่อนพระนี่จำเป็นมากครับ ไปไหนมาไหนมีแต่คนดึงเข้าตี้ ชุบหน่อยฟูหน่อยมากมายทำให้ดูมีค่า
เดี๋ยวนี้หรอครับ ไม่มีตี้เล่นแม่งกดทวนเดินเองก้ได้วะ

หญิง

สาเหตุที่เล่นและเลิกนะ ก็เล่นมาสมัยเรียน เข้าทำงาน และแต่งงานมีผัวก็ยังเล่นอยู่บ้างวัน แต่มีลูกแล้วละซิ เลิกเล่นซิค่ะ รออะไร  g#004 g#004